Kwa Katiba ijayo hata Mbunge wangu Mnyika anaweza asipate ubunge!


Avanti

Avanti

JF-Expert Member
Joined
Aug 24, 2010
Messages
1,209
Likes
4
Points
135
Avanti

Avanti

JF-Expert Member
Joined Aug 24, 2010
1,209 4 135
Nimesikia sikia kuwa eti ubunge sasa utahitaji mtu mwenye shahada, ikiwa hivyo nadhani mbunge wangu Mnyika na wengi wa chama nishabikiacho, bila kuwa mwanachama, wanaweza poteza ubunge.

Kumbe sio ubunge! Ok so uwaziri kwake ni ndoto eti! Sasa sijui itakuwaje na inasemekana kila mkoa utakuwa na mbunge mmoja!
 
nkowosi

nkowosi

JF-Expert Member
Joined
May 7, 2013
Messages
464
Likes
328
Points
80
nkowosi

nkowosi

JF-Expert Member
Joined May 7, 2013
464 328 80
Mkuu umejichanganya fanya kwanza utafiti
 
U

Ukweli na Uwazi

Senior Member
Joined
Apr 20, 2013
Messages
122
Likes
0
Points
0
Age
65
U

Ukweli na Uwazi

Senior Member
Joined Apr 20, 2013
122 0 0
Mzee kaisome vizuri, mbunge anatakiwa kuwa na elimu ya form IV. Ila mawaziri shahada ya chuo kinachotambulika
 
J

jnuswe

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2010
Messages
1,270
Likes
6
Points
135
J

jnuswe

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2010
1,270 6 135
Nimesikia sikia kuwa eti ubunge sasa utahitaji mtu mwenye shahada, ikiwa hivyo nadhani mbunge wangu Mnyika na wengi wa chama nishabikiacho, bila kuwa mwanachama, wanaweza poteza ubunge.
Rasimu ya katiba inasema kidato cha nne , wengi wepi hao ambao unawajua, mnapenda sana umbeya , Tume ilishalitabua hilo elimu yoyote aliyoipata mtu inategemea sana ni namna gani anaitumia kuliko kuwa na cheti kisichoweza kudhihirisha uwezo wa mtu

Mnyika atapotezaji mtu ambaye chuo kikuu amesoma ? achana na Majungu jenga hoja za msingi
 
bullet

bullet

JF-Expert Member
Joined
Oct 31, 2009
Messages
1,003
Likes
129
Points
160
bullet

bullet

JF-Expert Member
Joined Oct 31, 2009
1,003 129 160
Nimesikia sikia kuwa eti ubunge sasa utahitaji mtu mwenye shahada, ikiwa hivyo nadhani mbunge wangu Mnyika na wengi wa chama nishabikiacho, bila kuwa mwanachama, wanaweza poteza ubunge.
Umeisikia wapi? Tafuta rasimu ya katiba soma Ibara ya 117, kifungu kidogo (b), "....anajua kusoma na kuandika Kiswahili au Kiingereza na ana elimu ya kidato cha nne."
 
Nduka

Nduka

JF-Expert Member
Joined
Dec 3, 2008
Messages
8,520
Likes
838
Points
280
Nduka

Nduka

JF-Expert Member
Joined Dec 3, 2008
8,520 838 280
Umeisikia wapi? Tafuta rasimu ya katiba soma Ibara ya 117, kifungu kidogo (b), "....anajua kusoma na kuandika Kiswahili au Kiingereza na ana elimu ya kidato cha nne."
Risasi kwa kigezo hiki Sugu hatoki
 
B

Bangoo

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2011
Messages
5,600
Likes
6
Points
135
B

Bangoo

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2011
5,600 6 135
Mijitu mingine ni mijungu tu imewajaa! Hivi unajua CHADEMA HAKUNA MBUNGE WA DARASA LA SABA! Ccm ni Wengi sana..SAID KESSY, LIVNSTON LUSINDA, STEVEPHEN NGONYAN, AIRO, NI WENGI SANA. sasa wewe unamfananisha mnyika na hao MBIGIRI..
MNYIKA AMESOMA SEMINARI KUANZIA KIDATO CHA KWANZA HADI CHA 6 NI A KILA SOMO.. Hivi...@&%¥€¤$
 
REBEL

REBEL

Senior Member
Joined
Dec 15, 2010
Messages
165
Likes
11
Points
35
REBEL

REBEL

Senior Member
Joined Dec 15, 2010
165 11 35
Someni rasimu ya ndugu zangu sio blah,blah na chuki kwa mnyika.rasimu inasema ubunge ni kidato cha nne.kenya walitaka kuweka sifa za ubunge kuwa na shahada walishindwa
 
grafani11

grafani11

JF-Expert Member
Joined
May 24, 2011
Messages
15,526
Likes
370
Points
180
grafani11

grafani11

JF-Expert Member
Joined May 24, 2011
15,526 370 180
Nimesikia sikia kuwa eti ubunge sasa utahitaji mtu mwenye shahada, ikiwa hivyo nadhani mbunge wangu Mnyika na wengi wa chama nishabikiacho, bila kuwa mwanachama, wanaweza poteza ubunge.
Ukiona mtu anaanza hoja yake na maneno hayo kwenye red wenye akili watakuwa wamekuelewa.

Hivi unaifahamu vizuri CV ya Mnyika kweli au unaongea ili kujifurahisha tu mpwa?
 
Avanti

Avanti

JF-Expert Member
Joined
Aug 24, 2010
Messages
1,209
Likes
4
Points
135
Avanti

Avanti

JF-Expert Member
Joined Aug 24, 2010
1,209 4 135
Ukiona mtu anaanza hoja yake na maneno hayo kwenye red wenye akili watakuwa wamekuelewa.

Hivi unaifahamu vizuri CV ya Mnyika kweli au unaongea ili kujifurahisha tu mpwa?
Una akili sana, ukweli sijaisoma ila nilisikia sikia watu wakijadili, nashukuru sana kuelimishwa, hamna ubaya kaka!
 
H

HAMY-D

JF-Expert Member
Joined
Sep 18, 2011
Messages
6,946
Likes
818
Points
280
H

HAMY-D

JF-Expert Member
Joined Sep 18, 2011
6,946 818 280
Mnyika hana kichwa cha shule, ndio maana alikimbia chuo, tafsiri yake ni kwamba Mnyika ni KILAZA na Ubungo hatutaki mbunge KILAZA, kwahiyo hata kama RASIMU isingekuwepo, Mnyika bungeni asahau.
 
L

Lwesye

JF-Expert Member
Joined
Sep 29, 2012
Messages
5,296
Likes
16
Points
0
L

Lwesye

JF-Expert Member
Joined Sep 29, 2012
5,296 16 0
Mnyika hana kichwa cha shule, ndio maana alikimbia chuo, tafsiri yake ni kwamba Mnyika ni KILAZA na Ubungo hatutaki mbunge KILAZA, kwahiyo hata kama RASIMU isingekuwepo, Mnyika bungeni asahau.
Maandazi na chai ya maziwa umewekewa isije poa bure make akili yako kula tuu ndio kunakuponza
 
Root

Root

JF-Expert Member
Joined
Jan 23, 2012
Messages
29,712
Likes
17,342
Points
280
Root

Root

JF-Expert Member
Joined Jan 23, 2012
29,712 17,342 280
Anyway tunaona michango yake ni mizuri kuliko ya wale ambao wana Phd
 
Avanti

Avanti

JF-Expert Member
Joined
Aug 24, 2010
Messages
1,209
Likes
4
Points
135
Avanti

Avanti

JF-Expert Member
Joined Aug 24, 2010
1,209 4 135
Mnyika hana kichwa cha shule, ndio maana alikimbia chuo, tafsiri yake ni kwamba Mnyika ni KILAZA na Ubungo hatutaki mbunge KILAZA, kwahiyo hata kama RASIMU isingekuwepo, Mnyika bungeni asahau.
Halafu nimekumbushwa eti Dar yote itakuwa na Wabunge wawili tu yaani ke na me?
 
B

blueprint.

JF-Expert Member
Joined
May 26, 2013
Messages
218
Likes
14
Points
35
B

blueprint.

JF-Expert Member
Joined May 26, 2013
218 14 35
vijiwe vingine huwaga hata sivielewi kabisaaa
sasa kama huyu ndyo kaandika nn hcho?
nwy uhuru wa kujieleza huo.
 
Avanti

Avanti

JF-Expert Member
Joined
Aug 24, 2010
Messages
1,209
Likes
4
Points
135
Avanti

Avanti

JF-Expert Member
Joined Aug 24, 2010
1,209 4 135
vijiwe vingine huwaga hata sivielewi kabisaaa
sasa kama huyu ndyo kaandika nn hcho?
nwy uhuru wa kujieleza huo.
Wakati niko sekondari nikiambiwa kuna movie "blue print" nilikuwa sielewi mpaka nilipoenda kujionea mwenyewe siku hiyo.
 
DALLAI LAMA

DALLAI LAMA

JF-Expert Member
Joined
Jan 31, 2012
Messages
8,614
Likes
409
Points
180
Age
37
DALLAI LAMA

DALLAI LAMA

JF-Expert Member
Joined Jan 31, 2012
8,614 409 180
Umeisikia wapi? Tafuta rasimu ya katiba soma Ibara ya 117, kifungu kidogo (b), "....anajua kusoma na kuandika Kiswahili au Kiingereza na ana elimu ya kidato cha nne."
hapa Lusinde na Majimarefu wameshajiandaa kukosa ulaji mbumbumbu hawa.
 
BUCHANAGANDE

BUCHANAGANDE

JF-Expert Member
Joined
Sep 8, 2011
Messages
1,450
Likes
55
Points
145
BUCHANAGANDE

BUCHANAGANDE

JF-Expert Member
Joined Sep 8, 2011
1,450 55 145
Huyu jamaa ndo wale wanaotumiwa na mafisadi.
Rasimu yenyewe ya katiba hata hajaipata lakini KAJAA KIHEREHERE TU CHA MAFISADI.
 

Forum statistics

Threads 1,273,106
Members 490,295
Posts 30,471,571