Kilichomtokea rafiki yangu ni funzo kwangu

Kilichomtokea rafiki yangu ni funzo kwangu

Tatizo kwa waafrika wengi na hususani kama ni wanyantuzu, bride price is what it is "bride price", ni bei. Kwa upande mwingine hao wanaoolewa bure inawezekana hilo neno "bure" linatumika kimakosa kwa sababu muktadha wa ndoa kwao ni tofauti kidogo kwa maana ni muungano wa binadamu wawili zaidi wapate kuishi pamoja kuliko kuwa biashara ya mwanamke.

Ivi wanyantunzu ni watu wa wap?
 
Hapo jamaa atembee na Yesu tu, hakuna mke hapo. Mwanamke "USED" huyo anapeleka wapi? Mabinti warembo wote waliojaa nchini kwetu amekosa hata mmoja? Mwambie afikirie vizuri bhana aache ushamba... binti lazima ajitunze, akishindwa kujitunza, awapishe waliojitunza wachukuwe nafasi zao kwa upooole kabisa bila vurugu..

Mh aisee ngumu kumesa
 
Hapo jamaa atembee na Yesu tu, hakuna mke hapo. Mwanamke "USED" huyo anapeleka wapi? Mabinti warembo wote waliojaa nchini kwetu amekosa hata mmoja? Mwambie afikirie vizuri bhana aache ushamba... binti lazima ajitunze, akishindwa kujitunza, awapishe waliojitunza wachukuwe nafasi zao kwa upooole kabisa bila vurugu..

Nahisi we ndo mshamba samahani lkn kwa kusema hivi..... Hivi kwako wewe vigezo vya mke unaangalia nini?
 
Yana ayo ndio madhara ya si waschana kukimbilia kuolewa mapema 21 yrs loh na mwanaume mwenyewe ndio uyo wa kusema et hana hadhi ya 1 M kisa binti wawatu anamtoto...... na rafk ake huna haya waja mtangaza shemej ako humu.....vijana wa skiz majanga kwa mtindo huu acha nijibebeee wazee mie

Bora tu wazee ukiona hvo jua jamaa hakuwa muoaji alikuwa ana bip angekuwa seriuos angemchukua hakumaanisha
 
Wanaume bana amnaga shukran tukitumia mokorogo shida tuspotumia hatuna hadhi lip jema kwenu.. ????
 
I declare interest before I comment, mimi ni mnyantuzu!
Huyo binti hana thamani hiyo kwa sababu mbili, Kubwa zaidi ni kwamba HAKUWA MKWELI WALA MUWAZI (I don't like people with this behavior). Huwezi kuficha kitu kikubwa hivyo kwa mtu wako tena anayetaka kukuoa kwa taratibu na kwa heshima zote!
Pia kimila na desturi huyo ni "MSIMBE", msimbe ni mwanamke aliyezaa au aliolewa baadaye akaachika. Kwa kawaida hao huwa wamekuwa 'used' na huwa wanaolewa na wazee na kuwa mke wa 2,3,4, au zaidi, siyo kuolewa na kijana mdogo mbichi atumie makombo!
Pia B.G TANTAWI, nakushauri afuatilie tabia ya watoto wa kike wa hiyo familia unaweza kukuta familia inatawaliwa na mama baba hana sauti hivyo kuwa na malezi ya ajabu, na pia unaweza kuta ndugu zake wote/wengi wamezalia nyumbani bila kuolewa, awe macho isile kwake!

Poleni kwa maneno makali niliyotumia, kwani niliamua kuuvaa unyantuzu!
CC. Ntuzu

Na kweli umevaa uhusika lol. Ila cha kushangaza mtu kama wewe utashangaa kuona huoni tabu hata kidogo kumzalisha mtoto wa watu na kumtelekeza. Hapa unaongea hivi lkn itokee siku binti kashika mimba yako utaongea bila aibu 'nitatunza mtoto lakini mama sina mpango nae' Hamna maana ninyi hata kidogo
 
Last edited by a moderator:
Wanaume bana amnaga shukran tukitumia mokorogo shida tuspotumia hatuna hadhi lip jema kwenu.. ????

Fanya yako mtoto mzuri....ukifuata hawa utakonda kichwa. Hawanaga jema
 
Wanaume bana amnaga shukran tukitumia mokorogo shida tuspotumia hatuna hadhi lip jema kwenu.. ????
Mbona mnamtetea sana huyo binti? Tatizo hakuwa mkweli tangu mwanzo mpaka akabanwa na jamaa, we huoni kwamba hilo ni tatizo? We ukiwa na mchumba wa kiume aliwahi kuzaa nje ukimuuuliza anakataa mpaka ukapata uhakika kupitia watu wengine, ulipombana tena kwa kuonyesha unafahamu ndipo akakubali utaona kawaida? Tatizo la mabinti wengi wa siku hizi wanaishi kwa uongo uongo katika mahusiano, that is a problem!!
 
Mbona mnamtetea sana huyo binti? Tatizo hakuwa mkweli tangu mwanzo mpaka akabanwa na jamaa, we huoni kwamba hilo ni tatizo? We ukiwa na mchumba wa kiume aliwahi kuzaa nje ukimuuuliza anakataa mpaka ukapata uhakika kupitia watu wengine, ulipombana tena kwa kuonyesha unafahamu ndipo akakubali utaona kawaida? Tatizo la mabinti wengi wa siku hizi wanaishi kwa uongo uongo katika mahusiano, that is a problem!!

Haaa icho ni kitu cha kawaida sana ciez acha ndoa et kisa mwanaume ana mtoto
 
Na kweli umevaa uhusika lol. Ila cha kushangaza mtu kama wewe utashangaa kuona huoni tabu hata kidogo kumzalisha mtoto wa watu na kumtelekeza. Hapa unaongea hivi lkn itokee siku binti kashika mimba yako utaongea bila aibu 'nitatunza mtoto lakini mama sina mpango nae' Hamna maana ninyi hata kidogo
Siwezi/Sijawahi kuzaa nje mimi! Nina mke wangu ambaye tuliishi 10 yrs sold katika uchumba na hatimaye kuoana! Nizae nje kwa nini wakati wa kuzaa yupo ndani tayari anafanya hiyo kazi?
Ila usihofu ndoa yako na Ntuzu bado ipo pale pale!
 
Last edited by a moderator:
I declare interest before I comment, mimi ni mnyantuzu!
Huyo binti hana thamani hiyo kwa sababu mbili, Kubwa zaidi ni kwamba HAKUWA MKWELI WALA MUWAZI (I don't like people with this behavior). Huwezi kuficha kitu kikubwa hivyo kwa mtu wako tena anayetaka kukuoa kwa taratibu na kwa heshima zote!
Pia kimila na desturi huyo ni "MSIMBE", msimbe ni mwanamke aliyezaa au aliolewa baadaye akaachika. Kwa kawaida hao huwa wamekuwa 'used' na huwa wanaolewa na wazee na kuwa mke wa 2,3,4, au zaidi, siyo kuolewa na kijana mdogo mbichi atumie makombo!
Pia B.G TANTAWI, nakushauri afuatilie tabia ya watoto wa kike wa hiyo familia unaweza kukuta familia inatawaliwa na mama baba hana sauti hivyo kuwa na malezi ya ajabu, na pia unaweza kuta ndugu zake wote/wengi wamezalia nyumbani bila kuolewa, awe macho isile kwake!

Poleni kwa maneno makali niliyotumia, kwani niliamua kuuvaa unyantuzu!
CC. Ntuzu



Sasa ndugu Yangu muuza ubuyu umeongea kinyatuzu kabisa au Ktk mila zetu jinsi zilivyo!

Mimi nilitaka niongee kiroho kidogo!

Kwa mujibu Wa maandiko matendo ya ndoa ufata baada ya ndoa!

Ktk ulimwengu Wetu Wa Leo matendo ya ndoa hufanyika kabla ya ndoa Yani Wana ndoa hujuana kwanza kabla ya kuoana! Hili ni MACHUKIZO MBELE ZA MUNGU! lkn sisi wanadamu tumekua tukilichukulia km Jambo rahisi tu lkn ni swala moja muhimu sn mbele za Mungu Na ata kwetu pia!

Sasa km Hilo la kujuana kabla ya ndoa ni shida mbele za Mungu itakuaje Hilo swala la mtu kuzaa kabla ya ndoa Na kisha kuja kuolewa Na mtu mwingine?

Haya mambo ni tatizo sn!

Wakae waelewane km watakubaliana wayamalize tu Hayo!
 
Last edited by a moderator:
I declare interest before I comment, mimi ni mnyantuzu!
Huyo binti hana thamani hiyo kwa sababu mbili, Kubwa zaidi ni kwamba HAKUWA MKWELI WALA MUWAZI (I don't like people with this behavior). Huwezi kuficha kitu kikubwa hivyo kwa mtu wako tena anayetaka kukuoa kwa taratibu na kwa heshima zote!
Pia kimila na desturi huyo ni "MSIMBE", msimbe ni mwanamke aliyezaa au aliolewa baadaye akaachika. Kwa kawaida hao huwa wamekuwa 'used' na huwa wanaolewa na wazee na kuwa mke wa 2,3,4, au zaidi, siyo kuolewa na kijana mdogo mbichi atumie makombo!
Pia B.G TANTAWI, nakushauri afuatilie tabia ya watoto wa kike wa hiyo familia unaweza kukuta familia inatawaliwa na mama baba hana sauti hivyo kuwa na malezi ya ajabu, na pia unaweza kuta ndugu zake wote/wengi wamezalia nyumbani bila kuolewa, awe macho isile kwake!

Poleni kwa maneno makali niliyotumia, kwani niliamua kuuvaa unyantuzu!
CC. Ntuzu

Ahsante kwa maneno makali mnyantuzu lol muuza ubuyu. Hao wasimbe sijui wanaamua sometimes waseme hawana watoto coz wakisema ukweli mara nyingi wanaishia kukataliwa. Even though nakubali alifanya kosa kutokusema ukweli kama ana mtoto.
Me kilichoniuma ni kitendo cha huyo kijana aseme binti hana thamani ya kuzidi 1 M. Hivi kweli thamani ya mtu inapimwa kwa fedha? Na hiyo mahari aliyopanga kuitoa awali ilikuwa ndo thamani halisi ya huyo binti? Unaweza ukavalue thamani ya mtu kweli??. Me naona amuache tu binti wa watu, hata akiolewa na wazee ni sawa tu, coz akijilazimisha kumuoa atajitesa yeye mwenyewe pamoja na huyo binti

Sent from my BlackBerry 9300 using JamiiForums
 
Last edited by a moderator:
Haaa icho ni kitu cha kawaida sana ciez acha ndoa et kisa mwanaume ana mtoto
Huwezi kuacha kwa sababu wanawake wengi siku hizi kuolewa ni fashion! Lakini kiuhalisia mpenzi wako anapofanya jitihada kuficha kitu flani na tena kizito ukakijua kwa jitihada zako tu lazima utakwazika sana moyoni, hata upendo wako kwake utakuwa na walakini kiasi flani!
 
Na kweli umevaa uhusika lol. Ila cha kushangaza mtu kama wewe utashangaa kuona huoni tabu hata kidogo kumzalisha mtoto wa watu na kumtelekeza. Hapa unaongea hivi lkn itokee siku binti kashika mimba yako utaongea bila aibu 'nitatunza mtoto lakini mama sina mpango nae' Hamna maana ninyi hata kidogo


Teh Teh Teh Teh

Aise kumbe unatunanga sn sisi wasukuma Na tumboo wako?
 
Last edited by a moderator:
Back
Top Bottom