Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

kongamano la katiba UDSM Lahujumiwa

Discussion in 'KATIBA Mpya' started by Kiranja, Jan 14, 2011.

  1. K

    Kiranja JF-Expert Member

    #1
    Jan 14, 2011
    Joined: May 19, 2007
    Messages: 754
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    katika hali ya kushitua na kushangaza,kesho wakati UDSM wakiwa wameamua kuwa na kongamano kubwa la kujadili uwepo wa katiba mpya,lipo kundi la watu ambao wanadai kuwa ni waislamu na wao wameamua kuitisha kongamano lao kesho ktk ukumbi wa karimjee na wanategemea kutoa matamko mbalimbali lengo ni kuhakikisha kuwa media itaondoa attention kwenye katiba. pia watatoa matamko controversial sana juu ya utawala kuwa JK na serikali yake inahujumiwa na wakristo. pindi tamko likikamilika litawekwa hapa jamvini kwani ndio draft ya kwanza imekuwa tayari. ukumbi wa karimjee umelipiwa na mnene mmoja serikalini. leo mahubiri kwenye misikiti kadhaa DSM yamekuwa yakionyesha kuwa kila mara anapokuwa rais muislam basi anawekewa vikwazo na hata kudhalilishwa na wametoa mifano mingi ya Mwinyi na sasa JK.More 2 come later
     
  2. NGULI

    NGULI JF-Expert Member

    #2
    Jan 14, 2011
    Joined: Mar 31, 2008
    Messages: 4,819
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Tutafika kweli??
     
  3. k

    kuthumiwa haule Member

    #3
    Jan 14, 2011
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 23
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hatutaki siasa za maji taka , kama ni kweli sasa hao ndiyo wanaochochea udini ili kulinda maslahi ya watawala wa namna yao, ni upuuzi inngawa najua kwa maslahi ya kisiasa ya kundi fulani mipango kama hiyo ya kuhujumu kongamano la katiba haitafanikiwa , na washindwe na walegee.
     
  4. King Suleiman

    King Suleiman JF-Expert Member

    #4
    Jan 14, 2011
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 490
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 45
    Stupit this udinism, yani kla mara wanafikiri watanzania ni wapumbavu kiasi cha kuamini fulani anahujimiwa kisa ni wa dini fulani. Huu ni ujinga ambao watanzania lazima tuuepuku.

    mbona kipindi cha mkapa mambo mengi ya kutisha yalikuwepo kama kuzama kwa MV Bukoba. Nahakika nao wangesema wamehujumiwa. wakati mambo mengine ni uongozi mbovu.

    Enyi waislam wenzangu msikubali kununulika na kuanza propoganda chafu na mkashindwa kumkosoa mtu eti kisa ni dini yako. Kwenye serikali hatuangalii dini tunaangalia mtu safi asifiwe na mchafu akemewe.

    Wakristo kwa waislam. Kemeeni uovu mkiuona hata kama mtu ni wa dini yako, na msifieni mtu pale anapostahili sio kutumiwa na wanasiasa kuleta pumba huku familia zenu zikibaki masikini.
     
  5. Masaningala

    Masaningala JF-Expert Member

    #5
    Jan 14, 2011
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 520
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 45
    Hawa wana lao jambo. Pengine wanataka Tanganyika igawanywe kuwa na Jamhuri mbili kama ambavyo inavyotokea Sudani hivi sasa.
     
  6. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #6
    Jan 14, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,727
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Empty Stomach = Empty Mind!
     
  7. Kachanchabuseta

    Kachanchabuseta JF-Expert Member

    #7
    Jan 14, 2011
    Joined: Mar 8, 2010
    Messages: 7,290
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    this is shit politics JK will never succeed on this
     
  8. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #8
    Jan 14, 2011
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,697
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    uDINI UPO KWA WANASIASA BUT SISI MTAANI TUNAKULA BATA TUU!
     
  9. Quinine

    Quinine JF-Expert Member

    #9
    Jan 14, 2011
    Joined: Jul 26, 2010
    Messages: 7,006
    Likes Received: 3,348
    Trophy Points: 280
    Kama wanataka hivyo waende zao zanzibar.
     
  10. Edward Teller

    Edward Teller JF-Expert Member

    #10
    Jan 14, 2011
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 3,774
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    hatuwez gawanya tanganyika kwa watu walio wachache-sudan znagawanywa mana north din moja ni weng,south dini nyingine ni wengi-sisi dini moja ndo wengi-so wao ndo watafute pa kwenda-ngoja tuone ni kitu gani au tamko gani watakuja nalo hio kesho
     
  11. Njilembera

    Njilembera JF-Expert Member

    #11
    Jan 14, 2011
    Joined: May 10, 2008
    Messages: 1,352
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 145
    Asante kwa kunifanya nifungue akili zangu. Mchana pale Mwenge walikuwa na mahubiri marefu sana, sikuweka umakini wowote ila yalikuwa na mwelekeo wa siasa. Kumbe ni hivyo! TUNAANGAMIA NDUGU ZANGU! Kwa nini wanataka kuwapambanisha ndugu! Ndugu zangu ni waislamu sasa ni nini hii!!!!!! SITAKATA TAMAA, MAPAMBANO YANAENDELEA HATA WALETE UDINI WA SIASA KALI KULIKO ZA IRAN!
     
  12. mfarisayo

    mfarisayo JF-Expert Member

    #12
    Jan 14, 2011
    Joined: Nov 23, 2010
    Messages: 4,926
    Likes Received: 87
    Trophy Points: 145
    Kurudi nyuma kwa wajinga
     
  13. Paulo

    Paulo JF-Expert Member

    #13
    Jan 14, 2011
    Joined: Jan 5, 2009
    Messages: 350
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Hapa issue sio kuhujumu kongamano la UDASA bali ni kipimo kizuri cha kuonesha utofauti kati ya waislamu wenzangu ambao wamekua nyuma kudai katiba mpya na wasomi (malecturer wetu) kuhusu Future ya nchi yetu. Kesho ndo tutajua ni watu gani huwa wanakwamisha maendeleo ya nchi yetu. Hivyo ngoja tupate matokeo yake hiyo kesho.
     
  14. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #14
    Jan 14, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,507
    Likes Received: 240
    Trophy Points: 160

    Watu wa Pwani bana, fitna! fitna! fitna! fitna!
     
  15. m

    mosquito Member

    #15
    Jan 14, 2011
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 15
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Washapewa gahawa na kashata
     
  16. Tuko

    Tuko JF Bronze Member

    #16
    Jan 14, 2011
    Joined: Jul 29, 2010
    Messages: 11,183
    Likes Received: 350
    Trophy Points: 180
    Naomba waislamu msinielewe vibaya kwa maneno nitakayoandika hapa kwani ndivyo ninavyoamini mimi binafsi.
    1. Binafsi naamini Waislamu kama watanzania wengine wana uchungu na uzalendo na nchi yao
    2. Naamini waislamu kwa misingi na maamrisho ya dini yao, hawana nia ya kuvuruga amani wala kubagua watanzania wenzao kwa misingi ya dini
    3. Naamini waisalmu wanapata haki kwa mgao sawa na wanavyopata wananchi wa dini zingine

    Tatizo ninaloliona ndugu zangu ni kuwa kwa siku za karibuni (baada ya mchakato wa uchaguzi kuanza), waislamu wameanza kuchafuliwa kwa maksudi na watu wenye malengo ya kisiasa, kwa maslahi binafsi ya watu hao. Kwa bahati mbaya nahisi kuna udhaifu fulani katika system ya uislamu, inayosababisha wawe vulnerable na kurubuniwa kirahisi
    1. Nahisi kuna ukosefu wa hirachy katika uongozi wa dini ya kiislamu. hapa namaanisha kuwa ni rahisi sana akajitokeza anayejiita shehe, Bakwata, au sijui nani akasema au kutenda kitu fulani kwa 'niaba' ya waislamu leo, na kesho akatokea mwangine, akawa kinyume nae, pia kwa niaba ya waislamu. Unaweza kuona mfano wa maandamano na mauji ya Arusha
    2. Nina wasiwasi na nia ya BAADHI ya viongozi wa dini ya waislamu kuwa za kibinafsi zaidi
    3. Nina wasiwasi na uaminifu wa BAADHI ya viongozi wa waislamu, kuwa na dalili ya kurubuniwa kirahisi na wanasiasa
    4. Nina wasiwasi na elimu ya BAADHI ya viongozi wa waislamu, kwani pamoja na busara na uwezo wa asili juu ya masuala ya uongozi, lakini hatuwezi ku-underestimate umuhimu wa elimu katika uongozi

    Kutokana na hayo, naona sasa kwa kuona kuwa wamezidiwa kila idara, CCM (au kikundi fulani ndani ya CCM), kimefanikiwa kuwarubuni baadhi ya viongozi wadhaifu wa waislamu, katika matukio tofauti, lakini katika mpango endelevu, na kuutumia uislamu kama ngao yao dhidi ya harakati za wanachi za kujikomboa kutoka katika udhalimu wa CCM

    Nawaasa waislamu wote wenye nia njema kupinga na kulaani mpango huu wa kishetani wa CCM, wa kuwatumia kama ngao. Mtu yeyote ajue kuwa katika nchi ambayo hakuna dini yenye majority katika population representation, then hakuna chance kuwa move za udini na kidini zitakazowesha kundi lolote kupata maslahi yake, kinyume na matakwa ya walio wengi.

    Waislamu wakumbuke kwamba, hata kama raisi atawapendelea katika nafasi za uteuzi, au mambo fulani madogo, hiyo naina maana ikilinganishwa na wanyanyaso wanayopata kama wananchi wengine katika nynja za kuichumi, afya, elimu n.k

    Waislamu wakumbuke kuwa, kama wataamua kuisapoti serikali kwa kila kitu, eti kwa sababu raisi ni muislamu, ipo siku raisi huyom ataondoka madarakani, afafu wataona aibu kupinga mambo ambayo, ama leo wanayatetea, au yameanzishwa na raisi wa sasa.

    Waislamu wakumbuke kuwa hakuna mtu yeyote mwenye akili timamu anayempinga Kikwete kwa eti ni muislamu, bali anapingwa kwa kuwa ni dhaifu kiuongozi na kiutawala.

    CCM wakumbuke kuwa wanapandikiza mbegu ambayo muda sio mrefu itawaangamiza hata wao

    Hali kadhalika CCM wajue pia kuwa hata kama wana taarifa zozote zi 'kiintelijensia' kuwa pengine wapo wakristo wanaompinga JK kwa udini au wenye hila za maslahi ya kidini, njia muafaka ya kukabiliana nao sio kuzidi kupandikiza udini, bali ni kuukemea

    Naamini wanaokuza udini ndani ya CCM ni wale wanaohitaji maslahi ya muda mfupi bila kujali mustakabali wa ama CCM au Tanzania katika siku zijazo.
     
  17. Ndachuwa

    Ndachuwa JF-Expert Member

    #17
    Jan 14, 2011
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 4,177
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    ITV Wameahidi kurusha live toka saa nnne asubuhi. Wananchi wengi tutafuatilia kupitia ITV
     
  18. kaygeezo

    kaygeezo Senior Member

    #18
    Jan 14, 2011
    Joined: Jul 31, 2008
    Messages: 194
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hata mlete udini ,ukabila na urangi wa ngozi sisi wapiganaji hatujali!!!. Tutapigania nchi yetu mpaka mwisho wa nyakati.
     
  19. Iza

    Iza JF-Expert Member

    #19
    Jan 14, 2011
    Joined: Jan 8, 2009
    Messages: 1,797
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 145

    Tuko pamoja,wanasiasa badala ya kufanya majukumu yao wanazusha mambo wanayoyaota..
     
  20. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #20
    Jan 14, 2011
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,134
    Likes Received: 1,458
    Trophy Points: 280
    Waislam hawana uongozi,kila msikiti na maamuzi yake!ni jamii isiyokua na muelekeo ktk tanzania.Rais atakayevunja bakwata na kuunda chombo chenye tija kwa waislam wote ndiye atakaye kuwa na manufaa kwa waislam
     
Loading...