KILIMO CHA MITI


M

Mzalendo_Mkweli

JF-Expert Member
Joined
Jan 30, 2012
Messages
831
Likes
140
Points
60
M

Mzalendo_Mkweli

JF-Expert Member
Joined Jan 30, 2012
831 140 60
Habari wana JF.

Naomba wale walio na uzoefu wa kilimo cha Miti wanifungue macho kidogo. Nina heka kadhaa za ardhi katika ukanda wa Pwani ambapo nilijaribu kulima mazao ya kawaida (Nafaka) mwaka huu ambapo niliambulia zero ingawa niliwekeza sana katika ulinzi ambao ulinisaidia tu kuwadhibiti tnguruwe wakati wa usiku kwa kutumia Seng’enge (wire). Wanyama walionisumbua sana ni nyani na jamii yake na ngochiro na jamii yake ambao walikuwa wanaingia shambani muda ambao ilituwia vigumu kuwadhibiti.Eneo hilo lina mapori mengi na ni dhahiri usumbufu wa hawa wanyama unaweza kuendelea kuwepo kwa alau miaka mitano hadi kumi ijayo. Kutokana na niliyoyaeleza hapo juu ninawaza kusafirisha ardhi yote na kupanda miti kwa ajili ya biashara na kuivuna hapo baadaye ILI kuifanya ardhi yangu isibakie idle katika kipindi hiki cha mpito. Nawaomba wajuzi wanisaidie yafuatayo :-

1. Aina ya miti nitayoipanda ambayo hatachakaza ardhi

2. Aina ya miti nitayoipanda ambayo ninaweza kuivuna katika kipindi tajwa hapo juu

3. Tahadhari au mambo ya kuzingatia katika huu mradi.

4. Nitafurahi pia kupokea critics iwapo nimewaza vibaya

5. Lolote lile la kujenga litapokelewa kwa moyo wa unyekevu

Ahsante
 
Shangani

Shangani

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2014
Messages
482
Likes
584
Points
180
Shangani

Shangani

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2014
482 584 180
Kuna search humu ndani kuna taarifa za kutosha kuhusu miti.
Au nenda morogoro kwa wakala wa mbegu za miti kwa msaada zaidi.
 
M

Malila

JF-Expert Member
Joined
Dec 22, 2007
Messages
4,487
Likes
923
Points
280
M

Malila

JF-Expert Member
Joined Dec 22, 2007
4,487 923 280
Mkuu,

issue ya nyani inasumbua hata siku za mwanzo utakapootesha miti. Inabidi ulinde mwanzoni ili hawa binamu zetu wasing`oe miche na kuitupa. Hii ni tahadhari.

Tuje kwenye hoja. Ni wazo zuri, pili umesema vema kuangalia mti ambao hautachakaza ardhi yako kama mlingoti, huu mlingoti usioteshe kama una mpango wa kuja kulima tena hilo shamba.

Sijui ni pwani ya wapi, ila jaribu kuotesha mwarobaini (utavuna haraka kama mbao), mlonge (utavuna kama dawa ukipata soko au chakula cha mifugo), acrocarpus (fast growing, utavuna kama mbao), mianzi (ujenzi na mapambo),mitiki (utavuna kama nguzo na mbao), meria azarachy(fast growing, kwa mbao nyeupe), miembe (matunda na mbao), mikorosho(korosho na mkaa). Mivinje /mitiki ni long term investment.

karibu tena.
 
mjr95

mjr95

JF-Expert Member
Joined
Oct 10, 2016
Messages
5,470
Likes
6,793
Points
280
mjr95

mjr95

JF-Expert Member
Joined Oct 10, 2016
5,470 6,793 280
Uza shamba kisha Nenda Njombe ama Iringa kalime hiyo miti.
 
Sky Eclat

Sky Eclat

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2012
Messages
29,408
Likes
82,457
Points
280
Sky Eclat

Sky Eclat

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2012
29,408 82,457 280
Teakwood inakuwa tayari baada ya miaka mitano. Mteja mkubwa ni TANESCO
 
TangataUnyakeWasu

TangataUnyakeWasu

JF-Expert Member
Joined
Dec 18, 2016
Messages
1,286
Likes
1,558
Points
280
Age
18
TangataUnyakeWasu

TangataUnyakeWasu

JF-Expert Member
Joined Dec 18, 2016
1,286 1,558 280
Teakwood inakuwa tayari baada ya miaka mitano. Mteja mkubwa ni TANESCO
Siyo kweli.

Tanesco wanatumia mlingoti (Eucalyptus grands). Teakwood kuvuna inachukua kati ya Miaka 15 hadi 30.
 
TangataUnyakeWasu

TangataUnyakeWasu

JF-Expert Member
Joined
Dec 18, 2016
Messages
1,286
Likes
1,558
Points
280
Age
18
TangataUnyakeWasu

TangataUnyakeWasu

JF-Expert Member
Joined Dec 18, 2016
1,286 1,558 280
Teakwood inakuwa tayari baada ya miaka mitano. Mteja mkubwa ni TANESCO
Siyo kweli.

Tanesco wanatumia mlingoti (Eucalyptus grands). Teakwood kuvuna inachukua kati ya Miaka 15 hadi 30.
 
Plot281

Plot281

JF-Expert Member
Joined
Nov 24, 2016
Messages
699
Likes
314
Points
80
Age
42
Plot281

Plot281

JF-Expert Member
Joined Nov 24, 2016
699 314 80
Topic nzuri sana hii ...inanihusu
 
M

Mzalendo_Mkweli

JF-Expert Member
Joined
Jan 30, 2012
Messages
831
Likes
140
Points
60
M

Mzalendo_Mkweli

JF-Expert Member
Joined Jan 30, 2012
831 140 60
Habari Mkuu,

Ubarikiwe sana kwa maelezo yako yaliyoshiba. Nashukuru pia kwa ushauri mzuri na tahadhari ulizotupatia. Nina amini kuna wengi zaidi yangu watakaonufaika na maelezo yako.


Karibu mkuu


Mkuu,

issue ya nyani inasumbua hata siku za mwanzo utakapootesha miti. Inabidi ulinde mwanzoni ili hawa binamu zetu wasing`oe miche na kuitupa. Hii ni tahadhari.

Tuje kwenye hoja. Ni wazo zuri, pili umesema vema kuangalia mti ambao hautachakaza ardhi yako kama mlingoti, huu mlingoti usioteshe kama una mpango wa kuja kulima tena hilo shamba.

Sijui ni pwani ya wapi, ila jaribu kuotesha mwarobaini (utavuna haraka kama mbao), mlonge (utavuna kama dawa ukipata soko au chakula cha mifugo), acrocarpus (fast growing, utavuna kama mbao), mianzi (ujenzi na mapambo),mitiki (utavuna kama nguzo na mbao), meria azarachy(fast growing, kwa mbao nyeupe), miembe (matunda na mbao), mikorosho(korosho na mkaa). Mivinje /mitiki ni long term investment.

karibu tena.
 

Forum statistics

Threads 1,235,772
Members 474,742
Posts 29,234,778