mrangi
JF-Expert Member
- Feb 19, 2014
- 96,160
- 137,540
Asante kwa kumpatia dozi .Mkuu mvua haina vyama
Mtatapatapa sanaSiku zote laana ya Mungu huwaangukia wenye kibri .
Mikoa inayolisha Nchi hii ni Mbeya, Iringa, Rukwa, Ruvuma, Songwe na Njombe. Kote Huko walipata mvua za kutosha na tarajieni mazao tele. Ukiachia mkoa wa Ruvuma, Huko upinzani umeshika kasi, hii inaashiria Mungu yuko against CCM, Dodoma kukame, watu wamekaukiwa hadi mate
Janga gani mbona watu mnaogopa vitu visivyokuwepo? Mvua zitaanza mwezi wa nne, tena mvua heavyTumekwishambiwa hakuna cha kuomba msaada wa chakula, hivyo ni kulia na kusaga meno tu. Hali ya hewa inatisha, joto kali mchana hadi usiku na angani hakuna hata wingu moja. Na hii inatokea hasa mikoa yetu ya Kanda ya Kati. Ee Mwenyezi Mungu, tunusuru na hili janga la ukame na njaa.
Tatizo shule ,Sidhani kama atakuelewa, mtu mwenyewe ameshataja mambo ya waganga wa kienyeji...
Alichosema ni kwamba hatoi chakula cha msaada, ila vyakula vitakapopungua sokoni NFRA itaingiza chakula sokoni ili kustabilize bei, sio kwamba mpewe burePengine ulikuwa uhamishoni, humjui Magu?
Isaya 50:11)Mkuu mvua haina vyama
😀😀😀Mikoa inayolisha Nchi hii ni Mbeya, Iringa, Rukwa, Ruvuma, Songwe na Njombe. Kote Huko walipata mvua za kutosha na tarajieni mazao tele. Ukiachia mkoa wa Ruvuma, Huko upinzani umeshika kasi, hii inaashiria Mungu yuko against CCM, Dodoma kukame, watu wamekaukiwa hadi mate
Inakiwa tuunde kamati ya utafutaji mvua na mwenyekiti wake awe Bashite itapendeza sanaRaisi itabidi aongee na nchi jirani zituazime mvua kidogo
Mwakani tutawarudishia.
Kweli kabisa na kama itanyesha basi tutapata mvua mvurugoWakuu habari zenu,
Kwasasa hali ya mvua hapa nchini si nzuri. Kuna baadhi ya maeneo mvua huanza kunyesha mapema tu mwishoni mwa mwezi wa pili na mwanzoni mwa mwezi wa tatu lakini kwasasa hayo maeneo ni makavu na sasa tunaelekea mwisho wa mwezi March, hali ya mvua ni ya wasiwasi.
Nini kitatokea kama mvua haitonyesha? Ni ukame na kuadimika kwa vyakula pamoja na kupanda kwa bei za vyakula.
Nini kifanyike endapo nchi itakumbwa na ukame? Ilihali tunaelewa kabisa hakuna mashamba ya serikali? Yaani hakuna chakula cha msaada? Nini kifanyike wakuu?
Wazee wa kukalili madesa utawajua tu!Evidence ni geographical mechanism (hydrological cycle) ya mvua ambayo iko very straight forward, joto kali hu-vapourise maji mengi na kuyapandisha hewani kama vapour kiasi huenda juu na kuongeza ukubwa na uzito wa mawingu, mawingu yakifikia threshold hu-condense na kudondoka kama mvua, sasa uganga upi unazungumzia
Hivi mtu aliyekariri si angeshindwa hata kutafsiri kwa lugha yake mama.., sasa nimekuwekea kwa kiswahili bado unasema nimekariri, hiyo iko straight foward na inaelweka vizufi tu, haina haja ya kukariri
Tatigha mbane, tumekuelewa. Ila Kanda ya Kati April ni ukame kwenda mbele!Janga gani mbona watu mnaogopa vitu visivyokuwepo? Mvua zitaanza mwezi wa nne, tena mvua heavy
Sent using Jamii Forums mobile app
Wala hawezi kuizuia isinyesheMagufuli hawezi kusababisha mvua inyeshe.