Kuna uwezekano mkubwa uchaguzi wa Rais kurudiwa


Status
Not open for further replies.
JoJiPoJi

JoJiPoJi

JF-Expert Member
Joined
Aug 8, 2009
Messages
2,705
Likes
2,090
Points
280
JoJiPoJi

JoJiPoJi

JF-Expert Member
Joined Aug 8, 2009
2,705 2,090 280
Salaam Members JF na waTZ kwa ujumla.
Tangu matokeo ya awali yaanze kutolewa hadi sasa hali ilivyo kuna dalili ya hawa wagombea wote wa urais hakuna ambaye anaweza akapata ushindi wa moja kwa moja utakaomuwezesha kuwa mshindi.

Na hali kama hiyo ikitokea nadhani ni wagombea wawili waliopata kura nyingi zaidi ndio watakao ingia ktk kinyang'anyiro hicho.

Je NEC imejiandaa vya kutosha kukabiliana na hali hii kama itajitokeza, pia kwa wagombea na wananchi wanauelewa juu ya hili.

Mungu ibariki Afrika,
Mungu ibariki Tanzania.
 
Lukolo

Lukolo

JF-Expert Member
Joined
Dec 2, 2009
Messages
5,152
Likes
116
Points
160
Lukolo

Lukolo

JF-Expert Member
Joined Dec 2, 2009
5,152 116 160
Nafikiri katiba ya nchi yetu haimupi ushindi mgombea urais au ubungo kwa kuangalia asilimia, badala yake unaangalia tu majority votes. Kwa hiyohata kama watapishana kwa kura moja, bado mwenye kura inayozidi ataapishwa kuwa rais. Kwa hiyo hakuna kitu kinachoitwa kurudia uchaguzi. Jiandae tu kusherehekea au kulia based on results utakazokutana nazo.
 
nzitunga

nzitunga

Senior Member
Joined
Oct 31, 2010
Messages
193
Likes
2
Points
0
nzitunga

nzitunga

Senior Member
Joined Oct 31, 2010
193 2 0
Nadhani kwa sheria ya TZ, tunafuata SIMPLE MAJORITY. Hata ukiongoza kwa 34% unatengeneza serikali. Na ukitaka unaweza hata usiwahusishe wenzako. Winner takes all. Ndo maana tunalia na katiba mpya.
 
K

KunjyGroup

JF-Expert Member
Joined
Dec 7, 2009
Messages
352
Likes
1
Points
33
K

KunjyGroup

JF-Expert Member
Joined Dec 7, 2009
352 1 33
This will work to our advantage. It means CUF watatuunga mkono. We'll then get 74% of votes. Lets pray it turns out that way.
Bye bye sisiem
 
K

Kichakoro

JF-Expert Member
Joined
Sep 10, 2008
Messages
1,888
Likes
1,999
Points
280
K

Kichakoro

JF-Expert Member
Joined Sep 10, 2008
1,888 1,999 280
Hakuna kitu kama hicho tunatumia simple majoity voting system(wengi wape) hakuna kurudia maana hata kura moja inaweza kumpatia mtu ushindi
 
Amigo

Amigo

Senior Member
Joined
Mar 7, 2009
Messages
150
Likes
1
Points
35
Amigo

Amigo

Senior Member
Joined Mar 7, 2009
150 1 35
Na yakirudiwa ndio uchakachuaji utachua nafasi yake lasivyo ni kukaza buti tuuu

Salaam Members JF na waTZ kwa ujumla.
Tangu matokeo ya awali yaanze kutolewa hadi sasa hali ilivyo kuna dalili ya hawa wagombea wote wa urais hakuna ambaye anaweza akapata ushindi wa moja kwa moja utakaomuwezesha kuwa mshindi.

Na hali kama hiyo ikitokea nadhani ni wagombea wawili waliopata kura nyingi zaidi ndio watakao ingia ktk kinyang'anyiro hicho.

Je NEC imejiandaa vya kutosha kukabiliana na hali hii kama itajitokeza, pia kwa wagombea na wananchi wanauelewa juu ya hili.

Mungu ibariki Afrika,
Mungu ibariki Tanzania.
 
H

Hofstede

JF-Expert Member
Joined
Jul 15, 2007
Messages
3,584
Likes
41
Points
0
H

Hofstede

JF-Expert Member
Joined Jul 15, 2007
3,584 41 0
Salaam Members JF na waTZ kwa ujumla.
Tangu matokeo ya awali yaanze kutolewa hadi sasa hali ilivyo kuna dalili ya hawa wagombea wote wa urais hakuna ambaye anaweza akapata ushindi wa moja kwa moja utakaomuwezesha kuwa mshindi.

Na hali kama hiyo ikitokea nadhani ni wagombea wawili waliopata kura nyingi zaidi ndio watakao ingia ktk kinyang'anyiro hicho.

Je NEC imejiandaa vya kutosha kukabiliana na hali hii kama itajitokeza, pia kwa wagombea na wananchi wanauelewa juu ya hili.

Mungu ibariki Afrika,
Mungu ibariki Tanzania.
Mkuu katiba ya wapi inyosema hivyo?, Tanzania wanaangalia nani kaongoza hata kama wamegawana 30% na mmoja wao akapata 31% kuwazidi wote huyo ndiyo mshindi. Mambo ya 50% hatuna labla kama katiba imebadilishwa kuwa hivyo
 
Not_Yet_Uhuru

Not_Yet_Uhuru

JF-Expert Member
Joined
Oct 11, 2010
Messages
1,305
Likes
8
Points
0
Not_Yet_Uhuru

Not_Yet_Uhuru

JF-Expert Member
Joined Oct 11, 2010
1,305 8 0
Hapa tz kanuni ni simple majority hata kwa kura moja. imewala ccm tayari. waachie taifa kwa wenyewe.
 
njiwa

njiwa

JF-Expert Member
Joined
Apr 16, 2009
Messages
11,534
Likes
2,203
Points
280
njiwa

njiwa

JF-Expert Member
Joined Apr 16, 2009
11,534 2,203 280
Salaam Members JF na waTZ kwa ujumla.
Tangu matokeo ya awali yaanze kutolewa hadi sasa hali ilivyo kuna dalili ya hawa wagombea wote wa urais hakuna ambaye anaweza akapata ushindi wa moja kwa moja utakaomuwezesha kuwa mshindi.

Na hali kama hiyo ikitokea nadhani ni wagombea wawili waliopata kura nyingi zaidi ndio watakao ingia ktk kinyang'anyiro hicho.

Je NEC imejiandaa vya kutosha kukabiliana na hali hii kama itajitokeza, pia kwa wagombea na wananchi wanauelewa juu ya hili.

Mungu ibariki Afrika,
Mungu ibariki Tanzania.

come on dude.. ndio matumaini kwa mzee slaa yameshuka hivo.. this isn't a fairy tale stories, it is happen out there & it is real! JK anarudi kumalizia kipindi chapili.. wapinzani wajipange na kujiunga kwa ajili ya 2015
 
Status
Not open for further replies.

Forum statistics

Threads 1,250,621
Members 481,419
Posts 29,739,077