Jaji Mfawidhi
JF-Expert Member
- Feb 20, 2016
- 17,375
- 26,984
Je, kuna ukweli wowote kwamba nembo za vifaa vya michezo (kama vile Nike, Adidas, Puma, au nyinginezo) ni ishara za Freemason. Je ni (conspiracy theories) na uvumi wa mitandaoni ambao hauna ushahidi wowote wa kihistoria au wa kisheria au kuna ukweli?
Ukweli kuhusu nembo hizo umejikita katika historia ya kibiashara, ubunifu wa picha, na masoko kama i .
1. Nike (The Swoosh): Nembo hii ilibuniwa mwaka 1971 na mwanafunzi wa ubunifu wa picha anayeitwa Carolyn Davidson. Inawakilisha mabawa ya mungu wa kike wa Ugiriki wa ushindi (aitwaye Nike) na alama ya alama ya mshale au mwendo kasi (swoosh), na sio alama ya kidini au ya siri.
2. Adidas: Nembo yao ya mistari mitatu (Three Stripes) ilinunuliwa na mwanzilishi Adi Dassler kutoka kwa kampuni ya michezo ya Kifini ya Karhu Sports mwaka 1952. Mistari hiyo mitatu ilikuwa ikitumiwa awali kwenye viatu ili kuvifanya viwe imara zaidi wakati wa kushonwa, kabla ya kuwa nembo rasmi ya kampuni.
3. Puma: Inatumia picha ya mnyama aina ya chui/simba wa milimani (puma) ambaye anaruka, kuonyesha kasi, nguvu, na wepesi wa wachezaji wanaotumia vifaa hivyo.
Je, wewe unasemaje kuhusu hizo alama ?
Ukweli kuhusu nembo hizo umejikita katika historia ya kibiashara, ubunifu wa picha, na masoko kama i .
1. Nike (The Swoosh): Nembo hii ilibuniwa mwaka 1971 na mwanafunzi wa ubunifu wa picha anayeitwa Carolyn Davidson. Inawakilisha mabawa ya mungu wa kike wa Ugiriki wa ushindi (aitwaye Nike) na alama ya alama ya mshale au mwendo kasi (swoosh), na sio alama ya kidini au ya siri.
2. Adidas: Nembo yao ya mistari mitatu (Three Stripes) ilinunuliwa na mwanzilishi Adi Dassler kutoka kwa kampuni ya michezo ya Kifini ya Karhu Sports mwaka 1952. Mistari hiyo mitatu ilikuwa ikitumiwa awali kwenye viatu ili kuvifanya viwe imara zaidi wakati wa kushonwa, kabla ya kuwa nembo rasmi ya kampuni.
3. Puma: Inatumia picha ya mnyama aina ya chui/simba wa milimani (puma) ambaye anaruka, kuonyesha kasi, nguvu, na wepesi wa wachezaji wanaotumia vifaa hivyo.
Je, wewe unasemaje kuhusu hizo alama ?