Wa Ukumbi.
Baada ya salam hizo za Pole napenda pia kutoa mshangao wangu kwa baadhi ya vyama vya Siasa huko Tanzania kwa kulivalia njuga suala ma kifo hichi na kuvisahau vifo vingine. Hapa nimeshangazwa sana na Chama Cha Chadema ambachi kimekuwa mstari wa mbele sana kulishadidia hili.
Ikumbukwe kuwa wenye haki kamili ya kulishadidia hili ni waandishi wa Habari ambao ndio sio tu kwa kupewa pole lakin wanajitetea na kudai haki zao za msingi pindi wanapokuwa katika utendaji wa shughuli zao. Ikimbukwe kuwa Wanahabari kwa nchi zinazofuata Rules of Law wao wanakuwa ni muhimili mkuu wa nne lakin usio rasmi katika uongozi wa nchi. Mihimili iliyo rasmi kwa mujibu wa Rules of Law ni mahakama, Bunge na Serikali.
Mimi nilitaraji chama cha Chadema walitakiwa kujua kuwa Mwangosi aliuawa katika tukio hilo akiwa kazini kama Mwandishi wa habari na si kama mshabiki au mwanachama wa Chadema. Chadema walitakiwa wayashadidie mauaji ya wanachama wao ambao wamekuja kushiriki katika tukio la kichama kama yale ya Arusha au hata yaliyotokea hivi karibuni huko Morogoro. Lakin hili si muswiba wao ni muswiba wa wanahabari japo tukio lilitokea katika hadhwara yao.
Kwa lugha ya Pwani tunasema Chadema wanasafiria Nyota ya Mwangoso katika kujitafutia umaarufu wa kisiasa. Kwani hata katika baraza kuu lao Jana walishikiria kifo hicho na kuonyesha mpaka video yake lakin hawakuonyesha video ya mauaji ya Mwanachama wao Morogoro. Hivyo kuzidisha thamani kwa Mwangosi ambaye ni mwanahabari na kumsahau mwanachama wao wa Pale morogoro. Sote tunaamini watu wote ni sawa lakin familia ni sawa zaidi. Na kila muswiba una wenyewe wengine wote mnakuwa wasindikizaji. Ni vizuri Chadema wajue kuwa katika Muswiba wa Mwangosi wao ni wasindikizaji tu lakin muswiba ni wa wanahabari.
Tussafirie nyota za wengine katika kutafuta umaarufu wa kisiasa.
Yaani wewe ndio hasa ukisikia ***** nazi. Kwa kiingereza unaitwa
FOOLISH COCONUT!
Huu msiba umetokea kwenye mazingira ya kisiasa na yanayoihusisha CHADEMA. Na lengo la mauaji haya ni kuwafanya wananchi waogope kuhudhuria mikutano ya CDM kwa kuhofia usalama wao. Sioni kwa nini CDM wakatazwe kuhoji hili.
Mr.Barubaru uliyekimbia Pemba na sasa unaosha vyombo uarabuni, masuala ya Tanzania yanahitaji mchango wa CDM kuyapa nguvu na ari ya kupiganiwa. Kama unaamini huu msiba ni wa wanahabari, naomba nikueleze kuwa wanahabari wa Tanzania ni yatima wa hatma yao kwa kukosa umoja.
Kwa akili zako fupi waweza usinielewe, lkn nikueleze kuwa; wakati
CHAMA CHA WAANDISHI WA HABARI MKOA WA IRINGA kikitoa
RAI kwa wanahabari nchi nzima kuungana nao kugomea shughuli za Jeshi la Polisi, leo hii asubuhi kituo cha Televisheni cha
Channel Ten, kilimualika studioni kiongozi wa
Jeshi la Polisi kama mgeni katika kipindi cha
Baragumu. Katika hali hii nani mtetezi wa Mwangosi ikiwa Channel Ten aliokuwa anawafanyia kazi tayari wako na Polisi na wameshamsahau?
Wewe endelea na shughuli zako Qatar, mambo ya Tanzania tuachie Watanzania. Hata Syria kuna mauaji ya waarabu wenzako, unaweza kutoa maoni yako pia.
Na kwa taarifa yako, aliyeuwawa na Policcm kule Morogoro si mwanachama wala mshabiki wa CDM, ni muuza magazeti tu aliyekuwa anajitafutia riziki.