Kwanini mafundi magari (mechanics) walio wengi ni wachafu?


samsun

samsun

JF-Expert Member
Joined
Feb 9, 2014
Messages
7,434
Likes
5,068
Points
280
samsun

samsun

JF-Expert Member
Joined Feb 9, 2014
7,434 5,068 280
Habari zenu wakuu.

img-20130802-wa0001-jpg.803783

Wakuu naomba tueleweshane kwenye hili,ni kama macho yangu yameshazoea kuona fundi anayejiusisha na magari,pikipiki na vinavyovanana na hivo kuwa ni WACHAFU. Sisemi ni wote ila nadhani kati ya 70% - 85% wapo hivo,sasa sijajua kwanini inakuwa hivi ??

Natanguliza shukrani zangu.
 
Asprin

Asprin

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2008
Messages
56,612
Likes
37,069
Points
280
Asprin

Asprin

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2008
56,612 37,069 280
Am happy kuwa wa kwanza kureply

Labda utuambie uchafu maana yake nini...

Je, mwalimu akipakazwa na vumbi la chaki naye anakuwa mchafu?? Daktari akitapakaliwa na damu anaweza akaitwa mchafu?? Mvuvi akinuka shombo la samaki anakuwa mchafu?

Je, uchafu wa hawa mafundi ni kwakuwa wanakuwa wameshika grease na oil??
 
Pierreeppah

Pierreeppah

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2014
Messages
1,487
Likes
1,668
Points
280
Pierreeppah

Pierreeppah

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2014
1,487 1,668 280
Kwako unaweza kuona ni uchafu lakini kwake Ndo namna pekee ya kung'arisha maisha yake. Je Wewe ukipeleka gari lako gereji ukakuta mekanika kaulamba suti utamwamini?
 
samsun

samsun

JF-Expert Member
Joined
Feb 9, 2014
Messages
7,434
Likes
5,068
Points
280
samsun

samsun

JF-Expert Member
Joined Feb 9, 2014
7,434 5,068 280
Labda utuambie uchafu maana yake nini...

Je mwalimu akipakazwa na vumbi la chaki naye anakuwa mchafu?? Daktari akitapakaliwa na damu anaweza akaitwa mchafu?? Mvuvi akinuka shombo la samaki anakuwa mchafu?

Je uchafu wa hawa mafundi ni kwakuwa wanakuwa wameshika grease na oil??
1. Uchafu maana yake ni kutoweza kujitunza kwa maana ya kujiweka nadhifu,wewe mwenyewe,mazingira yako na wale wanaokutegemea.
2. Yes, Mwalimu,Dr na Mvuvi kama watatoka mazingira ya kazi yao na bado wapo vile walivyokuwa kazini ni WACHAFU TU NA WENYEWE.

3. Uchafu wao ni kutokujibadilisha,yaani sanasana atabadili nguo za kazi tu,lakini jinsi mwili wake utakavyokuwa ndio hivo hivo anaenda nyumbani.
 
samsun

samsun

JF-Expert Member
Joined
Feb 9, 2014
Messages
7,434
Likes
5,068
Points
280
samsun

samsun

JF-Expert Member
Joined Feb 9, 2014
7,434 5,068 280
Kwako unaweza kuona ni uchafu lakini kwake Ndo namna pekee ya kung'arisha maisha yake. Je Wewe ukipeleka gari lako gereji ukakuta mekanika kaulamba suti utamwamini?
Tatizo sio wakati yupo kazini,ila baada ya kazi ndio hoja yangu ilipo unakuta wengine bado wapo wachafu wachafu.
 
Pierreeppah

Pierreeppah

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2014
Messages
1,487
Likes
1,668
Points
280
Pierreeppah

Pierreeppah

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2014
1,487 1,668 280
Tatizo la wale mafundi ni mazoea tu hata baada ya kazi wameizoesha akili yao km vile mda wowote mteja anaweza tokea sasa akiwa msafi atashindwa kipiga kazi
 
samsun

samsun

JF-Expert Member
Joined
Feb 9, 2014
Messages
7,434
Likes
5,068
Points
280
samsun

samsun

JF-Expert Member
Joined Feb 9, 2014
7,434 5,068 280
Tatizo la wale mafundi ni mazoea tu hata baada ya kazi wameizoesha akili yao km vile mda wowote mteja anaweza tokea sasa akiwa msafi atashindwa kipiga kazi
Wanapiga pesa ndefu,lakini usafi bila.
 
F

Fofader

JF-Expert Member
Joined
Sep 28, 2011
Messages
840
Likes
89
Points
45
F

Fofader

JF-Expert Member
Joined Sep 28, 2011
840 89 45
Asante sana kwa mwanzishaji wa uzi huu. Hakuna kitu kinachoudhi kama kupeleka gari yako kwa fundi ikiwa spotless clean halafu jamaa na ovaroli lake chafu kabisa likiwa na grisi anakaa kwenye kiti bila kujali chochote. Yote tisa kumi unarudishiwa gari ikiwa na alama za grisi na vidole kwenye bodi na dashboard. Inaboaaaa!
Maoni yangu nik kwamba wengi wa mafundi hawa hawapati formal training. Hufundishana wenyewe tu. Na bahati mbaya wanarithi tabia mbaya za waalimu wao wakidhani ni sehemu ya ufundi. Wabadilike.
 
Papushikashi

Papushikashi

JF-Expert Member
Joined
Feb 28, 2016
Messages
5,598
Likes
4,875
Points
280
Papushikashi

Papushikashi

JF-Expert Member
Joined Feb 28, 2016
5,598 4,875 280
Labda utuambie uchafu maana yake nini...

Je mwalimu akipakazwa na vumbi la chaki naye anakuwa mchafu?? Daktari akitapakaliwa na damu anaweza akaitwa mchafu?? Mvuvi akinuka shombo la samaki anakuwa mchafu?

Je uchafu wa hawa mafundi ni kwakuwa wanakuwa wameshika grease na oil??
Naona ushamjibu
 
Kichuguu

Kichuguu

Platinum Member
Joined
Oct 11, 2006
Messages
7,385
Likes
1,230
Points
280
Kichuguu

Kichuguu

Platinum Member
Joined Oct 11, 2006
7,385 1,230 280
Habari zenu wakuu.

Wakuu naomba tueleweshane kwenye hili,ni kama macho yangu yameshazoea kuona fundi anayejiusisha na magari,pikipiki na vinavyovanana na hivo kuwa ni WACHAFU. Sisemi ni wote ila nadhani kati ya 70% - 85% wapo hivo,sasa sijajua kwanini inakuwa hivi ??

Natanguliza shukrani zangu.
Ni wachafu au wanavaa nguo zenye mafuta mafuta na vumbi vumbi? Mavazi yanategemea sana na mazingira ya kazi.
 
samsun

samsun

JF-Expert Member
Joined
Feb 9, 2014
Messages
7,434
Likes
5,068
Points
280
samsun

samsun

JF-Expert Member
Joined Feb 9, 2014
7,434 5,068 280
Ni wachafu au wanavaa nguo zenye mafuta mafuta na vumbi vumbi? Mavazi yanategemea sana na mazingira ya kazi.
Uchafu wao ninaouzungumzia hapa ni ule wa baada ya kazi, sio ule wa wakati wa kazi.
 
E

Emaeli

New Member
Joined
Feb 28, 2018
Messages
3
Likes
0
Points
3
E

Emaeli

New Member
Joined Feb 28, 2018
3 0 3
SIO wote hufanya ivyo . NA pia ni kujitambua tuu ..Pia hata www na utanashati wako pia somtimes ni mchafuu
 
emmanuel ranga

emmanuel ranga

Member
Joined
Aug 25, 2017
Messages
75
Likes
22
Points
15
emmanuel ranga

emmanuel ranga

Member
Joined Aug 25, 2017
75 22 15
Uchafu wao ninaouzungumzia hapa ni ule wa baada ya kazi, sio ule wa wakati wa kazi.
Ukivaa miwani ya bluu kila kitu utakiona ni cha bluu, uchafu baada ya kazi ni mazoea ya mtu binafsi haijalishi anafanya kazi gani! Nadhani unazungumzia unaowaona wanapiga Story nje ya gereji mida ya jioni kabla ya kujisafi
 
kandamatope

kandamatope

Senior Member
Joined
May 19, 2018
Messages
128
Likes
82
Points
45
kandamatope

kandamatope

Senior Member
Joined May 19, 2018
128 82 45
Kwanza tuombe radhi mafundi wote wa magari,
Pili ni hivi
Ukiona fundi mchafu basi tambua huyo ni mlevi kwanza

Ukiona fundi mchafu
huyo ni mshamba
Naona ni ujiko kuitwa fundi garage

Ukiona fundi ni mchafu
Labda mazingira ya kazi siku hiyo yalimrazimisha kuchafuka kwa bahati mbaya na akuwa na jinsi kwa sababu akuwa na nguo za kazi
Na fundi magari uwa atulembi popote kambi
Ukiaribikiwa na gari lako sisi tunakuuliza tu unaspana basi lakini uwa atuulizagi una overllor
Ukinipa spana mie nazama tu uvunguni hata nikiwa nimevaa suti, kazi ipo kwenye damu.
 
Zungweboy

Zungweboy

JF-Expert Member
Joined
Jun 10, 2018
Messages
370
Likes
164
Points
60
Zungweboy

Zungweboy

JF-Expert Member
Joined Jun 10, 2018
370 164 60
sio uchafu bwana,nimazingira ya kazi zao, hivi ulishawahi kumuona mchinjaji wa ng'ombe pale vingunguti ni MSAFI?
 
Wizzdude

Wizzdude

Senior Member
Joined
Apr 4, 2015
Messages
140
Likes
146
Points
60
Wizzdude

Wizzdude

Senior Member
Joined Apr 4, 2015
140 146 60
Unataka awe msafi kwan yeye n mpishi???
 

Forum statistics

Threads 1,236,305
Members 475,050
Posts 29,253,542