Kwanini maeneo haya yalipewa majina ya hivi?

Kwanini maeneo haya yalipewa majina ya hivi?

Sipo Mwanangu pale Faya Zama zile palikuwa panaitwa Mwembe Mawazo kulikuwa na kituo cha kwenda Bwagamoyo(sasa Bagamoyo) sasa kulikuwa kuna miembe miwili mikubwa sana na palikuwa ndio stand ya mabasi yakwenda huko bwagamoyo na sasa baada ya kuing'oa na kujenga Kituo cha Faya sasa panaitwa Faya.

Mungu akubariki.

ni kweli asante kwa kuwakilisha nimekupa thanks
 
MAGOMENI KOTA- Hapa ni pale karibu na makao makuu ya manispaa ya kinondoni na pameitwa hivyo kutokana na vile vinyumba vya serikari vilivypo hapo (Quartes)
MAGOMENI mAPIPA- H aya ni maeneo yanayoanzia pale KKKT mpaka Deluxe kule na hilo jina lilitokana na nyumba nyingi za eneo hili kuwa zimeezekwa na mifuniko ya mapipa enzi hizo
MAGOMENI MAKUTI- kwa wakati huo nyumba nyingi za eneo hilo zilikuwa zimeezekwa na makuti
HANANASIF- Hli ni jina la mjerumani aliyekuwa anamiliki hilo eneo alikuwa anaitwa HANNA NASIF
OYSTERBAY- huo ni muunganiko wa maneno mawili OYSTER na BAY, OYSTER kwa maana ya makonokono yaliyokuwa yanapatikana kwa winggi eneo hilo la bahari na BAY kwa maana ya ufukwe (upwa)
MSASANI- hilo lilikuwa jina la mtu maarufu sana eneo hilo akiitwa MUSA HASSANI, na eneo hilo lilikuwa limejaa wamakonde wengi sana (nadhani mpaka leo), na kwa wao ilikuwa ni vigumu sana kuita MUSA HASSANI na badala yake wakawa wanatamka MUCHA HACHANI, NA MWISHO NDIO IKAWA JINA.
MIKOCHENI- hilo lilikuwa jina la mzungu mmoja alikuwa akikaa maeneo hayo akiitwa MICHAEL CHAIN (MAIKO CHEINI)
MABIBO- hilo eneo lilikuwa maarufu sana kwa kupika gongo (nadhani mpaka leo), na gongo nyingi iliyokuwa ikipendwa ilikuwa ikipikwa kwa mabibo, sasa wale wanunuzi walikuwa wanauliz ahiyo ya nini? na muuzaji hujibu MABIBO, na mwisho ikawa jina
MWANANYAMALA- hilo ni neno la kizaramo likiwa na maana ya MWANA NYAMAZA
 
Kibaha Picha ya Ndege.

Kuna bar maarufu hapo inaitwa Picha ya ndege na nje ya bar kulikuwa a sanamu ya ndege wa mwituni! Cna uhakika kama bado ipo.

Kimara Baruti: Kuna ghala la kuhifadhia baruti eneo hilo sina uhakika kama bado linatumika lakini mwishoni mwa miaka ya 80 wezi waliwahi kuvunja na kuiba baruti hapo. Unashukia pale ilipo Bahama Mama Bar
 
Vipi
1. Kiwalani
2. Bom Bom
3. Vingunguti
4. Kiembembuzi
5. Kigilagila
6. Chang'ombe
7. Yombo
8. Changanyikeni
9. Tandika
10. Dovya
11. Buza
12.Vijibweni
13.Tumbi
 
Sipo Mwanangu pale Faya Zama zile palikuwa panaitwa Mwembe Mawazo kulikuwa na kituo cha kwenda Bwagamoyo(sasa Bagamoyo) sasa kulikuwa kuna miembe miwili mikubwa sana na palikuwa ndio stand ya mabasi yakwenda huko bwagamoyo na sasa baada ya kuing'oa na kujenga Kituo cha Faya sasa panaitwa Faya.

Mungu akubariki.
Amen OP
Nashukuru kwamba sasa hivi baadhi ya wadau watajua maana ya majina ya maeneo wanayoishi.
Ubarikiwe nawe Pastor
 
Kuna bar maarufu hapo inaitwa Picha ya ndege na nje ya bar kulikuwa a sanamu ya ndege wa mwituni! Cna uhakika kama bado ipo.

Kimara Baruti: Kuna ghala la kuhifadhia baruti eneo hilo sina uhakika kama bado linatumika lakini mwishoni mwa miaka ya 80 wezi waliwahi kuvunja na kuiba baruti hapo. Unashukia pale ilipo Bahama Mama Bar

kulikuwa na sanamu pia ya picha ya ndege barabarani kabisa cjui kama bado ipo hiyo bar itakuwa iliikuta hiyo picha kwani ni mwanzalishi wa eneo hili ndo aliwekaga
 
Namuona Kyachakiche naomba atupe maana ya maeneo haya uko Arusha
Ngulelo
Kimandolu
Arusha Mjini
Philips
Ngarenaro
Mbauda
Ngaramtoni
Tengeru
USA River
King'ori
Kikatiti
Sokoni II
Arumeru
Loita
Bangata
Midawe
Ulong'a
Njiro
Sakina
Sing'isi
Matejoo
Unga Limited
Sinoni
na mengineyo
 
mwananyamala - mtoto nyamaza
mkwepu- pale dsm city centre kuna mzee mmoja kibaka alikuwa anabana mitaa ile ukipita lazima akukwepulie chochote...ndio maana ya mtaa wa mkwepu
bwawa la Mindu(morogoro) - kuna mzungu alimwambia mluguru mmoja ' Mind You!!!' akimuonya
Lizaboni (songea) - ni tafsiri ya Lisbon - ureno
 
Namuona Kyachakiche naomba atupe maana ya maeneo haya uko Arusha
Ngulelo
Kimandolu
Arusha Mjini
Philips
Ngarenaro
Mbauda
Ngaramtoni
Tengeru
USA River
King'ori
Kikatiti
Sokoni II
Arumeru
Loita
Bangata
Midawe
Ulong'a
Njiro
Sakina
Sing'isi
Matejoo
Unga Limited
Sinoni
na mengineyo
Sipo unanionea bure! Niko Buguruni kwa mnyamani.
Ila kwa Arusha,
UNGA LTD, Kuna National Milling kubwa baada ya kuvuka reli
USA RIVER- Kuna mto unakatisha barabra ya kwenda Moshi wenye jina hilo( Kuna wamissionari (wazungu) walikaa maeneo hayo hata kujenga seminari wakapaita kwa kimombo).
PHILIPS- Kiwanda cha kutengeneza radio aina ya philps kilikuwa hapo.
 
Sipo unanionea bure! Niko Buguruni kwa mnyamani.
Ila kwa Arusha,
UNGA LTD, Kuna National Milling kubwa baada ya kuvuka reli
USA RIVER- Kuna mto unakatisha barabra ya kwenda Moshi wenye jina hilo( Kuna wamissionari (wazungu) walikaa maeneo hayo hata kujenga seminari wakapaita kwa kimombo).
PHILIPS- Kiwanda cha kutengeneza radio aina ya philps kilikuwa hapo.
hahahahahah bra Kya umejitahidi sana hata hivyo
Nilijua uwa unakatiza sana mitaa hiyo wakati wa kazi zako nikahisi utakuwa unajifunza maana ya mitaa ya uko Ngalelooooo. Nimekugongea thanks bra
 
mwananyamala - mtoto nyamaza
mkwepu- pale dsm city centre kuna mzee mmoja kibaka alikuwa anabana mitaa ile ukipita lazima akukwepulie chochote...ndio maana ya mtaa wa mkwepu
bwawa la Mindu(morogoro) - kuna mzungu alimwambia mluguru mmoja ' Mind You!!!' akimuonya
Lizaboni (songea) - ni tafsiri ya Lisbon - ureno
Nimependa na nimefurahi sana kwa maana za maeneo haya. Asante sana Zamazamani
 
bra Sinkala tupe maana ya maeneo unayoyafahamu uko uliko
Kiwalani Kwa Fundi Umeme
Kiwalani sijui lilipoanzia, ila Kwa Fundi Umeme lilitokana na kifo cha mfanyakazi mstaafu wa Shirika letu la Umeme ambaye alikufa kwenye nguzo ya umeme mkali (High Tension) baada ya kufanya jaribio la kuiba nyaya za umeme huku akiwa na vifaa rasmi vya shirika (gloves, mikanda na cutting tools). Inaelekea alivyostaafishwa hakurudisha vifaa hivyo. Alikosea step kidogo tu, lakini alikuwa anajua anachofanya kwani alishaifanya kazi hiyo na aliishaiba mara kadhaa kabla ya siku ile. R.I.P Fundi Umeme !!
 
Mi nijuavyo kila jina huwa na sababu yake maalum, kama si kwa ajili ya umaarufu wa mtu basi kuna tukio lililosababisha jina hilo au jengo ambalo ni maarufu eneo hilo, kwa mfano akiba, ardhi, posta, na mengineyo mengi!
 
Mi nijuavyo kila jina huwa na sababu yake maalum, kama si kwa ajili ya umaarufu wa mtu basi kuna tukio lililosababisha jina hilo au jengo ambalo ni maarufu eneo hilo, kwa mfano akiba, ardhi, posta, na mengineyo mengi!
Ni kweli, tuambie maana ya jina la mtaa wako
 
Back
Top Bottom