Kuwa Mume na Baba ni Wajibu Usioepukika? | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kuwa Mume na Baba ni Wajibu Usioepukika?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Companero, Apr 23, 2012.

  1. Companero

    Companero Platinum Member

    #1
    Apr 23, 2012
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,427
    Likes Received: 107
    Trophy Points: 160
    Kijani rijali ukishavuka umri wa miongo mitatu bila kuoa au kuwa na mtoto unasakamwa huko na kule. 'Hivi mwanetu utaoa lini?', utaulizwa na wajomba na shangazi zako. 'Yaani unataka tufe kabla ya kuona wajukuu?', utahojiwa na mabibi na mababu zako. 'Eti Kaka huna hata mtoto wa kusingiziwa', utasailiwa na dada na kaka zako. Jamani hivi kuoa na kuzaa ni wajibu? Si watu wameshaongezeka na kuijaza nchi? Ni dhambi na laana kutooa na kutozaa kama si mseja?
     
  2. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #2
    Apr 23, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,581
    Likes Received: 742
    Trophy Points: 280
    Kuwa mseja si laana labda kuwa msela!

    Swali la msingi, mahitaji ya ngono utayatimizaje? Kuna mtu alikuja na Uzi kama huu, nikauliza kuoa maana yake nini, akaniignore!

    Kama waweza ishi bila ngono, then useja unakufaa na good thing ni kuwa utasaidia kumaintain population kikubwa tu.

    Lakini kama utaendelea kungonoka, then ni bora kuwa na mtu wako hata kama msipofanya harusi; la utaleta matatizo makubwa, kwani utakuwa ni wa kuruka huku na huku na kuleta vitoto vya mitaani!

    So ukiacha jamii inaexpect nini, ili uwe responsible citizen wa hii dunia; machaguo ninayoyaona mimi ni kuoa au kutongonoka kabisa!
     
  3. Companero

    Companero Platinum Member

    #3
    Apr 23, 2012
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,427
    Likes Received: 107
    Trophy Points: 160
    kuoa = kungonoka?
     
  4. Janjaweed

    Janjaweed JF-Expert Member

    #4
    Apr 23, 2012
    Joined: Jan 20, 2010
    Messages: 9,468
    Likes Received: 792
    Trophy Points: 280
    Companero...

    KUna kitu wanaita call of nature... kama vile haja ndogo au kubwa, basi ndoa, familia na majaaliwa ya watoto huenda na wito wa asili!! na pale nature inapoonekana kuchelewa, basi wale walinzi wa nyakati huanza kuwa anxious

    It is always good to observe nyakati na hasa wakati huu wa :censored:
     
  5. Companero

    Companero Platinum Member

    #5
    Apr 23, 2012
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,427
    Likes Received: 107
    Trophy Points: 160
    "marriage is for the brave hearted"/'ndoa ni kwa wenye moyo wa kijasiri'
     
  6. Companero

    Companero Platinum Member

    #6
    Apr 23, 2012
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,427
    Likes Received: 107
    Trophy Points: 160
    "utakuja kujuta baadaye" - mlinzi wa nyakati
     
  7. Bwa'Nchuchu

    Bwa'Nchuchu JF-Expert Member

    #7
    Apr 23, 2012
    Joined: Feb 10, 2012
    Messages: 2,178
    Likes Received: 79
    Trophy Points: 145
    Wala siyo wajibu hata kidogo. Ni uamuzi tu.

    Halafu watu wanachukulia kuoa kama kitu rahisi tu wakati si hivyo hata kidogo.
     
  8. Companero

    Companero Platinum Member

    #8
    Apr 23, 2012
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,427
    Likes Received: 107
    Trophy Points: 160
    Lakini inasemekana sio vizuri mwanaume awe peke yake ndio maana kuna mwanamke
     
  9. Bwa'Nchuchu

    Bwa'Nchuchu JF-Expert Member

    #9
    Apr 23, 2012
    Joined: Feb 10, 2012
    Messages: 2,178
    Likes Received: 79
    Trophy Points: 145
    Ubaya uko wapi kama akiwa peke yake?
     
  10. Companero

    Companero Platinum Member

    #10
    Apr 23, 2012
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,427
    Likes Received: 107
    Trophy Points: 160
    inasemekana mwanaume aliumbwa awe na mwenza wa kike, waambatane na kuwa mwili mmoja; eti ni asili, hivyo ni ubaya kimaumbile kuwa peke yake labda awe na kipawa che pekee cha kuwa peke yake kinachojulikana kama 'useja'.
     
  11. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #11
    Apr 23, 2012
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,809
    Likes Received: 86
    Trophy Points: 145
    Lol companero... acha uoga mkuu

    majuto ni part of life, if its not there then what is the value of life and knots?... I have been married for over 8 years now, and everyone around me though i would nevr get married.,.. reason??? avoidance and ego/kiburi towards women, and guess what; NEVER REGRETTED, I AM MORE GRATEFUL COZ SHE IS TAKING TOO MUCH BULSHIT OF ME-SELF

    think about it, denials and aversive behaviours kill the power of dreaming and innovation
     
  12. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #12
    Apr 23, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,581
    Likes Received: 742
    Trophy Points: 280
    According to me yes!
    Ndio maana watu huita tendo la ndoa!
    Hata catholic church yaweza nullify ndoa kama ikiwaproven beyond reasonable doubt kuwa hamjangonoka!
     
  13. Companero

    Companero Platinum Member

    #13
    Apr 23, 2012
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,427
    Likes Received: 107
    Trophy Points: 160
    Commercial Break: Wimbo wa Lady Jaydee uitwao "Boyfriend wa D'Salaam"
     
  14. Companero

    Companero Platinum Member

    #14
    Apr 23, 2012
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,427
    Likes Received: 107
    Trophy Points: 160
    Hivyo kama kufanya tendo la ndoa ni lazima/wajibu/muhimu basi kufunga ndoa nako ni lazima/wajibu/muhimu?
     
  15. Bwa'Nchuchu

    Bwa'Nchuchu JF-Expert Member

    #15
    Apr 23, 2012
    Joined: Feb 10, 2012
    Messages: 2,178
    Likes Received: 79
    Trophy Points: 145
    Kwenye kanisa Katoliki kuna mambo ya proof "beyond (a) reasonable doubt"?

    Mi nilidhani hicho ni kiwango tu cha uthibitishaji kinachohitajika katika kesi za jinai ili kumpata mtu na hatia ya kosa atuhumiwalo kulitenda....au?
     
  16. Bwa'Nchuchu

    Bwa'Nchuchu JF-Expert Member

    #16
    Apr 23, 2012
    Joined: Feb 10, 2012
    Messages: 2,178
    Likes Received: 79
    Trophy Points: 145
    Kufunga ndoa si lazima, si wajibu, na si muhimu.
     
  17. Companero

    Companero Platinum Member

    #17
    Apr 23, 2012
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,427
    Likes Received: 107
    Trophy Points: 160
    Nasikia ndoa ya miaka 5-10 inahesabiwa kuwa bado ni ndoa changa tu...

    'Waoga hufa mara elfu moja kabla hawajafa'...
     
  18. Companero

    Companero Platinum Member

    #18
    Apr 23, 2012
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,427
    Likes Received: 107
    Trophy Points: 160
    'ndoa ndoana'?
     
  19. Bwa'Nchuchu

    Bwa'Nchuchu JF-Expert Member

    #19
    Apr 23, 2012
    Joined: Feb 10, 2012
    Messages: 2,178
    Likes Received: 79
    Trophy Points: 145
    Not at all...
     
  20. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #20
    Apr 23, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,581
    Likes Received: 742
    Trophy Points: 280
    Wana mabaraza yao wale!
     
Loading...