Kwa mujibu wa Sheria, VICOBA vinatakiwa kusajiliwa na kulipa kodi ya Serikali?

Salary Slip

JF-Expert Member
Apr 3, 2012
38,788
2,000
Sheria ya Microfinance na kanuni zake inasemaje kuhusu vikundi vya watu kuweka fedha na kukopeshana yaani VICOBA(sio SACCOS)?

Je,VICOBA vinatakiwa kusajiliwa?

Na je,vinapaswa kulipa kodi?

Kama vinapaswa kusajiliwa na kulipa kodi, kutosajili na kutolipa kodi adhabu yake ni nini?
 

Equation x

JF-Expert Member
Sep 3, 2017
12,683
2,000
Lengo kubwa la kusajili hivi vikundi ni kwa ajili ya usalama wa wanachama wanaochangia fedha zao,mfano mmechangishana labda ikafika milioni 20,wachache wakaamua kukimbia na hizo fedha...utawashtaki wapi;au mwanachama akafariki huku akiwa amechangia kiasi kikubwa cha fedha,je mnufaika atafaidikaje.
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom