Kongamano vijana wa Mkoa wa vyuo Vikuu TBC1

Kongamano vijana wa Mkoa wa vyuo Vikuu TBC1

eti wanafunz wanacc wa vyuo vikuu tz wanakongamano, yaan ni madudu 2pu
 
Hawajitabui hata kindogo!!! kwa kweli wajiaibisha
 
Huyu Gulani nilikaa naye hostel za mabibo ila alifukuzwa chuo kutokana na tabia mbaya za kujifanya mjuaji na kusoma mambo juujuu... Mimi nilikuwa namuonya kila siku aache tabia za kujifanya anajua sana!! Huo usalama wa taifa siku hizi kuna mazuzu na huyu jamaa ni mfano hasa..Hapo anaongea upuzi sana!! Akili za hovyo anatoa toa vijimaneno juu juu sana!! Niliwahi kumchapa makofi na hakika bado anastahili fimbo!!
 
Vijana wa sikuhizi elimu zao haziwasaidii kabisa maana wanashindwa kuonisha uhalisia na nadharia... Jamaa ananukuu ahadi za Mwana CCM za 1977 wakati huo CCM ilkiwa ni chama cha Kijamaa ... CCM ya sasa ya kichuuzi inayokuwadia Rasilimali za nchi kwa mabeberu bado wanafuata siasa za Ujamaa na Kujitgemea?.... No wonder madafu yako mengi sana nowdays ....
TBC..Televisheni ya Taifa inaonesha kongamano la vijana wa vyuo vikuu wa CCM.

Ni aibu na fedheha kwa chombo cha Umma kutumika kisiasa au kutumiwa na wanasiasa.

Ni chombo cha Umma, inafaa kitumiwe kueneza maslahi ya Umma si maslahi ya Chama tawala. Chama tawala au Chama chochote si umma bali sehemu ya umma.

TBC igeni mfano wa VOA, BBC, Press Tv etc na huo ushabiki, waachieni Radio Uhuru
 
Umoja wa Wanafunzi CCM Vyuo Vikuu umeandaa Kongamano katika Ukumbi wa Mlimani City,Wahudhuliaji ni pamoja na Makamu Mwenyekiti Bara Mzee Mangula,Mwenyekiti wa CCM-Dsm Mzee Madabida,Katibu Uenezi Taifa Nape Nnauye na Mama Tibaijuka.
Moja ya wazungumzaji ni Steve "Nyerere" ambaye yeye amesema kuwa Katiba Mpya pendekezwa itawasaidia wasanii wale milo mitatu,Wapo tayari kuzunguka nchi nzima na viongozi wa CCM ili kuipigia kampeni Rasimu ya pili ya BMK.
 
ukiangalia hao waliokaa lazima ukubali kuwa kuishangilia ccm lazima uwe na akili za MAITI
wamekaa kama wanangoja kuingia jehanamu
 
TBC..Televisheni ya Taifa inaonesha kongamano la vijana wa vyuo vikuu wa CCM.

Ni aibu na fedheha kwa chombo cha Umma kutumika kisiasa au kutumiwa na wanasiasa.

Ni chombo cha Umma, inafaa kitumiwe kueneza maslahi ya Umma si maslahi ya Chama tawala. Chama tawala au Chama chochote si umma bali sehemu ya umma.

TBC igeni mfano wa VOA, BBC, Press Tv etc na huo ushabiki, waachieni Radio Uhuru

Wanapesa wananguvu yadola,hatunapesa hatunadola tunawatu wacha wafanye wafanyayo.
 
Hivi ni nani alikuwa anakwamisha kutotungwa katiba miaka yote hiyo? mbona leo wanaonyesha kama watu waliokuwa wanazuia katiba sio wao? hayo yote si yalifanywa na CCM?
 
Umoja wa Wanafunzi CCM Vyuo Vikuu umeandaa Kongamano katika Ukumbi wa Mlimani City,Wahudhuliaji ni pamoja na Makamu Mwenyekiti Bara Mzee Mangula,Mwenyekiti wa CCM-Dsm Mzee Madabida,Katibu Uenezi Taifa Nape Nnauye na Mama Tibaijuka.
Moja ya wazungumzaji ni Steve "Nyerere" ambaye yeye amesema kuwa Katiba Mpya pendekezwa itawasaidia wasanii wale milo mitatu,Wapo tayari kuzunguka nchi nzima na viongozi wa CCM ili kuipigia kampeni Rasimu ya pili ya BMK.

Umeona akili za hawa wajinga!! Yeye anataka tumsaidie ale milo mitatu huku sisi tukibaki na maumivu haya:
1) Katiba inaacha sintofahamu kubwa sana ya kisiasa jambo ambalo ni hatari kwa nchi!
2) Katiba imetupilia mbali maadili ya viongozi
3) Muundobwa serikali kikatiba ni wa hovyohovyo
4) Katiba imetaja tu umiliki bila kupewa meno kisheria!!

Mimi nimwambie huyu mjinga Steve Nyerere na wajinga wengine kwamba sehemu wanazozipigia chapuo kuwa zimewapa kipaumbele hazijatoa meno kisheria! Sijui wanashabikia nini! Au ndo kusaka tonge?
 
Nakubali sasa, wasomi wa siku hizi ni waongo sana! Prof Anna Tibaijuka ni mwongo sana!
 
Ninajaribu kuangalia kama nitaona ubunifu na mawazo huru toka kwa vijana wa ccm. Kwa bahati mbaya ninachokiona ni ile tabia ya tokea kwa Nyerere kuwalisha watu kauli mbiu bila kujenga hoja za ushawishi. Nimemsikiliza huyu katibu nadhani wa vijana toka moshi akisoma tu hasara za serekali3 kama zilivyoainishwa na tume ma kisha akasoma faida za serekali 2 tu kama zilivyoainishwa na tume. Najiuliza kama sio maigizo mbona hakusoma hasara za serekali 2 na faida za serekali 3!?

Labda sio lazima asome nipendavyo mimi, lakini kipindi nadhani kinaongozwa na wasomi na taswira ya taifa letu kwa wasomi. Hivi kwa,kuwasomea watu faida za muundo unaoutaka bila kuwaambia pia mapungufu yake ni usomi huo? Haya labda wataenda kwa wananchi kuipigia debe hiyo katiba pendekezwa, wakikutana na watu wanaotaka ulinganifu wa faida na hasara za miundo yote miwili tutegemee wasomi wetu kushawishi kwa hoja? Ama itabidi waende na jeshi la polisi kuzuia maswali wasiyoyataka?

Watanzania hapa inabidi tujifunze kitu kikubwa sana, tumekuwa na tabia ya kuchagua viongozi kwa kusikiliza kauli mbiu bila kuhoji maswali ya msingi, wakati wa kampeni unakuta vikundi vya burudani vinatumia masaa 3. Salamu za timu ya kampeni lisaa limoja, anayetaka kuchaguliwa anaongea dakika chini ya 15!! Kichekesho kiko kwenye maswali kwa mgombea. Anaulizwa maswali matatu tena ya watu waliopangwa wanamuuliza tukikuchagua utatufanyia nini. Yeye anajibu nitawaletea maji, umeme, barabara na amani. Watu wote mayowe bila kumuuliza utawezaje na lini na nini kilikushinda muda wote uliokaa madarakani? Baada ya hapo ni nderemo vifijo, chakula, kugaiwa tshirt, kofia nk. Hapo anasubiri kura yake na ikishindikana siku ya kura jeshi la polisi linatumika kumpitisha chini ya tume isiyo huru. Hiyo ndio hali halisi na tatizo hili tunaliona hata kwa hawa wanaojiita wasomi, eti wanakauli mbiu katiba pendekezwa tumeipokea, tumeielewa (kumbuka hawasemi tumeisoma) na tumeikubali!!
 
Back
Top Bottom