Kukosea Tahajia(Spelling) Unapoandika Mada ni Dalili ya Ulegevu

Kukosea Tahajia(Spelling) Unapoandika Mada ni Dalili ya Ulegevu

Setfree

JF-Expert Member
Joined
Dec 25, 2024
Posts
6,128
Reaction score
8,058
Nimeona mada nyingi hapa JF zina makosa ya tahajia (spelling) za maneno ya Kiswahili. Na watu hawaoni kuwa hilo ni tatizo. Matatizo wanayoona ni ya kisiasa! Hii ni dalili ya ulegevu wa kiakili, kutokujali na kukosa bidii ya kujifunza lugha.

Lugha ni zana ya hekima na ufanisi. Mtu anayeijua lugha yake vizuri anaeleweka kwa urahisi na hupewa heshima. Ukikosea tahajia mara kwa mara, hasa kwa maneno ya kawaida, unadhihirisha kuwa huna bidii ya kazi, hupendi kujitahidi. Na hii ni ishara kwamba hata ofisini kwako au kwenye biashara yako unafanya makosa na hujali.

“Je! Umemwona mtu aliye mstadi katika kazi yake? Atasimama mbele ya wafalme, hatasimama mbele ya watu wa kawaida.” (Methali 22:29)

Andiko hilo linaonyesha kuwa ustadi, hata katika kuandika, huinua mtu. Kinyume chake, mtu mlegevu hata kufanya "proof-reading" hastahili cheo kikubwa.

"Lolote mkono wako upatalo kufanya, fanya kwa nguvu zako zote, kwa kuwa huko kuzimu, unakoenda, hakuna kufanya kazi wala mipango wala maarifa wala hekima.”

Kama unaandika mada, andika kwa bidii. Zingatia tahajia sahihi.

Methali 18:9
"Mtu mvivu kazini mwake ni ndugu yake mharibifu.”

Kukosea tahajia sio jambo dogo; ni ulegevu unaoweza kuharibu mawasiliano na kuathiri picha yako mbele ya watu. Mmenipata, wakuu? Ni Injili tu kila kona! 😎
 
Nimeona mada nyingi hapa JF zina makosa ya tahajia (spelling) za maneno ya Kiswahili. Na watu hawaoni kuwa hilo ni tatizo. Matatizo wanayoona ni ya kisiasa! Hii ni dalili ya ulegevu wa kiakili, kutokujali na kukosa bidii ya kujifunza lugha.

Lugha ni zana ya hekima na ufanisi. Mtu anayeijua lugha yake vizuri anaeleweka kwa urahisi na hupewa heshima. Ukikosea tahajia mara kwa mara, hasa kwa maneno ya kawaida, unadhihirisha kuwa huna bidii ya kazi, hupendi kujitahidi. Na hii ni ishara kwamba hata ofisini kwako au kwenye biashara yako unafanya makosa na hujali.

“Je! Umemwona mtu aliye mstadi katika kazi yake? Atasimama mbele ya wafalme, hatasimama mbele ya watu wa kawaida.” (Methali 22:29)

Andiko hilo linaonyesha kuwa ustadi, hata katika kuandika, huinua mtu. Kinyume chake, mtu mlegevu hata kufanya "proof-reading" hastahili cheo kikubwa.

"Lolote mkono wako upatalo kufanya, fanya kwa nguvu zako zote, kwa kuwa huko kuzimu, unakoenda, hakuna kufanya kazi wala mipango wala maarifa wala hekima.”

Kama unaandika mada, andika kwa bidii. Zingatia tahajia sahihi.

Methali 18:9
"Mtu mvivu kazini mwake ni ndugu yake mharibifu.”

Kukosea tahajia sio jambo dogo; ni ulegevu unaoweza kuharibu mawasiliano na kuathiri picha yako mbele ya watu. Mmenipata, wakuu? Ni Injili tu kila kona! 😎
The English words that best translate 'ulegevu' are laziness, sloth, idleness, negligence, and indolence.
 
Watanzania wengi wao hatupendi kujifunza, hii ni tabia ya kurithi
 
Hata wewe mwandishi wa huu Uzi,umeishapigwa bao moja hapo,badala yakuandika "mnayoyaona" umeandika "mnayoona" ,hivi mnayoona ni myama gani huyo? Ama kweli inabidi mtu ajitoe boriti jichoni mwake kabla ya kumtoa kibanzi Jirani yake😂😂😂
 
Hii ni mada nzuri sana! humu jamvini watu hujiandikia tu bila kuzingatia usahihi, Penye R wataweka L na penye L wanapachika R...ukiwakosoa ni wakali kama nyuki!
 
Lakini pia hizi smartphone zina keyboard suggestions, wakati mwingine ume-concentrate kuandika vizuri na upo chap, maneno yanayokutumwa yanakuwa tofauti,
Suggestions za keyboard zina faida na zina hasara.

Wewe tukumbushe tu kua tuwe na tabia ya kuhakiki ujumbe kabla hatujautuma
 
Nimeona mada nyingi hapa JF zina makosa ya tahajia (spelling) za maneno ya Kiswahili. Na watu hawaoni kuwa hilo ni tatizo. Matatizo wanayoona ni ya kisiasa! Hii ni dalili ya ulegevu wa kiakili, kutokujali na kukosa bidii ya kujifunza lugha.

Lugha ni zana ya hekima na ufanisi. Mtu anayeijua lugha yake vizuri anaeleweka kwa urahisi na hupewa heshima. Ukikosea tahajia mara kwa mara, hasa kwa maneno ya kawaida, unadhihirisha kuwa huna bidii ya kazi, hupendi kujitahidi. Na hii ni ishara kwamba hata ofisini kwako au kwenye biashara yako unafanya makosa na hujali.

“Je! Umemwona mtu aliye mstadi katika kazi yake? Atasimama mbele ya wafalme, hatasimama mbele ya watu wa kawaida.” (Methali 22:29)

Andiko hilo linaonyesha kuwa ustadi, hata katika kuandika, huinua mtu. Kinyume chake, mtu mlegevu hata kufanya "proof-reading" hastahili cheo kikubwa.

"Lolote mkono wako upatalo kufanya, fanya kwa nguvu zako zote, kwa kuwa huko kuzimu, unakoenda, hakuna kufanya kazi wala mipango wala maarifa wala hekima.”

Kama unaandika mada, andika kwa bidii. Zingatia tahajia sahihi.

Methali 18:9
"Mtu mvivu kazini mwake ni ndugu yake mharibifu.”

Kukosea tahajia sio jambo dogo; ni ulegevu unaoweza kuharibu mawasiliano na kuathiri picha yako mbele ya watu. Mmenipata, wakuu? Ni Injili tu kila kona! 😎
Umetumia neno " huna" na neno "hupendi", nieleze usahihi wa maneno hayo badala ya "hauna na haupendi".
 
Lengo kuu la lugha ni mawasiliano(kufikishiana ujumbe) hayo mambo ya spelling ni mbwembwe tu..

No reforms No election..
 
Hata wewe mwandishi wa huu Uzi,umeishapigwa bao moja hapo,badala yakuandika "mnayoyaona" umeandika "mnayoona" ,hivi mnayoona ni myama gani huyo? Ama kweli inabidi mtu ajitoe boriti jichoni mwake kabla ya kumtoa kibanzi Jirani yake😂😂😂
Asante sana Rodwell mTZ
Kirai nomino "makosa unayoona” ni kosa la kisarufi, si kosa la tahajia. Nimekosea kupatanisha viambishi vya ngeli. Hivyo kulingana na kichwa cha mada yangu, bado sijapigwa bao, mkuu!

kk: City Of Lies
 
Umetoa hoja maridadi kabisa, ni kweli watu huchukulia poa taratibu za uandishi, na kujikuta wakiboronga.

Kama ulivyosema, mtu anayekosea uandishi hata kwenye kazi yake haifanyi kwa ustadi, hii pia ni kweli.
 
By the way, umeandika vizuri mno kwa kufuata taratibu za uandishi, utakuwa na akili sana weye
 
Back
Top Bottom