Kumbe udini ndio ulitumika kumdhuru Lowassa kisiasa?

Kumbe udini ndio ulitumika kumdhuru Lowassa kisiasa?

Kama kawaida yako unaandika makala mwenyewe halafu unazuga eeeh! Jibadilishe utakavyo jibadilisha lakini utajulikana tu. Mdini mkubwa we!

Hii makala imeenda mbali sana na kutoa madai mengi sana mazito; ni madai mazito ambayo hayapaswi kuachwa bila kujibiwa. Ni madai ambayo yametolewa kuhusu watu mbalimbali yakidai ukweli. Sijui kama mwandishi ana majibu yenye kuweza kutosheleza na kutetea madai yake. Ila kuna kitu hapa nadhani kinafikiicha kwa chini. Tunapozungumzia udini hauko kwa wanancdhi wa kawaida - at least not the majority of our people. Ni udini wa baadhi ya viongozi na watawala ambao wanautumia ili aidha kubakia madarakani au kuja kuingia madarakani.
 
Jamani anayeamini Wakristu ndo wanaleta udini afanya haya:-
1. Asikilize redio Imani ya Morogoro [Kisha jiulize wanaosemwa wakijibu kutatokea nini?]
2. Asome gazeti la AN-NUUR [ ajiulize magezeti kama Kiongozi na amani yakijibu mapigo itakuwa aje?]
3. Aangalie kwa nini serikali haijachukua hatua dhidi ya shutuma zinazotolewa na vyombo hivyo kama haishiriki kuandaa hizo shutuma? NA:-
4. Kama 3 ni sahihi Je, hayo ni maneno ya wakristu?
 
  • Thanks
Reactions: oba
Udini ulikuwepo siku nyingi hapa nchini kwetu baada ya kuasisiwa na mchonga na kuvaliwa njuga na Mkapa. Kosa alilofanya JK badala ya kukaa kimya kama mwenzie Minyi...kiherehere chake ndio kilichomfikisha hapo. Maana alitamka dhahiri kuwa nchi hii kuna udini mkubwa kabisaa huku akirejea matukio ya uchaguzi na upigaji kura wa uchaguzi wa 2010.

Sasa kazi anayo maana wahashamu, wainjilisti,makasisi ma ma baba askofu wameshikwa pabaya...wanajaribu kufanya kila hila..kisiasa (ili aonekane nchi imemshinda), ki hila (ku-saboteji) juhudi zake za maendeleo na kimtafaruku na migomo (wakitumia wanafunzi wa vyuo vikuu na wafanyakazi).

Nadhani ni bora ajiandae..maana hawa jamaa wamejipanga..plans zoote hizi zikishindwa kuna kubwa zaidi wameliandaa bila shaka.

Kikwebo.

Hapo kwenye Red:
Kwanza, Kama udini ulianza siku nyingi kwa nini huyo ****** asubiri mpaka uchaguzi uliopita? Hii inaonesha wazi kuwa anatumia udini aliouasisi yeye mwenyewe kufukia uovu, wizi na uchakachuaji alioufanya.

Pili, Juhudi gani za maendeleo alizofanya zaidi ya umasikini uliokithiri unaoendelea kuwaangamiza raia.

Halafu we umejuaje kama watu hawa wamejipanga na plans zao hadi zile za wakati ujao? We ni mmoja wao, au we unataka kuchukua nafasi ya Sheikh Yaya. Acha uzushi!!
 
kwa serikali kuendelea kuiacha redio imani, kuchochea waislamu dhidi ya ukristo na kuwakashifu,ni dalili ya wazi kuwa serikali ya jk inalea udini na ni ya kidini. inawezekanaje wakristo watukanwe na kukashifiwa ndani ya chombo cha habari bila kuchukuliwa hatua? mnataka tujifunze nini au ndo nchi ya kutesa kwa zamu? leo sisi kesho wao.
 
Mh rais hali si shwari
kila kukicha licha ya ugumu wa maisha kuongezeka na kuonekana kana kwamba ni kitu cha kawaida kwa watanzania walio wengi.
Sasa miongoni mwa watanzania wengi kila kukicha wanazungumzia kuibuka kwa vitendo vya kubaguana na kutengana kutokana na itikadi zetu za kidini, waasisi wa taifa hili wote kwa pamoja licha ya kuwa na imani tofauti lakini haikuwahi kusikika kati yao kuna anayependelea dini flan.
Ukiamua unaweza kumaliza hili neno na hali ikawa shwari kabisa.

JojiPoji
huyo unaemwambia ndio kinala wa kuanzisha huo udini... tena kazunzumzia bungeni wala hajaweka hatua yoyote kuondoa
 
Udini ulikuwepo siku nyingi hapa nchini kwetu baada ya kuasisiwa na mchonga na kuvaliwa njuga na Mkapa. Kosa alilofanya JK badala ya kukaa kimya kama mwenzie Minyi...kiherehere chake ndio kilichomfikisha hapo. Maana alitamka dhahiri kuwa nchi hii kuna udini mkubwa kabisaa huku akirejea matukio ya uchaguzi na upigaji kura wa uchaguzi wa 2010. Sasa kazi anayo maana wahashamu, wainjilisti,makasisi ma ma baba askofu wameshikwa pabaya...wanajaribu kufanya kila hila..kisiasa (ili aonekane nchi imemshinda), ki hila (ku-saboteji) juhudi zake za maendeleo na kimtafaruku na migomo (wakitumia wanafunzi wa vyuo vikuu na wafanyakazi). Nadhani ni bora ajiandae..maana hawa jamaa wamejipanga..plans zoote hizi zikishindwa kuna kubwa zaidi wameliandaa bila shaka. Kikwebo.
Acha uzushi,usiwazushie maaskofu kuwa wana wachochea wafanyakazi na wana vyuo,naulaani kwa nguvu zote uzushi uliouzusha,nani asiye jua kuwa wafanyakazi wa serikali hasa walimu wanaonewa na serikali?
 
Mihadhara ya kukashifu dini na imani imeachwa iendelee. Inashabikiwa na baadhi ya viongozi. Viongozi wa dini wenye busara huwashauri waumini wao wasiwajibu. Rais lazima akemee hata kama ni kaka yake anayehusika. Haitoshi kusema kuna udini bila kuchukua hatua za dhati za kukomesha cheche hizi.

izi.
 
Tanzania bila udini inawezekana,JK acha kuutumia udini kwa manufaa yako na kwa kutaka kurejesha imani kwa watanzania walio chokwa na uongozi wako,kiongozi yoyote dhaifa hutoa kauli dhaifu kama za udini.Mungu ibariki Tanzania,Mungu tubariki wakristo kwa waislamu tuendelee kuishi kwa amani na upendo na pia tuzidi kushirikiana kwenye shida na raha.
 
Udini ulikuwepo siku nyingi hapa nchini kwetu baada ya kuasisiwa na mchonga na kuvaliwa njuga na Mkapa. Kosa alilofanya JK badala ya kukaa kimya kama mwenzie Minyi...kiherehere chake ndio kilichomfikisha hapo. Maana alitamka dhahiri kuwa nchi hii kuna udini mkubwa kabisaa huku akirejea matukio ya uchaguzi na upigaji kura wa uchaguzi wa 2010.

Sasa kazi anayo maana wahashamu, wainjilisti,makasisi ma ma baba askofu wameshikwa pabaya...wanajaribu kufanya kila hila..kisiasa (ili aonekane nchi imemshinda), ki hila (ku-saboteji) juhudi zake za maendeleo na kimtafaruku na migomo (wakitumia wanafunzi wa vyuo vikuu na wafanyakazi).

Nadhani ni bora ajiandae..maana hawa jamaa wamejipanga..plans zoote hizi zikishindwa kuna kubwa zaidi wameliandaa bila shaka.

Kikwebo.
Kikwebo unapotoa tuhuma hapa unapaswa kuwa na uhakika siyo dhana kama hii ya kwako, kuhusu plan B hebu fafanua hilo kubwa zaidi ni nini au na wewe umeshiriki katika kupanga hilo kubwa Zaidi?
 
Kubadilisha CCM kuwa BAKWATA ni kosa kubwa sana lisilosamehekana kwa watanzania.

kwel ni kosa lisosameheka km kuchukua kodi ya wanzania wote hadi Zanzibar na kuyapa makanisa kupitia MoS.Mie naona tugawane NCHI ktk kanda,Pwan waislam na Bara wakristo.naona mnachuki kubwa na waislam,mlijenga mfumo mkawanyima elimu bara,bado mnataka nn kwao? Mkapa kaua wanzanzibar {waislam}mlinyamaza,kachukua nyumba za serikar hamkuuliza ila ULIMWENGU tu ndo alidiriki kuhoj na akavuliwa uraia.nyie mlikuwa kanisani? Kajikabidhi mgodi wa kiwira hamkuhoji sbb mkatoliki,vp angefanya haya Kikwete? Singeandamana usiku na mchana!? Tugawane ili waislam wakae kivyao wasiwakere.
 
yaliyosemwa yana ukweli mkubwa sana. there are a lot of underground movements to islamize tanzania and to ensure that all sensitive positions of leadership are held by moselems. mimi nitoe tahadhari tu kwamba wale wote wanaoplot kufanya hayo wajiandae kutofanikiwa na labda kufa kabisa kimwili pamoja na mipango yao mibaya maana mungu ambaye yeye hana dini kama tulivyo sisi atawashughulikia vilivyo. hapo nyuma wamekuwepo watabiri waliotabirilia wengine kufa kwa masilahi ya watu fulani leo wao ndo wamekufa. asiwepo wa kudanganyika kufanya hila za ovyo ktk taifa hili; naonya tena mungu atamshughulikia pamoja na wote wanaomuunga mkopo and verily verily I point out they will never succeed.
 
Give me a break

Mwandishi anataka kumharibia tu DR Asha Rose Migiro. Kwahiyo Mkapa aliyemuona mara ya kwanza alimteua kwa dini yake? Ban Ki Moon naye alimteua kwa dini yake?

Katika makalla hii naona kuna ka ukweli kwa kiasi fulani ila pia kuna ka mbinu ka kumsafisha EL
 
Gharama za udini ni kubwa mno.

ckujua kuwa kamati ya Bunge iloundwa kuchunguza ufisadi wa Richmond ilikuwa ya masheikh,ndo sbb wakamwajibisha Lowasa. mwakembe,Sita,Sdelelii,Olesendeka Anna Kilango ni maimamu.Bila utafiti huna haki ya kuongea.
 
Back
Top Bottom