Kuhusu Ndege Airbus Aliyoongelea Rais Magufuli

Kuhusu Ndege Airbus Aliyoongelea Rais Magufuli

Usafiri wa ndege bado ni anasa. Waimarishe miundombinu ya barabara kwanza
Anasa kivipi mkuu?? Kwani tunanunua ili zibebe watu bure au tunazifanyia biashara...

Ethiopian Airlines mwaka jana ilipiga faida ya karibia Trillion 7 za Tanzania... Hatujachelewa, tukianza sasa baada ya miaka 10, 20 mbele tutakuwa tushafikia hapo... Habari njema ni kwamba nchi yetu inatembelewa na watalii zaidi ya million na nusu kwa mwaka, tukiwa na Shirika letu imara, tukatangaza vivutio vyetu vizuri naamini tutapokea mpaka zaidi ya watalii million 2 na nusu ndani ya miaka hii mitano tu... Nchi nyingi za Asia zina mashirika yake Imara na wanajitangaza sana na ndio maana kwao kupokea zaidi watalii million 10 kwa mwaka sio ajabu na wakati huo wala hawana vivutio vya kutupita sisi...

Kumbuka tu, Utalii sio kitu cha kupuuza kabisa hapa kwetu maana zinachangia 26% ya GDP yetu na ndio chanzo kikuu cha fedha za kigeni hapa nchini... Hatuwezi sasa kurahisisha ufikaji wa watalii kirahisi hapa kwetu bila ya kuwa na Shirika letu ambalo linaweza likaweka bei nzuri hivyo kuwavutia zaidi watalii kutembelea nchini na pia kupanda ndege zetu... Tukisimama hapa kiukweli na kutia mkazo kabisa naona ndani ya miaka kadhaa tutaingiza fedha nyingi mno ambazo sasa ndizo zitatumika kujenga hivyo vitu unavyosema...
 
Mkuu hayo uliyosema ni matatizo pia ya chanzo cha kuporomoka thamani ya shilingi yetu, ndo maana dollar unanunua kwa zaid ya elfu mbili, na paund zaid ya elfu tatu ukiongezea ndege unaweza kujikuta dola ikafika hata elfu tano, ukumbuke pia kwamba kuna mahitaji ya lazima kama mafuta, madawa ya binadamu vifaa vya mahospitali nk. Ambavyo kama nchi lazima tuagize so thamani ya fedha itashuka, ikishuka itaongeza gharama sehemu nyingi, muhimu ikiwa mafuta, mafuta yakipanda yatapandisha gharama za uzalishaj, nk, nk, hope utakuwa umenielewa.

Magari ya washawasha yaliyonunuliwa mwaka jana kama maandalizi ya uchaguzi yanatengenezwa wapi vile? Mashangingi ambayo wizara zimefanya kama mashindano ya nani ana the latest models yanatengenezwa wapi vile? Ukijibu maswali hayo utaona kuwa suala si purchasing power bali ni wapi tunaweka vipaumbele vyetu. Pamoja na kwamba sifurahii sana kamtindo ka Mhe JPM ka kukurupuka, lakini nilifurahishwa na kumsikia akitukumbusha falsafa ya Mwalimu "kupanga ni kuchagua". JPM akipata washauri wazuri, anaonekana anayo nia ya kuleta mabadiliko. Bahati mbaya, tayari amejizungusha na washauri wasio wazuri ukizingatia baadhi ya mawairi wake ambao wana uoga wa kumshauri vizuri.
 
Tanzania kama nchi tuna mambo yanayotuunganisha ikiwemo nchi yetu,lugha ya kiswahili,watoto wa baba yetu wa taifa J.K.Nyerere.Ingependeza sana kama tungekuwa na shirika letu la ndege maana uwezo huo tunao na wakati huu wa awamu ya tano ndio hasa wakati muafaka kwa kuwa tunae mkuu wa nchi anayeliona hilo kama fursa inayoweza kuliingizia kipato taifa na hasa ikiunganishwa na shughuri za utalii katika mbuga zetu za wanyama. Tanzania ni nchi kubwa ambayo ingeweza kuunganishwa kwa safari za ndege pande zote nne na faida ikapatikana.Tungeanza na ndege mbili kubwa na ndogo mbili na kuhakikisha route zote za hapa nchini zinahudumiwa vizuri na shirika letu kabla ya kufikiria kutoa huduma nje ya nchi. Natumaini mwaka huu chini ya JPM tutafanikiwa kulianzisha.
 
Anasa kivipi mkuu?? Kwani tunanunua ili zibebe watu bure au tunazifanyia biashara...

Ethiopian Airlines mwaka jana ilipiga faida ya karibia Trillion 7 za Tanzania... Hatujachelewa, tukianza sasa baada ya miaka 10, 20 mbele tutakuwa tushafikia hapo... Habari njema ni kwamba nchi yetu inatembelewa na watalii zaidi ya million na nusu kwa mwaka, tukiwa na Shirika letu imara, tukatangaza vivutio vyetu vizuri naamini tutapokea mpaka zaidi ya watalii million 2 na nusu ndani ya miaka hii mitano tu... Nchi nyingi za Asia zina mashirika yake Imara na wanajitangaza sana na ndio maana kwao kupokea zaidi watalii million 10 kwa mwaka sio ajabu na wakati huo wala hawana vivutio vya kutupita sisi...

Kumbuka tu, Utalii sio kitu cha kupuuza kabisa hapa kwetu maana zinachangia 26% ya GDP yetu na ndio chanzo kikuu cha fedha za kigeni hapa nchini... Hatuwezi sasa kurahisisha ufikaji wa watalii kirahisi hapa kwetu bila ya kuwa na Shirika letu ambalo linaweza likaweka bei nzuri hivyo kuwavutia zaidi watalii kutembelea nchini na pia kupanda ndege zetu... Tukisimama hapa kiukweli na kutia mkazo kabisa naona ndani ya miaka kadhaa tutaingiza fedha nyingi mno ambazo sasa ndizo zitatumika kujenga hivyo vitu unavyosema...
Tatizo lako unaiweka hii biashara very simple unanunua ndege watu wanapanda its that straight forward; ndugu safari moja ya KLM ukiona imetua hapo JKN ujue hao abiria wamekusanywa kutoka nchi kadhaa kutoka Europe na ndege ndogo hadi Amsterdam na kuwekwa ndani ya hiyo ndege moja kubwa tena mara nyingi hiyo ndege imetokea Marekani tayari ndani ina abiria.

Kuna misimu ndege aijazi kabisa despite all the effort kikubwa kwao kwenye ku sustain hiyo route ni kwamba wanajua kuna misimu wako busy na nauli wanaweka juu faida ya msimu huo ndio inafidia hasara za misimu isiyo na faida for the most kuanzia January mpaka mwezi wa tano ni hasara tu kwenye route ya Tanzania. Sasa usizanie makampuni kama Etihad, Emirates and the likes ni wapuuzi wanaponunua makampuni madogo ya ndege huko europe au kuingia business partnership na makampuni ya nchi za europe kufikia lengo la kampuni kubwa kama KLM ata hao wakenya wana ubia na makampuni ya kizungu kwa sababu ya faida hizi hizi za kukusanya abiria na wameshindwa.

Halafu kuna swala la airline reputation binafsi siwezi kupanda air Tanzania ambayo aina scrutinize ya western standards kwenye services history ya ndege zake wakati safari yenyewe ni ya masaa nane angani ukizingatia safari ya dakika 40 tu ndege zinaanguka; bora wawekeze kwenye miundo mbinu au services sector kuliko kununua ndege its just waste of money.
 
Tumalize kwanza matatizo ya huduma muhimu ndo tuje kusumbuaana na mambo ya ndege
Wananchi wote wapate maji safi na salama
Watoto wamalize la 7 WANAJUA kusoma na kuandika
Tukimaliza hayo na mengineyo muhimu tuje sasa tuulizane ni ndege ipi tununue hii au ile
mkuu wengi hawatakuelewa kwenye hii post yako. lakini umeandika point kubwa sana. hivi ni watanzania wangapi wanaweza kupanda ndege? pamoja na fastjet wanasafirisha abiria mpaka chini ya sh. laki moja lakini kuna viti huwa vinakuwa wazi. sioni wanachotetea hapa hawa jamaa.
 
mkuu wengi hawatakuelewa kwenye hii post yako. lakini umeandika point kubwa sana. hivi ni watanzania wangapi wanaweza kupanda ndege? pamoja na fastjet wanasafirisha abiria mpaka chini ya sh. laki moja lakini kuna viti huwa vinakuwa wazi. sioni wanachotetea hapa hawa jamaa.
Kwel kabisa mkuu kuna watu humu wanajifanya maisha mazuri so hawaoni wanyonge huko vijijini ambapo ndo rasilimali inatokea huko
Eti leo hii kuna vijijini hata visima hawana afu wenyewe wanakuja kuanzisha mara mabasi ya mwendo kasi mara sijui wafanye nini kwa mabilioni.. Haya huo mradi wa mabasi wenyewe umekufia wapi? Tatizo la project kubwa kama hizi kwa hii nchi bado sana, tumetawaliwa na rushwa kila sehemu kuanzia kugawa tenda mpk mwisho sorry tumeshindwaga kujisimamia
Cha muhimu bora tukazie miradi midogo yenye maana km ya uhakika wa maji, pembejeo na kwenye afya
Huko,pengine tukisema tuanze itakuwa upigaji na danadana
Hata hivyo naelewa umuhimu wa kuwa na uchukuzi wa uhakika na mzuri kama wa ndege una boost uchumi tatizo ni ukosefu wa maadili na nia ya dhati ya viongozi waandamizi wa serikali
 
Uanidanganya. Kwa mm nijuavyo Lengo la chama chochote cha siasa ni kushika Dora. Wewe ni UKAWA gani unamsifia rais wa ccm? Labda useme wewe ni mshangiliaji wa siasa


Ni Dola na siyo Dora!​
Ndege saba halafu zipelekwe wapi kwa mazingira halisi ya kibiashara Kenya Airways despite having the support ya KLM inabidi wapunguze idadi ya ndege zao na majuzi tu wamekiri kampuni ipo on the verge of bankruptcy biashara hakuna kutokana na ushindani mkubwa wa kimataifa na hawa ndio wanavuna asilimia kubwa ya watalii wanaokuja EA hiyo Rwanda Air is becoming more like a subsidiary company ya Ethiopia Airline.

Unapotumia lazima uangalie hela inarudi vipi na kwa muda gani vinginevyo ni matumizi mabovu moja wapo ni hili Tanzania kununua ndege kwa malengo ya kwenda masafa is more of a pride than business sense. Watalii awaji Tanzania sio kwa sababu hakuna route za ndege bali kwa sababu the service sector is second to other similar destination, miundombinu yetu, risk assesment, attitude zetu na mambo mengi ya kibiashara ambayo yanataka ku meet expectations za watalii ambapo bado tuko nyuma hilo ndio tatizo sio ndege na wanaokuja ni kwakuwa sehemu zenyewe zinajiuza zenyewe tu kutokana na reputation yake duniani sio kwa sababu ya jitihada za TANAPA for the most part.

Hizi habari za ndege ni waste of tax payers money wakenya wao wanahangaika na kuboresha huduma kuvutia wawekezaji na mazingira rafiki ya kwenda Kenya ndege sio kigezo; sisi hadi leo wasaidizi wa mlima kilimanjaro tumeshindwa kuwapa appropriate gear na vifaa vya kileo mzungu akishindwa kupumua huko juu anashushwa mlimani na machela ya matairi ya baiskeli ya kienyeji tu. Mlima unavutia wapandaji 50,000 annually wala hakuna enough supporting service sector ya mahoteli ya hadhi halafu unataka habari za ndege.


Nakubaliana na wewe kwa 100%, WatanZania wengi wanasukumwa zaidi na sifa klk uhalisia, ni kama tu daraja la Kigamboni wengi wanalitaka kwa sababu ya pride lkn siyo economical, vivyo hivyo hili la ndege nimekuwa nikiwaambia watu siku nyingi Kenya haipati watalii wengi klk sisi kwa sababu eti wana ndege hapana kuna sababu nyingine kabisa!

Mimi mwenyewe nashindwa kuona ni jinsi Shirila letu la ndege linaweza kujiendesha bila ruzuku ktk Serikalini kwa faida, ukiangalia Rwandair tangu imeanzishwa wako kwenye Red yaani ni hawajawahi kupata faida na shirika linapata ruzuku ktk Serikalini hata wao ni kwa ajili ya pride tu lkn siyo economical, Kenya Airways kama ulivyosema wanaweza tu kwa sababu sehemu inamilikiwa na KLM na muhimu klk yote Kenya inaongoza kwa kuuza Maua Duniani au Afrika hivyo kuna ndege ya Cargo inaondoka kila siku kwenda Amsterdam kupeleka maua hilo ndilo linayofanya Kenya Airways ielee!

Hivyo mimi napata shida sana kuona ni jinsi gani Shirika letu linaweza kujiendesha kwa faida ukichukulia hapa tayari kuna fastjet ambao unaweza kusema wanakula keki yetu, wanazidi kuongeza ndege na Fastjet ni shirika kubwa linalomilikiwa na mabilionea wa Uingereza ambao wamejipanga kutawala anga ya Afrika nzima na low coast airlines sasa sijui sisi tutashindana vipi na Fastjet?

Kwa maana hata zile safari za ndani tu ambazo zamani shirika lilikuwa linafanya, fastjet wamechukuwa zote trip kama Dar -Lilongwe, Lubumbashi huko kote tumeshapoteza sasa Air Tz inawezaje kushindana hapo?
Ruti kama ya Dar - Afrika Kusini Precision walijaribu lkn walishindwa, trip za Ulaya tayari kuna Swiss Air, za Marekani kuna KLM hapo Ethiopian achilia mbali ndege za Waarabu, hivyo inabidi tufikirie sana kiuchumi klk kisifa kama kweli ni busara kutumia trilioni moja kufufua shirika la ndege au badala yake hizi fedha tuziwekeze kwingine ambako kutaongeza exports zetu kama uzalishaji unaotokana na rasilimali zetu kama viwanda vya samaki, mboga mboga, matunda na kuzalisha ajira nyingi zaidi!
 
hahahahaa Bro hapa umeongea bonge la point,mimi pia nimeshangaa kwa mbananisho upi?kwanza mtoto tu wa over 2 yrs ana seat yake peke yake pia,kama ndege ina seat 150,eti wabananishwe hadi 180 maajabu kwa kweli
Watu wanadhani ndege ni kama daladala


Mbananisho (High density) ni kupunguza nafasi iliyopo kati ya siti ya mbele na iliyo nyuma yake, inapunguza comfortability lakini si kwa kiasi cha abiria kugusana au kushindwa kukaa kabisa. Hii ipo sana duniani kote katika mashirika yanayotoa huduma za usafiri kwa bei nafuu kama jamaa zetu tulionao hapa nchini. Last time nilipanda mbananisho nchini Australia kutoka Perth kwenda Kalgoorie, sio mbaya kivile na sio comfortable kivile. Ukumbuke pia hata nafasi iliyo kati ya row ya siti na siti katika madaraja ya kwanza (First Class) ni tofauti na Business class na pia tofauti na Economy class.
 
Ni Dola na siyo Dora!​



Nakubaliana na wewe kwa 100%, WatanZania wengi wanasukumwa zaidi na sifa klk uhalisia, ni kama tu daraja la Kigamboni wengi wanalitaka kwa sababu ya pride lkn siyo economical, vivyo hivyo hili la ndege nimekuwa nikiwaambia watu siku nyingi Kenya haipati watalii wengi klk sisi kwa sababu eti wana ndege hapana kuna sababu nyingine kabisa!

Mimi mwenyewe nashindwa kuona ni jinsi Shirila letu la ndege linaweza kujiendesha bila ruzuku ktk Serikalini kwa faida, ukiangalia Rwandair tangu imeanzishwa wako kwenye Red yaani ni hawajawahi kupata faida na shirika linapata ruzuku ktk Serikalini hata wao ni kwa ajili ya pride tu lkn siyo economical, Kenya Airways kama ulivyosema wanaweza tu kwa sababu sehemu inamilikiwa na KLM na muhimu klk yote Kenya inaongoza kwa kuuza Maua Duniani au Afrika hivyo kuna ndege ya Cargo inaondoka kila siku kwenda Amsterdam kupeleka maua hilo ndilo inayofanya Kenya Airways ielee!

Hivyo mimi napata shida sana kuona ni jinsi gani Shirika letu linaweza kujiendesha kwa faida ukichukulia hapa tayari kuna fastjet ambao unaweza kusema wanakula keki yetu, wanazidi kuongeza ndege na Fastjet ni shirika kubwa linalomilikwa na mabilionea wa Uingereza ambao wamejipanga kutawala anga ya Afrika nzima na low coast airlines sasa sijui sisi tutashindana vipi na Fastjet? Kwa maana hata zile safari za ndani ya tu ambazo zamani shirika lilikuwa linafanya, fastjet wamechukuwa zote trip kama Dar -Lilongwe, Lubumbashi huko kote tumeshapoteza sasa Air Tz inawezaje kushindana hapo?
Ruti kama ya Dar - Afrika Kusini Precision walijaribu lkn walishindwa, trip za Ulaya tayari kuna Swiss Air, za Marekani kuna KLM hapo Ethiopian achilia mbali ndege za Waarabu, hivyo inabidi tufikirie sana kiuchumi klk kisifa kama kweli ni busara kutumia trilioni moja kufufua shirika la ndege au badala yake hizi fedha tuziwekeze kwingine ambako kutaongeza exports zetu kama uzalishaji unaotokana na rasilimali zetu kama viwanda vya samaki, mboga mboba, matunda na kuzalisha ajira nyingi zaidi!
Kabisa mkuu tatizo la watu humu ndani awaangalii uwekezaji kama biashara bali ilimaradi tu; Rwanda air wameshaingia ubia na Ethiopia airline ili kujikwamua na ata huyo raisi Kagame ni kwa sababu aulizwi tu ipasavyo lakini bunge lao limeshauliza tija ya kukopa na kununua ndege ambazo azina faida.

Tunamatatizo zaidi ya mia na uwepo wa shirika la ndege si mojawapo ndege yenyewe inayoenda Znz ni size ya charter plane na ukiamka asubuhi nafasi bado unapata leo tunataka mambo makubwa kisa tuseme tunazo halafu tuanze kuzipa ruzuku huku sasa ndi kukosa vipaumbele.
 
View attachment 321276

Tuiangalie hii A320
Kwa mujibu wa bei mpya za January 2016 zilizotolewa na Kampuni la Airbus, ndege hii mpya kabisa ina bei ya dola za kimarekani milioni 98. Hii ni sawa na takribani shilingi za kitanzania Bilioni 210 (Katika Trilioni moja unapata ndege 4 kama hii unabaki na chenji).

Ndege hii ina uwezo wa kubeba abiria 150 katika madaraja mawili (Mfano Business class na Economy class), lakini kwa mbananisho inaweza kubeba hadi watu 180 kwa mara moja.

Je nia, uwezo na sababu za kumiliki ndege kama hii ndani ya shirika letu la ndege tunazo??
Wakati wa kuamua na kutenda...
View attachment 321276 View attachment 321278 View attachment 321279 View attachment 321280 View attachment 321281 View attachment 321278 View attachment 321279 View attachment 321280 View attachment 321281
Kama ulimsikiliza vizuri Rais, alichosema shirika liwe na uwezo wa kuleta watalii moja kwa moja kutoka Amerika,Asia na Ulaya. Hii ndege aina ya A320 si kazi yake. A320 ni ''short and medium range '' yaani masafa mafupi na ya kati.. haina tofauti sana na A319 za Fast Jet.
Ndege zinazotakiwa ni '' medium to long range'' ,za masafa marefu kama A330,yenye uwezo wa kubeba abiria zaidi ya 270.Hii inauwezo wa kusafiri kutoka bara moja kwenda lingine non-stop.Wenyewe airbus wanaielezea
'' Benefiting from over 20 years of continuous incremental innovation, the A330 is the most modern, profitable and reliable family aircraft in the market, providing a tailored solution for every market today and for the future and an ideal complement to its sister aircraft: the all-new A350 XWB. ''
Bei yake kubwa,lakini kwa mujibu wa maelezo ya Rais hii ndio ndege inayofaa.
images


images
 
Kwel kabisa mkuu kuna watu humu wanajifanya maisha mazuri so hawaoni wanyonge huko vijijini ambapo ndo rasilimali inatokea huko
Eti leo hii kuna vijijini hata visima hawana afu wenyewe wanakuja kuanzisha mara mabasi ya mwendo kasi mara sijui wafanye nini kwa mabilioni.. Haya huo mradi wa mabasi wenyewe umekufia wapi? Tatizo la project kubwa kama hizi kwa hii nchi bado sana, tumetawaliwa na rushwa kila sehemu kuanzia kugawa tenda mpk mwisho sorry tumeshindwaga kujisimamia
Cha muhimu bora tukazie miradi midogo yenye maana km ya uhakika wa maji, pembejeo na kwenye afya
Huko,pengine tukisema tuanze itakuwa upigaji na danadana
Hata hivyo naelewa umuhimu wa kuwa na uchukuzi wa uhakika na mzuri kama wa ndege una boost uchumi tatizo ni ukosefu wa maadili na nia ya dhati ya viongozi waandamizi wa serikali

Kwa mfano kama jamaa yetu anatoka kwenye jamii yetu/familia yetu maskini ambapo hakuna aliyewahi kumiliki gari, Je leo akizichanga hadi akafanikiwa kununua basi la abiria atakuwa ametukosea kiasi gani sisi nduguze tusio na uwezo wa kununua baiskeli na kubadili mboga?
Nadhani wengi wetu tumekulia katika jamii ambayo imetufundisha kuwa kumiliki kitu au vitu vyenye gharama hata kama vinakuongezea kipato inakuwa si sawa kwakuwa tu vitu hivyo ni vizuri mno, hii imepelekea hata watu wetu kurogana na kushindwa kabisa kubadili maisha yao, tumeshindwa kabisa kufanya mambo kwa kuangalia mbele zaidi kama miaka 10,20 hata 100 mbele. Tunaona sio haki leo kujenga daraja la maana Kilombero litakalogharimu pesa nyingi leo kwakuwa kuna barabara kwimba haina hata changarawe, inatuuma kujenga reli leo kutoka mbeya kwenda mwanza na kagera kwakuwa hamna kisima cha maji Handeni. Ndio hapo unaona hadi leo tunaishi kwa reli za mkoloni, sijui ingekuwaje na mkoloni angefikiria kama sisi tunavyofikiria, bila shaka mkoloni asingetumia gharama kubwa kusafiri kuja kutafuta mali Afrika akiacha nduguze wakifa na baridi kali la ulaya wasipate blanketi, ila leo ndio wapo walipo na tunalaumu walituibia!
 
It is a good move, Mr. President tafadhali endelea na huo mpango. Uchumi wa Ethiopia unategemea ndege, kwanini na sisi tusimiliki zetu.

Kuna maajent wa +254 watatoa maneno ya kukatisha tamaa. Hakika mnafiki hawezi toka mbali lazima awe miongoni mwetu.

Janeiro, Mr. President, weka strong management na control za uhakika, naamini hizo ndege zitachangia pato la Taifa.
 
Kwanza ni muhimu kutumbua majipu yote ATC kabla ya kuleta ndege mpya.

Watendaji wa shirika hilo wamejipangaje kuboresha huduma? Tusipoangalia hizo airbus zitakuwa kama zimetupiwa kwenye kundi la mafisi wenye njaa
 
1. Fedha za Escrow zingetosha kununua ndege moja na Salio lingebaki.


2. Fedha za Vitambulisho feki vya Uraia ikiongezwa kidogo ingetosha kununua hii ndege.


3. Posho za Wabunge zikiongezewa hela kidogo zinatosha kununua hii hela.


4. Fedha za Safari za Nje kwa mwaka Jana tu zingetosha kununua hii ndege na fedha zikabaki.



Uwezo tunao wa kununua Airbuss tunao.. Nia ya kununua hatuna.. Sababu za kununua tunazo..
Leo umeongea point sana
 
Hizo ndege Magu mwenyewe akazinunue,akiwaachia wasaidizi,zitanunuliwa kwa bei ya juu *2
 
Tatizo la ATC ni watendaji na mfumo mbovu, ukimaliza hilo ndio ulete ndege.

Shirika la ndege linatakiwa kuongozwa na watu waliobobea kwenye airlines, lakini JK alimteua Mataka aisiyejua lolote juu ya airline kuongoza shirika. JPM anatakiwa kuteua watendaji imara hata kabla ya kununua hiyo ndege
 
Kama ulimsikiliza vizuri Rais, alichosema shirika liwe na uwezo wa kuleta watalii moja kwa moja kutoka Amerika,Asia na Ulaya. Hii ndege aina ya A320 si kazi yake. A 320 ni ''short and medium range '' yaani masafa mafupi na ya kati.. haina tofauti sana na A319 za Fast Jet.
Ndege zinazotakiwa ni '' medium to long range'' ,za masafa marefu kama A330,yenye uwezo wa kubeba abiria zaidi ya 270.Hii inauwezo wa kusafiri kutoka bara moja kwenda lingine non-stop.Wenyewe airbus wanaielezea
'' Benefiting from over 20 years of continuous incremental innovation, the A330 is the most modern, profitable and reliable family aircraft in the market, providing a tailored solution for every market today and for the future and an ideal complement to its sister aircraft: the all-new A350 XWB. ''
Bei yake kubwa,lakini kwa mujibu wa maelezo ya Rais hii ndio ndege inayofaa.
images


images

Namnukuu Rais "....mkienda leo mkagoogle, thamani ya Airbus moja mpya brand new yenye kubeba kati ya watu 120 na zaidi, ni dola milioni 90.6. Kwahiyo ukizidisha kwa exchange rate ya sasahivi ni bilioni 140. Kwahiyo trilioni moja unaweza kujua tungeweza kuwa na Airbus ngapi mpya tumezishusha hapa. Maana yake tungekuwa na ndege zaidi ya 6 mpya, na hizi ndege tungeamua sasa badala ya msafiri anayekuja kutalii Tanzania lazima ateremkie Kenya kwa Mheshimiwa Jaji mkuu wa kule angeteremkia moja kwa moja Kilimanjaro tukapata utalii..."

Mwisho wa kunukuu
 
Back
Top Bottom