Kwanini Congo isitumie bahari ya Atlantic kusafirisha bidhaa?

Kwanini Congo isitumie bahari ya Atlantic kusafirisha bidhaa?

musicarlito

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2020
Posts
591
Reaction score
909
Wasalaam

Wakuu nimeangalia ramani ya Congo kwa namna fulani inapakana na bahari ya Atlantic.

Kwanini wasitumie hiyo badala ya Dar es Salaam Tanzania Bahari ya Hindi
 
Sina utaalamu San lakin nahis huwend Indian ocean ndio meli nyingi zinatumia hio bahati na inakuwa rahis zaidi kuliko bahati ya Atlantic. Kwa mfano miak Kam mitatu ivi iliyopita kulikuw na meli kubw ya makontena ilikwam suez kanal misri ns ikaziba njia yenyew kbis kw muda WA wiki mzim. Kuumbuk Suez kanal IPO katik bahar nyekund imeungana na Indian ocean sas kimbembe Mamlaka zikatangaz diversion mchepuko ni kuzunguka Bara la afrika Yan kuend mpaak south Africa alaf kuja na Atlantic ocean adi nchi za Ulaya huwez amini Hakuna meli iliyokubali hio diversion badala yake walikubali Kula hasara ya kusubir adi meli kubw itoke wiki mbili. Sas Kam ingekuw hio njia ya bahati ya Atlantic ni rafik na rahis wasingekataa wote hao.
 
Wasalaam

Wakuu nimeangalia ramani ya Congo kwa namna fulani inapakana na bahari ya Atlantic.

Kwanini wasitumie hiyo badala ya Dar es Salaam Tanzania Bahari ya Hindi
Fahamu kwanza ukubwa wa Congo pia biashara kubwa ya Congo ni China na Uarabuni. Pia meli huwa hazibebi mizigo ya nchi moja tu, meli moja inaweza kuwa na mizigo ya Zambia, Congo, Tz, Rwanda n.k
 
Factor nyingine...
Bidhaa nyingi tunazotumia Africa tunazotumia zinatoka china

Baharinya Atlantic inatazamana na USA...bidhaa nyingi za USA zinaenda Europe

Sent from my TECNO KG5j using JamiiForums mobile app
 
Mizigo inayopita bandari ya Dar n ile tu inayokwenda Eastern Congo na si Congo nzima.Sababu kubwa ni miundo mbinu mibovu usafirishaji ndani ya Congo na misitu mizito hivyo ni ni nafuu kwa mizigo ya Eastern Congo( miji ya Lubumbashi, kivu, Goma na mingine) kupitia Dar kuliko kupitia Atlantic Ocean (Matadi port).Hakuna mizigo inayokwenda Kinshasa na miji ya huko west inapita Dar
 
Wasalaam

Wakuu nimeangalia ramani ya Congo kwa namna fulani inapakana na bahari ya Atlantic.

Kwanini wasitumie hiyo badala ya Dar es Salaam Tanzania Bahari ya Hindi
kwa sasa inakua vigumu sababu hakuna usafiri madhubuti kutokea mashariki ya Congo kwenda Angola lakini........

sababu America ameona ugumu wa kupitisha mizigo Yemen kuelekea Suez Canal hasa mashabulizi ya waasi kama Houth America chini ya Joe Biden wakaja na idea ya Korido ya Lobito hapa ni pamoja na njia ya reli ya kutoka Dar es Salaam -Tanzania kupitia Ndola,Chingola,mpaka Kolwezi KM 2170 lakin Lobito Korido itaanzanChingola - Zambia mpaka Luacano ,Luena,Kuito mpaka Lobito ila kutakua na njia ya Kolwezi - DRC mpka Luau on the way to Lobito na kwenda Ulaya na Marekani

zipo option za Beira Lusaka mpaka Walvis BAY
 
Sina utaalamu San lakin nahis huwend Indian ocean ndio meli nyingi zinatumia hio bahati na inakuwa rahis zaidi kuliko bahati ya Atlantic. Kwa mfano miak Kam mitatu ivi iliyopita kulikuw na meli kubw ya makontena ilikwam suez kanal misri ns ikaziba njia yenyew kbis kw muda WA wiki mzim. Kuumbuk Suez kanal IPO katik bahar nyekund imeungana na Indian ocean sas kimbembe Mamlaka zikatangaz diversion mchepuko ni kuzunguka Bara la afrika Yan kuend mpaak south Africa alaf kuja na Atlantic ocean adi nchi za Ulaya huwez amini Hakuna meli iliyokubali hio diversion badala yake walikubali Kula hasara ya kusubir adi meli kubw itoke wiki mbili. Sas Kam ingekuw hio njia ya bahati ya Atlantic ni rafik na rahis wasingekataa wote hao.
Ok
 
kwa sasa inakua vigumu sababu hakuna usafiri madhubuti kutokea mashariki ya Congo kwenda Angola lakini........

sababu America ameona ugumu wa kupitisha mizigo Yemen kuelekea Suez Canal hasa mashabulizi ya waasi kama Houth America chini ya Joe Biden wakaja na idea ya Korido ya Lobito hapa ni pamoja na njia ya reli ya kutoka Dar es Salaam -Tanzania kupitia Ndola,Chingola,mpaka Kolwezi KM 2170 lakin Lobito Korido itaanzanChingola - Zambia mpaka Luacano ,Luena,Kuito mpaka Lobito ila kutakua na njia ya Kolwezi - DRC mpka Luau on the way to Lobito na kwenda Ulaya na Marekani

zipo option za Beira Lusaka mpaka Walvis BAY
Bahari ya Atlantiki sio rafiki kwa route za meli za biashara?
 
Mizigo inayopita bandari ya Dar n ile tu inayokwenda Eastern Congo na si Congo nzima.Sababu kubwa ni miundo mbinu mibovu usafirishaji ndani ya Congo na misitu mizito hivyo ni ni nafuu kwa mizigo ya Eastern Congo( miji ya Lubumbashi, kivu, Goma na mingine) kupitia Dar kuliko kupitia Atlantic Ocean (Matadi port).Hakuna mizigo inayokwenda Kinshasa na miji ya huko west inapita Dar
Hili ndio jibu haswaaaa
 
Back
Top Bottom