Kwanini maeneo haya yalipewa majina ya hivi?

Kwanini maeneo haya yalipewa majina ya hivi?

Ila inawezekana huyo unaemuelezea hajui tu kama kulikua na kiwanda cha maziwa pale, na tulikua tuakunywa mtaani yakiwa kwenye pakiti ya karatisi pembe tatu.
ubungo maziwa

mwanzo ilikuwa inaitwa ubungo baada ya kuwekwa kiwanda cha maziwa ikaitwa ubungo maziwa mpaka kesho
 
Umedanganya Gongo ni neno la Kizaramo lenye maana ya shamba na Mboto ni rutuba kwa maana hiyo Gongo la mboto ilipewa jina hilo kufuatiw eneo hilo kuwa lenye rutuba.

Na Banana ni kweli kuliwa nahiyo Bar lakini hakuna habari ya mgomba wala mdizi.

Kijana wacha ulongo
Sa ulikua wapi muda wote ila ahsante
 
MAGOMENI KOTA- Hapa ni pale karibu na makao makuu ya manispaa ya kinondoni na pameitwa hivyo kutokana na vile vinyumba vya serikari vilivypo hapo (Quartes)
MAGOMENI mAPIPA- H aya ni maeneo yanayoanzia pale KKKT mpaka Deluxe kule na hilo jina lilitokana na nyumba nyingi za eneo hili kuwa zimeezekwa na mifuniko ya mapipa enzi hizo
MAGOMENI MAKUTI- kwa wakati huo nyumba nyingi za eneo hilo zilikuwa zimeezekwa na makuti
HANANASIF- Hli ni jina la mjerumani aliyekuwa anamiliki hilo eneo alikuwa anaitwa HANNA NASIF
OYSTERBAY- huo ni muunganiko wa maneno mawili OYSTER na BAY, OYSTER kwa maana ya makonokono yaliyokuwa yanapatikana kwa winggi eneo hilo la bahari na BAY kwa maana ya ufukwe (upwa)
MSASANI- hilo lilikuwa jina la mtu maarufu sana eneo hilo akiitwa MUSA HASSANI, na eneo hilo lilikuwa limejaa wamakonde wengi sana (nadhani mpaka leo), na kwa wao ilikuwa ni vigumu sana kuita MUSA HASSANI na badala yake wakawa wanatamka MUCHA HACHANI, NA MWISHO NDIO IKAWA JINA.
MIKOCHENI- hilo lilikuwa jina la mzungu mmoja alikuwa akikaa maeneo hayo akiitwa MICHAEL CHAIN (MAIKO CHEINI)
MABIBO- hilo eneo lilikuwa maarufu sana kwa kupika gongo (nadhani mpaka leo), na gongo nyingi iliyokuwa ikipendwa ilikuwa ikipikwa kwa mabibo, sasa wale wanunuzi walikuwa wanauliz ahiyo ya nini? na muuzaji hujibu MABIBO, na mwisho ikawa jina
MWANANYAMALA- hilo ni neno la kizaramo likiwa na maana ya MWANA NYAMAZA
Kuna mdau ametuambia mikochen kulikua na miti inaitwa mikoche duh! Sio mchezo
 
Kurasini:- "COOL RAS INN" Ilikuwa ni sehemu ya kwenda kustarehe kwa hususan wazungu miaka hiyo kabla na baada tu ya Uhuru wa Tanganyika, kuna sehemu ya bahari iliyoingia nchi kavu. Wakazi wa eneo hili walishindwa kutamka COOL RASS INN na kutamka Kurasini.
Kumbeee
 
Kibaha iliitwa ivyo sababu kuna msukuma Mmoja alianza kuishi pale akawa analeta michembe kutoka kwao basi wazaramo wakabaha mpaka leo kibaha bhana
 
Nyakato
Kulikuwa na demu wakisukuma anaitwa Nyaka.sasa akawa ameolewa siku moja akamcheat mume wake.jamaa aliyekuwa ana mgegeda akanasa. Ndo akawa analia akisema nyaka toa. Basi watu wakipita wanasikia anasema nyakatoa...pakabaki kuitwa nyakato.
Vipi Kiduku, lile gari lako halijachubuliwa leo?
 
Temboni

Sehemu hii ikuwa na tembo wengi sana walikuwa wanakatiza enzi hizo ndio wakaita temboni unaenda wapi aenda temboni
 
Hapa umetudanganya Mikocheni ina maana mike chain mzungu alikuwa anamuita mfanyakazi wake mike chain alikuwa mmatumbi
 
Hivi wakati uzi huu unaanzishwa Buza Kwa mpalange ilishakuwa established?
 
Kilimanyege..
Kuna kimlima ambacho wakati wa kupandisha wadada wanainama kidogo wanakuwa kama wana binua makalio kwa nyuma...wakawa wanasema hiki kilima na huu upandaji unaleta nyege sna...basi ikawa ni kilima nyege.
masaki hii
 
Afrika sana : Kuna yule mama anayeuza vitenge al maaruf kama Africa Sana
Sinza Mori: Kuna baa inayoitwa Mori
Sinza kwa Remmy: Alikuwa anakaa Remmy Ongala
Sinza Palestina: Kuna hospitali ya wapalestina sasa hivi ni ya Kata
Mwenge: Kikosi cha sanaa na JWTZ
Salasala: Ni kama ilivyo kwa Ilala
Bunju: Kulikuwa na soko la samaki, wengi walikuwa ni samaki aina ya Bunju
Goig : Getting Old Is Growing ni makao makuu ya NGO ya wazee
Makonde: Kulikuwa na uwanja wa Wamakonde wakicheza ngoma pale
Jogoo: Kiwanda cha sembe chapa Jogoo
Mabibo: Maarufu kwa Matunda ya Mikorosho (Mabibo)
Oysterbay: Oyster ni aina ya shells za baharini, zilikuwa zinapatikana kwa wingi
Shekilango: Mzee maarufu alikuwa anaitwa Shekilango
Ilala: Kutokana na Makaburi ya Kiislam, wakienda zika wanasema La Ila Illah
Ilala Boma: Ofisi ya mkuu wa wilaya Ilala, Bomani
Makumbusho: Kijiji cha Makumbusho
Victoria: Kulikuwa na Jengo linaitwa Victoria House
Mikocheni: Ni aina ya mimea inayoitwa Mikoche ilikuwa mingi
Samaki wabichi: Mzee Choggo alikuwa anauza samaki wa maji baridi - samaki wabichi
Tangi Bovu: Kulikuwa na tangi la maji la chuma lililoharibika kwa kutu
Kariakoo: Ilikuwa kambi ya wapagazi, carrier corps.
Historia mujarabu
 
Historia mujarabu
Labda kwa marekebisho Makonde palikuwa panaitwa Njia panda Makonde na ni ile njia ya kupanda juu ukielekea Mbezi garden Hotel na kulikuwa na kijiji kikubwa cha wamakonde kabla serikali kugawa viwanja
 
Africana pia paliitwa njia panda ya Africana ikielekea Kule kulipojengwa White sands na Jangwani sea breeze,kulikuwa na Hotel ikiitwa Africana sifa yake kubwa ilikuwa na Zoo wanyama km simba walipatikana hapo
 
Back
Top Bottom