Kuamia kwa mafisadi CHADEMA, kijana shtuka chukua hatua!


C

Chikawe Jr

Member
Joined
Jun 6, 2017
Messages
23
Likes
84
Points
15
C

Chikawe Jr

Member
Joined Jun 6, 2017
23 84 15
Na juma george

Kwa kipindi kirefu chadema wamekuwa wakiwadanganya watanzania kuwa wao ni chama cha kutetea wanyonge nchini, na kwamba wamejikita hasa kutetea haki na utu wa mtanzania kupitia harakati za kisiasa. Huu ndio ulikuwa ushawishi wao mkubwa kwa vijana ambao walikuwa wanaonyesha harakati mavyuoni miaka ya 2008-2015. Kwa ushawishi huu ndio wakawapata vijana kama wakina Zitto, Mnyika, Katambi, Adris, Mdee, n.k. vijana hawa walishawishiwa na hoja hiyo pamoja na ahadi ndogondogo za uongozi katika chama.

Muda unavyozidi kwenda chama hiki kimeendelea kujivua ngozi yake hiyo ya nje na kuonyesha waziwazi hiki ni chama chenye maslahi binafsi (maslahi ya waanzilishi)?. toka kipindi cha uchaguzi wa mwaka 2015, CHADEMA imeonekana kubadilika sana "muonekano wake wa nje" na kuwashangaza watanzania wengi; baada ya kuamua kuachana na siasa za kuwapigania wananchi (kwa muonekano wa nje ) na kujikita na siasa za kutaka kushika dola (muonekano wa nje wa sasa).

Katika muonekano wa kuwapigania wananchi (muonekano wa awali- sasa wanaita zilipendwa), CHADEMA ilitoa fursa pana kwa vijana na wanaharakati kugombea nafasi za uongozi ndani na nje ya chama na kubakiza nafasi moja tu nyeti ya mwenyekiti taifa ambayo hii huwezi kupata kama sio mmoja wao na uwe Mchaga au Mpare.

Vijana wengi walivutiwa na muonekano huo (ambao sasa wanaita zilipendwa) na kujiunga na chama hicho kwa matumaini ya kuwa viongozi wa kiharakati. Katika kipindi hicho chote chadema hawakuweka wazi itikadi ya chama hicho (yaani wanaamini katika nini?) Na kutanguliza mbele muonekano wa kiharakati wa kutetea jamii, muonekano ambao ulikuwa fake kwani ni nje tu walionekana hivyo lakini ndani ni mafisadi watupu (ushahidi ninao).

Mabadiliko ya muonekano wa nje wa CHADEMA ni sawa na shetani aliyejificha kuzimu kwa muda mrefu na sasa kuamua kujionyesha wazi ili walio wake aendelee nao. Katika muonekano huu mpya wa chadema wa kutaka kushika dola, yapo mambo ya msingi nataka muyajue.

MOJA;
Itikadi ya chadema kwa asili ni uliberali. Kwa muda mrefu wa kukiimarisha chama waanzilishi hawakuweka wazi kwa wanachama na wananchi kwa ujumla, kuwa chama hiki itikadi yake ni ipi. Walijitahidi kuficha na kuandikwa katika mioyo ya waanzilishi pekee itikadi yao, na kimsingi waanzilishi wote wa CHADEMA ni mabepari ya kutupwa. Katika itikadi hii ya ubepari au uliberali unaruhusiwa kujilimbikizia mali kwa maslahi yako binafsi wewe na familia yako na ndio chanzo kikubwa cha uhujumu uchumi na ufisadi nchini.

PILI;
Afisadi wote ni mabepari au maliberali. Kutokana na itikadi hii kuruhusu watu wake kujilimbikizia mali bila kuwa na njia inayoeleweka ya upatikanaji wa mali hiyo, itikadi hii imekuwa kichocheo kikubwa cha ufisadi na uhujumu uchumi wa nchi nyingi afrika. Mafisadi yote hufurahia itikadi hii kwa kuwa inawapa fursa ya kuendeleza ufisadi kwa njia moja ama nyingine kwa kuwa wako huru.

Je, MalibeRali wote ni ndugu?

Ndiyo, maliberali wote ni ndugu, na ndio maana hata marafiki wa vyama hivi ni lazima wafanane itikadi. Ukiangalia kwa umakini utagundua vyama marafiki wa chadema vyote ni vile vyenye itikadi ya uliberali duniani. Toka kuanzishwa kwake chadema haijawahi kuwa na chama rafiki chenye imani na itikadi ya kijamaa duniani.(wale mnaopenda kuhoji muulizeni mwenyekiti wenu kama kuna chama kinachofuata itikadi ya kijamaa duniani kina urafiki na chadema?). Itikadi hii ya uliberali asili yake ni nchi kubwa zilizotawala dunia wakati wa ukoloni na hili lilikuja ili kuendeleza unyonyaji wa nchi changa kupitia vibaraka kwa njia ya siasa.

Maliberali nchini walitokea wapi?
Historia ya itikadi katika nchi ni ya muda mrefu ingawa miaka 1990s ilipoteza ushawishi kwa viongozi wengi. Kihistoria tanzania ilipata uhuru 1961 na baada ya uhuru nchi ilipita katika maboresho ya mifumo mbalimbali iliyoachwa na mwingereza ili kuwa na mifumo ambayo itaendana na utamaduni wa mtanzania na ndipo ilipofika mwaka 1967 kama nchi kupitia serikali ya jamhuri ya muungano wa tanzania kuamua kwa dhati tukiongozwa na hayati baba wa taifa mwl. Julius kambarage nyerere, kufuata siasa ya ujamaa na kujitegemea kama itikadi ya chama na nchi kwa ujumla.

Ingawa mwitikio wa itikadi hii ya ujamaa na kujitegemea kukubalika na watanzania wengi wakati huo, wapo watanzania wachache ambao hawakukubaliana na utaratibu huu. Hawa wachache hawakukubaliana na itikadi hii kwa sababu kuu moja nayo ni kwamba "itikadi ya ujamaa na kujitegemea ilikuwa haitoi fursa ya watu wachache kuhodhi utajiri, madaraka na vyombo muhimu vya maamuzi. Hivyo walipinga kwa kuwa hawakukubaliana na utaratibu huo unaotoa haki ya utu na usawa.

Kwa kuwa nchi ilikuwa ya chama kimoja msuguano mkubwa ulitokea ndani ya chama cha mapinduzi (ccm) miaka ya 1979-1984. Msuguano huu ulikuwa mkali kuliko huu wa sasa wa vyama vingi kwa kuwa ulikuwa wa ki-itikadi zaidi na ilifikia hatua baadhi ya watanzania ambao hawakuwa wazalendo walishirikiana na mataifa ya magharibi kuhujumu uchumi wa nchi ili tukubali itikadi ya uliberali. (kama mnavyoona sasa watanzania wanavyotusaliti katika vita ya kiuchumi inayoendeshwa na rais magufuli).

Baada ya msuguano huo mkubwa, na kuanguka kwa urusi, itikadi ya ujamaa duniani kote iliyumba na ndipo tanzania lile kundi la watu wachache waliotaka uliberali kufanikiwa likisaidiwa na kupewa nguvu na mataifa ya magharibi. Baada ya kufanikiwa uliberali duniani kundi la watu wachache waliokuwa na itikadi hiyo waliunda kitu inaitwa "mtandao" kwa ajili ya kuhakikisha vyeo, utajiri na madaraka vinamilikiwa na kundi hilo pekee.

Ilipofika miaka ya 1990s, uliberali ulianza kupoteza nguvu kwani ulishindwa kujiweka kama mfumo katika nchi kutokana na baadhi ya waumini kunyimana nafasi ya kuhodhi mali, madaraka na vyeo na kupelekea mpasuko uliopelekea kuzaliwa kwa vyama vingi unavyovyiona leo. Moja ya chama ambacho kilianzishwa na wanachama wa uliberali baada ya mpasuko mkubwa wa kambi hiyo (mtandao) ni chadema (mzee mtei anaju vizuri sana)

Harakati za kundi hili lililomeguka na kuanzisha chama cha siasa kinachoitwa chadema ziliendelea toka miaka ya 1995, kwa kufanya kazi za kisiasa kama nilivyoainisha kule mwanzo kabisa wa andiko hili. Ni vema sasa baada ya historia fupi ya uliberali ulitokea wapi na kuzaliwa kwa chadema ni bora tukajikita katika kuangalia hali ya sasa ya kundi hili kubwa la maliberali ambao kwa muda mrefu wabunge kama wakina msigwa, tundu lisu, nasari, mdee n.k kuwapigia kelele za ufisadi na kashfa mbali mbali nchini kuamua kukimbilia chadema ambako maasimu wao wapo.

Hali itakuwaje chadema kufuatia wimbi kubwa la mafisadi kuamia chama hicho?
Kuamia kwa mafisadi katika chama hiki (chadema) mara zote kumekuwa na athari kubwa. Historia inaonyesha toka uchaguzi wa 2015, baada ya lowasa na washirka wake kuamia chadema tulishuhudia katibu mkuu dr. Slaa akiagana na chama hicho na kupumzika siasa kwa muda. Hakuna mwanachadema ambaye hajui ni kwa jinsi gani dr. Slaa amekipigania na kukijenga chama hicho lakini wenye chama waliamua kumchukua lowasa na wenzake na kuachana na dr.slaa. (mwanachadema tafakari)

Hii ilitokea kwa sababu kuu moja, wanachama wengi hawajui kuwa lowasa ndio mwenyekiti wa wa huo muungano wa maliberali nchini unaoitwa "mtandao"; na kwamba hakuna mwenye uwezo wa kumzuia anapoamua kuungana na jamaa zake ambao walikosana miaka ya 1990s na kuunda chama cha chadema. Ilikuwa ngumu maliberali kumkataa mwenyekiti wao na kumbakiza dr. Slaa kwani wangevunja miiko ya itikadi yao. Ukitaka kuthibitisha hili jiulize swali; hivi kwa nini heshima ya lowasa chadema ni kubwa kuliko lisu, msigwa, mnyika,mbowe, n,k?. Utaratibu gani ulitumika kumpa nafasi ya juu katika chama?. Ni heshima kwa kuwa ni mwenyekiti wao maliberali na mbowe anajua.

Hivyo hivyo ujio wa mafisadi yanayotimka ccm kutokana na kiminyo wanachokipata kutoka kwa *rais. Magufuli na uongozi wa chama ambao umekusudia kuleta mabadiliko makubwa ndani ya chama na kuisuka ccm mpya, waingiapo chadema wataleta athari kubwa kwa wanachama hasa wale walioingia chadema wakiamini chama hicho ni cha kiharakati na kutetea wananchi. Kila fisadi ana wafuasi wake na hii itapelekea position & power struggle katika chama hicho. Na mara zote itikadi ya uliberali inaangalia pesa kwanza hivyo mwanye nguvu ya pesa ndio atapewa kipaombele na kupewa nafasi.

Vijana wafanye nini?
Kutokana na vijana wengi kuwa na ndoto za kuwa viongozi wa nchi ninachoweza kuwaambia ni kwamba ujio wa mafisadi chadema ni ishara mbaya na wanatakiwa kujiandaa kukiacha chama hicho kwani wenye chama chao wanakuja ndio hao mafisadi wenye imani na itikadi ya uliberali. Ndoto zenu zinayeyuka ghafla kwa kuendelea kukaa chadema kwani wanachaofanya ni kuwatumia kama walivyomtumia dr. Slaa wakishafanikisha malengo yao wanawatosa. Kama waliweza kumtosa dr. Slaa je wewe una nguvu gani kama kijana ya kuwafanya wasikutose wakishafanikiwa?

Je vijana waende wapi?
Chama pekee chenye fursa nyingi ni ccm. Hii ni kutokana na kushika dola kwa muda mrefu hivyo kuwa kwenye nafasi kubwa ya kuwafundisha vijana uongozi na kutoa nafasi za uongozi kwa vijana ndani ya chama na serikali (serikali ya muungano na mapinduzi zanzibar).

Wakati upi unafaa kijana kujiunga ccm?
Wakati ni sasa kwani siku zote fursa ni kuzikimbilia. Wote wanaofanya uamuzi mapema wa kukimbilia fursa hufanikiwa. Hivyo vijana watakaoliona hili na kuamua kujiunga na ccm sasa wala si kesho watakuwa katika nafasi nzuri ya kujifunza uongozi na itikadi na baada ya kuiva kupangiwa majukumu.

Kijana stuka ccm ndio dili.
Tanzania kwanza. uzalendo wa kweli

Chikawe jr.
 
The Great Emanuel

The Great Emanuel

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2015
Messages
1,800
Likes
2,369
Points
280
The Great Emanuel

The Great Emanuel

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2015
1,800 2,369 280
Umeandika ukiwa na akili sawa sawa au tayari ushapata vitu vinavyopatikana viti virefu?
 
popoma

popoma

JF-Expert Member
Joined
May 5, 2017
Messages
2,420
Likes
3,318
Points
280
popoma

popoma

JF-Expert Member
Joined May 5, 2017
2,420 3,318 280
Mahakama ya mafisadi ipo hamuwapeleki mahakamani sasa huo ufisadi ni ufisadi gani???Wakiwa CCM wapo safi wakiwa CDM ni mafisadi CCM aliyewaroga kawaharibu ufahamu wenu na vizazi vyenu
 
za chembe

za chembe

JF-Expert Member
Joined
Jul 22, 2017
Messages
1,068
Likes
4,075
Points
280
za chembe

za chembe

JF-Expert Member
Joined Jul 22, 2017
1,068 4,075 280
Njaa mbaya
 
maforce

maforce

JF-Expert Member
Joined
Mar 18, 2017
Messages
313
Likes
240
Points
60
maforce

maforce

JF-Expert Member
Joined Mar 18, 2017
313 240 60
daa mbavu zangu jamani... kweli umepigilia penyewe hapo
 
Mushi92

Mushi92

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2013
Messages
3,599
Likes
2,159
Points
280
Age
28
Mushi92

Mushi92

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2013
3,599 2,159 280
Tangu mfungue mahakama hewa....mmeshtak mafisadi wangapi? Jitambue
 
McDonaldJr

McDonaldJr

JF-Expert Member
Joined
Sep 25, 2013
Messages
6,376
Likes
6,254
Points
280
McDonaldJr

McDonaldJr

JF-Expert Member
Joined Sep 25, 2013
6,376 6,254 280
Ivi hawa MAFISADI wametokea wapi na uko walikotokea wamewahi kufanywa nini...?
Ni bora kushirikiana na JAMBAZI mmoja ili awaonyeshe MAJAMBAZI wenzake.
 
LIMBOMAMBOMA

LIMBOMAMBOMA

JF-Expert Member
Joined
Oct 3, 2017
Messages
2,708
Likes
2,418
Points
280
LIMBOMAMBOMA

LIMBOMAMBOMA

JF-Expert Member
Joined Oct 3, 2017
2,708 2,418 280
kwa jpm mafisadi ni upinzani. chenge anadunda tu....
 
A

AGOLA

JF-Expert Member
Joined
Jul 11, 2015
Messages
1,297
Likes
1,686
Points
280
A

AGOLA

JF-Expert Member
Joined Jul 11, 2015
1,297 1,686 280
Huyu kama sio Bashite atakua ni Polepole au Jeri muro,,!
Akili za ki ccm ni atari sana kwa maisha ya Binadamu wa kaida.
Mmzoea kuchezea Akili za watanzania,kipindi hiki tumeamka atukubali kucheza ngoma ya watu watatu au wawili Swain kabisa.
 
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2007
Messages
80,475
Likes
117,380
Points
280
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2007
80,475 117,380 280
Jizi lingine hili hapa mbona bado mmelikumbatia!? Chenge, Tibaijuka, Ngeleja na Wabunge wapokea rushwa ya milioni 10 kila mmoja tarehe 25/10/2016 hawa nao lini mnawafukuza kwenye chama chenu kisafi cha wahuni, mafisadi na wauaji!?

Prof. Assad amlipua Magufuli kwa ufisadi uuzaji wa nyumba za Serikali

*Na Juma George*

Kwa kipindi kirefu CHADEMA wamekuwa wakiwadanganya watanzania kuwa wao ni CHAMA cha KUTETEA WANYONGE NCHINI, na kwamba wamejikita hasa kutetea HAKI na UTU wa MTANZANIA kupitia harakati za kisiasa. Huu ndio ulikuwa ushawishi wao mkubwa kwa Vijana ambao walikuwa wanaonyesha harakati Mavyuoni miaka ya 2008-2015. Kwa USHAWISHI huu ndio wakawapata vijana kama wakina ZITTO, MNYIKA, KATAMBI, ADRIS, MDEE, n.k. Vijana hawa walishawishiwa na HOJA hiyo pamoja na Ahadi ndogondogo za Uongozi katika Chama.

Muda unavyozidi kwenda Chama hiki kimeendelea Kujivua ngozi yake hiyo ya NJE na kuonyesha waziwazi hiki ni Chama Chenye *MASLAHI BINAFSI (MASLAHI YA WAANZILISHI)?.* Toka kipindi cha uchaguzi wa mwaka 2015, Chadema imeonekana kubadilika sana "MUONEKANO WAKE WA NJE" na kuwashangaza watanzania wengi; baada ya kuamua kuachana na siasa za kuwapigania wananchi (Kwa Muonekano wa Nje ) na kujikita na Siasa za Kutaka Kushika Dola(Muonekano wa Nje wa sasa).

Katika Muonekano wa Kuwapigania wananchi ( Muonekano wa Awali- sasa wanaita ZILIPENDWA), CHADEMA ilitoa fursa pana kwa vijana na wanaharakati kugombea nafasi za uongozi ndani na nje ya Chama na kubakiza NAFASI MOJA tu NYETI ya MWENYEKITI TAIFA ambayo hii huwezi kupata kama SIO MMOJA WAO NA UWE MCHAGA AU MPARE.

Vijana wengi walivutiwa na muonekano huo (ambao sasa wanaita ZILIPENDWA) na kujiunga na Chama hicho kwa matumaini ya kuwa viongozi wa kiharakati. Katika kipindi hicho chote CHADEMA hawakuweka wazi ITIKADI YA CHAMA hicho (Yaani wanaamini katika nini?) na kutanguliza mbele muonekano wa kiharakati wa kutetea jamii, Muonekano ambao ulikuwa FAKE kwani ni NJE TU walionekana hivyo lakini NDANI ni Mafisadi watupu *(USHAHIDI NINAO)*.

Mabadiliko ya MUONEKANO wa NJE wa CHADEMA ni sawa na SHETANI aliyejificha KUZIMU kwa Muda Mrefu na sasa kuamua kujionyesha wazi ili walio wake aendelee nao. Katika muonekano huu mpya wa CHADEMA wa kutaka kushika Dola, yapo mambo ya Msingi nataka Muyajue.

*MOJA:* ITIKADI YA CHADEMA kwa asili ni ULIBERALI. Kwa muda mrefu wa kukiimarisha chama Waanzilishi hawakuweka wazi kwa wanachama na wananchi kwa ujumla, kuwa CHAMA hiki itikadi yake ni ipi. Walijitahidi kuficha na kuandikwa katika MIOYO ya waanzilishi pekee itikadi yao, na Kimsingi WAANZILISHI wote wa CHADEMA ni MABEPARI YA KUTUPWA. Katika itikadi hii ya UBEPARI Au ULIBERALI unaruhusiwa KUJILIMBIKIZIA MALI kwa maslahi yako binafsi wewe na Familia yako na ndio chanzo kikubwa cha UHUJUMU UCHUMI na UFISADI NCHINI.

*PILI:* MAFISADI WOTE NI MABEPARI AU MALIBERALI. Kutokana na Itikadi hii kuruhusu watu wake kujilimbikizia mali bila kuwa na Njia inayoeleweka ya upatikanaji wa mali hiyo, ITIKADI hii imekuwa kichocheo Kikubwa Cha UFISADI na UHUJUMU UCHUMI wa NCHI NYINGI AFRIKA. MAFISADI yote hufurahia ITIKADI hii kwa kuwa inawapa FURSA ya kuendeleza UFISADI kwa njia moja ama nyingine kwa kuwa wako huru.

*JE MALIBELALI WOTE NI NDUGU?*

Ndiyo, Maliberali wote ni ndugu, na ndio maana hata marafiki wa vyama hivi ni lazima wafanane ITIKADI. Ukiangalia kwa UMAKINI utagundua VYAMA marafiki wa CHADEMA Vyote ni vile vyenye ITIKADI YA ULIBERALI Duniani. Toka Kuanzishwa kwake CHADEMA haijawahi kuwa na Chama Rafiki chenye IMANI NA ITIKADI YA KIJAMAA DUNIANI.(Wale mnaopenda kuhoji muulizeni Mwenyekiti wenu kama kuna chama kinachofuata Itikadi ya kijamaa duniani kina urafiki na CHADEMA?). ITIKADI hii ya ULIBERALI asili yake ni nchi kubwa zilizotawala dunia wakati wa UKOLONI na hili lilikuja ili kuendeleza UNYONYAJI wa NCHI Changa kupitia VIBARAKA kwa njia ya SIASA.

*MALIBERALI NCHINI WALITOKEA WAPI?*

Historia ya ITIKADI katika nchi ni ya muda mrefu ingawa miaka 1990s ilipoteza ushawishi kwa Viongozi wengi. Kihistoria Tanzania ilipata Uhuru 1961 na baada ya Uhuru nchi ilipita katika maboresho ya mifumo mbalimbali iliyoachwa na MWINGEREZA ili kuwa na mifumo ambayo itaendana na Utamaduni wa Mtanzania na ndipo ilipofika mwaka 1967 kama nchi kupitia Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kuamua kwa dhati tukiongozwa na Hayati *BABA WA TAIFA Mwl. JULIUS KAMBARAGE NYERERE,* kufuata siasa ya UJAMAA NA KUJITEGEMEA kama itikadi ya Chama na Nchi kwa ujumla.

Ingawa mwitikio wa ITIKADI hii ya ujamaa na Kujitegemea kukubalika na Watanzania wengi wakati huo, wapo watanzania wachache ambao hawakukubaliana na utaratibu huu. Hawa wachache hawakukubaliana na Itikadi hii kwa sababu kuu moja nayo ni kwamba ""Itikadi ya Ujamaa na kujitegemea ilikuwa haitoi FURSA ya watu wachache Kuhodhi Utajiri, Madaraka na vyombo muhimu vya maamuzi. Hivyo walipinga kwa kuwa hawakukubaliana na utaratibu huo unaotoa *HAKI YA UTU na USAWA.*

Kwa kuwa nchi ilikuwa ya CHAMA kimoja msuguano mkubwa ulitokea ndani ya chama cha Mapinduzi (CCM) miaka ya 1979-1984. Msuguano huu ulikuwa mkali kuliko huu wa sasa wa vyama vingi kwa kuwa ulikuwa wa Ki-itikadi zaidi na ilifikia hatua baadhi ya Watanzania ambao *hawakuwa WAZALENDO* walishirikiana na MATAIFA YA MAGHARIBI kuhujumu Uchumi wa nchi ili tukubali ITIKADI YA ULIBERALI. *(Kama mnavyoona sasa watanzania wanavyotusaliti katika vita ya kiuchumi inayoendeshwa na Rais MAGUFULI).*

Baada ya Msuguano huo Mkubwa, na kuanguka kwa URUSI, itikadi ya UJAMAA duniani kote iliyumba na ndipo Tanzania lile kundi la watu wachache waliotaka ULIBERALI kufanikiwa likisaidiwa na kupewa nguvu na mataifa ya Magharibi. Baada ya kufanikiwa ULIBERALI duniani kundi la watu wachache waliokuwa na itikadi hiyo waliunda kitu inaitwa "MTANDAO" kwa ajili ya kuhakikisha Vyeo, Utajiri na madaraka vinamilikiwa na kundi hilo pekee.

Ilipofika miaka ya 1990s, ULIBERALI ulianza kupoteza nguvu kwani ulishindwa kujiweka kama mfumo katika nchi kutokana na baadhi ya WAUMINI kunyimana nafasi ya Kuhodhi mali, madaraka na vyeo na kupelekea mpasuko uliopelekea kuzaliwa kwa vyama vingi unavyovyiona leo. Moja ya chama ambacho kilianzishwa na wanachama wa ULIBERALI baada ya mpasuko mkubwa wa kambi hiyo (MTANDAO) ni CHADEMA *(Mzee Mtei anaju vizuri sana)*

Harakati za kundi hili lililomeguka na kuanzisha Chama Cha Siasa kinachoitwa CHADEMA ziliendelea toka miaka ya 1995, kwa kufanya kazi za kisiasa kama nilivyoainisha kule mwanzo kabisa wa andiko hili. Ni vema sasa baada ya historia fupi ya ULIBERALI ulitokea wapi na kuzaliwa kwa Chadema ni bora tukajikita katika kuangalia hali ya sasa ya kundi hili kubwa la MALIBERALI ambao kwa muda mrefu wabunge kama wakina *MSIGWA, TUNDU LISU, NASARI, MDEE n.k* kuwapigia kelele za *UFISADI* na *KASHFA* mbali mbali nchini kuamua KUKIMBILIA CHADEMA ambako maasimu wao wapo.

*HALI ITAKUWAJE CHADEMA KUFUATIA WIMBI KUBWA LA MAFISADI KUAMIA CHAMA HICHO?*

Kuamia kwa MAFISADI katika chama hiki (CHADEMA) mara zote kumekuwa na athari kubwa. Historia inaonyesha toka UCHAGUZI wa 2015, baada ya LOWASA na WASHIRKA wake kuamia CHADEMA tulishuhudia KATIBU Mkuu DR. SLAA akiagana na Chama hicho na kupumzika siasa kwa muda. Hakuna mwanachadema ambaye hajui ni kwa JINSI gani DR. SLAA amekipigania na kukijenga Chama hicho lakini WENYE CHAMA waliamua kumchukua LOWASA na WENZAKE na kuachana na DR.SLAA. *(Mwanachadema TAFAKARI)*

Hii ilitokea kwa sababu kuu moja, WANACHAMA wengi hawajui kuwa LOWASA ndio mwenyekiti wa wa huo muungano wa MALIBERALI Nchini unaoitwa "MTANDAO"; na kwamba hakuna mwenye uwezo wa kumzuia anapoamua kuungana na jamaa zake ambao walikosana miaka ya 1990s na kuunda Chama cha CHADEMA. Ilikuwa ngumu MALIBERALI kumkataa Mwenyekiti wao na kumbakiza DR. SLAA kwani wangevunja miiko ya ITIKADI YAO. Ukitaka kuthibitisha hili jiulize swali; Hivi kwa nini Heshima ya LOWASA CHADEMA ni KUBWA kuliko LISU, MSIGWA, MNYIKA,MBOWE, n,k?. Utaratibu gani ulitumika kumpa nafasi ya Juu katika chama?. Ni heshima kwa kuwa ni MWENYEKITI WAO MALIBERALI na MBOWE ANAJUA.

Hivyo hivyo ujio wa MAFISADI yanayotimka CCM kutokana na KIMINYO wanachokipata kutoka kwa *RAIS. MAGUFULI na UONGOZI wa CHAMA* ambao umekusudia kuleta mabadiliko makubwa ndani ya CHAMA na KUISUKA CCM MPYA, waingiapo CHADEMA wataleta athari kubwa kwa wanachama hasa wale walioingia CHADEMA wakiamini chama hicho ni cha kiharakati na kutetea wananchi. KILA FISADI ana wafuasi wake na hii itapelekea *POSITION & POWER STRUGGLE* katika chama hicho. Na mara zote ITIKADI ya ULIBERALI inaangalia PESA kwanza hivyo mwanye nguvu ya pesa ndio atapewa kipaombele na kupewa nafasi.

*VIJANA WAFANYE NINI?*
Kutokana na vijana wengi kuwa na ndoto za kuwa viongozi wa nchi ninachoweza kuwaambia ni kwamba UJIO wa MAFISADI CHADEMA ni ishara mbaya na wanatakiwa kujiandaa kukiacha chama hicho kwani wenye chama chao wanakuja ndio hao MAFISADI wenye IMANI na ITIKADI ya ULIBERALI. Ndoto zenu zinayeyuka ghafla kwa kuendelea kukaa CHADEMA kwani wanachaofanya ni kuwatumia kama walivyomtumia DR. SLAA wakishafanikisha malengo yao wanawatosa. Kama waliweza kumtosa DR. SLAA je wewe una nguvu gani kama kijana ya kuwafanya wasikutose wakishafanikiwa?

*JE VIJANA WAENDE WAPI?*
Chama pekee chenye fursa nyingi ni CCM. Hii ni kutokana na kushika dola kwa muda mrefu hivyo kuwa kwenye nafasi kubwa ya kuwafundisha vijana UONGOZI na kutoa nafasi za UONGOZI kwa vijana ndani ya CHAMA na SERIKALI *(Serikali ya Muungano na Mapinduzi Zanzibar).*

WAKATI UPI UNAFAA KIJANA KUJIUNGA CCM?
Wakati ni sasa kwani siku zote fursa ni kuzikimbilia. Wote wanaofanya uamuzi mapema wa kukimbilia fursa hufanikiwa. Hivyo vijana watakaoliona hili na kuamua kujiunga na CCM sasa wala si Kesho watakuwa katika nafasi nzuri ya kujifunza uongozi na ITIKADI na baada ya kuiva kupangiwa majukumu.

KIJANA STUKA CCM Ndio DILI.

TANZANIA KWANZA........................
...............UZALENDO WA KWELI

Chikawe Jr.
 
jmushi1

jmushi1

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2007
Messages
19,062
Likes
4,871
Points
280
jmushi1

jmushi1

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2007
19,062 4,871 280
*Na Juma George*

Kwa kipindi kirefu CHADEMA wamekuwa wakiwadanganya watanzania kuwa wao ni CHAMA cha KUTETEA WANYONGE NCHINI, na kwamba wamejikita hasa kutetea HAKI na UTU wa MTANZANIA kupitia harakati za kisiasa. Huu ndio ulikuwa ushawishi wao mkubwa kwa Vijana ambao walikuwa wanaonyesha harakati Mavyuoni miaka ya 2008-2015. Kwa USHAWISHI huu ndio wakawapata vijana kama wakina ZITTO, MNYIKA, KATAMBI, ADRIS, MDEE, n.k. Vijana hawa walishawishiwa na HOJA hiyo pamoja na Ahadi ndogondogo za Uongozi katika Chama.

Muda unavyozidi kwenda Chama hiki kimeendelea Kujivua ngozi yake hiyo ya NJE na kuonyesha waziwazi hiki ni Chama Chenye *MASLAHI BINAFSI (MASLAHI YA WAANZILISHI)?.* Toka kipindi cha uchaguzi wa mwaka 2015, Chadema imeonekana kubadilika sana "MUONEKANO WAKE WA NJE" na kuwashangaza watanzania wengi; baada ya kuamua kuachana na siasa za kuwapigania wananchi (Kwa Muonekano wa Nje ) na kujikita na Siasa za Kutaka Kushika Dola(Muonekano wa Nje wa sasa).

Katika Muonekano wa Kuwapigania wananchi ( Muonekano wa Awali- sasa wanaita ZILIPENDWA), CHADEMA ilitoa fursa pana kwa vijana na wanaharakati kugombea nafasi za uongozi ndani na nje ya Chama na kubakiza NAFASI MOJA tu NYETI ya MWENYEKITI TAIFA ambayo hii huwezi kupata kama SIO MMOJA WAO NA UWE MCHAGA AU MPARE.

Vijana wengi walivutiwa na muonekano huo (ambao sasa wanaita ZILIPENDWA) na kujiunga na Chama hicho kwa matumaini ya kuwa viongozi wa kiharakati. Katika kipindi hicho chote CHADEMA hawakuweka wazi ITIKADI YA CHAMA hicho (Yaani wanaamini katika nini?) na kutanguliza mbele muonekano wa kiharakati wa kutetea jamii, Muonekano ambao ulikuwa FAKE kwani ni NJE TU walionekana hivyo lakini NDANI ni Mafisadi watupu *(USHAHIDI NINAO)*.

Mabadiliko ya MUONEKANO wa NJE wa CHADEMA ni sawa na SHETANI aliyejificha KUZIMU kwa Muda Mrefu na sasa kuamua kujionyesha wazi ili walio wake aendelee nao. Katika muonekano huu mpya wa CHADEMA wa kutaka kushika Dola, yapo mambo ya Msingi nataka Muyajue.

*MOJA:* ITIKADI YA CHADEMA kwa asili ni ULIBERALI. Kwa muda mrefu wa kukiimarisha chama Waanzilishi hawakuweka wazi kwa wanachama na wananchi kwa ujumla, kuwa CHAMA hiki itikadi yake ni ipi. Walijitahidi kuficha na kuandikwa katika MIOYO ya waanzilishi pekee itikadi yao, na Kimsingi WAANZILISHI wote wa CHADEMA ni MABEPARI YA KUTUPWA. Katika itikadi hii ya UBEPARI Au ULIBERALI unaruhusiwa KUJILIMBIKIZIA MALI kwa maslahi yako binafsi wewe na Familia yako na ndio chanzo kikubwa cha UHUJUMU UCHUMI na UFISADI NCHINI.

*PILI:* MAFISADI WOTE NI MABEPARI AU MALIBERALI. Kutokana na Itikadi hii kuruhusu watu wake kujilimbikizia mali bila kuwa na Njia inayoeleweka ya upatikanaji wa mali hiyo, ITIKADI hii imekuwa kichocheo Kikubwa Cha UFISADI na UHUJUMU UCHUMI wa NCHI NYINGI AFRIKA. MAFISADI yote hufurahia ITIKADI hii kwa kuwa inawapa FURSA ya kuendeleza UFISADI kwa njia moja ama nyingine kwa kuwa wako huru.

*JE MALIBELALI WOTE NI NDUGU?*

Ndiyo, Maliberali wote ni ndugu, na ndio maana hata marafiki wa vyama hivi ni lazima wafanane ITIKADI. Ukiangalia kwa UMAKINI utagundua VYAMA marafiki wa CHADEMA Vyote ni vile vyenye ITIKADI YA ULIBERALI Duniani. Toka Kuanzishwa kwake CHADEMA haijawahi kuwa na Chama Rafiki chenye IMANI NA ITIKADI YA KIJAMAA DUNIANI.(Wale mnaopenda kuhoji muulizeni Mwenyekiti wenu kama kuna chama kinachofuata Itikadi ya kijamaa duniani kina urafiki na CHADEMA?). ITIKADI hii ya ULIBERALI asili yake ni nchi kubwa zilizotawala dunia wakati wa UKOLONI na hili lilikuja ili kuendeleza UNYONYAJI wa NCHI Changa kupitia VIBARAKA kwa njia ya SIASA.

*MALIBERALI NCHINI WALITOKEA WAPI?*

Historia ya ITIKADI katika nchi ni ya muda mrefu ingawa miaka 1990s ilipoteza ushawishi kwa Viongozi wengi. Kihistoria Tanzania ilipata Uhuru 1961 na baada ya Uhuru nchi ilipita katika maboresho ya mifumo mbalimbali iliyoachwa na MWINGEREZA ili kuwa na mifumo ambayo itaendana na Utamaduni wa Mtanzania na ndipo ilipofika mwaka 1967 kama nchi kupitia Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kuamua kwa dhati tukiongozwa na Hayati *BABA WA TAIFA Mwl. JULIUS KAMBARAGE NYERERE,* kufuata siasa ya UJAMAA NA KUJITEGEMEA kama itikadi ya Chama na Nchi kwa ujumla.

Ingawa mwitikio wa ITIKADI hii ya ujamaa na Kujitegemea kukubalika na Watanzania wengi wakati huo, wapo watanzania wachache ambao hawakukubaliana na utaratibu huu. Hawa wachache hawakukubaliana na Itikadi hii kwa sababu kuu moja nayo ni kwamba ""Itikadi ya Ujamaa na kujitegemea ilikuwa haitoi FURSA ya watu wachache Kuhodhi Utajiri, Madaraka na vyombo muhimu vya maamuzi. Hivyo walipinga kwa kuwa hawakukubaliana na utaratibu huo unaotoa *HAKI YA UTU na USAWA.*

Kwa kuwa nchi ilikuwa ya CHAMA kimoja msuguano mkubwa ulitokea ndani ya chama cha Mapinduzi (CCM) miaka ya 1979-1984. Msuguano huu ulikuwa mkali kuliko huu wa sasa wa vyama vingi kwa kuwa ulikuwa wa Ki-itikadi zaidi na ilifikia hatua baadhi ya Watanzania ambao *hawakuwa WAZALENDO* walishirikiana na MATAIFA YA MAGHARIBI kuhujumu Uchumi wa nchi ili tukubali ITIKADI YA ULIBERALI. *(Kama mnavyoona sasa watanzania wanavyotusaliti katika vita ya kiuchumi inayoendeshwa na Rais MAGUFULI).*

Baada ya Msuguano huo Mkubwa, na kuanguka kwa URUSI, itikadi ya UJAMAA duniani kote iliyumba na ndipo Tanzania lile kundi la watu wachache waliotaka ULIBERALI kufanikiwa likisaidiwa na kupewa nguvu na mataifa ya Magharibi. Baada ya kufanikiwa ULIBERALI duniani kundi la watu wachache waliokuwa na itikadi hiyo waliunda kitu inaitwa "MTANDAO" kwa ajili ya kuhakikisha Vyeo, Utajiri na madaraka vinamilikiwa na kundi hilo pekee.

Ilipofika miaka ya 1990s, ULIBERALI ulianza kupoteza nguvu kwani ulishindwa kujiweka kama mfumo katika nchi kutokana na baadhi ya WAUMINI kunyimana nafasi ya Kuhodhi mali, madaraka na vyeo na kupelekea mpasuko uliopelekea kuzaliwa kwa vyama vingi unavyovyiona leo. Moja ya chama ambacho kilianzishwa na wanachama wa ULIBERALI baada ya mpasuko mkubwa wa kambi hiyo (MTANDAO) ni CHADEMA *(Mzee Mtei anaju vizuri sana)*

Harakati za kundi hili lililomeguka na kuanzisha Chama Cha Siasa kinachoitwa CHADEMA ziliendelea toka miaka ya 1995, kwa kufanya kazi za kisiasa kama nilivyoainisha kule mwanzo kabisa wa andiko hili. Ni vema sasa baada ya historia fupi ya ULIBERALI ulitokea wapi na kuzaliwa kwa Chadema ni bora tukajikita katika kuangalia hali ya sasa ya kundi hili kubwa la MALIBERALI ambao kwa muda mrefu wabunge kama wakina *MSIGWA, TUNDU LISU, NASARI, MDEE n.k* kuwapigia kelele za *UFISADI* na *KASHFA* mbali mbali nchini kuamua KUKIMBILIA CHADEMA ambako maasimu wao wapo.

*HALI ITAKUWAJE CHADEMA KUFUATIA WIMBI KUBWA LA MAFISADI KUAMIA CHAMA HICHO?*

Kuamia kwa MAFISADI katika chama hiki (CHADEMA) mara zote kumekuwa na athari kubwa. Historia inaonyesha toka UCHAGUZI wa 2015, baada ya LOWASA na WASHIRKA wake kuamia CHADEMA tulishuhudia KATIBU Mkuu DR. SLAA akiagana na Chama hicho na kupumzika siasa kwa muda. Hakuna mwanachadema ambaye hajui ni kwa JINSI gani DR. SLAA amekipigania na kukijenga Chama hicho lakini WENYE CHAMA waliamua kumchukua LOWASA na WENZAKE na kuachana na DR.SLAA. *(Mwanachadema TAFAKARI)*

Hii ilitokea kwa sababu kuu moja, WANACHAMA wengi hawajui kuwa LOWASA ndio mwenyekiti wa wa huo muungano wa MALIBERALI Nchini unaoitwa "MTANDAO"; na kwamba hakuna mwenye uwezo wa kumzuia anapoamua kuungana na jamaa zake ambao walikosana miaka ya 1990s na kuunda Chama cha CHADEMA. Ilikuwa ngumu MALIBERALI kumkataa Mwenyekiti wao na kumbakiza DR. SLAA kwani wangevunja miiko ya ITIKADI YAO. Ukitaka kuthibitisha hili jiulize swali; Hivi kwa nini Heshima ya LOWASA CHADEMA ni KUBWA kuliko LISU, MSIGWA, MNYIKA,MBOWE, n,k?. Utaratibu gani ulitumika kumpa nafasi ya Juu katika chama?. Ni heshima kwa kuwa ni MWENYEKITI WAO MALIBERALI na MBOWE ANAJUA.

Hivyo hivyo ujio wa MAFISADI yanayotimka CCM kutokana na KIMINYO wanachokipata kutoka kwa *RAIS. MAGUFULI na UONGOZI wa CHAMA* ambao umekusudia kuleta mabadiliko makubwa ndani ya CHAMA na KUISUKA CCM MPYA, waingiapo CHADEMA wataleta athari kubwa kwa wanachama hasa wale walioingia CHADEMA wakiamini chama hicho ni cha kiharakati na kutetea wananchi. KILA FISADI ana wafuasi wake na hii itapelekea *POSITION & POWER STRUGGLE* katika chama hicho. Na mara zote ITIKADI ya ULIBERALI inaangalia PESA kwanza hivyo mwanye nguvu ya pesa ndio atapewa kipaombele na kupewa nafasi.

*VIJANA WAFANYE NINI?*
Kutokana na vijana wengi kuwa na ndoto za kuwa viongozi wa nchi ninachoweza kuwaambia ni kwamba UJIO wa MAFISADI CHADEMA ni ishara mbaya na wanatakiwa kujiandaa kukiacha chama hicho kwani wenye chama chao wanakuja ndio hao MAFISADI wenye IMANI na ITIKADI ya ULIBERALI. Ndoto zenu zinayeyuka ghafla kwa kuendelea kukaa CHADEMA kwani wanachaofanya ni kuwatumia kama walivyomtumia DR. SLAA wakishafanikisha malengo yao wanawatosa. Kama waliweza kumtosa DR. SLAA je wewe una nguvu gani kama kijana ya kuwafanya wasikutose wakishafanikiwa?

*JE VIJANA WAENDE WAPI?*
Chama pekee chenye fursa nyingi ni CCM. Hii ni kutokana na kushika dola kwa muda mrefu hivyo kuwa kwenye nafasi kubwa ya kuwafundisha vijana UONGOZI na kutoa nafasi za UONGOZI kwa vijana ndani ya CHAMA na SERIKALI *(Serikali ya Muungano na Mapinduzi Zanzibar).*

WAKATI UPI UNAFAA KIJANA KUJIUNGA CCM?
Wakati ni sasa kwani siku zote fursa ni kuzikimbilia. Wote wanaofanya uamuzi mapema wa kukimbilia fursa hufanikiwa. Hivyo vijana watakaoliona hili na kuamua kujiunga na CCM sasa wala si Kesho watakuwa katika nafasi nzuri ya kujifunza uongozi na ITIKADI na baada ya kuiva kupangiwa majukumu.

KIJANA STUKA CCM Ndio DILI.

TANZANIA KWANZA........................
...............UZALENDO WA KWELI

Chikawe Jr.
Aliyekuroga keshadanja!
 
THOMASS SANKARA

THOMASS SANKARA

JF-Expert Member
Joined
Nov 13, 2014
Messages
917
Likes
1,493
Points
180
THOMASS SANKARA

THOMASS SANKARA

JF-Expert Member
Joined Nov 13, 2014
917 1,493 180
Mkuu umesahau kuweka na namba ya simu
 
Bigirita

Bigirita

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2007
Messages
15,216
Likes
1,916
Points
280
Bigirita

Bigirita

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2007
15,216 1,916 280
Hizi hafithi sijui mnafaidika vipi....afadhali shogongo wath wananunua tamthilia zake.
 
L

LENDEYSON

JF-Expert Member
Joined
Sep 27, 2013
Messages
2,701
Likes
1,847
Points
280
L

LENDEYSON

JF-Expert Member
Joined Sep 27, 2013
2,701 1,847 280
Nimkumbushe tuu Mwandishi! Waliberali ni watu Wabinafsi Sana! Wako teyari kujilimbikizia kila lililo zuri hata kama lilipaswa kwenda kwa wengine! Leo Kuna Mliberali kaamua kujenga Airport kijijini kwake! Hii ni baada ya kufanikiwa kuwawekea Punda wa kijijini kwake Traffic light huko kijijini!
Katika Ubinafsi huo, hata Chama Tawala nacho kinaangukia katika Ubepari! Wakaamua kunyang'anya Mali za Serikali na kuzifanya za Chama! Na humo ndani ya Chama bado Kuna Waliberali waliamua kuzifanya Mali za Chama kuwa za Familia! Hawa ndio Maliberali halisi!
Na kama ulivyoonesha hapo juu, Waliberali wanalindana Sana! We ona wazee wa awamu ya tatu na ya nne walivyohakikishiwa kulindwa na Makaburi yao kutofukuliwa! Angalia kina Kalemani pamoja na kuliingiza Taifa hili kwenye Hasara, bado wanapeta, kina Chenge, Ngeleja, Tibaijuka et al bado wanalindwa hadi pale watakapohama chamani!

Waliberali pia ni WEZI Sana! Ukitaka kujua, we linganisha Bei ya kile Kivuko kilichogeuzwa Mzinga wa Kijeshi na Bei ya Boat la Kisasa la Azam, tena jipya na lenye uwezo Mkubwa zaidi! Huyo alienunua ndiye Mliberali halisi!
Ule msemo kwenye Injili Juu ya MBWA Mwitu waliovaa ngozi ya Kondoo ni kwa ajili yenu ccm! Msijifiche kwenye Koti la Ujamaa huku mkiishi na kutenda Kibepari!
 
radika

radika

JF-Expert Member
Joined
Jul 15, 2014
Messages
15,992
Likes
22,736
Points
280
Age
36
radika

radika

JF-Expert Member
Joined Jul 15, 2014
15,992 22,736 280
ukiambiwa unaakili kama za mwanachama wa ccm jinyonge tu ina maana mafisadi nyumbani kwao ni ccm.
 
S

singojr

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2014
Messages
3,905
Likes
4,055
Points
280
S

singojr

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2014
3,905 4,055 280
Huko wanakotoka vijana mliokuwa nao hao mafisadi mmlichukua hatua gani?
 
knowledge finder

knowledge finder

Member
Joined
Sep 18, 2016
Messages
94
Likes
45
Points
25
Age
23
knowledge finder

knowledge finder

Member
Joined Sep 18, 2016
94 45 25
Usiwe unakurupuka,
Mafisadi wanaopokelewa CDM wametoka kichaka gani?
 
issenye

issenye

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2011
Messages
1,726
Likes
1,763
Points
280
Age
36
issenye

issenye

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2011
1,726 1,763 280
umesahau kuweka namba ya simu (kuna nafasi ya udc)
 
msnajo

msnajo

JF-Expert Member
Joined
Jan 20, 2011
Messages
2,897
Likes
663
Points
280
msnajo

msnajo

JF-Expert Member
Joined Jan 20, 2011
2,897 663 280
*Na Juma George*

Kwa kipindi kirefu CHADEMA wamekuwa wakiwadanganya watanzania kuwa wao ni CHAMA cha KUTETEA WANYONGE NCHINI, na kwamba wamejikita hasa kutetea HAKI na UTU wa MTANZANIA kupitia harakati za kisiasa. Huu ndio ulikuwa ushawishi wao mkubwa kwa Vijana ambao walikuwa wanaonyesha harakati Mavyuoni miaka ya 2008-2015. Kwa USHAWISHI huu ndio wakawapata vijana kama wakina ZITTO, MNYIKA, KATAMBI, ADRIS, MDEE, n.k. Vijana hawa walishawishiwa na HOJA hiyo pamoja na Ahadi ndogondogo za Uongozi katika Chama.

Muda unavyozidi kwenda Chama hiki kimeendelea Kujivua ngozi yake hiyo ya NJE na kuonyesha waziwazi hiki ni Chama Chenye *MASLAHI BINAFSI (MASLAHI YA WAANZILISHI)?.* Toka kipindi cha uchaguzi wa mwaka 2015, Chadema imeonekana kubadilika sana "MUONEKANO WAKE WA NJE" na kuwashangaza watanzania wengi; baada ya kuamua kuachana na siasa za kuwapigania wananchi (Kwa Muonekano wa Nje ) na kujikita na Siasa za Kutaka Kushika Dola(Muonekano wa Nje wa sasa).

Katika Muonekano wa Kuwapigania wananchi ( Muonekano wa Awali- sasa wanaita ZILIPENDWA), CHADEMA ilitoa fursa pana kwa vijana na wanaharakati kugombea nafasi za uongozi ndani na nje ya Chama na kubakiza NAFASI MOJA tu NYETI ya MWENYEKITI TAIFA ambayo hii huwezi kupata kama SIO MMOJA WAO NA UWE MCHAGA AU MPARE.

Vijana wengi walivutiwa na muonekano huo (ambao sasa wanaita ZILIPENDWA) na kujiunga na Chama hicho kwa matumaini ya kuwa viongozi wa kiharakati. Katika kipindi hicho chote CHADEMA hawakuweka wazi ITIKADI YA CHAMA hicho (Yaani wanaamini katika nini?) na kutanguliza mbele muonekano wa kiharakati wa kutetea jamii, Muonekano ambao ulikuwa FAKE kwani ni NJE TU walionekana hivyo lakini NDANI ni Mafisadi watupu *(USHAHIDI NINAO)*.

Mabadiliko ya MUONEKANO wa NJE wa CHADEMA ni sawa na SHETANI aliyejificha KUZIMU kwa Muda Mrefu na sasa kuamua kujionyesha wazi ili walio wake aendelee nao. Katika muonekano huu mpya wa CHADEMA wa kutaka kushika Dola, yapo mambo ya Msingi nataka Muyajue.

*MOJA:* ITIKADI YA CHADEMA kwa asili ni ULIBERALI. Kwa muda mrefu wa kukiimarisha chama Waanzilishi hawakuweka wazi kwa wanachama na wananchi kwa ujumla, kuwa CHAMA hiki itikadi yake ni ipi. Walijitahidi kuficha na kuandikwa katika MIOYO ya waanzilishi pekee itikadi yao, na Kimsingi WAANZILISHI wote wa CHADEMA ni MABEPARI YA KUTUPWA. Katika itikadi hii ya UBEPARI Au ULIBERALI unaruhusiwa KUJILIMBIKIZIA MALI kwa maslahi yako binafsi wewe na Familia yako na ndio chanzo kikubwa cha UHUJUMU UCHUMI na UFISADI NCHINI.

*PILI:* MAFISADI WOTE NI MABEPARI AU MALIBERALI. Kutokana na Itikadi hii kuruhusu watu wake kujilimbikizia mali bila kuwa na Njia inayoeleweka ya upatikanaji wa mali hiyo, ITIKADI hii imekuwa kichocheo Kikubwa Cha UFISADI na UHUJUMU UCHUMI wa NCHI NYINGI AFRIKA. MAFISADI yote hufurahia ITIKADI hii kwa kuwa inawapa FURSA ya kuendeleza UFISADI kwa njia moja ama nyingine kwa kuwa wako huru.

*JE MALIBELALI WOTE NI NDUGU?*

Ndiyo, Maliberali wote ni ndugu, na ndio maana hata marafiki wa vyama hivi ni lazima wafanane ITIKADI. Ukiangalia kwa UMAKINI utagundua VYAMA marafiki wa CHADEMA Vyote ni vile vyenye ITIKADI YA ULIBERALI Duniani. Toka Kuanzishwa kwake CHADEMA haijawahi kuwa na Chama Rafiki chenye IMANI NA ITIKADI YA KIJAMAA DUNIANI.(Wale mnaopenda kuhoji muulizeni Mwenyekiti wenu kama kuna chama kinachofuata Itikadi ya kijamaa duniani kina urafiki na CHADEMA?). ITIKADI hii ya ULIBERALI asili yake ni nchi kubwa zilizotawala dunia wakati wa UKOLONI na hili lilikuja ili kuendeleza UNYONYAJI wa NCHI Changa kupitia VIBARAKA kwa njia ya SIASA.

*MALIBERALI NCHINI WALITOKEA WAPI?*

Historia ya ITIKADI katika nchi ni ya muda mrefu ingawa miaka 1990s ilipoteza ushawishi kwa Viongozi wengi. Kihistoria Tanzania ilipata Uhuru 1961 na baada ya Uhuru nchi ilipita katika maboresho ya mifumo mbalimbali iliyoachwa na MWINGEREZA ili kuwa na mifumo ambayo itaendana na Utamaduni wa Mtanzania na ndipo ilipofika mwaka 1967 kama nchi kupitia Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kuamua kwa dhati tukiongozwa na Hayati *BABA WA TAIFA Mwl. JULIUS KAMBARAGE NYERERE,* kufuata siasa ya UJAMAA NA KUJITEGEMEA kama itikadi ya Chama na Nchi kwa ujumla.

Ingawa mwitikio wa ITIKADI hii ya ujamaa na Kujitegemea kukubalika na Watanzania wengi wakati huo, wapo watanzania wachache ambao hawakukubaliana na utaratibu huu. Hawa wachache hawakukubaliana na Itikadi hii kwa sababu kuu moja nayo ni kwamba ""Itikadi ya Ujamaa na kujitegemea ilikuwa haitoi FURSA ya watu wachache Kuhodhi Utajiri, Madaraka na vyombo muhimu vya maamuzi. Hivyo walipinga kwa kuwa hawakukubaliana na utaratibu huo unaotoa *HAKI YA UTU na USAWA.*

Kwa kuwa nchi ilikuwa ya CHAMA kimoja msuguano mkubwa ulitokea ndani ya chama cha Mapinduzi (CCM) miaka ya 1979-1984. Msuguano huu ulikuwa mkali kuliko huu wa sasa wa vyama vingi kwa kuwa ulikuwa wa Ki-itikadi zaidi na ilifikia hatua baadhi ya Watanzania ambao *hawakuwa WAZALENDO* walishirikiana na MATAIFA YA MAGHARIBI kuhujumu Uchumi wa nchi ili tukubali ITIKADI YA ULIBERALI. *(Kama mnavyoona sasa watanzania wanavyotusaliti katika vita ya kiuchumi inayoendeshwa na Rais MAGUFULI).*

Baada ya Msuguano huo Mkubwa, na kuanguka kwa URUSI, itikadi ya UJAMAA duniani kote iliyumba na ndipo Tanzania lile kundi la watu wachache waliotaka ULIBERALI kufanikiwa likisaidiwa na kupewa nguvu na mataifa ya Magharibi. Baada ya kufanikiwa ULIBERALI duniani kundi la watu wachache waliokuwa na itikadi hiyo waliunda kitu inaitwa "MTANDAO" kwa ajili ya kuhakikisha Vyeo, Utajiri na madaraka vinamilikiwa na kundi hilo pekee.

Ilipofika miaka ya 1990s, ULIBERALI ulianza kupoteza nguvu kwani ulishindwa kujiweka kama mfumo katika nchi kutokana na baadhi ya WAUMINI kunyimana nafasi ya Kuhodhi mali, madaraka na vyeo na kupelekea mpasuko uliopelekea kuzaliwa kwa vyama vingi unavyovyiona leo. Moja ya chama ambacho kilianzishwa na wanachama wa ULIBERALI baada ya mpasuko mkubwa wa kambi hiyo (MTANDAO) ni CHADEMA *(Mzee Mtei anaju vizuri sana)*

Harakati za kundi hili lililomeguka na kuanzisha Chama Cha Siasa kinachoitwa CHADEMA ziliendelea toka miaka ya 1995, kwa kufanya kazi za kisiasa kama nilivyoainisha kule mwanzo kabisa wa andiko hili. Ni vema sasa baada ya historia fupi ya ULIBERALI ulitokea wapi na kuzaliwa kwa Chadema ni bora tukajikita katika kuangalia hali ya sasa ya kundi hili kubwa la MALIBERALI ambao kwa muda mrefu wabunge kama wakina *MSIGWA, TUNDU LISU, NASARI, MDEE n.k* kuwapigia kelele za *UFISADI* na *KASHFA* mbali mbali nchini kuamua KUKIMBILIA CHADEMA ambako maasimu wao wapo.

*HALI ITAKUWAJE CHADEMA KUFUATIA WIMBI KUBWA LA MAFISADI KUAMIA CHAMA HICHO?*

Kuamia kwa MAFISADI katika chama hiki (CHADEMA) mara zote kumekuwa na athari kubwa. Historia inaonyesha toka UCHAGUZI wa 2015, baada ya LOWASA na WASHIRKA wake kuamia CHADEMA tulishuhudia KATIBU Mkuu DR. SLAA akiagana na Chama hicho na kupumzika siasa kwa muda. Hakuna mwanachadema ambaye hajui ni kwa JINSI gani DR. SLAA amekipigania na kukijenga Chama hicho lakini WENYE CHAMA waliamua kumchukua LOWASA na WENZAKE na kuachana na DR.SLAA. *(Mwanachadema TAFAKARI)*

Hii ilitokea kwa sababu kuu moja, WANACHAMA wengi hawajui kuwa LOWASA ndio mwenyekiti wa wa huo muungano wa MALIBERALI Nchini unaoitwa "MTANDAO"; na kwamba hakuna mwenye uwezo wa kumzuia anapoamua kuungana na jamaa zake ambao walikosana miaka ya 1990s na kuunda Chama cha CHADEMA. Ilikuwa ngumu MALIBERALI kumkataa Mwenyekiti wao na kumbakiza DR. SLAA kwani wangevunja miiko ya ITIKADI YAO. Ukitaka kuthibitisha hili jiulize swali; Hivi kwa nini Heshima ya LOWASA CHADEMA ni KUBWA kuliko LISU, MSIGWA, MNYIKA,MBOWE, n,k?. Utaratibu gani ulitumika kumpa nafasi ya Juu katika chama?. Ni heshima kwa kuwa ni MWENYEKITI WAO MALIBERALI na MBOWE ANAJUA.

Hivyo hivyo ujio wa MAFISADI yanayotimka CCM kutokana na KIMINYO wanachokipata kutoka kwa *RAIS. MAGUFULI na UONGOZI wa CHAMA* ambao umekusudia kuleta mabadiliko makubwa ndani ya CHAMA na KUISUKA CCM MPYA, waingiapo CHADEMA wataleta athari kubwa kwa wanachama hasa wale walioingia CHADEMA wakiamini chama hicho ni cha kiharakati na kutetea wananchi. KILA FISADI ana wafuasi wake na hii itapelekea *POSITION & POWER STRUGGLE* katika chama hicho. Na mara zote ITIKADI ya ULIBERALI inaangalia PESA kwanza hivyo mwanye nguvu ya pesa ndio atapewa kipaombele na kupewa nafasi.

*VIJANA WAFANYE NINI?*
Kutokana na vijana wengi kuwa na ndoto za kuwa viongozi wa nchi ninachoweza kuwaambia ni kwamba UJIO wa MAFISADI CHADEMA ni ishara mbaya na wanatakiwa kujiandaa kukiacha chama hicho kwani wenye chama chao wanakuja ndio hao MAFISADI wenye IMANI na ITIKADI ya ULIBERALI. Ndoto zenu zinayeyuka ghafla kwa kuendelea kukaa CHADEMA kwani wanachaofanya ni kuwatumia kama walivyomtumia DR. SLAA wakishafanikisha malengo yao wanawatosa. Kama waliweza kumtosa DR. SLAA je wewe una nguvu gani kama kijana ya kuwafanya wasikutose wakishafanikiwa?

*JE VIJANA WAENDE WAPI?*
Chama pekee chenye fursa nyingi ni CCM. Hii ni kutokana na kushika dola kwa muda mrefu hivyo kuwa kwenye nafasi kubwa ya kuwafundisha vijana UONGOZI na kutoa nafasi za UONGOZI kwa vijana ndani ya CHAMA na SERIKALI *(Serikali ya Muungano na Mapinduzi Zanzibar).*

WAKATI UPI UNAFAA KIJANA KUJIUNGA CCM?
Wakati ni sasa kwani siku zote fursa ni kuzikimbilia. Wote wanaofanya uamuzi mapema wa kukimbilia fursa hufanikiwa. Hivyo vijana watakaoliona hili na kuamua kujiunga na CCM sasa wala si Kesho watakuwa katika nafasi nzuri ya kujifunza uongozi na ITIKADI na baada ya kuiva kupangiwa majukumu.

KIJANA STUKA CCM Ndio DILI.

TANZANIA KWANZA........................
...............UZALENDO WA KWELI

Chikawe Jr.
Utakuta umekaa mahali unajiita "mchambuzi wa siasa"? Mtu akihamia upinzani ndo anakua fisadi? Nyie watu huo upuuzi mnaoukumbatia utawatokea siku moja kupitia kila tundu lililo wazi. Hao mafsadi mnawaacha na wakihama ndo mnapata hoja ya kuwasema. Kwa mtazamo huu, CCM imejaa mafisadi wa kutosha.
 

Forum statistics

Threads 1,237,069
Members 475,401
Posts 29,277,274