Kuna ugomvi gani kati ya wanawake na serious (hard) newz

Kuna ugomvi gani kati ya wanawake na serious (hard) newz

Braza Kede

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2012
Posts
5,168
Reaction score
8,981
Wengi ni weupe sana kwenye hizi newz.

Nilikuwa naongea na mmoja hana hata habari ya uwepo wa kimbunga hidaya.

Ukikuta wenyewe wametulia wanaangalia TV hapo lazima kuna; tamthilia, bongo muvi, miziki, umbea na udaku wa akina lokole na vingine vinavyofanana ivo.
 
Wengi ni weupe sana kwenye hizi newz.

Nilikuwa naongea na mmoja hana hata habari ya uwepo wa kimbunga hidaya.

Ukikuta wenyewe wametulia wanaangalia TV hapo lazima kuna; tamthilia, bongo muvi, miziki, umbea na udaku wa akina lokole na vingine vinavyofanana ivo.
Huenda hawapendi stress!
 
Ke wengi wapo hivyo ndo maana ukishinda nyumbani siku nzima lazima umlapue makofi cos ni mapumbafu sana.........prima donars imewaaribu kabisa
 
Hizo ndo tabia mtu anakuwa nazo huwezi anza tu from no where. Nakumbuka enzi tuko watoto jioni mtasikiliza dira ya dunia BBC usiku lazima msikilize habari pamoja na kipindi cha majira saa 3 hata asubuhi tukijiandaa shule mzee anakuwa keshatune BBC Kiswahili. Hii inajijenga taratibu ktk akili. Mtu kama huyo ni nadra kumuona akipotezea au kudharau habari (hard news).
 
Mwanamke apende hard news(serious issues) mwanaume upende hard news nani atakayebadilisha mtoto pampers, kupangilia muonekano wa sebuleni, kufua nguo za watoto,kujenga upendo kwa watoto, kupangilia vyombo na kila kitu sehemu yake.
 
Hard news zimejaa negativity, ukifungua BBc au CNN tunaanza na vita vya Israel, vinakuja vya Ukraine, zinakuja natural disasters, zinakuja habari za mtu aliyekuwa na bunduki na kuamua ku shoot watoto , kutujazia stress tu, hakunaga habari njema huko.
Women believe that life is complicated enough as it is, kwa nini tuyafanye maisha magumu zaidi na habari ngumu (hard news)?
Ni moja ya sababu wanawake huishi longer, gossiping is healthy 😆😆😆
 
Hard news zimejaa negativity, ukifungua BBc au CNN tunaanza na vita vya Israel, vinakuja vya Ukraine, zinakuja natural disasters, zinakuja habari za mtu aliyekuwa na bunduki na kuamua ku shoot watoto , kutujazia stress tu, hakunaga habari njema huko.
Women believe that life is complicated enough as it is, kwa nini tuyafanye maisha magumu zaidi na habari ngumu (hard news)?
Ni moja ya sababu wanawake huishi longer, gossiping is healthy 😆😆😆
Binafs huwa naenjoy sana nikirud home wife anaanza kunipa story zile za hapa na pale mara jiran kafanya hiv mara mtaan flan na flan wamezozana baaas burudan tu 😀 mwanzon nilikuwa naona kama uduwanz ila baada ya kuelewa saikolojia yao na mi nanata na beat fresh tu tena sometime nazichokoza .
 
Female=soft
Male=hard
Ukiunganisha hapo unapata balance. Kingine hizo Tamthilia na umbea ni female characteristics.
 
Kwa hiyo sisi tunaojua yote yanayoendelea ulimwenguni sio wanawake?

Kuna wanaume hawajui hata Wanajeshi wa Russia wamefikia wapi huko Ukraine, hawajui kinachendelea kwa majeshi ya NATO, hawajui hata EPL, UEFA & EUROPA ziko hatua gani!

Kujua yanayojiri sio jinsia bali aina binafsi ya maisha, japo ni kweli wanawake wengi hawana utaratibu huo.
 
Wengi ni weupe sana kwenye hizi newz.

Nilikuwa naongea na mmoja hana hata habari ya uwepo wa kimbunga hidaya.

Ukikuta wenyewe wametulia wanaangalia TV hapo lazima kuna; tamthilia, bongo muvi, miziki, umbea na udaku wa akina lokole na vingine vinavyofanana ivo.
Kuna siku, muda mrefu umepita, niliwatembelea jamaa fulani Watanzania jimbo jirani Marekani.

Kifupi jamaa walikuwa ni masela wanakaa pamoja. Wao walikuwa hawataki kabisa kutazama habari. TV yao ilikuwa kwenye channel ya NBA (basketball) muda wote.

Nikawauliza, hamuoni kama mnakosa habari muhimu? Wakasema hawajali. Nikasema vipi likitokea jambo muhimu sana? Wakasema likitokea jambo muhimu sana kama 9/11 (ilikuwa mara baada ya 9/11) matangazo ya basketball yatakatishwa watatangaziwa hiyo habari.

Nikasema kweli hawa wamedhamiria. Nikawaheshimu wao, na vipaumbele vya nyumba yao.
 
Kweli kabisa. Haya mambo hayaji ghafla. Tujitahidi watoto wazoee kuangalia habari.

Miaka yetu TV zilikuwa chache ila wengine tulikuwa tunasikiliza sana BBC Swahili kipindi hicho ilikuwa hot sana au DW ile mchana siku za Jumamosi.

Wala sijifagilii ila nakumbuka nikiwa shule ya msingi darasa la sita na saba nilikuwa nina redio ndogo nimeunganisha mabetri makubwa kwa mpira, mziki na taarifa ya habari nilikuwa nasikiliza. Mpaka leo kila siku asubuhi lazima nisome habari mbalimbali za kitaifa na kimataifa katika tovuti mbalimbali, ndio naendelea na mambo mengine.

Kama na wewe ulikuwa unasikiliza BBC Swahili, unamkumbuka Kabendela Shinani aliyekuwa anaripoti kutoka maziwa makuu?
 
Back
Top Bottom