Kuna nini wasomi wanaibuka na kuwatetea wezi?

Kuna nini wasomi wanaibuka na kuwatetea wezi?

Pia ninahoji,je wakati makontena yanawekwa chini ya vyombo vyetu vya dola,watu wa migodi walishirikishwa kwa maana kuwe kuna SEAL/lakiri ya pande zote mbili,serikali na mgodi ili yeyote asije akacheza na ushahidi kwa kujaza mchanga ionekane kwamba Dhahabu ni nyingi au kidogo?

Na je, kulikuwa na ulinzi wa pande mbili serikali na migodi katika hayo makontena? Isijekuwa askari wa mgodi walitimuliwa?

Je wakati timu ya rais inachukua sample,lakiri/seal zilifunguliwa nani akiwepo? Na wakati zinafungwa,je ziliwekwa seal/lakiri za mgodi na serikali au za serikali tu? Kama za serikali tu ndio zipo,je mgodi hawawezi kujenga hoja mahakamani kwamba serikali ilikuwa na kudhibiti wa kontena hivyo inaweza kuwa imecheza na kilichomo kwa kuongeza ili kuukandamiza mgodi?

Je taratibu za kutatua mgogoro kati ya mwekezaji na serikali zinamtaja rais? Au kamishna wa madini? Au Mkuu wa TMAA? Au TRA? Kama taratibu hazimtaji rais,je zuio lililotoka ni halali? Je kwa nini ripoti ya kamati ime-condemn migodi bila kuwapa haki ya kusikilizwa mpaka imebidi waombe nakala ya ripoti kupitia mitandaoni?

Kwa nini tumewachafua kabla ya kuwaita na kusikiliza upande wao? Mwanasheria Mkuu kwa nini hakutoa simple procedure kwamba kila mtu ana haki ya kusikilizwa kabla ya kuchafuliwa? Kwa hili tu,lazima tutalipia gharama kurudisha heshima yao,tumewachafua vilivyo!
chikundi this is what tulio na uelewa wetu tunajiuliza. Sio kushangilia tu tunaibiwa na kumtoa kafara muhongo.
Punguza ukibendera,elewa mambo kwa upana.
 
Mfano miwili out of 200???? Are you mad??
Bila kupondwa hawafiki,wasipopondwa Ndio watazidi kutupeleka pabaya.
Anashauriwa kuhusu tumbua tumbua yake wengine hawana makosa mfano yule daktari aliyesema uwepo wa ugonjwa nchini.
Au yule wa tanesco.

Nape alimtoa kwa sababu gani?

Kupondwa ni lazima nchi bila upinzani kwa dunia ya leo haiwezi kwenda mbele kwa kasi inayofaa nimesema pale tu inapoonekana inajaribu kujikosoa na kurudi mstarini wasupportiwe pale wanapoaharibu wapigwe tu.

Malecela hakuwa na mandate ya kutangaza ugonjwa Mkubwa kama zika bila kushauriana na mamlaka za juu ikiwemo WHO kwa sab ni ugonjwa unaoweza kufukuza watalii n.k hivyo kuna taratibu lazima zifuatwe kabla ya kutangaza na kama vigezo vikikamilika unatangazwa.

Anyway zika hakuna huko aliko anaona aibu hii ni sawa na kelele zilizokuwa zinamtaka rais atangaze baa la njaa nchi nzima wakati kulikuwa na upungufu wa chakula kwenye baadhi ya maeneo ambayo aliyajua na akagawa mahindi ya msaada japo hayakutosha na sasa tishio la njaa limeisha.

Kuhusu nape siwezi kujua kwa sab nafasi za kisiasa nyingi he deserves all the rights.
 
Dude likishaamshwa, wote pisha njia.

Unaposema mikataba ilikuwa mibovu,
halafu unaposema tunapaswa kuiheshimu mikataba tuliyoingia,
Huo ni mkanganyiko wa maono.

Unaposema taratibu zimekosewa za kuzuia makontena,
halafu unaposema tunaibiwa kila siku,
Huo ni mgogoro wa kifikra.

Unaposema wasomi wetu wasikilizwe wakishauri,
Halafu Unaposema imekuwaje msomi alipewa dhamana ya kuiongoza wizara na akafumbia macho makontena hayo.
Huo ni mtikisiko wa kisaikolojia.
 
Elimu ya magharibi ilikuja kukidhi mahitaji ya walioileta mkuu. Ni bahati tu pale inapoonekana kutusaidia hata sie lakini lengo lake 90% ilikuwa ni kutuenslave, hivyo usishangae matunda haya kuchepua kwani mti tayari ulishatiwa mbolea.
kulaumu mangaribi wala hakutotusaidia kutatua matatizo yetu
 
Niweke wazi kuwa mimi si mtaalamu wa Madini wala hiyo inayoitwa
Sheria ya madini, kinachonishangaza ni hili la msururu wa wasomi
a yangu iliangukia kwa Hashim Rungwe.
hakuna anayekua upande wa hao watu wa makampuni ya madini wanachopiga kelele watu ni aproach anayotumia magu inakiukaq mikataba ambayo cc wenyew tulisign na hawa watu sasa mwsho wa cku tusijeshtakiwa ikaja kutucost zidi ndio maana watu wanatoa maanglizo...sasa tatizo baadhi yenu mbaona kila anayedoubt basi anampinga magu nyie watu cjui vipi
 
Niweke wazi kuwa mimi si mtaalamu wa Madini wala hiyo inayoitwa
Sheria ya madini, kinachonishangaza ni hili la msururu wa wasomi
ambao umeibuka na kuanza kuponda kile kilicho au kinachofanywa
na Rais Magufuli.
Kinachonishangaza zaidi ni kuwa wengi wa Watanzania wa kawaida
tulikuwa hatujui chochote kuhusu hili lakini hawa wasomi walikuwa kimya
hivyo kutunyima fursa ya kufahamu kinachoendelea. Hawakuzungumza
chochote na wala kushauri kama wanavyofanya sasa mitandaoni na kwenye
vyombo mbalimbali vya habari kwa nguvu kubwa ajabu.
Kinachonishangaza zaidi ni kuona hawa wasomi wakiwa wameegemea
wazi upande wa hawa maadui zetu, badala ya kusaidiana kama taifa kuangalia
ni namna gani tutapambana nao.

Niseme wazi kuwa mimi kama Mtanzania niko bega kwa bega na Raisi JPM ingawa
katika uchaguzi kura yangu iliangukia kwa Hashim Rungwe.

USHASEMA "WANATETEA WEZI" .. Jua tu $$$ ndio zilimsaliti Masihi yule. Na ndizo project za hao unaowaita Wasomi, kwao $ mbele Taifa Nyuma. Sasa JPM Kawashika pabaya lazima walie sana
 
Niweke wazi kuwa mimi si mtaalamu wa Madini wala hiyo inayoitwa
Sheria ya madini, kinachonishangaza ni hili la msururu wa wasomi
ambao umeibuka na kuanza kuponda kile kilicho au kinachofanywa
na Rais Magufuli.
Kinachonishangaza zaidi ni kuwa wengi wa Watanzania wa kawaida
tulikuwa hatujui chochote kuhusu hili lakini hawa wasomi walikuwa kimya
hivyo kutunyima fursa ya kufahamu kinachoendelea. Hawakuzungumza
chochote na wala kushauri kama wanavyofanya sasa mitandaoni na kwenye
vyombo mbalimbali vya habari kwa nguvu kubwa ajabu.
Kinachonishangaza zaidi ni kuona hawa wasomi wakiwa wameegemea
wazi upande wa hawa maadui zetu, badala ya kusaidiana kama taifa kuangalia
ni namna gani tutapambana nao.

Niseme wazi kuwa mimi kama Mtanzania niko bega kwa bega na Raisi JPM ingawa
katika uchaguzi kura yangu iliangukia kwa Hashim Rungwe.

Unanikumbusha hoja za sungu sungu kijijini wakitaka kujichukulia sheria mkononi,akitokea tu mtumishi(wasomi wa vijijini) anawashauri kufuata taratibu,ni sababu tosha ya kumfanya naye aunganishwe na mhalifu!Mambo yanavyoenda sasa ni kama wanavyofanya sungu sungu.

Nikiwa nimemaliza kidato cha sita niliamua kufungua duka kijijini usukumani.Siku moja nilivamiwa usiku na majambazi.Bahati nzuri hayakufanikiwa kuchukua chochote.

Sungu sungu walipokuja wakataka kunipa adhabu eti kwa sababu tu wanahisi mimi ni mjuaji(msomi) huenda nimewaleta wavamizi Mimi mwenyewe kwa vile eti majambazi ni waswahili na wajuaji vile vile.

Niliumia sana na ikawa mwisho wa kufanya ile biashara,nikatafuta chuo nikaenda kusoma.Ila nahisi ningekuwa mbali sana kibiashara kwani biashara yangu ilikuwa inakuwa kwa kasi mno hadi nilianza kuuza jumla jumla.
Maamuzi ya kisungu sungu yana madhara mengi sana
 
Niweke wazi kuwa mimi si mtaalamu wa Madini wala hiyo inayoitwa
Sheria ya madini, kinachonishangaza ni hili la msururu wa wasomi
ambao umeibuka na kuanza kuponda kile kilicho au kinachofanywa
na Rais Magufuli.
Kinachonishangaza zaidi ni kuwa wengi wa Watanzania wa kawaida
tulikuwa hatujui chochote kuhusu hili lakini hawa wasomi walikuwa kimya
hivyo kutunyima fursa ya kufahamu kinachoendelea. Hawakuzungumza
chochote na wala kushauri kama wanavyofanya sasa mitandaoni na kwenye
vyombo mbalimbali vya habari kwa nguvu kubwa ajabu.
Kinachonishangaza zaidi ni kuona hawa wasomi wakiwa wameegemea
wazi upande wa hawa maadui zetu, badala ya kusaidiana kama taifa kuangalia
ni namna gani tutapambana nao.

Niseme wazi kuwa mimi kama Mtanzania niko bega kwa bega na Raisi JPM ingawa
katika uchaguzi kura yangu iliangukia kwa Hashim Rungwe.
 
tatizo watanzania tumebaki kushangilia tu kinachofanywa na rais hata bila kujua madhara yake. lissu ni mwanasiasa pekee mzalendo. wengine ni wanafiki tu
 
Monday, May 29, 2017
Mwigulu awajia juu Chenge, Werema


pic+mwigulu.jpg



Kwa ufupi
Wanasheria hao wakuu wa serikali wastaafu, ni Andrew Chenge na Jaji Frederick Werema na amewataka wamwache Rais John Magufuli aendelee kulinda rasilimali za umma, zisiliwe na watu wachache.

By Gasper Andrew, Mwananchi
Iramba.Waziri wa Mambo ya Ndani, Mwingulu Nchemba amewachana wanasheria wakuu wa Serikali wastaafu kwa kuwataka waeleze hadharani maslahi walionayo kwenye kampuni za madini zinazosafirisha mchanga nje ya nchi.

Wanasheria hao wakuu wa serikali wastaafu, ni Andrew Chenge na Jaji Frederick Werema na amewataka wamwache Rais John Magufuli aendelee kulinda rasilimali za umma, zisiliwe na watu wachache.

Mwingulu amesema hayo juzi wakati akizungumza kwenye mkutano wa hadhara uliohudhuriwa na mamia ya wananchi wa Tarafa ya Ndago, jimbo la Iramba.

Alisema Chenge na Werema kwa nyakati tofauti wakiwa wanasheria wakuu wa Serikali, pamoja na majukumu yao mengine, wameshiriki kusaini mikataba mikubwa mikubwa, ikiwemo ya makampuni ya kuchimba madini.

“Kwa akili ya kawaida tu, baadhi ya mikataba mikubwa ikiwemo ya makampuni ya madini, haikuwa sawa… Ndio maana imelalamikiwa kwa muda mrefu,” alifafanua Mwigulu.
 
Mwigulu mbona unawasahau fisadi Mkapa na fisadi Kikwete kwenye lawama zako? Hawa pia waje hadharani kueleza maslahi yao katika makampuni hayo.

Fisadi Mkapa mwaka 2000 alisafiri kwenda Dodoma kwenye kikao cha Bunge la Bajeti baada ya Wabunge wa MACCM kuja juu kutaka waione na kujadili mikataba ya uchimbaji wa dhahabu. Mkapa akagoma na akaenda kuwatuliza kwa kuongea nao?

Je, aliwaambia nini? Je, kwanini hakutaka mikataba ile iwekwe hadharani na Wabunge wapate nafasi ya kuijadili? Fisadi Kikwete pia alipigiwa kelele sana kuhusu mikataba isiyo na maslahi kwa Taifa naye aliamua kuificha kama mwenzie Mkapa?

Kwanini Kikwete aliamua kufuata nyayo za Mkapa za kuendelea kuifanya mikataba ya rasilimali za nchi ni siri kubwa?

kp06112014-jpg.516344
 

Attachments

  • kp06112014.jpg
    kp06112014.jpg
    30.6 KB · Views: 86
Wakati mwingine inatia mashaka kuwa huenda maslahi yao yameguswa
au kuna namna wananufaika kwa kutetea wezi.
Unataka kusema, aliye zuia mchanga na yy maslahi yake yameguswa?maana amekuwa mkali.
 
Watu wanamsupport rais kwa movement yake ya kuzuia kuibiwa kwa kuunda tume ya wasomi impe ripoti sasa kama imemdanganya ana kosa gani?
Msomi wa Phd tena mkemia anashindwa kujua kuwa figure hazileti uhalisia?
 
Niweke wazi kuwa mimi si mtaalamu wa Madini wala hiyo inayoitwa
Sheria ya madini, kinachonishangaza ni hili la msururu wa wasomi
ambao umeibuka na kuanza kuponda kile kilicho au kinachofanywa
na Rais Magufuli.
Kinachonishangaza zaidi ni kuwa wengi wa Watanzania wa kawaida
tulikuwa hatujui chochote kuhusu hili lakini hawa wasomi walikuwa kimya
hivyo kutunyima fursa ya kufahamu kinachoendelea. Hawakuzungumza
chochote na wala kushauri kama wanavyofanya sasa mitandaoni na kwenye
vyombo mbalimbali vya habari kwa nguvu kubwa ajabu.
Kinachonishangaza zaidi ni kuona hawa wasomi wakiwa wameegemea
wazi upande wa hawa maadui zetu, badala ya kusaidiana kama taifa kuangalia
ni namna gani tutapambana nao.

Niseme wazi kuwa mimi kama Mtanzania niko bega kwa bega na Raisi JPM ingawa
katika uchaguzi kura yangu iliangukia kwa Hashim Rungwe.
mkuu, CCM imetambua udhaifu wa Watanzania - kwamba wanaweza kuburuzwa kama misukule kadri CCM watakavyo.

wanachofanya hao wasomi ni kukukomboa wewe na familia yako kuondokana na kuishi kama misukule.

swali jingine?
 
Niweke wazi kuwa mimi si mtaalamu wa Madini wala hiyo inayoitwa
Sheria ya madini, kinachonishangaza ni hili la msururu wa wasomi
ambao umeibuka na kuanza kuponda kile kilicho au kinachofanywa
na Rais Magufuli.
Kinachonishangaza zaidi ni kuwa wengi wa Watanzania wa kawaida
tulikuwa hatujui chochote kuhusu hili lakini hawa wasomi walikuwa kimya
hivyo kutunyima fursa ya kufahamu kinachoendelea. Hawakuzungumza
chochote na wala kushauri kama wanavyofanya sasa mitandaoni na kwenye
vyombo mbalimbali vya habari kwa nguvu kubwa ajabu.
Kinachonishangaza zaidi ni kuona hawa wasomi wakiwa wameegemea
wazi upande wa hawa maadui zetu, badala ya kusaidiana kama taifa kuangalia
ni namna gani tutapambana nao.

Niseme wazi kuwa mimi kama Mtanzania niko bega kwa bega na Raisi JPM ingawa
katika uchaguzi kura yangu iliangukia kwa Hashim Rungwe.
Kampuni ya Madini Kanada yawapa Ulaji Watanzania Wawili
 
Niweke wazi kuwa mimi si mtaalamu wa Madini wala hiyo inayoitwa
Sheria ya madini, kinachonishangaza ni hili la msururu wa wasomi
ambao umeibuka na kuanza kuponda kile kilicho au kinachofanywa
na Rais Magufuli.
Kinachonishangaza zaidi ni kuwa wengi wa Watanzania wa kawaida
tulikuwa hatujui chochote kuhusu hili lakini hawa wasomi walikuwa kimya
hivyo kutunyima fursa ya kufahamu kinachoendelea. Hawakuzungumza
chochote na wala kushauri kama wanavyofanya sasa mitandaoni na kwenye
vyombo mbalimbali vya habari kwa nguvu kubwa ajabu.
Kinachonishangaza zaidi ni kuona hawa wasomi wakiwa wameegemea
wazi upande wa hawa maadui zetu, badala ya kusaidiana kama taifa kuangalia
ni namna gani tutapambana nao.

Niseme wazi kuwa mimi kama Mtanzania niko bega kwa bega na Raisi JPM ingawa
katika uchaguzi kura yangu iliangukia kwa Hashim Rungwe.
Ni kweli wewe hujui wala hujijui
 
Niweke wazi kuwa mimi si mtaalamu wa Madini wala hiyo inayoitwa
Sheria ya madini, kinachonishangaza ni hili la msururu wa wasomi
ambao umeibuka na kuanza kuponda kile kilicho au kinachofanywa
na Rais Magufuli.
Kinachonishangaza zaidi ni kuwa wengi wa Watanzania wa kawaida
tulikuwa hatujui chochote kuhusu hili lakini hawa wasomi walikuwa kimya
hivyo kutunyima fursa ya kufahamu kinachoendelea. Hawakuzungumza
chochote na wala kushauri kama wanavyofanya sasa mitandaoni na kwenye
vyombo mbalimbali vya habari kwa nguvu kubwa ajabu.
Kinachonishangaza zaidi ni kuona hawa wasomi wakiwa wameegemea
wazi upande wa hawa maadui zetu, badala ya kusaidiana kama taifa kuangalia
ni namna gani tutapambana nao.

Niseme wazi kuwa mimi kama Mtanzania niko bega kwa bega na Raisi JPM ingawa
katika uchaguzi kura yangu iliangukia kwa Hashim Rungwe.

Usomi na utaalam wako una mashaka. Watu hawaping effort za mkuu kinachopingwa ni approach ambazo znaweza kuliingizia taifa hasara. So kuliko kulipa mabilion ni heri kutumia njia za kisheria ili tuweze kuwavuruga hawa wakolon.
 
Back
Top Bottom