Kuna Dalili Nchi ikakumbwa na Ukame?

Kuna Dalili Nchi ikakumbwa na Ukame?

usihofu selekari ishapata shamba leo hii tumewapa misaada malawi msumbiji na z so kuhusu chakula usihofu tena
 
Wakuu habari zenu,

Kwasasa hali ya mvua hapa nchini si nzuri. Kuna baadhi ya maeneo mvua huanza kunyesha mapema tu mwishoni mwa mwezi wa pili na mwanzoni mwa mwezi wa tatu lakini kwasasa hayo maeneo ni makavu na sasa tunaelekea mwisho wa mwezi March, hali ya mvua ni ya wasiwasi.

Nini kitatokea kama mvua haitonyesha? Ni ukame na kuadimika kwa vyakula pamoja na kupanda kwa bei za vyakula.

Nini kifanyike endapo nchi itakumbwa na ukame? Ilihali tunaelewa kabisa hakuna mashamba ya serikali? Yaani hakuna chakula cha msaada? Nini kifanyike wakuu?
Mchochezi acha uchochezi
 
Unafahamu majukumu ya National Food Reserve Authority / Mamlaka ya hifadhi ya chakula nchini? We unafikiri tumekaa kiboya boya tu si ndio?
 
Hata mimi nina wasi wasi huo. Kuna joto kali sana nimesikia Moshi imefikia nyuzi 36 wakati Dar na mikoa mingine ya pwani inacheza kwenye 34 hadi 35
Joto huashoria mvua nzito sana inakuja, sasa sielewi msingi wa hoja yako
 
Mikoa inayolisha Nchi hii ni Mbeya, Iringa, Rukwa, Ruvuma, Songwe na Njombe. Kote Huko walipata mvua za kutosha na tarajieni mazao tele. Ukiachia mkoa wa Ruvuma, Huko upinzani umeshika kasi, hii inaashiria Mungu yuko against CCM, Dodoma kukame, watu wamekaukiwa hadi mate
Wa mikoa tajwa hapo juu njooni mtoe ushahidi kwa hiki kisemwacho......!

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Kwa waganga wa kienyeji? Leta evidence!
Evidence ni geographical mechanism (hydrological cycle) ya mvua ambayo iko very straight forward, joto kali hu-vapourise maji mengi na kuyapandisha hewani kama vapour kiasi huenda juu na kuongeza ukubwa na uzito wa mawingu, mawingu yakifikia threshold hu-condense na kudondoka kama mvua, sasa uganga upi unazungumzia
 
Evidence ni geographical mechanism (hydrological cycle) ya mvua ambayo iko very straight forward, joto kali hu-vapourise maji mengi na kuyapandisha hewani kama vapour kiasi huenda juu na kuongeza ukubwa na uzito wa mawingu, mawingu yakifikia threshold hu-condense na kudondoka kama mvua, sasa uganga upi unazungumzia
Sidhani kama atakuelewa, mtu mwenyewe ameshataja mambo ya waganga wa kienyeji...
 
Wakuu habari zenu,

Kwasasa hali ya mvua hapa nchini si nzuri. Kuna baadhi ya maeneo mvua huanza kunyesha mapema tu mwishoni mwa mwezi wa pili na mwanzoni mwa mwezi wa tatu lakini kwasasa hayo maeneo ni makavu na sasa tunaelekea mwisho wa mwezi March, hali ya mvua ni ya wasiwasi.

Nini kitatokea kama mvua haitonyesha? Ni ukame na kuadimika kwa vyakula pamoja na kupanda kwa bei za vyakula.

Nini kifanyike endapo nchi itakumbwa na ukame? Ilihali tunaelewa kabisa hakuna mashamba ya serikali? Yaani hakuna chakula cha msaada? Nini kifanyike wakuu?
Tumekwishambiwa hakuna cha kuomba msaada wa chakula, hivyo ni kulia na kusaga meno tu. Hali ya hewa inatisha, joto kali mchana hadi usiku na angani hakuna hata wingu moja. Na hii inatokea hasa mikoa yetu ya Kanda ya Kati. Ee Mwenyezi Mungu, tunusuru na hili janga la ukame na njaa.
 
Mikoa inayolisha Nchi hii ni Mbeya, Iringa, Rukwa, Ruvuma, Songwe na Njombe. Kote Huko walipata mvua za kutosha na tarajieni mazao tele. Ukiachia mkoa wa Ruvuma, Huko upinzani umeshika kasi, hii inaashiria Mungu yuko against CCM, Dodoma kukame, watu wamekaukiwa hadi mate
[emoji23][emoji23][emoji23]

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Wakuu habari zenu,

Kwasasa hali ya mvua hapa nchini si nzuri. Kuna baadhi ya maeneo mvua huanza kunyesha mapema tu mwishoni mwa mwezi wa pili na mwanzoni mwa mwezi wa tatu lakini kwasasa hayo maeneo ni makavu na sasa tunaelekea mwisho wa mwezi March, hali ya mvua ni ya wasiwasi.

Nini kitatokea kama mvua haitonyesha? Ni ukame na kuadimika kwa vyakula pamoja na kupanda kwa bei za vyakula.

Nini kifanyike endapo nchi itakumbwa na ukame? Ilihali tunaelewa kabisa hakuna mashamba ya serikali? Yaani hakuna chakula cha msaada? Nini kifanyike wakuu?

Nimesoma habari hii hapa, 👇 au ndiyo sababu..?

Christopher Mwakasege unawaambia nini wale uliowaambia uliifunga mvua na utaifungulia mara tu ukimaliza semina, maana mpaka sasa hakuna mvua Dar. - JamiiForums
 
Unajua tangu serikali batili ya watu wa jamhuri ya chato imeingia madarakani Hali ya hewa haijawi kuwa Sawa ktk taifa.
Mambo kama haya yaliwaikutokea 2016-2017-2018 mwaka huu ndo kabisaaaa
IMG_20190216_230741_920.jpeg
tapatalk_1550204189765.jpeg


Sent using Jamii Forums mobile app
 
Sidhani kama atakuelewa, mtu mwenyewe ameshataja mambo ya waganga wa kienyeji...
Eli,mimi ni msomi usivyotegemea! JF usimu underestimate mtu! Hatujuani..... Nini nisikielewe! One can easily google and get the answer!

1553011323104.png
 
Evidence ni geographical mechanism (hydrological cycle) ya mvua ambayo iko very straight forward, joto kali hu-vapourise maji mengi na kuyapandisha hewani kama vapour kiasi huenda juu na kuongeza ukubwa na uzito wa mawingu, mawingu yakifikia threshold hu-condense na kudondoka kama mvua, sasa uganga upi unazungumzia
1553011667589.png
 
Mikoa inayolisha Nchi hii ni Mbeya, Iringa, Rukwa, Ruvuma, Songwe na Njombe. Kote Huko walipata mvua za kutosha na tarajieni mazao tele. Ukiachia mkoa wa Ruvuma, Huko upinzani umeshika kasi, hii inaashiria Mungu yuko against CCM, Dodoma kukame, watu wamekaukiwa hadi mate
....
... Ubarikiwe. MKUU
 
Tatizo tulilo nalo wabongo ni kutoa majibu mepesi kwa maswali magumu. Mleta hoja alikuwa anategemea tutoe michango ya kuitahadharisha serekali yetu ione jambo hili.
Ni kweli serekali haina shamba ila inao uwezo wa kujiandaa kukabiliana na janga hili. Majirani zetu japo wanakataa lakini watu weshaanza kufa njaa huko. Hili si aibu wala si tusi ila tujiandae sisi.
Serekali yaweza nunua nafaka zote zilizoko nchini na kuzihifadhi hadi karibu na mavuno kama kitatokea chakula. Namna hii bei itapungua. endapo tutanunua kutoka serekalini kwani serekali haifanyi biashara ya ulanguzi wa chakula.
Msilete utani kwenye nyuzi fikirishi. Njaa haina chama wala haipigi kura
 
Back
Top Bottom