Kuna kitu tunafichwa TRA

Kuna kitu tunafichwa TRA

Huyo Naibu Kamishna anaandaliwa kuchukua Nafasi ya Kamishna Mkuu ambae nae atatumbuliwa soon. Dr. Likwilile kabla ya kutumbuliwa alisogezewa Dogo amfundishe kazi the same to TRA.


Jk alikuta Makusanyo kwa Mwezi ni 177 Billion lakin kaacha kwa Mwezi tunakusanya 900 billion kwa Mwezi, baada ya kuondoka kaingia Mchapakazi pamoja na Makusanyo ya Arrears za Miaka ya Nyuma sasa tunakusanya Trillion 1.1 kwa Mwezi ikiwa ni ongezeko la 200 Billion hii ikimaanisha Kama utatoa Malimbikizo ya Nyuma yanayokusanywa sasa hasa hasa kwa ku update TIN za wateja lazima walipe Malimbikizo hii inamaanisha Actual current collection ya TRA huenda ikawa imeshuka ukilinganisha na October 2015.

Tuongeze Dua, Maombi na Nyiradi ili Mh. Rais akubali awe anashauriwa na Wataalam wa Uchumi badala ya Yeye kuwa mshauri wa Wachumi kwny Masuala ya uchumi!

Sasa hivi Naibu Kamishna ni Ndg Charles E Kichere ( sio Dr, Prof wala Engineer) hii inaashiria Rais kaanza kuamini hata wasio na Phd na Shahada za uhandisi pia wanaweza kusaidia Nchi
Yani wewe jamaa wewe nakukubali sana yani sina cha kukupa maana mara zote unakua na madini hatari hatari
 
Jpm hakurupuki aisee ukiona kafumua sehemu ujue anajua kuliko tunavyojua tatizo ni moja spidi yake ni Kali kuliko mazoea ya watz ndio maana ni kama hatumwelewi ila anajua anachokifanya kumbuka urais ni taasisi
 
Habari zenu wana jamvi ndugu zangu akili yangu inanituma kuamini kuwa watanzania kuna kitu tunafichwa pale TRA.

Najiuliza iweje mkuu apangue bodi iliyowezesha mapato kupanda hadi trilion 1.2 kwa mwezi. Baada ya kufuta bodi hapo hapo mkuu wa nchi anamteuwa Naibu Kamishna nafasi iliyoku wazi kwa mwaka mzima wakuu hapa kuna kitu.

Huenda kuwa makusanyo tuliyokuwa tunatangaziwa na TRA ni figure feki labda mzee kashtuka. Kiukweli hainbosi juma tatu hana pa kuweka sura!!iingii akilini eti mzee kaamua kupiga bodi nzima chini na kuteuwa mkusanya kodi mkuu namba mbili bila kuwa na tatizo mzee atakuwa kachoka na figure izi feki bodo tuna safari ndefu.
Hahaaa tutasikia mengi sana mwaka huu!!! Ijumaa mkurugenzi jumatatatu mtuhumiwa!!!Ijumaa
 
Members wa bodi, yupo governor BOT, katibu Mkuu Mipango, mkuu wa Chuo Ifm, katibu mkuu wizara ya fedha znz, nadhani katibu mkuu wizara ya fedha plus some few guys
 
Akili kichawani hapo kweli kuna figisu lipo nyuma ya pazia performance good ila bodi inapigwa chini kweli au kaona kuwa kwanini washidwe kwa kipindi cha nyuma. Basi kama ni hivo na bodi ya mikopo ya wanafunzi ipigwe chini pia coz haiwezekani sasa hivi ndo wakumbuke kuna kudai watu wakati muda wote wanatamia mayai hapo loan bodi nakula hela za wanafunzi hewa . CCM MBELE KWA MBELE
Hivi bodi ya mikopo aliyoikuta JPM ndio bado inaendelea?
 
Jpm hakurupuki aisee ukiona kafumua sehemu ujue anajua kuliko tunavyojua tatizo ni moja spidi yake ni Kali kuliko mazoea ya watz ndio maana ni kama hatumwelewi ila anajua anachokifanya kumbuka urais ni taasisi
Wewe kumbe ndiyo usiyeelewa ukweli wa mambo; unasema anajua mambo na hakurupuki, ulizia kuhusu yule mkuu wa Muhimbili aliyemtoa na mifano mingine kadhaa halafu utafahamu kama madai yako yana ukweli au hujui unachokiamini.
Usijidanganye kwamba kila anayemuondoa ni kwa sababu ya uzembe au kutokuwa na ufanisi, mengine anaingizwa mikenge anaishia kuwaondoa watu bila hatia.
 
Kilichoongezeka ni pesa hazina baada ya kuamuru pesa zote zilizokuwa zinawekwa kwenye akaunti za benki za idara, mashirika na taasisi za serikali zipelekwe BOT.

Ni sawa na baba aliyewaruhusu wanafamilia wake kila mmoja atunze pesa zake halafu siku moja akaamuru pesa za wanafamilia wote atakuwa anatunza yeye. Baada ya hapo akatangaza kipato chake kimeongezeka!
 
Najiuliza iweje mkuu apangue bodi iliyowezesha mapato kupanda hadi trilion 1.2 kwa mwezi.


Kuongezeka kwa mapato hakujatokana na Bodi kwasababu hiyo bodi ilikuwepo hata kabla ya mapato kupanda, nadhani kupanda kwa mapato nkumetokana na factor nyingine mbali na Bodi
 
Habari zenu wana jamvi ndugu zangu akili yangu inanituma kuamini kuwa watanzania kuna kitu tunafichwa pale TRA.

Najiuliza iweje mkuu apangue bodi iliyowezesha mapato kupanda hadi trilion 1.2 kwa mwezi. Baada ya kufuta bodi hapo hapo mkuu wa nchi anamteuwa Naibu Kamishna nafasi iliyoku wazi kwa mwaka mzima wakuu hapa kuna kitu.

Huenda kuwa makusanyo tuliyokuwa tunatangaziwa na TRA ni figure feki labda mzee kashtuka. Kiukweli hainiingii akilini eti mzee kaamua kupiga bodi nzima chini na kuteuwa mkusanya kodi mkuu namba mbili bila kuwa na tatizo mzee atakuwa kachoka na figure izi feki bodo tuna safari ndefu.

Mkuu unauliza au unatupa habari?
 
Wewe kumbe ndiyo usiyeelewa ukweli wa mambo; unasema anajua mambo na hakurupuki, ulizia kuhusu yule mkuu wa Muhimbili aliyemtoa na mifano mingine kadhaa halafu utafahamu kama madai yako yana ukweli au hujui unachokiamini.
Usijidanganye kwamba kila anayemuondoa ni kwa sababu ya uzembe au kutokuwa na ufanisi, mengine anaingizwa mikenge anaishia kuwaondoa watu bila hatia.
Kumuingiza rais mkenge sio jambo dogo sio jambo ambalo MTU anatamani kulifanya sio jambo LA kawaida kumuingiza rais mkenge ni kama kauhaini ukimuingiza rais mkenge ni kama umeisaliti nchi na watu milioni 50 walioko nyuma yake bado naamini taasisi ya urais haikosei kwenye maamuzi maana inakuwa na taarifa za kutosha sana na kama wakikosea basi nisehemu ya mapungufu ya kibinadamu
 
Commissioner bado amebakiza kazi yake body imevunjwa; siku siku hiyo akateuliwa deputy commissioner.

The assumption kutokana na majukumu ya bodi chanzo cha kuvunjwa itakuwa internal power struggle za ndani kati ya body na commissioner wa TRA jinsi ya kufanya mambo. Habari za kupanga kodi hakuna mwenye mamlaka hayo zaidi ya waziri wa fedha.
 
Ndo upige bodi nzima chini na hapohapo mkusanya kodi no 2 uteuwe
Soma tangazo vizuri la serikali. Uliotenguliwa ni uteuzi wa mwenyekiti wa bodi siyo bodi nzima. Pia ufahamishwe kuwa Bodi ya TRA inaundwa na ex-official members kama ifuatavyo; Gavana wa BOT, Katibu Mkuu wizara ya fedha, Katibu Mkuu wizara ya fedha Zanzibar, Mwenyekiti Bodi ya Mapato Zanzibar(ZRB), Katibu Mkuu Tume ya Mipango, Mkuu wa Chuo cha IFM, Kamishna Mkuu wa TRA na Company Secretary wa TRA. Hawateuliwi kwa majina bali nyazifa zao.
 
Soma tangazo vizuri la serikali. Uliotenguliwa ni uteuzi wa mwenyekiti wa bodi siyo bodi nzima. Pia ufahamishwe kuwa Bodi ya TRA inaundwa na ex-official members kama ifuatavyo; Gavana wa BOT, Katibu Mkuu wizara ya fedha, Katibu Mkuu wizara ya fedha Zanzibar, Mwenyekiti Bodi ya Mapato Zanzibar(ZRB), Katibu Mkuu Tume ya Mipango, Mkuu wa Chuo cha IFM, Kamishna Mkuu wa TRA na Company Secretary wa TRA. Hawateuliwi kwa majina bali nyazifa zao.
Mkuu mm ndo nimesoma vibaya au ww ebu soma vizuri bandiko la Msigwa apo usikurupuke
1479747697811.jpg
 
Back
Top Bottom