Kwa wale watakaofukuzwa kazi

Kwa wale watakaofukuzwa kazi

wewe una akili sana. ushauri wako ni mzuri kwa shangaz yangu na baba yangu mdogo. wao tayari wameipokea hali na kutumia akiba yao kwenda Gairo kutafuta mashamba ili walime kilimo cha biashara (GREENHOUSE): Wamefanya hivi baada ya kubaini kwamba milango ya kisheria ni migumu kwao maana kosa la kufoji cheti LIMEHARAMISHA MIKATABA YAO YA AJIRA.
Tukijaaliwa uhai baada ya mwaka mmoja lete mrejesho wao utaona maajabu
 
Siku nyingine huwa unaandika mambo ya maana sana. Hongera kwa hilo. Uandike hivi kila siku kuweka maslahi ya Tanzania na Watanzania mbele.

Mtu hakutarajia, anawatoto anasomesha, anamikopo benki,Nyumba kapanga mwezi ujao anatakiwa kulipa kodi mpya,
Anaishi jijini ambapo kila hatua ni pesa, Huna mradi wowote maana kazi ilikuwa ni ya uhakika hadi kustaafu.

Mungu awasaidie. Maisha yanatakiwa yaende katikati ya changamoto hii.
 
Mkuu mshana jr hii kitu ni changamoto kubwa sana. Kujiajiri ni kitu kizuri lakini kwa hawa waathirika bila ya kuwa na mitaji ya kutosha miezi ya mwanzo hata miaka ya mwanzo inaweza kuleta changamoto kubwa sana katika maisha yao hata kuathiri ndoa zao na mahusiano pia.

Nawaonea huruma kusema kweli natumai kesi itayofunguliwa itawapa hawa ushindi mkubwa dhidi ya Serikali dhalimu.
 
Mkuu mshana jr hii kitu ni changamoto kubwa sana. Kujiajiri ni kitu kizuri lakini kwa hawa waathirika bila ya kuwa na mitaji ya kutosha miezi ya mwanzo hata miaka ya mwanzo inaweza kuleta changamoto kubwa sana katika maisha yao hata kuathiri ndoa zao na mahusiano pia.

Nawaonea huruma kusema kweli natumai kesi itayofunguliwa itawapa hawa ushindi mkubwa dhidi ya Serikali dhalimu.
Ni kweli kabisa kaka na ni wachache mno watakaoweza kumudu hii hali... Kama aliyejenga kwenye hifadhi ya barabara anaweza kulipwa usumbufu (sio fidia) vp mtu aliyelitumikia taifa kwa cheti feki?
Kumbuka cheti ni utambulisho tuu lakini nguvu na akili vilivyotumika ni vyake
 
  • Thanks
Reactions: BAK
waalimu wengi sana wamefyekwa
ika kuna ticha mmoja hapo simsikitikii kabisa yaani hata afundishe watoto miaka 2 hawajui kusoma wala kuandika na hata kama walitoka chekechea wanajua kusoma kuhesabu na kuandika baada ya muda mfupi toka aanze kuwa fundisha huwa gojogojo ktk kusoma,kuhesabu na kuandika
 
Pamoja na yote, bado wanabaki kuwa watanzania, Kwa uzoefu wa watanzania zidhani kama hili lilitegemewa saana kama ilivyotokea. Kumbuka watu wa bodi ya mikopo wamepiga mkwara wa kuwatia ndani wadaiwa sugu, kuwavizia kwenye maarusi. Lakinikuna jamaa wengi tunawafahamu hawakatwi bodi lkn wafanyakazi wenzao wanakata na hawaamini kama itakuja kutokea wakamatwe. Siku wakikamatwa na kuzinguliwa nao watalia na kuona kama mshtuko.

Kikubwa Hatuwezi kutetea feki yoyote kama watanzania awe mwanasiasa au mtumishi wa Umma. Ila yakitokea haya hayawafanyi wahusika kutohurumiwa maana yanaathili jamii yao yote wakiwemo watoto. Ndio maana mkuu pale juu anajaribu kutoa mawazo ya nini wafanye.
Wapewe tu mafao yao kwa muda waliotumikia Taifa.Ubinadamu utumike pamoja kuwa wamekosea wahurumiwe.Wengine watoto wako shule lo!
 
Ili swala la kufoji vyeti lipo dunia nzima, swala ukijulikana sidhani kama kuna swala la kulipwa mafao au kiinuwa mgongo, labda serikali yetu ifanye utu na ubinadamu (ambapo wengi tunategemea).
Ila ikumbukwe, kufoji vyeti yaja na adhabu zake, zipo zimeandikwa na zatakiwa kufuatiliwa...
Kuwapa pole kwa upande wangu siwezi, maana jasho lilinitoka kuanzia msingi, sekondari, tena sekondari, jeshini na vyuoni, sasa nikifiria nilivyosota vile halafu mwenzangu kaja kupanchi kwa kutumia rushwa tu hapo najiona nimeonewa mno, ila dola yetu ndiyo itayoamuwa kuhusu hawa waliotenda kosa, na maamuzi yakitolewa tafadhali wayakubali tu maana kama wamekwepa kifungo na kurudi mtaani washukuru Mungu kwanza kuliko kulipwa mafao yao...
 
Back
Top Bottom