Kujua huyu ndo yeye

Kujua huyu ndo yeye

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined
May 15, 2006
Posts
98,253
Reaction score
144,322
Marhabaan wana JF,

Natumaini nyote mu amul 'an takunuu jamieaan bikhayr.

Sasa bana kuna suala nilikutana nalo mwishoni mwa juma lililopita.

Mimi na bi mdogo [Kisura] tuliamua kutoka kwenda kula sehemu moja hivi. Au niseme alinitoa kwenda kunipa ofa ya mlo wa jioni.

Wakati tunatoka, kwa nje karibu na mlango wa kuingilia tukakutana mdada aliyekuwa ametoka kuagana na jamaa mmoja hivi.

Basi tukajikuta tumeanzisha mazungumzo madogo. Katika mazungumzo hayo ndo akafunguka kwamba alikuwepo hapo mgahawani kwenye mtoko wa kwanza na huyo jamaa.

Akasema jamaa ni mtu mzuri na mwenye mafanikio na kwamba ameufurahia huo mtoko.

Nami kwa nia njema kabisa nikamwuliza 'vipi, kwa hiyo kutakuwepo na mtoko wa pili?' Akacheka kidogo halafu akajibu kwa kusita sita na akasema 'hadhani'.

Nikashangaa kidogo, hivyo ikabidi nimwulize swali jingine kuwa kulikoni kusiwepo na mtoko wa pili wakati huu wa kwanza umesema umeenda vizuri tu na kwamba jamaa ni mtu poa.

Akanijibu na kusema kuwa licha ya kwamba jamaa ni mtu poa na mwenye mafanikio maishani, bado hadhani kwamba jamaa ndo anayemfaa.

Akasema kuwa mara nyingi huwa anajua tu mara moja kama huyu jamaa ndiye ama siye.

Nikabaki na maswali lukuki: hivi kweli mtu unawezaje kujua kwa uhakika kuwa huyu ndiye na huyu siye kutokana na mtoko mmoja tu tena ambao umeuelezea kuwa umeenda vizuri na umesema kuwa jamaa ni mtu poa.

Huko siyo kuhitimisha jambo kwa kutumia kielelezo kimoja na kisichotosha kweli?

Kwa nini usimpe mtu hata fursa mbili au tatu kabla hujafikia hilo hitimisho?

Na mara kadhaa nimeshasikia hivyo kutoka kwa wadada. Ni kweli?

Karibuni kwenye mjadala.

Wenu katika ujenzi wa taifa,

Alhaj Ngabu wa Kibadiru.
 
Hilo lipo sana, maana Kama ilivyo kwenu wanaume huwa mnawafata wadada wenye vigezo mnavyohitaji, na kwetu ni hivyo pia tunavitu tunahitaji toka kwa mwanaume na kwenye maongezi yenu huwa tunajua Kama ndie ama sie. Kwa mfano najitolea Mimi nikikutana na mwanaume alafu story zake anaanza kujisifia mara nina gari mbili mara nyumba nne sijui biashara nyingi tu huyo kwake sirudi Ng,ooo na namba yake naiblock
 
Hilo lipo sana, maana Kama ilivyo kwenu wanaume huwa mnawafata wadada wenye vigezo mnavyohitaji, na kwetu ni hivyo pia tunavitu tunahitaji toka kwa mwanaume na kwenye maongezi yenu huwa tunajua Kama ndie ama sie. Kwa mfano najitolea Mimi nikikutana na mwanaume alafu story zake anaanza kujisifia mara nina gari mbili mara nyumba nne sijui biashara nyingi tu huyo kwake sirudi Ng,ooo na namba yake naiblock

Sasa kwa mfano wewe ni maongezi gani ambayo yanaweza kukufanya ujue huyu ndiye?
 
Inawezekana kabisa kumtathmini mtu kwa mtoko mmoja, kama ni mtulivu utajua, na kama ni chakaramu utajua tu. So haishangazi.
 
Sasa kwa mfano wewe ni maongezi gani ambayo yanaweza kukufanya ujue huyu ndiye?
Hekima ni kitu kikubwa najua hata wewe kuna mtu unaweza sikia maongezi yake ukapata picha huyu ni mtu wa aina gani, nimetoa mfano hapo juu mtu ana majisifu ya kijinga kwa kuhisi kila mwanamke anazuzuka na Mali anaongea story ambazo mtu anaejielewa hawezi ongea naweza kumsapoti ili afunguke zaidi hapo ndio napojua hizi ni pumba na huu ni Mchele
 
Hekima ni kitu kikubwa najua hata wewe kuna mtu unaweza sikia maongezi yake ukapata picha huyu ni mtu wa aina gani, nimetoa mfano hapo juu mtu ana majisifu ya kijinga kwa kuhisi kila mwanamke anazuzuka na Mali anaongea story ambazo mtu anaejielewa hawezi ongea naweza kumsapoti ili afunguke zaidi hapo ndio napojua hizi ni pumba na huu ni Mchele

Yeah ni kweli lakini.

Mtu anapofungua mdomo wake na kutema pumba, hiyo kwa wengine ni deal breaker.

So I get where you're coming from.
 
Nikashangaa kidogo, hivyo ikabidi nimwulize swali jingine kuwa kulikoni kusiwepo na mtoko wa pili wakati huu wa kwanza umesema umeenda vizuri tu na kwamba jamaa ni mtu poa.

Akanijibu na kusema kuwa licha ya kwamba jamaa ni mtu poa na mwenye mafanikio maishani, bado hadhani kwamba jamaa ndo anayemfaa.
Mara nyingi mtu akikujibu hivi anadanganya, labda upate maelezo mengine toka upande wa pili.
Akasema kuwa mara nyingi huwa anajua tu mara moja kama huyu jamaa ndiye ama siye.
Sidhani, kuna elements chache waweza kujua kwa mara ya kwanza, lakini kusema 'najua kuwa huyu ndiye au siye', hasa kama unataka kuwekeza kabisa pia sio kweli.
 
Sidhani, kuna elements chache waweza kujua kwa mara ya kwanza, lakini kusema 'najua kuwa huyu ndiye au siye', hasa kama unataka kuwekeza kabisa pia sio kweli.

Hata mimi nina mtazamo kama huu wako.

Halafu binadamu tulivyo viumbe changamani, unaweza ukadhani unajua kuwa huyu ndiye na kweli mambo yakaenda vizuri kwa muda fulani.

Mara uhusiano unakuja kuingiwa na shubiri na kila kitu kinakuwa kichungu.

Sasa hapo kweli mtu unaweza kudai ulijua kuwa huyo ndiye?
 
Siku ya kwanza mala nyingi huwa ni siku ya kumsoma mtu. Ingawa nahisi siku moja haitoshi. Ila niliwahi mala nyingi kufanya hivyo. Siku ya kwanza ya mtoko najua huyu ni mtu sahihi kwangu au laa!. Na mala nyingi kama nimeona sio asitegemee ataniona tena ingawa simwambii. Nilikuwa namsoma mtu huyo na kuona kama tutaendana. Anavyoongea, anavyolipa bili na maongezi yake anaongelea vitu gani, vyote vilinipa jibu kama nimeingia choo cha kiume au nipo sehemu sahihi.
 
Siku ya kwanza mala nyingi huwa ni siku ya kumsoma mtu. Ingawa nahisi siku moja haitoshi. Ila niliwahi mala nyingi kufanya hivyo. Siku ya kwanza ya mtoko najua huyu ni mtu sahihi kwangu au laa!. Na mala nyingi kama nimeona sio asitegemee ataniona tena ingawa simwambii. Nilikuwa namsoma mtu huyo na kuona kama tutaendana. Anavyoongea, anavyolipa bili na maongezi yake anaongelea vitu gani, vyote vilinipa jibu kama nimeingia choo cha kiume au nipo sehemu sahihi.

Maoni mazuri ila 'r' vipi?
 
Mara nyingi mtu akikujibu hivi anadanganya, labda upate maelezo mengine toka upande wa pili.

Sidhani, kuna elements chache waweza kujua kwa mara ya kwanza, lakini kusema 'najua kuwa huyu ndiye au siye', hasa kama unataka kuwekeza kabisa pia sio kweli.
Hujawahi ona mdada au hata mkaka mara moja tu ukasikiliza story zake na ukasema huyu hatuwezi endana au hawezi kuwa rafiki yako? Nahisi wewe ni me, hujawahi ona mdada mrembo ukamsifia Ila ukaja sikia maongezi yake ukamdharau na kumwona hafai? Naamini hilo lipo na huwa linatokea
 
Hujawahi ona mdada au hata mkaka mara moja tu ukasikiliza story zake na ukasema huyu hatuwezi endana au hawezi kuwa rafiki yako? Nahisi wewe ni me, hujawahi ona mdada mrembo ukamsifia Ila ukaja sikia maongezi yake ukamdharau na kumwona hafai? Naamini hilo lipo na huwa linatokea

Unajua kwa wanaume nadhani labda iko tofauti kidogo.

Na hapa ngoja nijiongelee mwenyewe ingawa nadhani pia wapo wengine wengi wataokubaliana nami.

Mwanamke hata akitema pumba, bado anaweza akawa fuckable.

So it's not a surprise for a man to stick around till he hits it and quits it.

Ambayo haina tofauti na wanawake kuwa na mwanaume kwa ajili ya pesa tu, wakati mwingine unakuta ni mdada aliye kwenye 20s lakini anatoka na kibabu cha miaka 70 na kitu huko.
 
Back
Top Bottom