Mwl Mwakujonga
JF-Expert Member
- Jun 29, 2023
- 384
- 758
Je ni chague kipi kati ya kuajiriwa au kujiajili.
Kumekuwa na majadiliano kwenye mitandao ya kijamii na baadhi ya watu wanapotosha watu kwamba hakuna mtu aliye ajiriwa ambaye ni tajiri?
Ndugu yangu usidangaye na watu ambao hawajui kitu.
Fanya utafiti anzia katika eneo lako usiende mbali.
Kuna watu wanakwenda mbali na kusema hakuna mwajiriwa ambaye anaweza kumiliki Landcruiser V8.
Sio kwamba kuajiajiri ni kubaya hapana , inategemea kati ya mtu na mtu. Kama umepata nafasi ya kuajiliwa usiache hiyo nafasi utajukuja kunishukuru badae
Mafanikio ya mtu ni mchakato, mafanikio sio kitu cha siku moja. Binafsi nimeona watu wengi tu ambao maisha yao walianza kama watumishi wa umma wengine binafsi lakini leo ni mabilionie wakubwa tu.
Unaweza kusema haha hao hiyo haiwezekani au ni wezi tu hapana nasema inawezekana.
Ngoja nikupe shuhuda kadhaa kuna mzee mmoja ambaye alikuwa ni mtumishi wa umma alikuwa ni daktari katika hospitali ya serikali, alifanya kazi miaka kadhaa na baadae akaamua kuanzisha hospitali yake binafsi na kwa sasa hapa mjini hospitali yake ni miongoni mwa hospitali bora na nzuri, hapa kuna shuhuda nyingi tu za madaktari.
Hapahapa mjini kuna baba mmoja ambaye yeye alikuwa ni mhandisi wa mambo ya madini alipata kazi kwenye kampuni moja ya madini alifanya kazi miaka kadhaa na baadae akaacha kazi akaanza na yeye shughuli za madini na sasa ni bilionea mkubwa tu hapa Tanzania.
Kwa hiyo usidanganywe na watu, kwa mtu yoyote anayetaka kuwa tajiri njia zote ni sawa unaweza kuajiriwa ukawa tajiri wamaghorofa na magari na unaweza kuwa mfanyabiashara pia.
Kwa hiyo kama umepata kazi usidharau, kazi yako ifanye kuwa ngazi kuelekea malengo yako.
Faida ya kuajiriwa
Kwanza inakupa fursa ya kujua wateja wako ni watu wa aina gani? Kujua changamoto ya kile ambacho unatarajia kukifanya
Unapata fursa kujua sheria na kanuni mbalimbali ambazo unatakiwa kuzifata ili uweze kufanikiwa
Unapata wateja wako, wewe ni daktari au mwanasheria au mhandisi au taaluma yoyote inakupa nafasi ya kukutana na wateja, wale watu ambao unawahudumia hao ndio wateja wako wabadae
Unapata uzoefu kwa kile unachokifanya, sio rahisi umetoka shule ukaanzisha hospitali au kampuni sio kwamba haiwezekani inawezekana. Ila yule ambaye amefanya kazi kwa miaka kadhaa amejenga jina na sifa ni rahisi sana kupata wateja kuliko yule ambaye amenza tu moja kwa moja.
Yote kwa yote njia yoyote ni sawa ukipata fursa ya kuajiri ni vizuri sana lakini ukipata fursa ya kuajiriwa usiache maoni yangu sio sheria karibu kwa ya kwako
Kumekuwa na majadiliano kwenye mitandao ya kijamii na baadhi ya watu wanapotosha watu kwamba hakuna mtu aliye ajiriwa ambaye ni tajiri?
Ndugu yangu usidangaye na watu ambao hawajui kitu.
Fanya utafiti anzia katika eneo lako usiende mbali.
Kuna watu wanakwenda mbali na kusema hakuna mwajiriwa ambaye anaweza kumiliki Landcruiser V8.
Sio kwamba kuajiajiri ni kubaya hapana , inategemea kati ya mtu na mtu. Kama umepata nafasi ya kuajiliwa usiache hiyo nafasi utajukuja kunishukuru badae
Mafanikio ya mtu ni mchakato, mafanikio sio kitu cha siku moja. Binafsi nimeona watu wengi tu ambao maisha yao walianza kama watumishi wa umma wengine binafsi lakini leo ni mabilionie wakubwa tu.
Unaweza kusema haha hao hiyo haiwezekani au ni wezi tu hapana nasema inawezekana.
Ngoja nikupe shuhuda kadhaa kuna mzee mmoja ambaye alikuwa ni mtumishi wa umma alikuwa ni daktari katika hospitali ya serikali, alifanya kazi miaka kadhaa na baadae akaamua kuanzisha hospitali yake binafsi na kwa sasa hapa mjini hospitali yake ni miongoni mwa hospitali bora na nzuri, hapa kuna shuhuda nyingi tu za madaktari.
Hapahapa mjini kuna baba mmoja ambaye yeye alikuwa ni mhandisi wa mambo ya madini alipata kazi kwenye kampuni moja ya madini alifanya kazi miaka kadhaa na baadae akaacha kazi akaanza na yeye shughuli za madini na sasa ni bilionea mkubwa tu hapa Tanzania.
Kwa hiyo usidanganywe na watu, kwa mtu yoyote anayetaka kuwa tajiri njia zote ni sawa unaweza kuajiriwa ukawa tajiri wamaghorofa na magari na unaweza kuwa mfanyabiashara pia.
Kwa hiyo kama umepata kazi usidharau, kazi yako ifanye kuwa ngazi kuelekea malengo yako.
Faida ya kuajiriwa
Kwanza inakupa fursa ya kujua wateja wako ni watu wa aina gani? Kujua changamoto ya kile ambacho unatarajia kukifanya
Unapata fursa kujua sheria na kanuni mbalimbali ambazo unatakiwa kuzifata ili uweze kufanikiwa
Unapata wateja wako, wewe ni daktari au mwanasheria au mhandisi au taaluma yoyote inakupa nafasi ya kukutana na wateja, wale watu ambao unawahudumia hao ndio wateja wako wabadae
Unapata uzoefu kwa kile unachokifanya, sio rahisi umetoka shule ukaanzisha hospitali au kampuni sio kwamba haiwezekani inawezekana. Ila yule ambaye amefanya kazi kwa miaka kadhaa amejenga jina na sifa ni rahisi sana kupata wateja kuliko yule ambaye amenza tu moja kwa moja.
Yote kwa yote njia yoyote ni sawa ukipata fursa ya kuajiri ni vizuri sana lakini ukipata fursa ya kuajiriwa usiache maoni yangu sio sheria karibu kwa ya kwako