Kwa mshahara huu, nitaishi vipi Dar?

Kwa mshahara huu, nitaishi vipi Dar?

unaongea kuhusu laki2 watu tunaishi kwa ef50 [emoji2][emoji2]
Bamkubwa kuwa serious.
Hahahahah elfu 50 na sponsor kila week anakuhonga laki hebu acha kumpotosha kijana. Wewe una earn twice anachotakiwa kupata huyu kijana kwa kutumia jinsia yako tu😅😅😅
 
Hahahahah elfu 50 na sponsor kila week anakuhonga laki hebu acha kumpotosha kijana. Wewe una earn twice anachotakiwa kupata huyu kijana kwa kutumia jinsia yako tu[emoji28][emoji28][emoji28]
Amna bwana Extro[emoji23][emoji23][emoji23] si wenyewe tunapigika kitaa
Mi simpotoshi hapo ni kukaza kwa siku atumie ef3 emergency ef50 inakua laki40 ef60 aweke ef30 kwenye simu 30 aweke kwenye pochi na mkaa [emoji2][emoji2]hela haziishi nakwambia!!

yani aishi maisha ya laki2
 
Amna bwana Extro[emoji23][emoji23][emoji23] si wenyewe tunapigika kitaa
Mi simpotoshi hapo ni kukaza kwa siku atumie ef3 emergency ef50 inakua laki40 ef60 aweke ef30 kwenye simu 30 aweke kwenye pochi na mkaa [emoji2][emoji2]hela haziishi nakwambia!!

yani aishi maisha ya laki2
Elfu 3 luku haiishi hapo anapokaa? Labda akae chumba cha giza kuna nyumba kila baada ya siku 3 michango ya umeme
 
haiishi ef5 mwezi mzima ukikatika basi sio kesi mana hata simu unakua nayo tu ila uko offline bando huna
Talk is cheap aisee maisha ya kimjini dsm huwezi kukwepa kula elf 5 thru the day! Labda kama atakuwa anakula kashata na kahawa jioni 😅 kazini anaenda kwa mguu!

Thats a straight 150K per months, provided hana makato ana 50K balance. Umeme kwa mwezi na maji hawezi enda nje ya 30K labda abahatike sana kukaa nyumba ambayo haina wapangaji wengi!
 
Talk is cheap aisee maisha ya kimjini dsm huwezi kukwepa kula elf 5 thru the day! Labda kama atakuwa anakula kashata na kahawa jioni [emoji28] kazini anaenda kwa mguu!

Thats a straight 150K per months, provided hana makato ana 50K balance. Umeme kwa mwezi na maji hawezi enda nje ya 30K labda abahatike sana kukaa nyumba ambayo haina wapangaji wengi!
mwache achukue kwanza ushauri wangu..
tuone itakuaje [emoji2]
 
mwache achukue kwanza ushauri wangu..
tuone itakuaje [emoji2]
Hapo bado kodi mkuu, kuna mtu alinipa mchongo wa hivyo nikau bullshit ilikuwa kitambo kidogo lakini!

Kwa mwanamke utaishi mjini maana kuna maboya wako unawafinyia mbunye watajitwisha jukumu la kulipa kodi! Mwengine kukupa hela ya matumizi unatoboa vyedi tu.
 
Ila nina piki piki, naona bajeti ipo kwenye mafuta
IMG_20220116_123639.jpg
 
Nawezaje kuishi mjini Dar, kwa mshahara wa laki mbili, (200,000) Tsh kwa mwezi, haswa kwenye kulipia kodi na masuala ya chakula?

Wataalamu wa uchumi, Msaada..
Nauli 20,000
Kodi 60,000
Chakula 80,000
Unga wa Ugali kilo 10 (12,000) Gas(25,000) Sukari kilo 2(6000) Mboga(20,000) Salio 17000 utajazia kubadili mboga
Akiba 30,000
Pocke Money 10,000

Ila sasa ujiongeze kutafuta kipato cha ziada.
 
Nauli 20,000
Kodi 60,000
Chakula 80,000
Unga wa Ugali kilo 10 (12,000) Gas(25,000) Sukari kilo 2(6000) Mboga(20,000) Salio 17000 utajazia kubadili mboga
Akiba 30,000
Pocke Money 10,000

Ila sasa ujiongeze kutafuta kipato cha ziada.
yeah, nina piki piki hiyo, nafikiria niwe na bebea watu mizigo, ninapo pata muda.. kuongeza kipato
 
Hapo bado kodi mkuu, kuna mtu alinipa mchongo wa hivyo nikau bullshit ilikuwa kitambo kidogo lakini!

Kwa mwanamke utaishi mjini maana kuna maboya wako unawafinyia mbunye watajitwisha jukumu la kulipa kodi! Mwengine kukupa hela ya matumizi unatoboa vyedi tu.
Sio rahisi kama unavyodhani mkuu, hao maboya unaosema ndio hao wanalipwa laki2 anaanzaje kukulipia kodi?
Kodi inakuja vipi mkuu siutakaa hapo hapo ulipokua unakaa zamani mpk usave ela za kodi.. Kuliko kuwa jobless mi namshauri ajitusu labda awe ana michongo yake mingine!

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Angalia karibu na unakofanyia kazi kama unaweza lipa chumba cha 25-30k

okoa gharama za umeme, chukua cha giza

nauli tenga 800 tu.

maji ya kunywa usinunue, piga ya bomba!

vocha, jiunge bando la wiki tu kwa buku..

ogopa madem, kaa mbali na starehe..
 
Back
Top Bottom