Kwa nini nasema CCM itashinda Igunga


N

Nwaigwe

JF-Expert Member
Joined
Jul 9, 2009
Messages
875
Likes
574
Points
180
N

Nwaigwe

JF-Expert Member
Joined Jul 9, 2009
875 574 180
Ushindi wa CCM Igunga ni obvious kutokana na sababu moja kuu, kwamba wapiga kura ni watu wenye uelewa mdogo sana kuliko mimi na ww, na wale wenye uelewa mkubwa tuseme wasomi ndiyo hao ambao mara nyingi huwa hawapigi kura.<br>Uelewa mdogo wa mambo yanayoendelea nchini unaweza kuulinganisha na elimu duni inayotolewa na serikali ya ccm, kwa kuhakikisha shule za kata zisizo na waalimu wa kutosha, maabara, maktaba n.k.<br>Mtu wa kawaida katika vijiji na kata za Igunga hajui kama tunailipa Dowans kwa uonevu kwa hali ya juu kutoka kwenye kodi zetu. Infact hajui hata hiyo kodi anailipa hata kwenye sabuni anayoitumia kuogea. Simply ni kwamba hana elimu. Vyombo vya habari kama magazeti husomwa na watu wachache mjini Igunga, wengi vijijini hawajui kusoma na hawana hela za kununulia magazeti. Hivyo hawana habari ya maovu ya ccm. CCM bado kwao ni ya mwalimu.Uislamu nao umeshika kasi yake Igunga. Tunapoongelea hili tunaongelea ufinyu wa elimu dunia kama tunavyoiita wenyewe.<br>
 
Mwita25

Mwita25

JF-Expert Member
Joined
Apr 15, 2011
Messages
3,839
Likes
23
Points
0
Mwita25

Mwita25

JF-Expert Member
Joined Apr 15, 2011
3,839 23 0
Sidhani kama uchambuzi wako unajitosheleza. Unaposema watu wa Igunga wana uelewa mdogo una maana gani? Kama ni hivyo hiyo ni hali ya nchi nzima tu wala sio Igunga peke yake. Isitoshe watu wanaangalia sera za chama ndizo wanapigia kura.
 
Lunyungu

Lunyungu

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2006
Messages
8,842
Likes
90
Points
145
Lunyungu

Lunyungu

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2006
8,842 90 145
Ushindi wa CCM Igunga ni obvious kutokana na sababu moja kuu, kwamba wapiga kura ni watu wenye uelewa mdogo sana kuliko mimi na ww, na wale wenye uelewa mkubwa tuseme wasomi ndiyo hao ambao mara nyingi huwa hawapigi kura.<br>Uelewa mdogo wa mambo yanayoendelea nchini unaweza kuulinganisha na elimu duni inayotolewa na serikali ya ccm, kwa kuhakikisha shule za kata zisizo na waalimu wa kutosha, maabara, maktaba n.k.<br>Mtu wa kawaida katika vijiji na kata za Igunga hajui kama tunailipa Dowans kwa uonevu kwa hali ya juu kutoka kwenye kodi zetu. Infact hajui hata hiyo kodi anailipa hata kwenye sabuni anayoitumia kuogea. Simply ni kwamba hana elimu. Vyombo vya habari kama magazeti husomwa na watu wachache mjini Igunga, wengi vijijini hawajui kusoma na hawana hela za kununulia magazeti. Hivyo hawana habari ya maovu ya ccm. CCM bado kwao ni ya mwalimu.Uislamu nao umeshika kasi yake Igunga. Tunapoongelea hili tunaongelea ufinyu wa elimu dunia kama tunavyoiita wenyewe.<br>
Mkuu kwa maongezi haya ulikuwa kweli na sababu ya msingi ya kufungua a new thread ? Hebu tuwe waelewa jamani haya yanesha sema humu na we unarudia au ni ugeni mkuu unakusumbua ? Mods unganishe hii na mambo ya Igunga.
 
Ng'wanangwa

Ng'wanangwa

JF-Expert Member
Joined
Aug 28, 2010
Messages
10,501
Likes
1,363
Points
280
Ng'wanangwa

Ng'wanangwa

JF-Expert Member
Joined Aug 28, 2010
10,501 1,363 280
Ushindi wa CCM Igunga ni obvious kutokana na sababu moja kuu, kwamba wapiga kura ni watu wenye uelewa mdogo sana kuliko mimi na ww, na wale wenye uelewa mkubwa tuseme wasomi ndiyo hao ambao mara nyingi huwa hawapigi kura.<br>Uelewa mdogo wa mambo yanayoendelea nchini unaweza kuulinganisha na elimu duni inayotolewa na serikali ya ccm, kwa kuhakikisha shule za kata zisizo na waalimu wa kutosha, maabara, maktaba n.k.<br>Mtu wa kawaida katika vijiji na kata za Igunga hajui kama tunailipa Dowans kwa uonevu kwa hali ya juu kutoka kwenye kodi zetu. Infact hajui hata hiyo kodi anailipa hata kwenye sabuni anayoitumia kuogea. Simply ni kwamba hana elimu. Vyombo vya habari kama magazeti husomwa na watu wachache mjini Igunga, wengi vijijini hawajui kusoma na hawana hela za kununulia magazeti. Hivyo hawana habari ya maovu ya ccm. CCM bado kwao ni ya mwalimu.Uislamu nao umeshika kasi yake Igunga. Tunapoongelea hili tunaongelea ufinyu wa elimu dunia kama tunavyoiita wenyewe.<br>
Wa Jikoni alisoma shule ya msingi na aliishia darasa la sita (hakuhitimu elimu ya shule ya msingi), lakini anapigia Chadema. hao unaowasema wanauelewa mdogo wana kiwango gani cha elimu?
 
Mzee

Mzee

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2011
Messages
13,419
Likes
3,471
Points
280
Mzee

Mzee

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2011
13,419 3,471 280
Wa Jikoni alisoma shule ya msingi na aliishia darasa la sita (hakuhitimu elimu ya shule ya msingi), lakini anapigia Chadema. hao unaowasema wanauelewa mdogo wana kiwango gani cha elimu?
atakuwa amekaa mjini kidogo.
 
kichomiz

kichomiz

JF-Expert Member
Joined
Feb 28, 2011
Messages
13,305
Likes
3,758
Points
280
kichomiz

kichomiz

JF-Expert Member
Joined Feb 28, 2011
13,305 3,758 280
Sidhani kama uchambuzi wako unajitosheleza. Unaposema watu wa Igunga wana uelewa mdogo una maana gani? Kama ni hivyo hiyo ni hali ya nchi nzima tu wala sio Igunga peke yake. Isitoshe watu wanaangalia sera za chama ndizo wanapigia kura.
Wewe ni kama mbunye tu huna lolote.
 
P

politiki

JF-Expert Member
Joined
Sep 2, 2010
Messages
2,374
Likes
187
Points
160
P

politiki

JF-Expert Member
Joined Sep 2, 2010
2,374 187 160
MKUU, Kwenye demokrasia hakuna kitu kinachoitwa obvious victory.
 
Rejao

Rejao

JF-Expert Member
Joined
May 4, 2010
Messages
9,241
Likes
285
Points
180
Rejao

Rejao

JF-Expert Member
Joined May 4, 2010
9,241 285 180
Ushindi wa CCM Igunga ni obvious kutokana na sababu moja kuu, kwamba wapiga kura ni watu wenye uelewa mdogo sana kuliko mimi na ww, na wale wenye uelewa mkubwa tuseme wasomi ndiyo hao ambao mara nyingi huwa hawapigi kura.<br>Uelewa mdogo wa mambo yanayoendelea nchini unaweza kuulinganisha na elimu duni inayotolewa na serikali ya ccm, kwa kuhakikisha shule za kata zisizo na waalimu wa kutosha, maabara, maktaba n.k.<br>Mtu wa kawaida katika vijiji na kata za Igunga hajui kama tunailipa Dowans kwa uonevu kwa hali ya juu kutoka kwenye kodi zetu. Infact hajui hata hiyo kodi anailipa hata kwenye sabuni anayoitumia kuogea. Simply ni kwamba hana elimu. Vyombo vya habari kama magazeti husomwa na watu wachache mjini Igunga, wengi vijijini hawajui kusoma na hawana hela za kununulia magazeti. Hivyo hawana habari ya maovu ya ccm. CCM bado kwao ni ya mwalimu.Uislamu nao umeshika kasi yake Igunga. Tunapoongelea hili tunaongelea ufinyu wa elimu dunia kama tunavyoiita wenyewe.<br>
Umetumia muda wako wote kuandika huu upupu?
CCM itashinda kutokana na sera nzuri zinazomnufaisha mwnanchi. That's all
 
P

politiki

JF-Expert Member
Joined
Sep 2, 2010
Messages
2,374
Likes
187
Points
160
P

politiki

JF-Expert Member
Joined Sep 2, 2010
2,374 187 160
Umetumia muda wako wote kuandika huu upupu?
CCM itashinda kutokana na sera nzuri zinazomnufaisha mwnanchi. That's all
mkuu fafanua jinsi sera za CCM zilivyomnufaisha mtanzania wa igunga for your info. asilimia 80 ya wakazi wa igunga hawana maji safi
wala salama, wakazi wa igunga wenye umeme ni aslimia 11 tena usio wa uhakika. na hii ni asilimia kubwa ya Tanzania ukiondoa maeneo ya mijini hiko kama igunga.
kuhusu ushindi wa ccm mambo siyo rahisi kama watu wengi mnavyofikiria kama ingekuwa ushindi wa CCM ni obvious basi usingeona nusu
ya baraza la mawaziri na almost serikali nzima imeamia Igunga wanafanya hivyo kwa sababu hali ni ngumu sana angalia mwenyewe jinsi
mikutano ya chadema inavyokusanya watu na watu hao wanakumbushwa facts tu maana wenyewe hali ngumu ya maisha wanaiona.
 
tindo

tindo

JF-Expert Member
Joined
Sep 28, 2011
Messages
13,551
Likes
16,161
Points
280
tindo

tindo

JF-Expert Member
Joined Sep 28, 2011
13,551 16,161 280
CCM wanaweza kushinda kweli japo itabidi wacheze faru sana. Ila sasa wamefahamu kwamba watu si wajinga kama zamani kwa kuwaambia upinzani ni vita. Nafsini wanajua 2015 hali ni ngumu.
 
N

Ninaweza

JF-Expert Member
Joined
Dec 14, 2010
Messages
7,948
Likes
1,639
Points
280
N

Ninaweza

JF-Expert Member
Joined Dec 14, 2010
7,948 1,639 280
Wacheze rafu mara ngapi?
 
Duble Chris

Duble Chris

JF-Expert Member
Joined
May 28, 2011
Messages
3,487
Likes
7
Points
135
Duble Chris

Duble Chris

JF-Expert Member
Joined May 28, 2011
3,487 7 135
hapana, sababu uliyo itoa si kweliila sema wapiga kura ni walewale wa 2010 na hawajabadilisha mawazo from CUF na CCM
 
J

Joachim Morgan

Member
Joined
Sep 21, 2011
Messages
58
Likes
0
Points
13
J

Joachim Morgan

Member
Joined Sep 21, 2011
58 0 13
Siasa ni mabadiliko hivyo tegemea lolote alafu mwaka 2005 Musoma Mjini CCM 22000, CUF 17000 LAKINI MWAKA 2010 CDM 17000 CCM 12000 CUF 248 je unaweza kuona matokeo yalivyobadika na uliza watu wanasema wanajuta kwanini walikuwa hawajachagua UPINZANI MIAKA YOTE.
 
Mwita25

Mwita25

JF-Expert Member
Joined
Apr 15, 2011
Messages
3,839
Likes
23
Points
0
Mwita25

Mwita25

JF-Expert Member
Joined Apr 15, 2011
3,839 23 0
mkuu fafanua jinsi sera za CCM zilivyomnufaisha mtanzania wa igunga for your info. asilimia 80 ya wakazi wa igunga hawana maji safi
wala salama, wakazi wa igunga wenye umeme ni aslimia 11 tena usio wa uhakika. na hii ni asilimia kubwa ya Tanzania ukiondoa maeneo ya mijini hiko kama igunga.
kuhusu ushindi wa ccm mambo siyo rahisi kama watu wengi mnavyofikiria kama ingekuwa ushindi wa CCM ni obvious basi usingeona nusu
ya baraza la mawaziri na almost serikali nzima imeamia Igunga wanafanya hivyo kwa sababu hali ni ngumu sana angalia mwenyewe jinsi
mikutano ya chadema inavyokusanya watu na watu hao wanakumbushwa facts tu maana wenyewe hali ngumu ya maisha wanaiona.
Hata wananchi wa jimbo la Karatu hawana maji safi ingawa wanaongozwa na Magwanda
 
S

STIDE

JF-Expert Member
Joined
Sep 1, 2011
Messages
998
Likes
10
Points
35
Age
38
S

STIDE

JF-Expert Member
Joined Sep 1, 2011
998 10 35
Mwita a.k.a GAY! Kweli umejaza tope kwenye tikti maji lako!
 
Shine

Shine

JF-Expert Member
Joined
Feb 5, 2011
Messages
11,498
Likes
21
Points
0
Shine

Shine

JF-Expert Member
Joined Feb 5, 2011
11,498 21 0
Sidhani kama uchambuzi wako unajitosheleza. Unaposema watu wa Igunga wana uelewa mdogo una maana gani? Kama ni hivyo hiyo ni hali ya nchi nzima tu wala sio Igunga peke yake. Isitoshe watu wanaangalia sera za chama ndizo wanapigia kura.
mkuu wanaoangalia sera ni wachache wengi wanaangali historia kuwa walikua wanaongozwa na chama gani na ndo maana mwaka 2010 ccm ilishinda zaidi vijijini hasa vile ambavyo ni masikini sana ambao hawajawa na uwezo wa kuwapeleka watoto wao shule na cdm wameshinda shm zile kwa kweli maendeleo yalikuwepo na yapo nikimaanisha waliosoma na wenye uwezo wa kuwapeleka watoto wao shule ndo wanakoishi
 
Ozzie

Ozzie

JF-Expert Member
Joined
Oct 9, 2007
Messages
3,233
Likes
48
Points
145
Ozzie

Ozzie

JF-Expert Member
Joined Oct 9, 2007
3,233 48 145
Ushindi wa CCM Igunga ni obvious kutokana na sababu moja kuu, kwamba wapiga kura ni watu wenye uelewa mdogo sana kuliko mimi na ww, na wale wenye uelewa mkubwa tuseme wasomi ndiyo hao ambao mara nyingi huwa hawapigi kura.<br>Uelewa mdogo wa mambo yanayoendelea nchini unaweza kuulinganisha na elimu duni inayotolewa na serikali ya ccm, kwa kuhakikisha shule za kata zisizo na waalimu wa kutosha, maabara, maktaba n.k.<br>Mtu wa kawaida katika vijiji na kata za Igunga hajui kama tunailipa Dowans kwa uonevu kwa hali ya juu kutoka kwenye kodi zetu. Infact hajui hata hiyo kodi anailipa hata kwenye sabuni anayoitumia kuogea. Simply ni kwamba hana elimu. Vyombo vya habari kama magazeti husomwa na watu wachache mjini Igunga, wengi vijijini hawajui kusoma na hawana hela za kununulia magazeti. Hivyo hawana habari ya maovu ya ccm. CCM bado kwao ni ya mwalimu.Uislamu nao umeshika kasi yake Igunga. Tunapoongelea hili tunaongelea ufinyu wa elimu dunia kama tunavyoiita wenyewe.<br>
Wengi wetu huku JF si wapiga kura wa Igunga, tunakaa nje ya Igunga na hatujawahi fika Igunga. Sasa tambo za nini wakati twasubiria kujuvya kwa kupitia magazeti na redio? Tusubiri wana Igunga waseme, ila mhesabu kura asiwachagulie mbunge wana Igunga.
 
K

Kachest

Senior Member
Joined
Nov 6, 2010
Messages
192
Likes
0
Points
0
K

Kachest

Senior Member
Joined Nov 6, 2010
192 0 0
Mwaigwe ww haupo igunga, kama umeoa kalale na mkeo wanaigunga tuachie wenyewe
 
R

Rweyemam

Member
Joined
Nov 3, 2010
Messages
55
Likes
0
Points
13
R

Rweyemam

Member
Joined Nov 3, 2010
55 0 13
Wengi wetu huku JF si wapiga kura wa Igunga, tunakaa nje ya Igunga na hatujawahi fika Igunga. Sasa tambo za nini wakati twasubiria kujuvya kwa kupitia magazeti na redio? Tusubiri wana Igunga waseme, ila mhesabu kura asiwachagulie mbunge wana Igunga.
Hapa umenena kweli mkuu, tusisemee mioyo ya watu wa Igunga, tusubiri tu matokeo rasmi, angalizo tu ni kwamba vyama vyote vilivyoshirki kugombea kiti cha Ubunge Igunda vikubali matokeo rasmi yatakayotangazwa na Tume ya Taifa ya Uchaguzi
 

Forum statistics

Threads 1,214,741
Members 462,830
Posts 28,521,922