kwa nini wachaga wengi hawajui kuongea


rosemarie

rosemarie

JF-Expert Member
Joined
Mar 22, 2011
Messages
6,820
Likes
1,240
Points
280
Age
42
rosemarie

rosemarie

JF-Expert Member
Joined Mar 22, 2011
6,820 1,240 280
jamani mimi nafanya shunghuli mbalimbali kwa kushiriana na ndugu zetu wachaga
nimegundua wachaga wengi hasa wanaume hawajui kuongea,
maana yangu ni kwamba hawana uwezo wa kuongea kama watu wa pwani,
kwa wachache waliogundua hilo huwa wanakaa kimya mbele za watu,
lakini cha kushangaza hao hao wachaga wanatumia akili nyingi sana kuliko wale wanaojua kuongea,
kama mnajua hilo naombeni mnijuze zaidi
 
chapaa

chapaa

JF-Expert Member
Joined
Feb 19, 2008
Messages
2,355
Likes
6
Points
135
chapaa

chapaa

JF-Expert Member
Joined Feb 19, 2008
2,355 6 135
Usiseme hawajui kuongea sema lafudhi yao wewe ndo inayo kuchanganya
 
Mchaka Mchaka

Mchaka Mchaka

JF Bronze Member
Joined
Jul 20, 2010
Messages
4,528
Likes
47
Points
0
Mchaka Mchaka

Mchaka Mchaka

JF Bronze Member
Joined Jul 20, 2010
4,528 47 0
jamani mimi nafanya shunghuli mbalimbali kwa kushiriana na ndugu zetu wachaga
nimegundua wachaga wengi hasa wanaume hawajui kuongea,
maana yangu ni kwamba hawana uwezo wa kuongea kama watu wa pwani,
kwa wachache waliogundua hilo huwa wanakaa kimya mbele za watu,
lakini cha kushangaza hao hao wachaga wanatumia akili nyingi sana kuliko wale wanaojua kuongea,


kama mnajua hilo naombeni mnijuze zaidi
Hapa ni kwa magreat thinkers leta mada za maana. Ukirudia Ni-Ban inakuhusu!
 
V

valid statement

JF-Expert Member
Joined
Sep 18, 2011
Messages
2,737
Likes
177
Points
160
V

valid statement

JF-Expert Member
Joined Sep 18, 2011
2,737 177 160
kwa iyo umeona wachaga tu hawawezi kuongea, we vipi bana?
Wachaga matendo ndio yanaongea sio maneno.
 
M

mzee wandimu

JF-Expert Member
Joined
Sep 23, 2011
Messages
447
Likes
28
Points
45
M

mzee wandimu

JF-Expert Member
Joined Sep 23, 2011
447 28 45
kwahiyo na wewe ndo umeona sredi yakuanzisha hii?
 
Chimunguru

Chimunguru

JF-Expert Member
Joined
May 3, 2009
Messages
10,091
Likes
692
Points
280
Chimunguru

Chimunguru

JF-Expert Member
Joined May 3, 2009
10,091 692 280
nimebahatika kuishi mikoa zaidi ya sita hapa bongo na nimeishi na makabila tofauti mengi saana tu. watani zangu wafipa wanyamwezi wahehe wasukuma wahyao na sisi wenyewe nyumbiii mbombiiii na kwa ujumla wetu sote bongo lafudhi ya lugha zetu za makabila yote hufanya uongeaji wa kiswahili uwe mgumu. watani zangu sukuma tribe ndo kabsaaa mbaya zaidi WAHA tena hawa licha ya kuwa watani wangu ni shemeji zangu vile vile wakitia we mama wachaa hahaaaaaa utapenda ni wabishiiiiii kama umezaliwa mjini ukakulia mjini ukabahatika kuikosa lafudhi ya kwenu basi kiswahili utajivunia nacho na kujiona unajua kiswahili sana lkn wachaga wanaongea sana na wanastori balaaa. aisee mangi huyu jamaa anawatania eti hamjui kuongea
 
rosemarie

rosemarie

JF-Expert Member
Joined
Mar 22, 2011
Messages
6,820
Likes
1,240
Points
280
Age
42
rosemarie

rosemarie

JF-Expert Member
Joined Mar 22, 2011
6,820 1,240 280
mbona mbowe na lema wanaongea?
 
Dio

Dio

JF-Expert Member
Joined
Feb 8, 2011
Messages
1,278
Likes
4
Points
135
Dio

Dio

JF-Expert Member
Joined Feb 8, 2011
1,278 4 135
Ndugu yangu unajaza server tu humu,kwani haujipangi kuandi uzi mkuu?
 
Pdraze

Pdraze

JF-Expert Member
Joined
Sep 15, 2011
Messages
616
Likes
27
Points
45
Pdraze

Pdraze

JF-Expert Member
Joined Sep 15, 2011
616 27 45
jamani mimi nafanya shunghuli mbalimbali kwa kushiriana na ndugu zetu wachaga
nimegundua wachaga wengi hasa wanaume hawajui kuongea,
maana yangu ni kwamba hawana uwezo wa kuongea kama watu wa pwani,
kwa wachache waliogundua hilo huwa wanakaa kimya mbele za watu,
lakini cha kushangaza hao hao wachaga wanatumia akili nyingi sana kuliko wale wanaojua kuongea,
kama mnajua hilo naombeni mnijuze zaidi
action speaks louder than words na ndo mana wengi sio ccm coz wale wanapiga kelele tu action empty set{ }
 
kinyoba

kinyoba

JF-Expert Member
Joined
Jun 2, 2011
Messages
1,254
Likes
203
Points
160
kinyoba

kinyoba

JF-Expert Member
Joined Jun 2, 2011
1,254 203 160
Kweli huyu alieanzisha huu uzi ni chizi!
 
Bigirita

Bigirita

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2007
Messages
15,153
Likes
1,816
Points
280
Bigirita

Bigirita

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2007
15,153 1,816 280
Asee........kijana una matatizo.
kamuone shrink haraka sana.
 
L

LAT

JF-Expert Member
Joined
Nov 20, 2010
Messages
4,412
Likes
16
Points
0
L

LAT

JF-Expert Member
Joined Nov 20, 2010
4,412 16 0
muda mwingi huwa tunafanya mahesabu ya pesa kimya kimya moyoni hivyo basi ukianza kuongea ongea hovyo hovyo basi unachanganya mahesabu ya pesa

wapo makini
 
Leonard Robert

Leonard Robert

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2011
Messages
9,378
Likes
2,697
Points
280
Age
29
Leonard Robert

Leonard Robert

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2011
9,378 2,697 280
wachaga nawaheshimu sana yaani wako bize muda wote kama customer care.
 
Eng. Y. Bihagaze

Eng. Y. Bihagaze

Verified User
Joined
Sep 8, 2011
Messages
1,481
Likes
37
Points
145
Eng. Y. Bihagaze

Eng. Y. Bihagaze

Verified User
Joined Sep 8, 2011
1,481 37 145
jamani mimi nafanya shunghuli mbalimbali kwa kushiriana na ndugu zetu wachaga
nimegundua wachaga wengi hasa wanaume hawajui kuongea,
maana yangu ni kwamba hawana uwezo wa kuongea kama watu wa pwani,
kwa wachache waliogundua hilo huwa wanakaa kimya mbele za watu,
lakini cha kushangaza hao hao wachaga wanatumia akili nyingi sana kuliko wale wanaojua kuongea,
kama mnajua hilo naombeni mnijuze zaidi
Pesa inaongea..
 
U

uporoto01

JF-Expert Member
Joined
May 23, 2008
Messages
4,745
Likes
28
Points
145
U

uporoto01

JF-Expert Member
Joined May 23, 2008
4,745 28 145
jamani mimi nafanya shunghuli mbalimbali kwa kushiriana na ndugu zetu wachaga
nimegundua wachaga wengi hasa wanaume hawajui kuongea,
maana yangu ni kwamba hawana uwezo wa kuongea kama watu wa pwani,
kwa wachache waliogundua hilo huwa wanakaa kimya mbele za watu,
lakini cha kushangaza hao hao wachaga wanatumia akili nyingi sana kuliko wale wanaojua kuongea,
kama mnajua hilo naombeni mnijuze zaidi
Kwanza badili jina we si Topthinker bali topstinker, umegundua wanaume hawajui kuongea ni kwakuwa we mbaya ungekuwa mzuri wangeongea nawe,hawaongei kama watu wa pwani kwakuwa wao sio watu wa pwani,alafu umeshasema wanaoongea sana hawana akili kama hawa wakimya kwahiyo afadhali uwe mkimya.
Unataka ujuzwe nini na umeshamaliza kila kitu na kuonyesha maneno mengi hayana tija ? we endelea kunywa kahawa/kashata/tangawizi hapo kijiweni na msuli wako achana na hawa shemeji zangu sawa ?
 
N

Natalie

Senior Member
Joined
Sep 25, 2011
Messages
165
Likes
0
Points
0
N

Natalie

Senior Member
Joined Sep 25, 2011
165 0 0
Mchagga haongei hovyo hovyo, anaarrange cha kuongea kichwani mwake kwanza, ndipo aongee.
 
Mshume Kiyate

Mshume Kiyate

JF-Expert Member
Joined
Feb 27, 2011
Messages
6,773
Likes
29
Points
135
Mshume Kiyate

Mshume Kiyate

JF-Expert Member
Joined Feb 27, 2011
6,773 29 135
JF kuna vichwa vya kila aina..kwa kweli mimi sijui ilo
 

Forum statistics

Threads 1,214,279
Members 462,645
Posts 28,507,468