Koboeni mahindi muondoe sumu


real G

real G

JF-Expert Member
Joined
Feb 7, 2013
Messages
5,257
Likes
5,104
Points
280
Age
43
real G

real G

JF-Expert Member
Joined Feb 7, 2013
5,257 5,104 280
Shirika lisilo la kiserikali la World Vision limesema kuna umuhimu wa kukoboa mahindi ili kuondoa sumu zenye athari kwa binadamu.

Akizungumza katika mkutano wa wazalishaji hao jana, meneja mradi wa urutubishaji vyakula wa World Vision, Symphrose Uisso alisema: “Kwanza uhifadhi wa mahindi katika nchi yetu uko duni sana. Matokeo yake mahindi huota sumu ambayo ni hatari kwa afya ya binadamu kwani inaweza kusababisha saratani. Vilevile viuatilifu vinavyotumika kuzalisha na kuhifadhia nafaka vina madhara.“Baada ya kukoboa mahindi tunayo teknolojia ya kuongeza virutubisho vinavyokosekana kwenye unga wa mahindi,” alisema.

Shirika hilo pia linakamilisha mchakato wa kuwafadhili wazalishaji na wasambazaji wa unga wa mahindi jijini Dar es Salaam mashine za kuongeza virutubisho.
 
Mwelewa

Mwelewa

JF-Expert Member
Joined
Jan 5, 2011
Messages
2,418
Likes
2,883
Points
280
Mwelewa

Mwelewa

JF-Expert Member
Joined Jan 5, 2011
2,418 2,883 280
Ndiyo...hata karanga zilizoanza kuharibika na kutengeneza rangi/blue ni hatari pia inaweza kuwa chanzo cha saratani. Watu waelewe ukweli huu na wachukuwe hatau. Tunapaswa tule chakula kisicho na sumu.
 
RRONDO

RRONDO

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2010
Messages
33,244
Likes
35,177
Points
280
RRONDO

RRONDO

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2010
33,244 35,177 280
Wanasansi wanatuchanganya sasa, walisema dona ni bora kwa afya tukaacha kukoboa, leo wanasema tuwe nakoboa which is which
Dona ni bora, ila mahindi yenyewe sasa ndio issue....mengi yameoza,yana dawa,wadudu ila kama umelima mwenyewe unajua umelimaje safi.
 
Dengue

Dengue

JF-Expert Member
Joined
Dec 4, 2012
Messages
1,798
Likes
599
Points
280
Dengue

Dengue

JF-Expert Member
Joined Dec 4, 2012
1,798 599 280
Hata panya hushambulia mahindi kwa kula hicho kiini lishe ambacho ukiyakoboa unakipoteza. Watuachie dona letu tutaendelea kuosha mahindi kabla ya kuyasaga.
 
Sultan Zuwera

Sultan Zuwera

Senior Member
Joined
Dec 28, 2013
Messages
161
Likes
148
Points
60
Sultan Zuwera

Sultan Zuwera

Senior Member
Joined Dec 28, 2013
161 148 60
Sasa mbona wataalamu wa Afya huwa wanatushauri sana kutumia Dona badala ya Sembe ambayo haina faida ktk ustawi wa afya zetu? Haya sasa ona wataalam hawa wengine wanatushauri tutumie unga uliokobolewa. Sijui tufuate lipi !!
 
Mbekenga

Mbekenga

JF-Expert Member
Joined
Jun 14, 2010
Messages
827
Likes
887
Points
180
Mbekenga

Mbekenga

JF-Expert Member
Joined Jun 14, 2010
827 887 180
Huyu jamaa atatupotosha. Badala ya kuleta teknolojia ya kuongeza virutubisho angeleta teknologia ya kuhifadhi mahindi. Hatukoboiiiiiiiiiiiii tunakula dona. Pakua hiyo picha kisha nenda Moshi utawakuta barabarani kama km 10 baada ya njia panda ukielekea Moshi.
upload_2016-6-30_13-58-47-jpeg.361484
au google www.riela.co.tz/
 

Attachments:

R Mbuna

R Mbuna

JF-Expert Member
Joined
Dec 30, 2015
Messages
1,715
Likes
3,040
Points
280
R Mbuna

R Mbuna

JF-Expert Member
Joined Dec 30, 2015
1,715 3,040 280
Sasa mbona wataalamu wa Afya huwa wanatushauri sana kutumia Dona badala ya Sembe ambayo haina faida ktk ustawi wa afya zetu? Haya sasa ona wataalam hawa wengine wanatushauri tutumie unga uliokobolewa. Sijui tufuate lipi !!
Hii dunia bana ukisoma sana unaweza ukawa chizi yaani full of contradictions.. Leo tena dona imekuwa na madhara kwa binadamu halafu kunguruwe anapata afya isiyo na shaka kwa kula zile pumba.
 
RRONDO

RRONDO

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2010
Messages
33,244
Likes
35,177
Points
280
RRONDO

RRONDO

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2010
33,244 35,177 280
Sasa mbona wataalamu wa Afya huwa wanatushauri sana kutumia Dona badala ya Sembe ambayo haina faida ktk ustawi wa afya zetu? Haya sasa ona wataalam hawa wengine wanatushauri tutumie unga uliokobolewa. Sijui tufuate lipi !!
Issue ni maandalizi....mahindi yamekaa ghalani mwaka mzima yanapuliziwa dawa wewe ukasage tu ule ni hatari.
 

Forum statistics

Threads 1,237,560
Members 475,562
Posts 29,293,608