Give me a break
Mwandishi anataka kumharibia tu DR Asha Rose Migiro. Kwahiyo Mkapa aliyemuona mara ya kwanza alimteua kwa dini yake? Ban Ki Moon naye alimteua kwa dini yake?
Ndugu, story ya Dr Asha Rose Migiro is 120% true. The only thing kinachoweza kuvuruga hii deal ni mambo yazidi kuwaka moto ndani ya ccm to the point kwamba mwenyekiti anakuwa na nguvu za Mbeki (yaani nguvu kidogo).
Kuhusu Dr Asha na post yake ya UN. That was an OPEN SECRET'. Wakati wa campaign za kumrthi Koffi Annan kama UN Secretary General, Tanzani walikuwa ndio chair wa UN Security council chini ya usimamizi wa Balozi Mahige. Tanzania kwa kutumia nafasi waliyokuwa nayo walianza kushawishi nchi nyingine za Africa. Na kutokana na 'Gentleman's" agreement ndani ya the African Union (AU) kwamba kwenye UN and other International bodies waongee kwa sauti moja basi Korea walijua kupitia mwenyekiti wa security council yaani Tanzania wangeweza kupenyeza ngome ya Africa (jiwe moja).Another Gentlemen agreement was reached between TZ na Korea kwamba Tanzani wafanya juu chini ili Ban Ki Moon apate cheo then in return they (TZ) would be rewarded! and that's exactly what happened.
Dr Asha Migiro akapata cheo UN, at the same time Kiranja Mkuu Balozi Mahige akapata biiig post - sasa hivi ndio anahusika na Usuluhishi Somalia, but he is based in Nairobi.
Hata hivyo mitikasi hii iliacha casualty on the way naye ni - Professa Anna Tibaijuka. Kama mtakumbuka kabla Prof.Tibaijuka hajanyang'anywa cheo cha head wa Environment, Ban Ki-Moon alikuja Tanzania, akaongea na Dalali wake Kikwete then akaenda Nairobi cheo kimoja cha Prof. kikaota majani badala yake akawekwa Mjerumani. Baada ya bado nadhani Prof Tibaijuka alianza kuona wingu zito mbele kwa hiyo akaamua kustaafu lakini ukweli ni kwamba she was being pushed na mwishoni angepoteza hata kile cheo kimoja alichokuwa amebakiwa nacho yaani -Head of UN Habitat. Ban Ki Moon na Rose wake walishafikia conclusion kwamba baada ya uteuzi wa Balozi Mahige isingewezekana kuwa na Mtanzania mwingine kwenye senior post within the UN (too many Tanzania you can say)
Kurudi nyumbani mama wa watu kagombea na kapata post in the cabinet (ng'ata na kupuliza ya mkuu wa kaya). Lakini huyu mama (Prof Tibaijuka) alipogombea NEC akatupwa chini maana naye si 'mtiifu'
Kwa ujumla mazingaombwe ni mengi mno na upo uwezekano come Jan 1st 2016 Tanzania ikawa vipande vipande meaning; wakristo, waislam, wapare, wakurya, wasukuma, wamakonde, etc. Ulevi wa madaraka tu.