chambuwa, kokotowa, sasambuwa, lakini ukweli unabaki ukweli tu, ukivunja sheria za mahakama unapelekwa kwa nguvu ya dola. Sasa bwan maggid kama diplomasia haikutumika hayo si makosa na ingetumika ingekuwa ni makosa.
Diplomasia kama uitakayo bwan maggid ingetumika, kibri kingezidi, mbowe ndio angekuwa kama kisha kuwa rais tayari, hivi ni kiongozi wa upinzani tu, alishaanza kuifanyia kibri mahakama.
Maswali ya kujiuliza ni kwanini wenzake kwenye kesi hiyo hiyo hawakufanya kibri na walitii amri ya mahakama? Alikuwa ana beep? Kama ana beep basi dola imempigia na imemuonesha kuwa dola ni dola na upinzani ni upinzani.
Bwan maggid, hilo la mbowe na cdm kwa ujumla kujitakia umaarufu wala lisikutie shaka sana, kwani, cdm wameonyesha "foul strategies" za kujitafutia umaarufu kila kukicha, tumeona wakijitafutia umaarufu mpaka wa kwenye maiti huko tarime na kujifanya wao wana hisia saaana, hata kwa vibaka. Tumeona walivyomtanguliza gf (natumia gf kwani nikitumia neno stahiki "hawara" wengi hawatoridhika ingawa ndio ukweli) wake slaa kule arusha na kumpiga picha ilhali kajitapakaza tomato sauce. Tumeona wakijitafutia umaarufu kwa kutangaza maandamano kila kukicha. Kwa hayo, usiskitike sana kwa mbowe kutumia tena "strategy" chafu kwa kujitafutia umaarufu.
Ukweli utabaki kuwa ukweli, mahakama ni mahakama, rais ni rais na bunge ni bunge. Hii ni mihimili mitatu ambayo kila mmoja unatakiwa uheshimu maamuzi ya mwenzake na kanuni zake. Wala kuwa mwenyekiti wa chama cha upinzani kusimtie kibri mbowe na kuona kuwa dola litaogopa kutimiza wajibu wake inapobidi.