Kumbukumbu ya Brigedia Gen. Moses Nnauye! | Page 15 | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kumbukumbu ya Brigedia Gen. Moses Nnauye!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by KIM KARDASH, Dec 6, 2011.

  1. K

    KIM KARDASH JF-Expert Member

    #1
    Dec 6, 2011
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 5,082
    Likes Received: 47
    Trophy Points: 145
    Ni miaka kumi sasa tangu ututoke mzee nnauye. Mapenzi yako yaliyotukuka kwa nchi yako yataendelea kukumbukwa milele. Ulikuwa amana ya Mungu kwa familia yako na taifa zima kiujumla, leo Mungu ameichukua amana hiyo toka kwetu, hatuna cha kulaumu bali kushukuru kwani kazi ya mungu haina makosa na kila nafsi itayaonja mauti, tulikupenda sana comrade lakini mapenzi yetu kwako hayakufua dafu mbele ya mapenzi ya mungu kwako.

    Mke wako Mwanaisha, watoto wako Nape, Mariam, Joseph, Winnie, Mwate, Samora, Mussa na Bimdo wanakukumbuka na kukuombea sana kwa mungu. Wakwe zako January, Peter,Paul na Grace wanakukumbuka pia. Wajukuu zako Selemani, Adam, Otilia, Sanya, Kareen, Frank Jr wanakukumbuka pia.

    Marafiki zako na watanzania kwa ujumla pia wanakukumbuka sana mzee Nnauye.

    INNALILAAAHI WA INNAILAIHI RAAJIUUM!

    [​IMG]
     
  2. Kyawanjubu

    Kyawanjubu JF-Expert Member

    #281
    May 18, 2017
    Joined: May 13, 2017
    Messages: 399
    Likes Received: 246
    Trophy Points: 60
    Uyu mzee anafanana na Mzee Mwandosa
     
  3. H1N1

    H1N1 JF-Expert Member

    #282
    May 18, 2017
    Joined: May 29, 2009
    Messages: 4,079
    Likes Received: 416
    Trophy Points: 180
    Wanafanana muundo wa pua zao tu. Kuliko Nape na Mnauye zilivyotofauti
     
  4. bigmind

    bigmind JF-Expert Member

    #283
    May 18, 2017
    Joined: Oct 28, 2015
    Messages: 3,790
    Likes Received: 3,140
    Trophy Points: 280
    Nape ata afananii ata kwa mbali aisei..!
     
  5. Sophist

    Sophist JF-Expert Member

    #284
    May 19, 2017
    Joined: Mar 26, 2009
    Messages: 2,401
    Likes Received: 1,188
    Trophy Points: 280
    Kwanza, Rudia kusoma tena paragraph niliyo tolea ufafanuzi. Paragraph hiyo ndio ulikuwa msingi na kolezo la hoja yake. Mengine ilikuwa blah blah. Alitaka kuingiza Siasa kubainisha kuwa Nape alikuwa official family member ila tatizo lilikuwa CCM ya Mzee Makamba kuhonga mjane kusudi familia imkane Nape.
    Pili, nikushauri kuwa kitabu hueleweka baada kukisoma chote na kufahamu maudhui, likewise kwa Makala, passage, paragraph au sentensi kama imeandikwa peke yake. Ukichomoa ukurasa mmoja kwenye kutabu usidhani kuwa umeelewa maudhui ya kitabu husika. Vile vile kwa Makala, passage, paragraph au sentensi iwapo imesimama peke yake. Ukichomoa kuisoma na kuielewa sentensi kutoka kwenye paragraph/passage kuwezi kudai kufahamu mahudhui ya passage au paragraph. Read the entire paragraph to comprehend the content. Vinginevyo maelezo yako ni kazi bure.
     
  6. Sophist

    Sophist JF-Expert Member

    #285
    May 19, 2017
    Joined: Mar 26, 2009
    Messages: 2,401
    Likes Received: 1,188
    Trophy Points: 280
    Muda ni Mwalimu, tusubiri huku tukiendelea kupitia kila kilichoandikwa.
     
  7. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #286
    May 19, 2017
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,391
    Likes Received: 1,543
    Trophy Points: 280
    Kighoma alikuwa akitumia Jina gani mkuu?
     
  8. M

    Martin Luther Jr JF-Expert Member

    #287
    May 19, 2017
    Joined: Apr 19, 2017
    Messages: 742
    Likes Received: 183
    Trophy Points: 60
    Aisee
     
  9. c

    chige JF-Expert Member

    #288
    May 19, 2017
    Joined: Jul 11, 2016
    Messages: 4,710
    Likes Received: 7,466
    Trophy Points: 280
    We jamaa unachekesha si kidogo... yaani unafanya assumption kutokana na vile unavyofikiri wewe!!!!

    Nakukumbusha: Hoja iliyoletwa mezani ni: (i) Baba yake Nape ni nani? (ii) Dini ya Nape ni ipi? (iii) Dini ya Mzee Nnauye ni ipi? Na kwa nyongeza tu... kama Mzee Nnauye alikuwa Mwislamu, why aitwe Moses!!!

    Hizo ndizo hoja za msingi za hii mada!!! Kwahiyo ulitakiwa kusema uongo kwa hoja yoyote itakayosema au kuashiria kudai: Baba yake Nape ni xyz (but sio Mzee Nnauye), Nape ni Mwislamu, Mzee Nnauye alikuwa Mkristo na Mzee Nnauye aliitwa Moses kwa sababu ndo jina la ubatizo!!!

    Ungekuwa ni mweledi wa hizo falsafa zako, ungesema "we jamaa ni muongo kwa hayo majibu hapo juu!" Kinyume chake, umeambiwa Nape ni mtoto wa nje wa mzee Nnauye na kwamba wakati Nape ni Mkristo kutokana na dini ya mamake, mzee Nnauye alikuwa Mwislamu na aliitwa Moses kwa ajili ya kutafuta nafasi za kusoma!!

    Hapo wewe unasema UONGO....aaaaaargh! Una-conclude kwa kusema mchangiaji mada ni muongo kwa hoja ambayo sio msingi wa mada kuu!!

    Lakini hata hiyo unayosema ni uongo, mchangiaji alikuwa anajaribu kufafanua huu mkanganyiko wa Nape ulitokea vipi... na ndipo alipozungumzia suala la mke wa ndoa wa mzee Nnauye kutumika na akina mzee Makamba!!!

    Hilo ndilo unabisha ingawaje halikuwa msingi wa mada lakini ukalifanya ndilo lenye uhalali wa kufanya hoja mzima kuwa uongo!! Lakini pamoja na yote hayo, mwishoni unakiri kwamba mama wa kambo wa Nape alimkataa Nape kwamba sio mtoto wa mzee Nnauye!!!

    Nimekuuliza na hujanipa jibu! Narudia tena hapa: Ni mazingira gani yalisababisha huyo mama wa kambo wa Nape kumkataa Nape?!

    Mzee Nnauye alifariki mwaka 2001, kwanini huyo mama atokee hadharani miaka kadhaa baadae na kumkana Nape kwamba sio mtoto wa mzee Nnauye? Kwanini hayo yatokee wakati wa kuelekea kwenye uchaguzi wa UVCCM?

    And remember, Mzee Nnauye ni miongoni mwa viongozi wanaotajwa walifariki dunia wakati wakiwa maskini!! Heri basi Mzee Nnauye angekuwa ni aina ya wanasiasa wenye ukwasi. Hapo tungesema labda huyo mama alifikia hatua ya kumkana Nape ili kumwondoa kwenye ufalme wa urithi wa mali za mzee Nnauye!

    Hivi bado pamoja na yote hayo mtu anahitaji kuwa mwanafalsafa kufahamu kwamba alitumika na wanasiasa?!

    In short, wewe ndo unaleta siasa... tena siasa za majitaka kwa sababu zilizo wazi kabisa!! Wewe ni mmoja wa wale wanaotetea kila kinachoendelea serikalini! Na tangia Nape aanze kwenda against JPM na kufukuzwa kazi; watu kama nyinyi mkaanza kuleta threads na comments za kuonesha jinsi Nape alivyo mtu wa hovyo!!!

    Na katika kuthibitisha ni wewe ndie unaleta siasa tena siasa za majitaka, ndo maana wala hukuona aibu kusema:
    Mtu hana sababu ya kuwa mwanafalsafa wa level zako kufahamu ulilenga kum-discredit kama ambavyo mmekuwa mkifanya!!

    Na cha ajabu zaidi, hayo umeyaleta wakati hayakuwa msingi wa mada... sasa sijui zilikuwa na umuhimu gani simulizi za Nape kuzamia na kufadhiliwa na CCM Lumumba!! Na simulizi hizo zinakuwa za hovyo zaidi na kukosa maana yoyote hasa ukizingatia uliyekuwa unamjibu hakuzungumzia popote juu ya namna gani Nape alifika Dar es salaam!!!

    Very cheap politics!
     
  10. kajembejr

    kajembejr JF-Expert Member

    #289
    May 19, 2017
    Joined: Jul 31, 2015
    Messages: 678
    Likes Received: 281
    Trophy Points: 80
    Landmark si ni Saul Henry Amon yule wa SHAmon amabaye sasa ni MP!!!!
     
  11. kajembejr

    kajembejr JF-Expert Member

    #290
    May 19, 2017
    Joined: Jul 31, 2015
    Messages: 678
    Likes Received: 281
    Trophy Points: 80
    Mama sibado yupo?aulizwe vizuri.Na je wale watoto na mke wa Mzee Moses wa ndoa kwasasa bado msimamo wao hawamtambui Nape?
     
  12. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #291
    May 19, 2017
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 38,948
    Likes Received: 3,713
    Trophy Points: 280
    Mwenye jibu la baba wa huyu jamaa ni mama yake mzazi. Humu tutaishia kuleta tu hisia zetu zisizo na msingi, mara haule, sijui mwandosya, membe n.k. lakini jibu analo mama yake.!
     
  13. Sophist

    Sophist JF-Expert Member

    #292
    May 19, 2017
    Joined: Mar 26, 2009
    Messages: 2,401
    Likes Received: 1,188
    Trophy Points: 280
    The whole story is killed here, the discussion is closed.
     
  14. c

    chige JF-Expert Member

    #293
    May 19, 2017
    Joined: Jul 11, 2016
    Messages: 4,710
    Likes Received: 7,466
    Trophy Points: 280
    Umeishiwa hoja baada ya ku-reveal what's behind your comment!!!
     
  15. Saju b

    Saju b JF-Expert Member

    #294
    May 19, 2017
    Joined: Jul 10, 2011
    Messages: 1,714
    Likes Received: 998
    Trophy Points: 280
    Kighoma malima baada ya kuona udhalimu huu akabadili mfumo wa majina kuwa namba, nadhan nyerere hakupenda akampiga zengwe. Mfumo kristo
     
  16. mirajin

    mirajin Senior Member

    #295
    May 19, 2017
    Joined: May 16, 2017
    Messages: 134
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 45
    Duuuu hatari
     
  17. j

    johnthebaptist JF-Expert Member

    #296
    May 19, 2017
    Joined: May 27, 2014
    Messages: 4,012
    Likes Received: 2,266
    Trophy Points: 280
    Walishamtambua alipopata uwaziri
     
  18. Sophist

    Sophist JF-Expert Member

    #297
    May 19, 2017
    Joined: Mar 26, 2009
    Messages: 2,401
    Likes Received: 1,188
    Trophy Points: 280
    really?
     
  19. A

    Al-Watan JF-Expert Member

    #298
    May 19, 2017
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 3,634
    Likes Received: 3,549
    Trophy Points: 280
    May all beings attain enlightenment.
     
  20. c

    chige JF-Expert Member

    #299
    May 19, 2017
    Joined: Jul 11, 2016
    Messages: 4,710
    Likes Received: 7,466
    Trophy Points: 280
    What else?!
     
  21. Sophist

    Sophist JF-Expert Member

    #300
    May 19, 2017
    Joined: Mar 26, 2009
    Messages: 2,401
    Likes Received: 1,188
    Trophy Points: 280
    Not me.
     
Loading...