Kipima Joto ITV,VAT kwenye miamala:TRA watoa udhuru

  • Thread starter OKW BOBAN SUNZU
  • Start date

OKW BOBAN SUNZU

OKW BOBAN SUNZU

JF-Expert Member
Joined
Aug 24, 2011
Messages
24,877
Likes
22,693
Points
280
OKW BOBAN SUNZU

OKW BOBAN SUNZU

JF-Expert Member
Joined Aug 24, 2011
24,877 22,693 280
Kipima Joto kinaendelea usiku huu.Swali ni kuwa Marekebisho mbalimbali ya Kodi na tozo katika bajeti mpya?Kutokana na maswali mengi ya wananchi kukosa majibu toka kwa mtu wa TRA,mtangazaji Jackline Siremi anatoa taarifa kuwa mwalikwa wa TRA hakuweza kuja studio kutokana na ratiba ya zake kuingiliana!Mdau mmoja amepiga simu na kusema kuwa jambo la 18% kwenye mialama limekosa majibu,hata mwakilishi wa TRA akihojiwa Channel 10 alikuwa akijichanganya sana jambo ambalo linatafsirika kuwa wamekimbia kipindi.

Wachambuzi wametia shaka kuwa VAT kwenye miamala haikuwa shirikishi kwa wadau na ndio maana hakuna maelewano!Rais wa mawakala wa forodha anasema TRA imeshindwa kutoa elimu ya kodi.Amelaumu sana watalaam serikalini kutokuwa tayari kupata maoni ya wadau nje ya mfumo wa serikali kutokana na kujiona wanatosha kwa kila kitu!Wachangia wote kwa njia ya simu wamesisitiza kuwa VAT inamlenga mlaji

Wachambuzi wamehitimisha kuwa kwa TRA kukimbia vipindi kama hivi, ambavyo vingetumika kutoa ufafanuzi, inaleta tafsiri mbaya sana kwa wananchi kwamba kuna uwezekano wa TRA imefanya makosa kwenye maamuzi yao. Wamesisitiza rais asikie kilio hiki na TRA wasiogope kutumbuliwa wamuone na rais ili kupata utatuzi wa jambo hili

Aidha wabunge (ambao ni wabunge wa CCM, baada ya ukawa kukatazwa kuongea)wamelaumiwa pia kwa kushindwa kuwawakilisha wananchi ipasavyo na kushindwa kuishauri serikali
 
M

Mpalakugenda

JF-Expert Member
Joined
Jun 2, 2015
Messages
1,739
Likes
815
Points
280
M

Mpalakugenda

JF-Expert Member
Joined Jun 2, 2015
1,739 815 280
Nahisi huyo jamaa wa katikati mwenye koti jeusi atakuwa amewawakilisha kinamna.
 
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2012
Messages
31,919
Likes
65,718
Points
280
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2012
31,919 65,718 280
Nimesikiliza kwa makini kipindi na licha ya kuwa mshabiki wa serikali ya awamu ya tano, lazima nikiri kuwa TRA katika hili
Ndio maana wamekimbia kipindi!
 
Mwana Mtoka Pabaya

Mwana Mtoka Pabaya

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2012
Messages
13,200
Likes
9,943
Points
280
Mwana Mtoka Pabaya

Mwana Mtoka Pabaya

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2012
13,200 9,943 280
Shida kubwa sana ya nchi yetu ni mfumo. Haya tunayoyaona yanajadiliwa na kulumbaniwa yalipaswa kujadiliwa na kulumbaniwa BUNGENI na Wabunge na sisi kuletewa final product.

Kwa kuwa Bunge letu sasa limekuwa jumuiya ya CCM, kule bungeni mijadala imekoma badala yake watu wazima wanafunga safari kwenda kuwaombea wananchi wao MINARA YA KUMBUKUMBU ZA PUSH UP huku masuala ya msingi yakikosa mtu wa kuyajadili na yakaishia kuamuliwa kwa NDIOOOOOOOO.

Kodi ni suala la kisheria na sio mahaba. Uchumi wa nchi unaweza kuathiriwa vibaya au vizuri na maamuzi yeyote yale yanayohusu kodi na utekelezaji wake. VAT sio neno geni, tunalifahamu na limetung'ata kwa muda...kuna nini leo hii VAT ianze kuchagizwa kwa kuombewa tafsiri mpya kunusu anguko la maamuzi yaliyofanywa na watunga sera wa upande uliopewa dhamana?

Yaani Bunge sasa ni taasisi ya 'ndio mzee' na hoja ni kusifiasifia kila kitokacho kwa anayepaswa kusimamiwa badala ya kusimamia. Hivi, nyie wabunge wa CCM mnajisikiaje tunapoanza kufanya kazi yenu? Nawasema nyie kwa sababu, ni nyie ndio mliokabidhi 'kiti' kwa serikali, sasa serikali inaongoza bunge na hamna wa kuikosoa kiasi ukosoaji unakuja kufanywa na wananchi baada ya sera kupita.

Nafikiri sasa ndio Watanzania waone nchi hii bila upinzani inafananaje. Haya mambo bwana yalipaswa kujadiliwa bungeni. Hakuna chujio kule sasa tumeletewa juice ya pilipili tuinywe kwa mahaba
 
N

Ngonidema

JF-Expert Member
Joined
Jul 30, 2015
Messages
2,362
Likes
1,575
Points
280
N

Ngonidema

JF-Expert Member
Joined Jul 30, 2015
2,362 1,575 280
Aibu! Aibu! Aibu aya mambo ya mwendokasi, yameanza kujidhihilisha na tutegemee ya ovyo meng tu, wabunge wa ndioo... ndioo wametuingza kwenye haya magharama
 
StingRay

StingRay

JF-Expert Member
Joined
Jun 28, 2014
Messages
401
Likes
388
Points
80
StingRay

StingRay

JF-Expert Member
Joined Jun 28, 2014
401 388 80
Kwa kifupi mjadala wa leo ni kuongeza hasira na ukakasi katika maamuzi na usimamizi wa kauli za serikali ambazo inaonekana ni ukurupukaji. Kuna madhara makubwa sana kutokea katika siku za usoni katika nchi hiiiiiii.........
 
OKW BOBAN SUNZU

OKW BOBAN SUNZU

JF-Expert Member
Joined
Aug 24, 2011
Messages
24,877
Likes
22,693
Points
280
OKW BOBAN SUNZU

OKW BOBAN SUNZU

JF-Expert Member
Joined Aug 24, 2011
24,877 22,693 280
Kuna mtu amepata kusikia kauli ya Naibu Spika juu ya lawama hizi?hasa ukizingatiwa aliwatibua wabunge TIMAMU
 
U

ushuzi.1

JF-Expert Member
Joined
Feb 17, 2015
Messages
7,577
Likes
5,765
Points
280
Age
30
U

ushuzi.1

JF-Expert Member
Joined Feb 17, 2015
7,577 5,765 280
Mjadala huu umewapa aibu ya mwaka Wabunge wa CCM waliopitisha sheria hii pasipo kujadili kwa kina na kutafakari wao walipiga makofi tu na kutamka naunga mkono 100%,
Wabunge wa CCM ni shiiida wao hupitisha chochote bila kutafakari na sasa wamedhihilisha kuwa ni vimeo.
 
Nkungulume

Nkungulume

JF-Expert Member
Joined
Nov 25, 2015
Messages
3,072
Likes
1,153
Points
280
Nkungulume

Nkungulume

JF-Expert Member
Joined Nov 25, 2015
3,072 1,153 280
Mjadala huu umewapa aibu ya mwaka Wabunge wa CCM waliopitisha sheria hii pasipo kujadili kwa kina na kutafakari wao walipiga makofi tu na kutamka naunga mkono 100%,
Waliotia aibu zaidi ni ukawa ambao wametumwa na wananchi wao kwa maagizo ya Lowasa wanatoka nje na kuwaacha wananchi bila ya uwakilishi
 
U

ushuzi.1

JF-Expert Member
Joined
Feb 17, 2015
Messages
7,577
Likes
5,765
Points
280
Age
30
U

ushuzi.1

JF-Expert Member
Joined Feb 17, 2015
7,577 5,765 280
Nimesikiliza kwa makini kipindi na licha ya kuwa mshabiki wa serikali ya awamu ya tano, lazima nikiri kuwa TRA katika hili wameniangusha.
Wabunge wa CCM kule Dodoma ndiyo walipitisha hayo kama vipofu hawajali shida za wananchi wao wanaangalia matumbo yao tu huku kamati ya mkuchika ikiendesha udikteta kuwazuia upinzani kuweka mambo sawa.
 
U

ushuzi.1

JF-Expert Member
Joined
Feb 17, 2015
Messages
7,577
Likes
5,765
Points
280
Age
30
U

ushuzi.1

JF-Expert Member
Joined Feb 17, 2015
7,577 5,765 280
Waliotia aibu zaidi ni ukawa ambao wametumwa na wananchi wao kwa maagizo ya Lowasa wanatoka nje na kuwaacha wananchi bila ya uwakilishi
Hata wakibaki bungeni hawapo huru na hawapewi nafasi ya kuchangia lolote wabaki kufanya nini bungeni? Lowasa anahusika nini na wabunge? Umekariri akili za madalali wa siasa wa CCM kila kitu unajua ni lowasa, Tambua kuwa bungeni sasa kuna udikteta mkubwa kuanzia Naibu spika mpaka kamati ya kidikteta ya mkuchika , wabunge wa ukawa hawapewi nafasi ya kuchangia chochote.
 
U

ushuzi.1

JF-Expert Member
Joined
Feb 17, 2015
Messages
7,577
Likes
5,765
Points
280
Age
30
U

ushuzi.1

JF-Expert Member
Joined Feb 17, 2015
7,577 5,765 280
Maamuzi ya bunge la chama kimoja sasa yanawaua wananchi na njaa, wao wanashiba kwa posho wananchi wanataabika na kodi nyingi ambazo hazijafahamika zinakatajwe.
 

Forum statistics

Threads 1,239,125
Members 476,369
Posts 29,343,429