Kwanini kulaumiana wanawake/wanaume katika suala la ndoa?

Kwanini kulaumiana wanawake/wanaume katika suala la ndoa?

sababu za kulaumiana ni nyingi,na inahitaji hekima ya mungu kuwaonyesha walaumu kuwa wewe ni mfano,vinginevyo wake kwa waume katika ndoa zitakuwa moto kila siku
-kuhukumu :matendo 28:1-6
-kuongopa ufunuo 20;7-8
-kukata tamaa ya maisha-numbers 32:6-10
_hasira za machungu ya ndoa/mwenzi kuhamishia kwa watu kama adhabu,3:19,wakorintho
_kuchanganyana n.a. Ugumu wa maisha,matendo 19:32
_kuhalalisha dhambi, isaya 5:2 kwa kupofusha akili/blind mind
_kukosa hofu ya mungu.
_kugawanya familia kwa ugomvi.
_kulipa k isasi
_kutokuheshimu maneno ya mungu.
_kutokusamehe
_kutokusikia sauti ya mungu.
-chuki wagalatia 6-

sante ntumishi
leo ntapat ganj jah
 
Mtu hata hajaoa ashajijengea na wanaambiana kuwa wanawake ni lazima wanajisahau kwenye ndoa. Na mke akijisahau tu basi mchepuko ndo dawa yake. Sasa unategemea akiwa kwenye ndoa ataishije kama sio kuwa tu busy kungojea ile siku ya ahadi utakapojisahau akachepuke. Hayo mema yako anaya-overlook, anaamini ni ya muda tu yataisha na utajisahau sawasawa na imani yake

Ila wanawake tuna taabu jamani!!
 
Ndoa ni two way traffic.
Ndoa haileti shida pale mnapokuwa mnaendana kimtazamo.
Ndoa za siku hizi zinaanguka kwasababu wanawake wanakimbilia kuolewa na wanaume ambayo hawaendani.
Hawapati muda mzuri wa kufikiri na kufanya maamuzi thabiti.
Baadae mnakuja kugundua kuwa makosa yametendeka mpo ndani ya ndoa na hamuwezi kutoka.
Kwanin baadhi ya ndoa zinadumu na nyingine hazidumu?
Kwanin za wenzako zidumu na yako haidumu?
Mmekosea kuanzia kwenye kufanya maamuzi ya nani wa kuwaoa.

Yaani wewe kazi yako ni kutupa lawama tuuuuu, kwani nyie mnapatia kuchagua wenzi?? Kwanini usiseme "tunakosea kufanya uchaguzi"
 
Aisee hata Adamu alimlaumu Hawa hakutaka kukubali nafasi yake ktk dhambi ile!!

Mume ni kiongozi wa familia atakiwa kuonyesha njia of whr to go and to do, mke ni masaidizi, sasa kwanini msaidizi ndio awe mtendaji mkuu wa kila kitu?
angalia hata maofisini wanao tupiwa lawama ni wasaidizi wa wawakubwa ... acha tu inauma aiseee
 
angalia hata maofisini wanao tupiwa lawama ni wasaidizi wa wawakubwa ... acha tu inauma aiseee

Yaani msaidizi anageuka kuwa ndie mtendaji mkuu, mtendaji kakunja nne tu, ye kazi yake ni kutoa mapungufu tuuu, basi angalau hata asifie yale mazuri yako upate hata moyo wa kurekebisha yale mapungufu, ye walaaaaa.
 
Hii kaongea mwanaume mwenzenu, msipotupatia ushirikiano tutaweza vipi kutekeleza huo "usaidizi" wetu??
 

Attachments

  • 1444299757251.jpg
    1444299757251.jpg
    70.8 KB · Views: 156
Shikamooo atoto...!
Wanasema, "Kizazi kijacho kimeharibiwa na kizazi hiki"
 
Last edited by a moderator:
Kwa point hii umenirudisha likizo.....Mimi ni mhanga wa mfumo wa namna hii ila niliuchukia na kuahidi kutoutumia ktk ndoa yangu na nimefanikiwa japo mama j ndiye mwenye majibu. Siamini kama kila jambo linaridhishwa kwani tumezaliwa na utashi tofauti ila elimu ya utambuzi ndio mwarobaini wa matatizo kama haya. Nawapa pole sana wahanga hasa walioolewa na baadhi ya wachaga malimbukeni maana kwao ni desturi.
mkuu acha tu
 
Yaani msaidizi anageuka kuwa ndie mtendaji mkuu, mtendaji kakunja nne tu, ye kazi yake ni kutoa mapungufu tuuu, basi angalau hata asifie yale mazuri yako upate hata moyo wa kurekebisha yale mapungufu, ye walaaaaa.
atoto inauma sana
 
Last edited by a moderator:
Mtu hata hajaoa ashajijengea na wanaambiana kuwa wanawake ni lazima wanajisahau kwenye ndoa. Na mke akijisahau tu basi mchepuko ndo dawa yake. Sasa unategemea akiwa kwenye ndoa ataishije kama sio kuwa tu busy kungojea ile siku ya ahadi utakapojisahau akachepuke. Hayo mema yako anaya-overlook, anaamini ni ya muda tu yataisha na utajisahau sawasawa na imani yake

Inabaki maneno tu "40 yako ipo" "ipo tu siku" wtf yani unaishi kwa kuwinda mwenzio akosee
teh watu wana akili za ajabu....ehuuuu
 
Uzi ni mzuri sema sasa content yake haiendani na kichwa cha habari....katika kujadili kama kichwa cha mada kinavyosema kwa mtazamo wangu ipo hivi;Tukisimama katika misingi ya dini na mila kuwa mke ni muangalizi muhimu wa familia ndio maana lawama kwanza zinaenda kwa mwanamke moja kwa moja na mfano mzuri ni kuwa mtu anapopata maumivu huwa analia akisema mamaaa!!!!yaan ndio kimbilio la kwanza kama mtetezi wake,hiyo ni imani iliyopindukia ambayo MUNGU ameiweka kwa wanadamu ndio maana maandiko yanasisitiza MWANAMKE MWEMA NDANI YA NYUMBA ni THAMANI KUU,hajatajwa mwanaume makusudi,mwanaume amepewa majukumu yake ikiwa JUKUMU kuu nikuhakikisha kuwa familia yake inapata CHAKULA(mahitaji muhimu)...Sasa kwa ule UDHAIFU mkubwa wa mwanamke alionao(huu niwa asili/kuumbwa nao) ambao huwa na tabia yakuruhusu vitu/watu/mambo ya nje kuwa ndio WAAMUZI wake hupelekea kujiona ana mapungufu ya kimahitaji,ndio maana utaona hata hapa kuna mtu kachangia kasema "aliona mwanamke flan anapata mateso ambayo yeye asingeweza vumilia".....sasa hili ni mfano mmoja wapo wa tatizo kuu la mwanamke,anahitaji kila kinachofanyika sehemu flani AKIONA kinamvutia bila kuangalia hali halisi ya mahali alipo......Wanaume kwa asili yao ni watu wanaongozwa na ile hali yakumuamini mwanamke sasa inapotokea ile sehemu ambayo alikuwa anategemea ndio sahihi ikaenda wrong kidogo tu imani yao hushuka kwa haraka sana na pengine ni ngumu kurudi kama awali na ndipo utaona mtu anachepuka na mambo kama hayo,ndio maana utaona wanawake wengi waliingi katika mahusiano na wanaume ambao hawakujua ni waume za watu(walifichwa) ila ni ukweli kuwa wanaume wengi waliingia katika mahusiano na wanawake ambao walikuwa wanajua ni watu wa watu....Kwa hiyo UKWELI ni kuwa wanawake wengi hushauri wanawake wenzao jinsi yakuvunja ndoa/mahusiano ili hali wanaume wengi hushauri wanaume wenzao KUTAFUTA mchepuko kama njia mbadala yakutuliza akili wakat wanatafuta suluhisho la kudumu la tatizo.
My dear tunakubali kuwa "Wema wa mke" ndo muhimili wa mke sahihi Mungu alituorodheshea baadhi ya sifa za mke mwema kwa sababu anajua binadamu Tunaongozwa na tamaa za mioyo yetu na moyo ni mdanganyifu na tena una tabia ya kufisha. Kwa hiyo badala ya kuangalia tu attributes za nje (muonekano zaidi), yeye anataka tuangalie "Wema" wa mke

Mithali 31:10 a "mke mwema ni nani awezaye kumwona". Kwa hiyo la kwanza kuna mtu kuwa mke mwema, la pili ni la mume kuuuona huo "Wema" wa mwanamke. Sasa wanaume wengi naona huu wema wa mke mme u - exaggerate sana. Na sasa hivi inakuwa " mke malaika" ambaye hatokosea kamwe, yupo 100% perfect. Hamuuoni tena wema wa wake zenu, kwa sababu mngekuwa mnauoana msingeconcentrate na mapungufu yao (ambayo ni kawaida kwa binadamu". Naona mmesahau kuwa maandiko yanasema ishini na Sisi kwa akili. Tungekuwa malaika msingeambiwa muishi na Sisi kwa akili.

Muwe mnaapreciate hata kile kidogo tunachowafanyia, katika kuyaona mazuri yetu madogo, mtaona na mazuri yetu makubwa
 
Back
Top Bottom