Kama nawe unasubscribe katika huu upumbavu (sio ujinga) then we are in a deep shit.....
Hii ni kazi ya mwandishi mmoja mtendaji wa gazeti fulani lenye mlengo wa chama fulani. Ni miaka mingi sana nilikuwa nakataa kukubali kuwa yupo katika haya madudu lakini thank God kiwewe cha kikao cha Kamati ya Maadili wiki hii imeweza kumtoa nyoka pangoni na kumjua na kukubali wasemayo wenye busara zao. Tatizo ni kuwa wametumia SILAHA ZA MAANGAMIZI mwanzoni wa vita....kosa kubwa
Hata hivyo ni wazi kuwa ndugu yangu huyu anaua ndege wawili kwa jiwe moja......anajifanya anarudisha mashambulizi kwa niaba wa bosi wake mmoja huku akineemesha mradi wa kisiasa wa Bosi wake mwengine ambao umeonyesha kushamiri hivi karibuni ingawa matunda yake yanaelekea kuliwa na wengine aliodhani watakuwa ngazi tu ya ndoto yake ya ukubwani.
Nakubaliana na Waberoya kuwa udini upo tena kwa pande zote mbili za dini zetu kuu. Hata hivyo ni upumbavu na sio ujinga kuamini kuwa kuna dini moja inayotaka Tanzania kuwa taifa la kidini. Hiyo ni mitizamo ya wachache sana ambao ukweli kama hawapo. Walio wengi nikuwa ama hawaamini nia njema ya wenzao wa diini nyingine ama katika miaka ya karibuni wapo walioanza kujenga hisia za chuki miongoni mwao. Kinachoendela katika nchi yetu ni kama makala hii ya ndugu yangu wa makala hiyo hapo juu, wapo wengi wenye tamaa za kutupwa zilizokosa mipaka ambao wapo tayari kutumia hisia za kibaguzi iwe dini ama kabila (walianza na rangi) kufanikisha miradi yao kisiasa. Hatari iliyopo ni kuwa hawa sasa wanatoka katika stage ya tamaa wanaelekea katika uoga wa kutupwa....wamepanick na hivyo ni hatari zaidi klwa taifa na kwao wao wenyewe....they are suicidal, wameanza kujilipua......
Naangalia uwezekano wa mimi kama raia kufungua kesi binafsi kwa gazeti la RAIA MWEMA kwa kuchapisha nakala kama hii. Why RAIA MWEMA? = Kwa sababu nalithamini na inauma sana kama nao wamekubali kutumika namna hii. Lakini pia wawe mfano kwa wengine watakaothubutu haya huko tuendako......
Wenye kuguswa kwa dhati na hili tuwasiliane....
Mkuu Ommy respect!
Siku zote napenda ukweli hata kama unaniumiza, nimejifunza hilo na ninaona ni ulinzi tosha , sipati aibu kwa kusimami ukweli.
Nakufahamu Ommy vizuri sana, misimamo yako na ninajua wewe ni mtu wa aina gani..wewe ni radical poltically, for me I thinkI am radical in both politics and my religions!
Kuna level ya watu wa aina yako ambao huwa wanawaza wote wako kama walivyo, kwa sababu wewe si mdini, basi una assume kuwa wote wako kama wewe, ni vizuri uko kwenye kundi kubwa la watanzania ambo wako hivyo hawana udini.
Nakumbuka miaka ile ambayo kwa mimi mkristo kushiriki sikukuu za kiislamu ilikuwa normal and encouragable hata leo hii bado jamii kubwa ya kitanzania inaishi kwa upendo mkubwa, it is realy proud to be Tanzanian....proud of that
Lakini katika hali hii, mazingira haya na historia hii na nyakati hizi watu wanatumia mitaji ya dini kwa faida zao zaidi kuliko kuwatumikia watu zaidi.we have 'dark religious societies' ambao wanakesha usiku na mchana kueneza udini.
Hold on, I am co-pastor, I know church politics, I know little about government politics believe me. Ninapoeleza naeleza nikiwa nina hakika na ninachokijua, maana nyakati kadhaa watu wa makundi haya wamekuwa wakitafuta masterminder, master plan.
Kibaya kinachotisha sio kuwa lengo hasa ni UDINI no, lengo ni kuchukua madaraka kupitia udini, is just like Osama to use muslims to approve his killings.
Kwa kutaka faida au uongozi ili walinde uchafu wao kuna makundi yana overlap kwenda mpaka upande wa dini zingine , mifano ninayo, Ninaweza kukuorodheshea misikiti na makanisa ambayo yapo pande tofauti na dini zao.
Mkuu Ommy, unapoeleza swala la mwandishi huyu au yule kuelezea udini na kutaka kusema utawashtaki Raia mwema, aliyeweka wazi swala la udini ni Kikwete, Kikwete angekuwa na busara tosha asingesema wazi hata kama tatizo lilikuwepo. Kumbuka hata Mkapa alisema wazi hili swala pale jangwani, kuwa asichaguliwe mtu kwa sababu ya udini, do you think Mkapa was just saying ??
Nani asiyejua kuwa kuna makanisa yalipiga kampeni kuwa Slaa ashike nchi? nani asiyejua kuwa kuna msikiti ilipiga kampeni Kikwete ashinde? can we ignore these facts and pretetend that it deos not exist? can't we say openly just because if we say then that agenda is shit!
Kuna watu mnajua siasa ila hamuijui nchi hii ilivyo, one day nikaleta post humu ya risk assessment, kuwa background ya Slaa ilikuwa na walakini katika nyakati zile if and only if ( kama proper assignment ya kujua haya mambo ingefanyika) jamani people do feasibility study before investiment, people do marjet survey too! is it not applicable to politics! , chadema haikujulikana kama chama cha wakristo mpaka Slaa alipochukua kushindani uongozi wa nchi, na hata kama mgombea wa chadema angekuwa mkristo ambaye hakuwa na background ya kanisa wala usingesikia hayo tuache hili maana nitatukanwa muda si mrefu! sina lengo baya, ila siasa zetu zimekuwa too cheap kiasi ambacho hatutaki kuona behind the stage.
wakati Slaa ajenda yake ni kusika nchi , kama yeye , kwa uwezo wake bila kanisa nyuma,lakini wapo ambao msukumo wao wa Slaa ulikuwa wa kidini zaidi! same appliees kama CUF ilivyochukuliwa. Na nguvu kubwa ya hili wimbi lilitokea kwani katika awamu ya kwanza Kikwete alionyesha dhahiri upendeleo usio wa kawaida wa kuwapa waislamu nafasi nyingi kubwa serikalini. Vikao kadhaa vya maaskofu vikakaa na wengine walimuonya wazi wazi kuwa anaharibu nchi-japo hakusikia. Slaa alipojitokeza wakaona kama mkombozi wao, japo yeye slaa maskini hakuwa na habari za kidini, ..think here
Mkuu Ommy, najua itakuwa ngumu sana kuamini ila Kikwete amelelewa na waislamu wasio kama wewe, wale wenye kutaka kusilimisha nchi za africa, kundi hili la mafia hawa wa kiroho lipo linaishi na Kikwete ametokea huko tangu akiwa chuo kikuu cha DSM, hata usalama wa taifa wanajua hilo, walilijua hilo na mwalimu alijua hilo alimbeba akijua Kikwete atakuja kumuelewa Nyerere, lakini pia ni kuleta matumaini kwa waliomtuma kuwa atafanikisha lengo.
Kikwete ameshindwa kujizuia amesema wazi kabisa swala la udini, lile ambalo kwa nafasi yake alipaswa kulikemea au kuliua , kibaya zaidi amesema baada ya uchaguzi! lengo ni nini? sitetei wakatoliki, lakini mafia wale wa kikatoliki kwa uchunguzi hawajahusika sana uchaguzi wa Tanzania, tofauti na mafia wa upande wa pili. Mlipuko wa kidini zaidi kipindi cha uchaguzi ulikuwa kwa wachungaji kadhaa na mmoja mmoja lakini haukuwa organized as a church! Hofu yangu ni siku moja wakristo wakiamua waunde hizo secret organisation za kuchukua nchi, kama ambavyo waislamu wachache ambao hawajulikani na waislamu wengine wanavyofanya!! hii ipo mkuu the fact kuwa haujui haina maana kuwa haipo. I hate those excactly as I do to christian who have same motives! sisi tuliozaliwa na wazazi wa dini mbili mnataka tuende wapi??
Mkuu Ommy, sijakubaliana kitu kimoja na mwandishi kumtetea Lowassa eti kwa ajili ya udini that is not true! and will never be true! zile ni siasa na akina Mwakyembe na Sita wamefanya rightly walichopanga siku nyingi, akina 6 na mwakyembe sio waislamu ebo!
Lastly, we can end this here, but our political parties they have a role to play in minimising these negative impacts as mucha as they could. I once said 'cheap politics' they have to have critical thinking and analysis in anything that concerning a nation. wawe wa kisasa na intelijinsia zifanye kazi na waweke hivi vitengo. wengine habari tunaletewa kwa sababu ya misimamo yetu na nafasi zetu tu na sio vinginevyo.
Nchi hii inalindwa kwa jasho kubwa sana,
My motive here ni kuwa any secret moves za makundi fulani kutawala nchi hii-KIjanja janja na kihuni- HAITAKIWI and we will expose them surely, I will; who says I can not?
wale wanaolitumia vibaya jina langu endeleeni tu, The heaven is my witness.
BTW Ommy unatakiwa sasa kufikiria kuingia kwenye 'nyongozi' uongozi wa kiserikali we need you at the top levels!
Sorry Ommy anything more send me PM, will never come here again dont ask why?