Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

kipembe

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by fisimlafi, Jan 16, 2011.

  1. f

    fisimlafi Member

    #1
    Jan 16, 2011
    Joined: Jul 13, 2010
    Messages: 7
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Je, KIPEMBE maana yake ni GEREZA[FONT=&quot]?[/FONT]
     
  2. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #2
    Jan 17, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Maana halisi ya neno kipembe inatokana na pembe, yaani "umbo linalofanywa na ncha mbili zinapokutana". Katika matumizi ya kawaida, neno kipembe linatumika zaidi katika jengo, nyumba.

    Pengine kwa sababu hiyo ndio maana kipembe likaitwa gereza kwa lugha ya mitaani kwani ni pahala pa kujitenga panapotumiwa na mfungwa anapokuwa na woga, huzuni au upweke, hukaa kipembeni mwa chumba.
     
  3. b

    bakarikazinja Senior Member

    #3
    Feb 13, 2011
    Joined: Nov 9, 2009
    Messages: 179
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hata hivyo neno lenyewe linaonesha kitu kilchopo pempezone
     
  4. Nanren

    Nanren JF-Expert Member

    #4
    Feb 13, 2011
    Joined: May 11, 2009
    Messages: 1,671
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 160
    Nimewahi kusikia uswahilini, msemo huu
    "jamaa kapigwa kipembe"

    Wakimaanisha "kalogwa". Lakini nafikiri ni msemo tu.

    Vingenevyo nafikiri itakuwa inamaanisha tu pembe ya mnyama, katika kuitamka kwa dharau kwamba labda ni pembe ndogo au dhaifu- kipembe!
     
Loading...