Kilimo cha milonge | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kilimo cha milonge

Discussion in 'Kilimo, Ufugaji na Uvuvi' started by Dick, May 5, 2010.

  1. D

    Dick JF-Expert Member

    #1
    May 5, 2010
    Joined: Feb 10, 2010
    Messages: 477
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Poleni na majukumu ya ujenzi wa nchi ndugu wana-jf.
    Naomba msaada wa utaalamu wa kilimo cha milonge. Nasikia ni tiba ya mambo mengi sna. Natanguliza shukrani
     
  2. Edson

    Edson JF-Expert Member

    #2
    May 5, 2010
    Joined: Mar 7, 2009
    Messages: 9,140
    Likes Received: 570
    Trophy Points: 280
    ni kweli mkuu hii ni tiba sana kuanzia mizizi hadi maua

    nimekuwa nikitumia majani yake kama tiba ya malaria tangu mwaka 2007 malaria kwangu hakuna
    mama yangu amepanda kule kwetu mwanza sasa la kufanya ntawasiliana nae anipe detail alifanyaje kuipanda then ntakupm
     
  3. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #3
    May 5, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,382
    Likes Received: 307
    Trophy Points: 180
    Pls nikumbusheni Milonge ni zao gani halipo kabisa kwenye ramani ya kichwa changu
     
  4. D

    Dick JF-Expert Member

    #4
    May 6, 2010
    Joined: Feb 10, 2010
    Messages: 477
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ahsante bwn Edson kwa concen yako kwangu. Naomba umpe maelezo zaidi ms Firstlady1 ili apate a,b,c za zao hilo.
     
  5. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #5
    May 6, 2010
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,969
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
  6. M

    Malila JF-Expert Member

    #6
    Jun 1, 2010
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,297
    Likes Received: 533
    Trophy Points: 280
    Pili mlonge ni mboga nzuri sana,mlonge unafaa sana kwa mifugo. Kupanda mlonge ni rahisi sana,ni kama mhogo yaani cittings au mbegu. Mlonge haujui jua wala mvua,ni rafiki wa mazingira.
     
  7. Kafara

    Kafara JF-Expert Member

    #7
    Jun 4, 2010
    Joined: Feb 17, 2007
    Messages: 1,389
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    je soko la mlonge likoje?
     
  8. M

    Malila JF-Expert Member

    #8
    Jun 4, 2010
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,297
    Likes Received: 533
    Trophy Points: 280
    Hakuna mipango ya soko iliyo wazi,Wachina ndio wananunua kwa ajili ya dawa. Kule Mzenga walishawishiwa kupanda kwa wingi,baadae wanunuzi hawakwenda,si unajua mambo ya serikali yetu. Lakini tatizo lingine scale ya kilimo chenyewe ni ndogo,mnunuzi wa nguvu ni kazi sana kumpata,kwa sababu utakuta mtu ana milonge kumi,naye anatafuta mteja.
     
  9. M

    Mokoyo JF-Expert Member

    #9
    Jun 7, 2010
    Joined: Mar 2, 2010
    Messages: 14,423
    Likes Received: 1,629
    Trophy Points: 280
    Edso, may i know more about this please?
     
  10. Washawasha

    Washawasha JF-Expert Member

    #10
    Oct 18, 2011
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,623
    Likes Received: 375
    Trophy Points: 180
    hii ni bonge la dawa wakuu na dawa nyingine zote za asili tuzitumie wakuu kuliko kutumia hizi dawa za hawa Freemasons pale muhimbili.(Kubali au kataa lakini mimi sidanganyiki na kile kitengo)
     
  11. M

    Malila JF-Expert Member

    #11
    Oct 18, 2011
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,297
    Likes Received: 533
    Trophy Points: 280
    Umejaribu kuiotesha? Wote tukiwa wavunaji,itafika siku milonge itaisha kabisha. Nimeanza kuiotesha kwa ajili ya mboga na dawa/lishe kwa mifugo.
     
  12. R

    Realtor Senior Member

    #12
    Oct 18, 2011
    Joined: Mar 28, 2010
    Messages: 154
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 35
    Hii ya kutumia dawa asili ni safi sana...hizi mbegu za milonge naweza kuzipata wapi. Mimi niko hapa mbezi kwa msuguri, dSM nataka nijaaribu kuziotesha kwenye kishamba changu hapa!
     
  13. newmzalendo

    newmzalendo JF-Expert Member

    #13
    Oct 19, 2011
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 1,351
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 145
    mronge siyo Dawa,tuutumie kama kitu cha kawaida kama majani ya chai au mboga ya mchicha.kwani faida zake zinakuja kwa kuutumia kila siku,mizizi yake ina kemikali zinazoweza kuathiri mishipa ya fahamu, (nervous system ) jihadhari na mizizi. pia nilishasoma kuwa ukimwagilia mmea na maji ya mronge mmea unastawi vizuri sana,hiyo research imefanywa na scientist wa latin America.nikiipata nitaiweka hapa
    some of the links i have collected over the year
    Moringa Articles
    How To Eat Moringa Leaves
    How To Eat Moringa Leaves
    Moringa Articles

    Hunger, Disease and the Moringa Tree of Life - Associated Content from Yahoo! - associatedcontent.com

    Moringa for Malnutrition

    MORINGA MAMA’S STORY « Moringa Mamma's Memoirs

    http://www.moringanews.org/doc/GB/Papers/Armelle_text_GB.pdf
     
  14. newmzalendo

    newmzalendo JF-Expert Member

    #14
    Oct 19, 2011
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 1,351
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 145
    Mkuu hapo kwenye Red, nielimishe . unatumia mronge kama kinga ya mbu au inatumikaje
     
  15. Washawasha

    Washawasha JF-Expert Member

    #15
    Oct 20, 2011
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,623
    Likes Received: 375
    Trophy Points: 180
    Hapana mkuu nipo ughaibuni na nakaa ghorofani ila huwa naagizia na naletewa mpaka huku niliko.
     
  16. M

    Malila JF-Expert Member

    #16
    Oct 20, 2011
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,297
    Likes Received: 533
    Trophy Points: 280
    Msimu huu nitaiotesha mingi ili ukirudi nikuuzie, au nitakuwa nimefanya vibaya?
     
  17. Washawasha

    Washawasha JF-Expert Member

    #17
    Oct 20, 2011
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,623
    Likes Received: 375
    Trophy Points: 180
    Mkuu nitashukuru sana,au hata bila kurudi,zikiwa hizi mbegu zinakaribia kuisha basi nitakutafuta Mkuu.
     
  18. M

    Malila JF-Expert Member

    #18
    Oct 20, 2011
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,297
    Likes Received: 533
    Trophy Points: 280
    Poa mkuu,nitafanya hivyo. Tatizo hapa ninapoishi mlonge unatumika kama limbwata.
     
  19. Alexism

    Alexism JF-Expert Member

    #19
    Oct 21, 2011
    Joined: Aug 14, 2011
    Messages: 2,366
    Likes Received: 936
    Trophy Points: 280
    Mkuu kuna tofauti kati ya mulonge na moringa tree.
     
  20. v

    vito Member

    #20
    Oct 22, 2011
    Joined: Jul 29, 2011
    Messages: 28
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kuna kampuni inayofanya kazi ya kupromote mlonge iko pamba house gorafa ya pili chumba namba 205 ukifika hapo watakupa maelekezo ya kulima pamoja na ununuzi wa mlonge
     
Loading...