Kwanini kulaumiana wanawake/wanaume katika suala la ndoa?

Kwanini kulaumiana wanawake/wanaume katika suala la ndoa?

Kutoa lawama ni njia moja wapo ya kuhamisha mzigo toka sehemu moja kwenda nyingine.
Ni kama unajiona haupo responsible kwa tatizo lililotokea.
Wanawake jifunzeni kuishi kwa akili na wanaume wenu. Usitegemee mumeo akakubali kosa moja kwa moja.

Si unaona hata wewe ndicho ulichokifanya!! Hivi hata maandiko si yamesema nyie(wanaume) ndio muishi nasi kwa akili? Mbona sasa kila balaa mumetuangushia? Hivi tunajioa au tunaoana?
 
Si unaona hata wewe ndicho ulichokifanya!! Hivi hata maandiko si yamesema nyie(wanaume) ndio muishi nasi kwa akili? Mbona sasa kila balaa mumetuangushia? Hivi tunajioa au tunaoana?


Ndio mizigo mliyopewa.
Hamna budi kuikubali.
 
mwanamke ni dereva wa mapenzi ila inategemea anaendesha mapenzi ya iana gani? wanaume hawataacha kuturushia lawama na hii ni kutokana na background zao.. baba yake alikuwa kila tatizo anamrushia mama hasa yanayohusu watoto na majukumu ya familia.. kwa hilo tu usitegemee kukutana na mwanaume atakaye tetea mwanamke hata siku moja...

muhimu kutambua ni kuwa binadamu asiyelaumika ni sawa na mnyama ... so lawama zipo mapaka mwisho wa dunia....

ila ni heri lawama kuliko fedheha

Aisee hata Adamu alimlaumu Hawa hakutaka kukubali nafasi yake ktk dhambi ile!!

Mume ni kiongozi wa familia atakiwa kuonyesha njia of whr to go and to do, mke ni masaidizi, sasa kwanini msaidizi ndio awe mtendaji mkuu wa kila kitu?
 
Hili ni bonge la tatizo, kwa mtazamo huu hata mtu akutendee mazuri vipi ni kazi bure
Mtu hata hajaoa ashajijengea na wanaambiana kuwa wanawake ni lazima wanajisahau kwenye ndoa. Na mke akijisahau tu basi mchepuko ndo dawa yake. Sasa unategemea akiwa kwenye ndoa ataishije kama sio kuwa tu busy kungojea ile siku ya ahadi utakapojisahau akachepuke. Hayo mema yako anaya-overlook, anaamini ni ya muda tu yataisha na utajisahau sawasawa na imani yake
 
maandiko matakatifu yanasema mwanamke mpumbavu huivunja nyumba yake kwa mikono yake mwenyewe na tunasoma jinsi wanawake walivyo na nguvu kama akiamua kuitumia nafsi yake aliyopewa na mwenyezi Mungu mbona wanaume hatukohoi bira hata kwenda kwa babu pale bagamoyo? kwa hiyo nyumba ikiharibika wa kulaumiwa ni mwanamke, na ikisimama wa kusifiwa ni mwanamke

Daaah kweli hamtoacha kutulaumu aisee!! Kwahiyo kumbe wanawake pekee ndio wanaotakiwa kufuata maandiko?
Umeongelea "upumbavu" na kuhusu huo upumbavu ndio maana mliambiwa muishi nasi kwa "akili" hapa inaonyesha kuwa mume ndiye apaswa kuwa mbunifu zaidi ya mke, amuongoze mkewe na familia yake, awe mfano wa kile anachotaka kukiona kwa watoto wake na jamii kwa ujumla, hiyo ndio akili.

Ukifanya hivyo basi mke lazima aifanye nafasi yake kwa kukutii na kuhakikisha familia haiyumbi.
 
atoto hebu tumika kwenye ndoa yako acha kurusha mawe. Lawama ni lazima coz wanaume na wanawake ni viumbe tofauti in all aspects.
 
Last edited by a moderator:
Heaven Sent yo totaly right my dear, mpaka nalileta hili humu have seen alot in here and out there.
Niko ktk group moja la ladies wasapp tupo 50 ladies ambao hatujaolewa ni wawili tu, mule tunajifunza alot, jamani ndoa zina mazito hizi, nikaja kugundua kuwa mostly wanawake wanahangaika sana ktk kusimamia ndoa zao pale zinapoyumba na hupokea ushirikiano mdogo sana au hakuna kabisa kutoka kwa wanaume zao, wanavumilia mengi sana ila wanaume wanasubiri mwanamke akosee tu ili apate pa kutokea.

Sisemi kuwa wanawake tumekamilika au hatuna cha kulaumiwa lkn kwanini tulaumiane wakati mahusiano ni ya wawili? Why not work out on it wote?


Ndoa ni two way traffic.
Ndoa haileti shida pale mnapokuwa mnaendana kimtazamo.
Ndoa za siku hizi zinaanguka kwasababu wanawake wanakimbilia kuolewa na wanaume ambayo hawaendani.
Hawapati muda mzuri wa kufikiri na kufanya maamuzi thabiti.
Baadae mnakuja kugundua kuwa makosa yametendeka mpo ndani ya ndoa na hamuwezi kutoka.
Kwanin baadhi ya ndoa zinadumu na nyingine hazidumu?
Kwanin za wenzako zidumu na yako haidumu?
Mmekosea kuanzia kwenye kufanya maamuzi ya nani wa kuwaoa.
 
Last edited by a moderator:
Teh basi napasua jipu pwaaaaaa. Ndo kwanza nimefunga pingu za maisha na bwana Paulo Sergio De Souz, yani ndoa bado ipo kwenye "honeymoon phase" na itakuwa hivyo daima[emoji132] [emoji132]
De Souz ndio anamega mkate wa uzima? Teh... peaneni na msinyimane!!
 
Last edited by a moderator:
atoto ukimfumania boyfriend wako utamfanyaje? Au hata mume wako?
 
Last edited by a moderator:
Hahaha. Nimependa ulivyoanza. "Nimekuwa nikishuhudia", sema umekuwa ukishiriki. Kama ningekuwa Alien nimetumwa kuja kuwachunguza wanaume duniani, na nikakutana na comments zako kuwahusu, ningepata picha ni viumbe wa ajabu sana.

Ujumbe mzuri btw. Malezi ndio kila kitu.

Halafu Heaven Sent mama, hilo gazeti nimesoma tu kwa kuwa ni Missus. Aki-post mtu mwingine post ndefu hivyo, nam-report ale ban.

Mie hutoa sifa pale panapostahili tu, hizo comments unazoongelea utolewa kulingana na aina ya mada ninayochangia.
 
Last edited by a moderator:
Labda sababu za mahusiano yaliyopita yanakuwa yameshatuchosha saana
kiasi kwamba mwenzio akifanya kitu inakua kama 'marudio'
ni kama anakurudisha kulekule ulipoapa hutarudi.....ndo maana hasira zinakua twice
 
Ndoa ni two way traffic.
Ndoa haileti shida pale mnapokuwa mnaendana kimtazamo.
Ndoa za siku hizi zinaanguka kwasababu wanawake wanakimbilia kuolewa na wanaume ambayo hawaendani.
Hawapati muda mzuri wa kufikiri na kufanya maamuzi thabiti.
Baadae mnakuja kugundua kuwa makosa yametendeka mpo ndani ya ndoa na hamuwezi kutoka.
Kwanin baadhi ya ndoa zinadumu na nyingine hazidumu?
Kwanin za wenzako zidumu na yako haidumu?
Mmekosea kuanzia kwenye kufanya maamuzi ya nani wa kuwaoa.

Kuna msemo maarufu "ni bora kukosea kujenga, kuliko kukosea kuoa/kuolewa." Kwa hiyo hadi hapo tushajua kuwa yeyote kati yenu anaweza akafanya mistake ya kuchagua mwenza

Unashangaa kwamba wanawake wanaishia Kuolewa na watu wasio sahihi coz wapo desperate. Sasa wewe kama "Mr right ilikuwaje ukaishia kumuoa "miss wrong"? Ungefanya uchunguzi wako sahihi ungeishia kumuoa a desperate girl? Nyie wanaume siku hizi hamtafuti wake ila sisi ndo tunaowalazimisha mtuoe ama? Kwa hiyo hapo ulipo unamsubiri "miss right" akutafute, wewe hutafuti? Awe right/wrong wewe haikuhusu, haitokuathiri?

Mimi "miss wrong" Nikiolewa na wewe ndoa ikabuma, nakuwa nimelose Peke angu au na wewe umelose? Ndoa yangu au ndoa yetu wawili ndo itakuwa imevunjia?

Abeg be responsible for your own life, play part yako kama mwanaume ili unapofanya maamuzi ufanye maamuzi sahihi. Kwa sababu hata mkeo akikosea mwisho wa siku madhara yatawagusa wote wawili regardless kwamba yeye ndo alikuwa desperate kuolewa
 
Uzi ni mzuri sema sasa content yake haiendani na kichwa cha habari....katika kujadili kama kichwa cha mada kinavyosema kwa mtazamo wangu ipo hivi;Tukisimama katika misingi ya dini na mila kuwa mke ni muangalizi muhimu wa familia ndio maana lawama kwanza zinaenda kwa mwanamke moja kwa moja na mfano mzuri ni kuwa mtu anapopata maumivu huwa analia akisema mamaaa!!!!yaan ndio kimbilio la kwanza kama mtetezi wake,hiyo ni imani iliyopindukia ambayo MUNGU ameiweka kwa wanadamu ndio maana maandiko yanasisitiza MWANAMKE MWEMA NDANI YA NYUMBA ni THAMANI KUU,hajatajwa mwanaume makusudi,mwanaume amepewa majukumu yake ikiwa JUKUMU kuu nikuhakikisha kuwa familia yake inapata CHAKULA(mahitaji muhimu)...Sasa kwa ule UDHAIFU mkubwa wa mwanamke alionao(huu niwa asili/kuumbwa nao) ambao huwa na tabia yakuruhusu vitu/watu/mambo ya nje kuwa ndio WAAMUZI wake hupelekea kujiona ana mapungufu ya kimahitaji,ndio maana utaona hata hapa kuna mtu kachangia kasema "aliona mwanamke flan anapata mateso ambayo yeye asingeweza vumilia".....sasa hili ni mfano mmoja wapo wa tatizo kuu la mwanamke,anahitaji kila kinachofanyika sehemu flani AKIONA kinamvutia bila kuangalia hali halisi ya mahali alipo......Wanaume kwa asili yao ni watu wanaongozwa na ile hali yakumuamini mwanamke sasa inapotokea ile sehemu ambayo alikuwa anategemea ndio sahihi ikaenda wrong kidogo tu imani yao hushuka kwa haraka sana na pengine ni ngumu kurudi kama awali na ndipo utaona mtu anachepuka na mambo kama hayo,ndio maana utaona wanawake wengi waliingi katika mahusiano na wanaume ambao hawakujua ni waume za watu(walifichwa) ila ni ukweli kuwa wanaume wengi waliingia katika mahusiano na wanawake ambao walikuwa wanajua ni watu wa watu....Kwa hiyo UKWELI ni kuwa wanawake wengi hushauri wanawake wenzao jinsi yakuvunja ndoa/mahusiano ili hali wanaume wengi hushauri wanaume wenzao KUTAFUTA mchepuko kama njia mbadala yakutuliza akili wakat wanatafuta suluhisho la kudumu la tatizo.
 
mwanamke ni dereva wa mapenzi ila inategemea anaendesha mapenzi ya iana gani? wanaume hawataacha kuturushia lawama na hii ni kutokana na background zao.. baba yake alikuwa kila tatizo anamrushia mama hasa yanayohusu watoto na majukumu ya familia.. kwa hilo tu usitegemee kukutana na mwanaume atakaye tetea mwanamke hata siku moja...

muhimu kutambua ni kuwa binadamu asiyelaumika ni sawa na mnyama ... so lawama zipo mapaka mwisho wa dunia....

ila ni heri lawama kuliko fedheha
Kwa point hii umenirudisha likizo.....Mimi ni mhanga wa mfumo wa namna hii ila niliuchukia na kuahidi kutoutumia ktk ndoa yangu na nimefanikiwa japo mama j ndiye mwenye majibu. Siamini kama kila jambo linaridhishwa kwani tumezaliwa na utashi tofauti ila elimu ya utambuzi ndio mwarobaini wa matatizo kama haya. Nawapa pole sana wahanga hasa walioolewa na baadhi ya wachaga malimbukeni maana kwao ni desturi.
 
Back
Top Bottom