Kova: Ole wenu wafuasi wa Gwajima

Kova: Ole wenu wafuasi wa Gwajima

Je ukikuta na mama yako anapigwa utashangilia hivi?Think outside the box.

unazani hiii nchi inaendeshwa kienyeji namna hiyo?????

what if akihojiwa Mbowe aite wanachadema wote wamfate hiyo itakua kituo cha polisi au gulio la katereo????
kama mtu hatii mamlaka zilizopo APIGWE TU MAANA HAMNA NAMNA even the bible say heshimu mamlaka zilizopo
kuna taratibu na sheria zinazoongoza nchi bibie lazima zifuatwe.
 
Acha kupotosha! Pengo sio kiongozi mkuu wa Wakatoliki!

Ungeuliza wapi? Yeye ni kiongozi mkuu wa wakatoliki jimbo la Dar es salaam lenye mamilioni ya waumini mamilioni.Watu wa nje tunamtambua kama kiongozi mkuu kwa maneno na maamuzi yaliyoenda shule kuliko maaskofu wengine ambao sina uhakika kama hata demokrasia wanaelewa maana yake nini.

HEBU TUCHAMBUE MATAMKO MAWILI YALIYOTOLEWA

La kwanza ambalo ni la maaskofu likaungwa mkono na GWAJIMA linasema hivi SOMENI KATIBA WANANCHI HALAFU PIGENI KURA YA HAPANA

La pili la Pengo LINASEMA hivi SOMENI KATIBA WANANCHI HALAFU PIGENI KURA KIDEMOKRASIA KWA KADRI YA DHAMIRI ZENU.

Ukiangalia hayo matamko mawili utaelewa kuwa kiongozi mkuu mwenye mawazo makubwa ya kidemokrasia na yanayoruhusu demokrasia ni Pengo.Pengo anajua kuwa kanisa lina wapiga kura ya ndiyo au hapana ndani ya kanisa na lazima wawe huru kufanya kile wanachokiamini wakati wa kupiga kura.Hilko la maaskofu ni tamko la hovyo na niseme nilishtuka kusoma kuwa maaskofu wasomi waweza toa tamko la hovyo kama lile.Lingekuwa limetamkwa na watu wasioenda shule waporomosha matusi kama akina GWAJIMA ningeelewa.

Kwa kuangalia tamko walilotoa maaskofu nasema bila kumeza maneno Tanzania haina maaskofu ina Askofu mmoja tu mwenye akili ambaye ni Pengo.Wengine ni aibu tupu wanawezaje kaa kweli wakatoa tamko la kiwango cha chini kama lile.

Mimi namchukulia Pengo ndie kiongozi mkuu wa kikatoliki kwa hoja zake zinazoweza pimwa zikashinda kwenye uzani wa ukweli.Uongozi mkuu si jina au ukubwa wa kofia au joho ni pamoja na uwezo wa hoja.Maaskofu wa Tanzania mmetuangusha wengine tuliokuwa tunadhani mna uwezo mkubwa wa kufikiri na kujenga hoja na kutoa matamko.
 
tukiweka pembeni siasa Baba Pengo yupo sahihi kabisa ila watanzania wengi tunafwata mkumbo
 
Nimeamua kuwa JF passive member kutokana na uharo kama huu kuachwa hapa JF.
Hadhi ya Jukwaa inazidi kuporomoka.
Bramo, wakristo Wanafahamika hilo Kemeo La Kova Linatosha Sana Kuwatuliza Utaona Kama Kuna Mkristo AtakaeJitokeza Wote Watabaki Majumbani Mwao!
 
Last edited by a moderator:
Ungeuliza wapi? Yeye ni kiongozi mkuu wa wakatoliki jimbo la Dar es salaam lenye mamilioni ya waumini mamilioni.Watu wa nje tunamtambua kama kiongozi mkuu kwa maneno na maamuzi yaliyoenda shule kuliko maaskofu wengine ambao sina uhakika kama hata demokrasia wanaelewa maana yake nini.

HEBU TUCHAMBUE MATAMKO MAWILI YALIYOTOLEWA

La kwanza ambalo ni la maaskofu likaungwa mkono na GWAJIMA linasema hivi SOMENI KATIBA WANANCHI HALAFU PIGENI KURA YA HAPANA

La pili la Pengo LINASEMA hivi SOMENI KATIBA WANANCHI HALAFU PIGENI KURA KIDEMOKRASIA KWA KADRI YA DHAMIRI ZENU.

Ukiangalia hayo matamko mawili utaelewa kuwa kiongozi mkuu mwenye mawazo makubwa ya kidemokrasia na yanayoruhusu demokrasia ni Pengo.Pengo anajua kuwa kanisa lina wapiga kura ya ndiyo au hapana ndani ya kanisa na lazima wawe huru kufanya kile wanachokiamini wakati wa kupiga kura.Hilko la maaskofu ni tamko la hovyo na niseme nilishtuka kusoma kuwa maaskofu wasomi waweza toa tamko la hovyo kama lile.Lingekuwa limetamkwa na watu wasioenda shule waporomosha matusi kama akina GWAJIMA ningeelewa.

Kwa kuangalia tamko walilotoa maaskofu nasema bila kumeza maneno Tanzania haina maaskofu ina Askofu mmoja tu mwenye akili ambaye ni Pengo.Wengine ni aibu tupu wanawezaje kaa kweli wakatoa tamko la kiwango cha chini kama lile.

Mimi namchukulia Pengo ndie kiongozi mkuu wa kikatoliki kwa hoja zake zinazoweza pimwa zikashinda kwenye uzani wa ukweli.Uongozi mkuu si jina au ukubwa wa kofia au joho ni pamoja na uwezo wa hoja.Maaskofu wa Tanzania mmetuangusha wengine tuliokuwa tunadhani mna uwezo mkubwa wa kufikiri na kujenga hoja na kutoa matamko.

Bahati mbaya nao walishindwa kuhimili na hatimaye kuzuia mihemko vilevile hisia zao binafsi.
 
Matusi aliyotoa ni hatari kwa usalama wa nchi.Aliyemtukana si mtu binafsi kama wewe na mimi NI TAASISI.katukana kiongozi mkuu wa wakatoliki mamilioni.Gwajima anasingizia ana wafuasi elfu 60 pale kawe na uwongo wake!!! Ule uwanja unachukua maximum watu elfu nne tu ukichukua square meter za pale wakiwa tena wamesimama sio wamekaa.Elfu sabini anaosema anao pale ni bla bla na uwongo wake.

Pengo akiamua wakatoliki wote wa Dar wakutane pale Kawe ule uwanja hautatosha hata uwanja wa Taifa hawawezi tosha.Wakiamua ku-react kwa kiongozi wao kutukanwa waweza anzisha vita kwenye kanisa la Gwajima hata kulitia moto na kuleta public unrest.Jamhuri ndio maana imemdaka kwa kutoa matamshi yanayoweza letelea uvunjifu wa amani katika jamii.Pengo wala hana cha kushtaki,Na uzuri Gwajima mwenyewe kakiri kuwa alitamka hayo matusi Pengo AKATAFUTE NINI kwanza hakuwepo hilo eneo wakati Gwajima anavurumisha hiyo mitusi.

Mtu yeyote ambaye hapendi matusi aweza mfungulia kesi Gwajima awe mkristo au sio mkristo aweza mshtaki kwa kuharibu jamii wakiwemo watoto ambao hawajui matusi ni nini kuharibika kwa kuanza kuita watu washenzi,wajinga,wala maharage,wavaa pampers elimu waliyoipata kwa mporomosha mitusi Gwajima kupitia maspika yake

Unfortunately akifika police haulizwi kuhusu "matusi" bali anaulizwa una watoto wangapi, majina yao ni akina nani kama wale madaktari wanapomhoji mgonjwa aliyepigwa sindano ya uzingizi waone kama dawa inafanya kazi kabla ya kuanza operation.
 
Hawana kazi ndio maana wengi wao maskini tajiri pekee aliyepo pale ni Gwajima wengi wao malofa wasio na kazi(misukule)

Do you really know what you are talking about? Is it not a demonic spirit in you making all these allegations? I suppose so.
 
Unfortunately akifika police haulizwi kuhusu "matusi" bali anaulizwa una watoto wangapi, majina yao ni akina nani kama wale madaktari wanapomhoji mgonjwa aliyepigwa sindano ya uzingizi waone kama dawa inafanya kazi kabla ya kuanza operation.

Unapotafuta chanzo kwa nini alitukana hasa kuna mengi.
Mahojiano ni fani.Wanaweza kuuliza ana watoto wangapi sababu pengine Pengo alishawahi mkemea kwa kuzaa ovyo na akina flora mbasha ndio akaamua kumtukana Pengo.Pale hawaanzii tu kwenye tusi wanaweza tafuta kiini hasa kwa nini alitukana na kwa hasira vile.Wanaweza kuwa na inside information nyingine za kilichopo kati ya Pengo na Gwajima ambacho mimi na wewe hatujui ila Gwajima na Polisi na Pengo wanajua sana.

Pia ujue ukifanya ajali mfano umegonga mtu na gari polisi akija kuna kitu atataka kujua wenyewe wanaita KYC (know your customer) Ataanza kukuuliza wewe ni nani,unafanya kazi wapi,nk na gari itaanza kuchekiwa kila kitu kama ina bima,imelipiwa road licence,ina vifaa vya zima moto,ina triangle nk huulizwi SWALI moja.

Hiyo ni fani waachiwe wenye fani zao za mahojiano.Gwajima hajasomea upolisi.Ule unasomewa sawa na fani zingine waachiwe.
 
Do you really know what you are talking about? Is it not a demonic spirit in you making all these allegations? I suppose so.

Gwajima is the one who has demons that teach him to insult other people.GO AND TELL HIM STRAIGHT THAT HE IS FULL OF INSULTING DEMONS.HE NEEDS EXORCIST, JAIL SENTENCE OR BOTH TO REMOVE THOSE DEMONS FROM HIS MOUTH.
 
gwajima agombee ubunge kinondoni.atashinda lazima
 
Ungeuliza wapi? Yeye ni kiongozi mkuu wa wakatoliki jimbo la Dar es salaam lenye mamilioni ya waumini mamilioni.Watu wa nje tunamtambua kama kiongozi mkuu kwa maneno na maamuzi yaliyoenda shule kuliko maaskofu wengine ambao sina uhakika kama hata demokrasia wanaelewa maana yake nini.

HEBU TUCHAMBUE MATAMKO MAWILI YALIYOTOLEWA

La kwanza ambalo ni la maaskofu likaungwa mkono na GWAJIMA linasema hivi SOMENI KATIBA WANANCHI HALAFU PIGENI KURA YA HAPANA

La pili la Pengo LINASEMA hivi SOMENI KATIBA WANANCHI HALAFU PIGENI KURA KIDEMOKRASIA KWA KADRI YA DHAMIRI ZENU.

Ukiangalia hayo matamko mawili utaelewa kuwa kiongozi mkuu mwenye mawazo makubwa ya kidemokrasia na yanayoruhusu demokrasia ni Pengo.Pengo anajua kuwa kanisa lina wapiga kura ya ndiyo au hapana ndani ya kanisa na lazima wawe huru kufanya kile wanachokiamini wakati wa kupiga kura.Hilko la maaskofu ni tamko la hovyo na niseme nilishtuka kusoma kuwa maaskofu wasomi waweza toa tamko la hovyo kama lile.Lingekuwa limetamkwa na watu wasioenda shule waporomosha matusi kama akina GWAJIMA ningeelewa.

Kwa kuangalia tamko walilotoa maaskofu nasema bila kumeza maneno Tanzania haina maaskofu ina Askofu mmoja tu mwenye akili ambaye ni Pengo.Wengine ni aibu tupu wanawezaje kaa kweli wakatoa tamko la kiwango cha chini kama lile.

Mimi namchukulia Pengo ndie kiongozi mkuu wa kikatoliki kwa hoja zake zinazoweza pimwa zikashinda kwenye uzani wa ukweli.Uongozi mkuu si jina au ukubwa wa kofia au joho ni pamoja na uwezo wa hoja.Maaskofu wa Tanzania mmetuangusha wengine tuliokuwa tunadhani mna uwezo mkubwa wa kufikiri na kujenga hoja na kutoa matamko.

Umeongea vizuri sana,ni kweli kabisa Tanzania Askofu wa kweli ni Pengo peke yake,wengine ni wanasiasa
 
tukiweka pembeni siasa Baba Pengo yupo sahihi kabisa ila watanzania wengi tunafwata mkumbo

Pengo alisha sema yeye ana pendelea serikali mbili. Sasa tuna wafahamu watu wengi wanaounga mkono wana tabia gani, wanaunga mkono chama gani, matendo yao yako vipi nk. Kosa la Pengo ni kutoka nje na kukiuka makubaliano ya pamoja ili awaridhishe mabwana zake. Kama anataka kutoa maoni yake binafsi basi avue kofia, vimbo na kola za kichungaji ndo azungumze. Kama kweli ni mawazo binafsi kwanini anasubiri mikutano rasmi ya kichungaji kutoa maamuzi yake?
 
. Kosa la Pengo ni kutoka nje na kukiuka makubaliano ya pamoja ili awaridhishe mabwana zake. Kama anataka kutoa maoni yake binafsi basi avue kofia, vimbo na kola za kichungaji ndo azungumze. Kama kweli ni mawazo binafsi kwanini anasubiri mikutano rasmi ya kichungaji kutoa maamuzi yake?

Kwenye makubaliano YA KURA YA wengi ni swala la wengi wape hata kama ni wajinga.Ukitoka ni ruksa kujipambanua kuwa sikuwemo kwenye kundi la wajinga bali werevu wachache ambao tulizidiwa kura na wajinga wengi.Na kueleza msimamo binafsi.

Ninachoweza sema historia itawahukumu hao maaskofu na tamko lao la hovyo.Hicho walichotamka na alichotamka pengo kitakuwa kwenye rekodi za kudumu za vizazi vya sasa na vijavyo ndani ya historia za makanisa na nje ya kanisa.Na wengi watasoma na kuona viongozi waliopita waliamua nini katika mafunzo yao iwe madarasani au seminari.

Ninachoweza kusema kwa Uhakika TAMKO LA PENGO litaweza kudumu kama tamko lisiloweza rushiwa mawe au kukosolewa na vizazi vingi vijavyo.Hilo la maaskofu litazomewa na vizazi vijavyo kuwa halikuwa la kidemokrasia na liko hovyo.Tamko la viongozi wa dini ni la vizazi vyote vilivyopo na vijavyo vijifunze kwa hilo.Nasikitika tamko la maaskofu ni aibu hata kuliweka kwenye maktaba za kanisa au seminari kuna maaskofu watakuja omba msamaha kwa vizazi vijavyo kwa tamko hilo bovu.

Nashangaa maaskofu waliotoa hilo tamko hawajaomba msamaha kwa waumini hadi sasa kuwa walikosea ilibidi wawaambie wawe huru kupiga kura watakavyo.Sijaona maaskofu wakaidi na wenye kiburi kama hawa waliotoa tamko.

NARUDIA TENA TAMKO WALILOTOA MAASKOFU LIKO HOVYO KWA KIZAZI KILICHOPO NA VIJAVYO LA PENGO LIKO VIZURI
 
Unapotafuta chanzo kwa nini alitukana hasa kuna mengi.
Mahojiano ni fani.Wanaweza kuuliza ana watoto wangapi sababu pengine Pengo alishawahi mkemea kwa kuzaa ovyo na akina flora mbasha ndio akaamua kumtukana Pengo.Pale hawaanzii tu kwenye tusi wanaweza tafuta kiini hasa kwa nini alitukana na kwa hasira vile.Wanaweza kuwa na inside information nyingine za kilichopo kati ya Pengo na Gwajima ambacho mimi na wewe hatujui ila Gwajima na Polisi na Pengo wanajua sana.

Pia ujue ukifanya ajali mfano umegonga mtu na gari polisi akija kuna kitu atataka kujua wenyewe wanaita KYC (know your customer) Ataanza kukuuliza wewe ni nani,unafanya kazi wapi,nk na gari itaanza kuchekiwa kila kitu kama ina bima,imelipiwa road licence,ina vifaa vya zima moto,ina triangle nk huulizwi SWALI moja.

Hiyo ni fani waachiwe wenye fani zao za mahojiano.Gwajima hajasomea upolisi.Ule unasomewa sawa na fani zingine waachiwe.

Very interesting, umeshawahi kufuatilia mahojiano ya CRIME INVESTIGATION, for example. Jaribu kufuatilia you will probably pick a couple of tricks. Hawa jamaa zako toka wameanza kumhoji wanauliza maswali trivials, eti una watoto wangapi...huku wanakuangalia kama dawa inakuingia sawa sawa.
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom