Kwanini Blockchain Si ya Wenye Pesa Tu, Ni ya Kila Mtu!

Kwanini Blockchain Si ya Wenye Pesa Tu, Ni ya Kila Mtu!

Aisee, umetoa pointi kali! 😅 Ni kweli kuna hisia tofauti kuhusu blockchain, hasa kutokana na utapeli na miradi isiyoeleweka ambayo imeibuka na kutumia teknolojia hiyo vibaya. Ila, kiukweli blockchain ni teknolojia yenye uwezo mkubwa na sio kwa ajili ya watu wachache tu au matajiri.

Matajiri wengi duniani wamewekeza sana kwenye teknolojia hii kwa sababu ya uwezo wake wa kuboresha uwazi, usalama, na ufanisi wa miamala mbalimbali. Kwa mfano, blockchain inatumika kwenye sekta ya fedha, afya, usafirishaji, na hata serikali. Ni zana inayowezesha kuondoa wapatanishi na kuongeza uwazi kwenye miamala, kitu ambacho kinaweza kusaidia watu wa kawaida pia, si matajiri tu.

Lakini kama ilivyo kwa teknolojia yoyote, ni muhimu kuwa makini na kujua unachofanya ili kuepuka utapeli na skendo za aina hiyo. Ni sahihi kuwa na tahadhari, lakini pia ni vyema kuelewa thamani halisi ya teknolojia kabla ya kuipuuza kabisa. 🚀
Nzuri
 
Swali zuri umeuliza ndugu, yawezekana wengi uliokutana nao hawakuwa wa kweli, hivyo imekufanya kuona hata anaefundisha hili ni mwizi/tapeli. Ila ukweli ni kwamba wengine tunfanya hivi ili wengi tuwe na uelewa wa hili jambo ni kama zilivyo fursa zingine zinavyofundishwa. Lakini ukiona hauko interested na hayo unaweza ukayapita kama unaaga maiti mkuu.
Nikupongeze umetumia hekima kubwa sana katika kumhibu huyu ndugu.
Bado tunasafari ndefu sana katika kukomboa vizazi vyetu na umasikini, Vizazi vyenyewe vinaamini kuwa Umasikini ni uridhi wa dhaabu ambao hautakiwi kuuacha.

Kwa bahati mbaya sana watanzania wengi hatupendi kujifunza tunajipa nafasi ya kujua vitu tusivyovijua mwisho kiza.

Tuwaze zaidi katika safari ya Teknolojia hii adimu ambayo inaweza kuwaajiri watanzania wote na wakapata matokeo makubwa ya mafanikio.

Kufunga vioo haitakusaidia ila ukitoa sikio na kusikiliza itakupa njia ya kuona dunia kwa taswira ya tatu.
 
Nikupongeze umetumia hekima kubwa sana katika kumhibu huyu ndugu.
Bado tunasafari ndefu sana katika kukomboa vizazi vyetu na umasikini, Vizazi vyenyewe vinaamini kuwa Umasikini ni uridhi wa dhaabu ambao hautakiwi kuuacha.

Kwa bahati mbaya sana watanzania wengi hatupendi kujifunza tunajipa nafasi ya kujua vitu tusivyovijua mwisho kiza.

Tuwaze zaidi katika safari ya Teknolojia hii adimu ambayo inaweza kuwaajiri watanzania wote na wakapata matokeo makubwa ya mafanikio.

Kufunga vioo haitakusaidia ila ukitoa sikio na kusikiliza itakupa njia ya kuona dunia kwa taswira ya tatu.
Mkuu, ninahitaji kujifunza kwa undani zaidi hii tech, naomba muongozo kama hautojali!
 
Mkuu, ninahitaji kujifunza kwa undani zaidi hii tech, naomba muongozo kama hautojali!
unaweza kuanza na tutorials za YouTube au platforms kama Coursera na Udemy. Zinafundisha kwa lugha nyepesi. Pia, unaweza ukajifunza zaidi kupitia academy.binance.com websites ambao wako focused kwenye blockchain, itakusaidia kukua na kuelewa zaidi! Au pia utafute wenye ubobezi kwenye hili jambo, Anza kufuatilia na kujifunza!"
 
Mimi nimefuatilia Sana Hii Tech...kweli nimeipenda Sana...tena ni muhimu Kwa mwanaume ama mwanamke mwenye akili kuweza kufaham hii Tech....

Ispokuwa wataalamu hapa Bongo ni wachache wenye uewelewa wakuchambua hii Tech Kwa Kiswahili.

Na pia Watanzania wengi hatupendi kujishughulisha na hii Tech katika kujifunza.

Binafsi ninajua kama Introduction katika kuelewa...pia nataman Sana nipate Mshirika wa kushare hii Mind tech for my future.

Katika pitapita Kwenye nert nlikutana na mwamba mmoja amefungua kampuni inaitwa DIENA ACADEMY...Yuko vizuri ispokuwa Gharama zao ziko Juu uweze kujifunza hii Kozi.

Ila is my future plan.
Naweza kuwa mshirika wako
 
Sikiliza, kuna maneno ambayo yamekuwa yakizunguka sana kwenye mitandao siku hizi – blockchain, crypto, Bitcoin. Na mara nyingi, watu wanavyosikia haya mambo, wanahisi ni kwa ajili ya matajiri au wataalam wa teknolojia tu. Lakini ukweli ni kwamba, blockchain siyo tu kwa wenye pesa au magwiji wa teknolojia – ni kwa ajili ya kila mtu, na inaweza kubadilisha maisha yetu kwa namna ambayo hatujawahi kufikiria.

Sasa, blockchain ni nini hasa? Fikiria kama daftari kubwa, la umma, ambalo linarekodi taarifa zote za miamala inayotokea, na linaonekana na kila mtu. Lakini tofauti na mabenki au serikali ambazo zinadhibiti taarifa, blockchain haidhibitiwi na mtu mmoja au taasisi moja. Kila mtu anaweza kuona na kushiriki kwenye miamala hiyo, lakini hakuna anayeweza kubadilisha au kuharibu taarifa hizo bila makubaliano ya watu wengine. Hii inamaanisha uwazi wa hali ya juu, usalama zaidi, na udhibiti zaidi kwa watu binafsi. Hapo sasa!

Kwa sasa, wengi wanajua blockchain kwa kupitia pesa za kidijitali kama Bitcoin, Ethereum, na zinginezo, lakini blockchain ni zaidi ya sarafu hizi za kidijitali. Ina uwezo wa kubadilisha jinsi tunavyohifadhi na kusimamia taarifa zetu binafsi, mikataba yetu, hata namna tunavyopiga kura. Hii teknolojia inaweza kupunguza udanganyifu na kuongeza uwazi kwenye karibu kila sekta, kuanzia afya, elimu, hadi biashara.

Hivi unajua kuwa blockchain inaweza kutumika hata kulinda haki za wasanii? Kwa mfano, kama wewe ni msanii wa muziki au mchoraji, unaweza kutumia blockchain kusajili kazi zako na kuhakikisha kwamba kila mtu anayenunua au kutumia kazi zako anafanya hivyo kihalali, na wewe unalipwa haki yako moja kwa moja. Sio kwamba wasanii hawahitaji tena kupigana na wizi wa kazi zao au mawakala wasioaminika – blockchain inawaletea uwazi na usalama.

Pia, kwenye biashara, blockchain inaweza kuondoa madalali na kuwawezesha watu kufanya biashara moja kwa moja. Hebu fikiria kununua nyumba bila kupitia kwa mawakala, au kununua bidhaa kutoka kwa muuzaji bila kupitia kwa kampuni za kati. Blockchain ina uwezo wa kufanya biashara iwe ya moja kwa moja, ya haraka, na isiyo na gharama za ziada ambazo zinakuja na madalali au mawakala.

Hata kama unafikiri blockchain ni teknolojia ngumu, inakuja na fursa nyingi ambazo unaweza kuzitumia hata kama huna ujuzi mkubwa wa teknolojia. Hivi sasa, kuna mipango ya fedha na miradi mingi inayotumia blockchain, na unaweza kujihusisha kwa njia rahisi tu, kama vile kuwekeza kwenye sarafu za kidijitali au hata kushiriki kwenye miradi ya blockchain ambayo inaendeshwa na watu wa kawaida kama wewe na mimi.

Kwa hiyo, usikubali neno blockchain likutishe au likufanye uamini kwamba ni kwa ajili ya matajiri tu au wataalam wa IT. Hii ni teknolojia yenye uwezo wa kuleta mapinduzi kwa kila mtu. Ni sawa kabisa kama ulivyoona intaneti ikibadilisha maisha yetu miaka ya nyuma, blockchain inaweza kuwa na athari kubwa zaidi ya hiyo.

Sasa, unachohitaji ni kuanza kuchunguza zaidi, kujifunza na kujiingiza kwenye ulimwengu huu mpya wa blockchain. Maana ni dhahiri, teknolojia hii haikuja kwa ajali – imekuja kutupa fursa mpya za kufanya mambo kwa njia bora zaidi. Wewe uko tayari kuchukua nafasi yako?
Kiukwel kwa sasa nahitaj ni develop blockchain yangu ambayo itatumika kweny mataasisi,..serikali na hata biashara,...naamin nitafika mbali
 
Back
Top Bottom