Kwa dunia ya sasa kuoa si lazima sana

Kwa dunia ya sasa kuoa si lazima sana

Swet-R

JF-Expert Member
Joined
Jul 20, 2018
Posts
5,671
Reaction score
8,233
Kiukweli kutoka moyoni mwangu nawashauri vijana ambao hawajaoa. Kwa dunia ya sasa kuoa si lazima sana. Kuoa ni kuyafanya maisha yako yawe mafupi hapa duniani. Ndoa nyingi za kibongo ni utumwa.

Ukioa unakosa uhuru wako binafsi. Hata wanawake si lazima kuolewa,japo upande wa wanawake kwa huku kwetu,wanaweza kuwa waathirika kwa kukosa ndoa,ksbb wengi wana matarajio ya kuolewa. Inajulikana wapo wengi hawaridhiki na ndoa zao zinavyoendelea,ila wapo tu ksbb tayari walishakosea. Wengi wameoa ili kutimiza wajibu,ndio maana ndoa karibia 90% ziko tabani. Ndio maana wenzetu wazungu wamefika mbali wanaoa kwa mkataba. Wakiona bado wanahitajiana baada ya mkataba,wanaongeza. Au hata waliooana bila mikataba wakichokana hawana haja ya kuitiana pressure.

Wanaongea tu na kuachana kistaarabu kabisa. Sio kama huku kwetu mtu anang'ang'ania tu japo mapenzi hayapo ni kuendelea kujiua taratibu kabla ya muda. Wengi wataishangaa hii mada badala ya kufundisha watu waishije na ndoa zao,kitu walichokizoea wengi,lakini hakijawahi kupata tiba.

Mimi nakuambia bora usioe maisha yako yote na usiolewe maisha yako yote,na ni njema sana ukijitambua mapema kwamba hutaoa ama kuolewa. Utaishi bila pressure na maisha marefu duniani

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Kiukweli kutoka moyoni mwangu nawashauri vijana ambao hawajaoa. Kwa dunia ya sasa kuoa si lazima sana. Kuoa ni kuyafanya maisha yako yawe mafupi hapa duniani. Ndoa nyingi za kibongo ni utumwa. Ukioa unakosa uhuru wako binafsi. Hata wanawake si lazima kuolewa,japo upande wa wanawake kwa huku kwetu,wanaweza kuwa waathirika kwa kukosa ndoa,ksbb wengi wana matarajio ya kuolewa. Inajulikana wapo wengi hawaridhiki na ndoa zao zinavyoendelea,ila wapo tu ksbb tayari walishakosea. Wengi wameoa ili kutimiza wajibu,ndio maana ndoa karibia 90% ziko tabani. Ndio maana wenzetu wazungu wamefika mbali wanaoa kwa mkataba. Wakiona bado wanahitajiana baada ya mkataba,wanaongeza. Au hata waliooana bila mikataba wakichokana hawana haja ya kuitiana pressure. Wanaongea tu na kuachana kistaarabu kabisa. Sio kama huku kwetu mtu anang'ang'ania tu japo mapenzi hayapo ni kuendelea kujiua taratibu kabla ya muda. Wengi wataishangaa hii mada badala ya kufundisha watu waishije na ndoa zao,kitu walichokizoea wengi,lakini hakijawahi kupata tiba. Mimi nakuambia bora usioe maisha yako yote na usiolewe maisha yako yote,na ni njema sana ukijitambua mapema kwamba hutaoa ama kuolewa. Utaishi bila pressure na maisha marefu duniani

Sent using Jamii Forums mobile app
Kula kuku mzima hapo ulipo kiukweli ndoa zinatesa sana sana tuliopo tunatanani kutoka hasa sisi ke ndio waathirika loh ningepata ushauri huu kabla pengine nisinge kua nalia kwa kusalitiwa na wanawake zaidi ya mia sasa du ndoa mtihani

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Acha upotoshaji ndoa ni muhimu kwa kuishi maisha marefu na yenye furaha. Kitu kikubwa ni unamchaguaje mume atakayekuoa au mke utakeyemuoa ili muishi kwa furaha. Kulingana na nyakati hizi wengi wanakata tamaa lakini hawajui kipindi kijacho kitakuwaje. Upo tayari uondoke bila kuacha copy duniani? upo radhi ukifika uzeeni ukose hata watoto wa kuongea nao au mume/mke wa kukujali katika hali ya uajuza au ukikongwe ulionao. Acha kuangalia karibu ndoa ilitengenezwa ili maisha yarahisike sie wenyewe tunaifanya inakuwa ngumu. Kama hujui unampataje mchumba bora ili aje kuwa mume au mke mtakayedumu naye karibu PM tukufunde.
 
Ndoa tamu hasa uzeeni namuona Baba yangu anavyofaidi..
Usipooa uzee wako utakua na shida sana
Ni kweli,nafikiri baba yako ni mmoja kati ya wachache kwenye 20%,waliobahatika na ndoa. Hata hivyo umesema utapata shida uzeeni usipooa. Wewe jipange vizuri tu ujanani,yaani uwe safi kiuchumi. Hakuna kitakachokusumbua mbele

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Kula kuku mzima hapo ulipo kiukweli ndoa zinatesa sana sana tuliopo tunatanani kutoka hasa sisi ke ndio waathirika loh ningepata ushauri huu kabla pengine nisinge kua nalia kwa kusalitiwa na wanawake zaidi ya mia sasa du ndoa mtihani

Sent using Jamii Forums mobile app
Daah...! Pole. Umeonaeee? Lakini bado ukitaka kutoka humo kwa sasa baada ya kuingia inakuwa ngumu sana kutoka kwa desturi za kiafrika. Kwanza wengine watakuambia vumilia tu ndio ndoa zilivyo,kumbe unaungulia humo unateseka mno. Hasa ke ukiamua kutoka utaonekana wewe ndio mkorofi,wengi hata ndugu wanaweza kuwa against na wewe,bila wao kujua.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Ni kweli,nafikiri baba yako ni mmoja kati ya wachache kwenye 20%,waliobahatika na ndoa. Hata hivyo umesema utapata shida uzeeni usipooa. Wewe jipange vizuri tu ujanani,yaani uwe safi kiuchumi. Hakuna kitakachokusumbua mbele

Sent using Jamii Forums mobile app
Si kweli kuna baadhi ya vitu pesa haiwezi nunua ndugu

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Uchumi wa Dunia umebana mno .Matajiri wachache waliopo 7% katika 100% hawapumui . World population imekuwa kubwa mno .

Hivyo matajiri wafanyeje ili mambo yao yaende sawa ?

1. Ni kutokomeza wingi wa watu Duniani . Lakini watokomezaje?
#Kuhakikisha binadamu haishi kati mfumo unaoitwa NDOA . Swali lingine tufanyeje ili ndoa zisiwepo ? (Majibu ya swali hili ni balaa tupu ) .

Note: Kwenye sekta ya afya ndilo lango mojawapo linalotumiwa kupunguza world population. ( Hapa si rahisi kubaini japo mengi ni hadharani sasa ).

Mtoa maada nina walakini na welevu wako .

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Uchumi wa Dunia umebana mno .Matajiri wachache waliopo 7% katika 100% hawapumui . World population imekuwa kubwa mno .

Hivyo matajiri wafanyeje ili mambo yao yaende sawa ?

1. Ni kutokomeza wingi wa watu Duniani . Lakini watokomezaje?
#Kuhakikisha binadamu haishi kati mfumo unaoitwa NDOA . Swali lingine tufanyeje ili ndoa zisiwepo ? (Majibu ya swali hili ni balaa tupu ) .

Note: Kwenye sekta ya afya ndilo lango mojawapo linalotumiwa kupunguza world population. ( Hapa si rahisi kubaini japo mengi ni hadharani sasa ).

Mtoa maada nina walakini na welevu wako .

Sent using Jamii Forums mobile app
Sawa mkuu. Hujakosea,Nina kichaa

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Kama sio sheria ya mungu. Nisingekuja kuoa.
Ntaoa inshaallah.
Ila ubachela raha sana.
Unajipikia mwenyewe,
Ukitaka uende kwenye kigodoro upo free.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Kuna Wanawake Wasomi Na Wafanyabiashara Ndoa Hawazitaki Ila Kuzaa Wanazaa Na Mwanaume Wanayemtaka, Kulea Wanalea Wenyewe, Wana Jeuri Ya Fedha Hawataki Kumilikiwa Na Wanaume, Ni Ulimwengu Wa Wasiolewa
 
Back
Top Bottom