Kwa nini zenj ina makamu wawili wa rais?


Madago

Madago

Senior Member
Joined
Feb 7, 2009
Messages
116
Likes
0
Points
33
Madago

Madago

Senior Member
Joined Feb 7, 2009
116 0 33
hii wadau nimelisema mahali Kama comment.
Binafsi nahisi inaweza kuwa kwa sababu moja kuu:
Kitendo cha kuwa na makamu wawili kwa zanzibar ni very strategic kwa ccm maana kwa bahati mbaya shein akafariki, itazuia maalim kuwa rais maana ni cuf, na ukichukulia wao Wana mawaziri wengi zaidi ya cuf, ni rahisi kumweka makamu wa ccm kuwa rais. Je hili lilikua kigezo cha kuunda mseto?
 
Ndibalema

Ndibalema

JF-Expert Member
Joined
Apr 26, 2008
Messages
10,941
Likes
230
Points
160
Ndibalema

Ndibalema

JF-Expert Member
Joined Apr 26, 2008
10,941 230 160
Pengine mimi sielewi.
Zanzibar mbali na Sharif Hamad kuna makamu wa rais yupi tena mwingine Zanzibar?
 
Mallaba

Mallaba

JF-Expert Member
Joined
Jan 30, 2008
Messages
2,560
Likes
4
Points
133
Mallaba

Mallaba

JF-Expert Member
Joined Jan 30, 2008
2,560 4 133
Malimu SEIF NI makamu wa 1 na kuna makamu wa 2 ambaye anatoka CCM ambaye anamammlaka ya kuongoza serikali akiwa na hadhi kama waziri mkuu,swali langu pia ni hili je kazi ya SIF ni nini? maana haijaelezwa kabisa inaonekana yupo kama kivuri tu..
Pengine mimi sielewi.
Zanzibar mbali na Sharif Hamad kuna makamu wa rais yupi tena mwingine Zanzibar?
 
Mungi

Mungi

JF Gold Member
Joined
Sep 23, 2010
Messages
16,994
Likes
482
Points
180
Mungi

Mungi

JF Gold Member
Joined Sep 23, 2010
16,994 482 180
hii wadau nimelisema mahali Kama comment.
Binafsi nahisi inaweza kuwa kwa sababu moja kuu:
Kitendo cha kuwa na makamu wawili kwa zanzibar ni very strategic kwa ccm maana kwa bahati mbaya shein akafariki, itazuia maalim kuwa rais maana ni cuf, na ukichukulia wao Wana mawaziri wengi zaidi ya cuf, ni rahisi kumweka makamu wa ccm kuwa rais. Je hili lilikua kigezo cha kuunda mseto?

Ngaja afe Shein tuone nani ataongoza serikali.
 
Ndachuwa

Ndachuwa

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2006
Messages
4,846
Likes
1,097
Points
280
Ndachuwa

Ndachuwa

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2006
4,846 1,097 280
Wako makamu wawili kwa kuwa katiba yao inaagiza hivyo
 
Ndachuwa

Ndachuwa

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2006
Messages
4,846
Likes
1,097
Points
280
Ndachuwa

Ndachuwa

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2006
4,846 1,097 280
wakati wa Karume nani alikuwa makamu wa pili?
Katiba ilbadilishwa kufuatia maridhiano ya Karume na Seif ya kuwa na serikali ya umoja wa kitaifa
 
Ndibalema

Ndibalema

JF-Expert Member
Joined
Apr 26, 2008
Messages
10,941
Likes
230
Points
160
Ndibalema

Ndibalema

JF-Expert Member
Joined Apr 26, 2008
10,941 230 160
Malimu SEIF NI makamu wa 1 na kuna makamu wa 2 ambaye anatoka CCM ambaye anamammlaka ya kuongoza serikali akiwa na hadhi kama waziri mkuu,swali langu pia ni hili je kazi ya SIF ni nini? maana haijaelezwa kabisa inaonekana yupo kama kivuri tu..
Sasa nimeelewa.
 
Ikimita

Ikimita

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2010
Messages
302
Likes
5
Points
35
Ikimita

Ikimita

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2010
302 5 35
Hizo ni gharama za maridhiano. Mmoja kati ya hao anakuwa yupo yupo tu ili mradi ametulizwa nafsi :smile:
 
Ikimita

Ikimita

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2010
Messages
302
Likes
5
Points
35
Ikimita

Ikimita

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2010
302 5 35
hii wadau nimelisema mahali Kama comment.
Binafsi nahisi inaweza kuwa kwa sababu moja kuu:
Kitendo cha kuwa na makamu wawili kwa zanzibar ni very strategic kwa ccm maana kwa bahati mbaya shein akafariki, itazuia maalim kuwa rais maana ni cuf, na ukichukulia wao Wana mawaziri wengi zaidi ya cuf, ni rahisi kumweka makamu wa ccm kuwa rais. Je hili lilikua kigezo cha kuunda mseto?
Wakuu kwani katiba yao inasemaje iwapo ikitokea rais amekufa (hatumuombei yeyote mabaya). Mimi nilidhani makamu wa kwanza wa rais ndio atakuwa rais.

Halafu hii maana yake ni kwamba mtu mzima anakuwa rais na kuanza ku-implement za sera za watani wa jadi :bowl:
 
S

Shamu

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2008
Messages
510
Likes
1
Points
0
S

Shamu

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2008
510 1 0
Huyo makamu 2 wa Rais, kazi yake ni kumuangalia Seif anafanya nini. Basically, kazi yake kubwa itakuwa kumchunguza Seif, ili CCM wajue hawa CUF wana agenda gani. Makamu wa 2 Rais, atakuwa anafanya kazi pamoja na Seif.
Seif kaingizwa mkenge na hawa CCM.
 
MotoYaMbongo

MotoYaMbongo

JF-Expert Member
Joined
Jan 7, 2008
Messages
1,898
Likes
269
Points
180
MotoYaMbongo

MotoYaMbongo

JF-Expert Member
Joined Jan 7, 2008
1,898 269 180
Balozi Seif Ally Idd
Na ndiye mtendaji mkuu wa shughuli za serikali, na ndiye anayekaimu uraisi Shein akiwa nje ya nchi. Maalim kauvaa mkenge kwa uroho wa madaraka.
 
Mr. Tanganyika

Mr. Tanganyika

Member
Joined
Nov 13, 2010
Messages
91
Likes
3
Points
0
Mr. Tanganyika

Mr. Tanganyika

Member
Joined Nov 13, 2010
91 3 0
Na ndiye mtendaji mkuu wa shughuli za serikali, na ndiye anayekaimu uraisi Shein akiwa nje ya nchi. Maalim kauvaa mkenge kwa uroho wa madaraka.
Itakuwa busara kuisoma hiyo katiba yao na kujua endapo wakiwa nje ya nchi rais (Shein) na makamu wa ukweli (Seif Idd) nani atafuatia hapo? Maana hata katika serikali ya muungano inapotokea rais na makamu wote wakawa nje kwa wakati mmoja basi ujiko unakuwa wa spika.
 
Kasheshe

Kasheshe

JF-Expert Member
Joined
Jun 29, 2007
Messages
4,699
Likes
101
Points
145
Kasheshe

Kasheshe

JF-Expert Member
Joined Jun 29, 2007
4,699 101 145
Pengine mimi sielewi.
Zanzibar mbali na Sharif Hamad kuna makamu wa rais yupi tena mwingine Zanzibar?
Tuulize sisi wa Bububu.... Makamu wa pili wa Rais ni Balozi Seif Idd aliyekuwa naibu waziri wa mambo ya nje wa Jamhuri ya Muungano ya Watu Tanzania.
 
Kasheshe

Kasheshe

JF-Expert Member
Joined
Jun 29, 2007
Messages
4,699
Likes
101
Points
145
Kasheshe

Kasheshe

JF-Expert Member
Joined Jun 29, 2007
4,699 101 145
Itakuwa busara kuisoma hiyo katiba yao na kujua endapo wakiwa nje ya nchi rais (Shein) na makamu wa ukweli (Seif Idd) nani atafuatia hapo? Maana hata katika serikali ya muungano inapotokea rais na makamu wote wakawa nje kwa wakati mmoja basi ujiko unakuwa wa spika.
Kwenye Jamhuri ya Muungano wa Tanzania... ni

Rais --->makamu wa Rais ---> Waziri Mkuu--->Speaker---->Jaji Mkuu--->wote wakiwa hawapo hakuna serikali.
 
H

Hofstede

JF-Expert Member
Joined
Jul 15, 2007
Messages
3,584
Likes
41
Points
0
H

Hofstede

JF-Expert Member
Joined Jul 15, 2007
3,584 41 0
Malimu SEIF NI makamu wa 1 na kuna makamu wa 2 ambaye anatoka CCM ambaye anamammlaka ya kuongoza serikali akiwa na hadhi kama waziri mkuu,swali langu pia ni hili je kazi ya SIF ni nini? maana haijaelezwa kabisa inaonekana yupo kama kivuri tu..
Swali lako linajibiwa na serikali ya URT, tunajua kuwa waziri mkuu ambaye ndiyo kiongozi wa serikali bungeni, Je kazi ya makamu wa rais Dr Ghalib Bilal ni nini?, Au Dr Shein prior uchaguzi kazi yake ilikuwa ni nini? au ni kivuli tu.
 

Forum statistics

Threads 1,236,520
Members 475,174
Posts 29,260,558