Kila ninaposaidia mtu, narudishiwa jeuri

Kila ninaposaidia mtu, narudishiwa jeuri

Kila ninayeshikamana nae kwa shida na raha ikifika zamu yangu naambulia kupotezewa au jeuri, au mie ndo nina shida guys?

Siwekagi matarajio kabisa, najitoa kwa kidogo nilicho nacho, kwa muda nilionao, kwa utu na ama kwa nguvu nilizonazo, lakini kama ujuavyo maisha kuna nyakati yananifika inakuwa my turn, nikiomba kwa watu wale naambulia jeuri, block ama ukimya. Sio kwamba hawajawahi, wamewahi lakini mara nyingi zaidi naambulia hivyo.

Nina wenzangu tumekulia maisha ya shida, tumehangaika kwenye nyumba za watu hatuna wazazi wala pa kwenda, lakini wao kutangulia kukipata wanageuka jeuri miungu watu sababu wapo juu.

Mfano mwingine akiwa katika shida anaumwa hajuia ale nini, analala njaa na mimba juu kaachwa, mie nikipata hela moyo wa upendo unanijaa naenda kumnunulia mazaga sokoni nampelekea ili apate lishe nzuri hata kwa week, likapita ikafika my turn bila kutarajia nikalazwa hospitali sijiwezi, kumwambia nna shida ya kitu kidogo niliambulia blue tick na Block, ila wengine nikiwauliza wanadai wanawasiliana nae😊

Kuna mwingine nae akizipata zake, akiwa na shida namsaidia kwa moyo, ila nikikwama hanijibu kabisa.

Nilitarajia upendo na mshikamano miongoni but hamna kitu. Hata wale ninaowajali katika dharura zao ikifika dharura yangu naambulia kiburi.

Most of the time mikwamo yangu nashikwa mkono na watu nisioshea nao ukaribu Wala nisiowadhania.
Imefika wakati Sasa nahesabu sina baba mzazi, sina mama mzazi(washaenda zao)
Na ndugu Sina😊

Au mimi ndio nakosea?
Pole,haupo peke yako mkuu
 
Sister Abigail Inatakiwa uchange mindset yako haraka sana sio vizuri kuwa na Mawazo ya namna hiyo.

Tambua kwamba ulichokuwa unatoa au kusaidia sio deni balii ni msaada, ukiendelea kufanya misaada unayotoa kutaka kumfunga mtu sio jambo zuri ni bora usisaidie.

Kama kweli umeguswa na tatizo la mtu na unaweza kusaidia basi saidia na usitegemee return yoyote au favor yoyote kutoka kwa huyo mtu.

Watu kama wewe now mpo wengi kwenye society yaani unakuta mtu kila siku ni kulalamika mala wale watoto mimi ndio niliwasomesha lakini now hawanikumbuki. Nilimtafutia kazi lakini amegoma kumuunganisha mtoto wangu, Amepata kazi lakini hakumbuki kunitumia pesa etc etc

Please please please Usifanye wale uliowasaidia kuwa mateka wako, kwamba ukitaka chochote kutoka kwao na wewe wakusaidie saidia halafu upite kushoto.

Kuna jamaa yangu baada ya kuunganishwa kazi ya jeshi toka 2013 hadi leo amekuwa mtumwa wa aliemsaidia. Kuna Dada yangu wa kwanza alisomeshwa na ndugu yetu baada ya kupata kazi amekuwa mtumwa na maneno anakopwa hadi mi5 .kuna Mwingine alisomeshwa na Mjomba wake now amekuwa mtumwa.

Kuna lile kundi ambalo huwa unakuta mtu anasema mimi ndio nilikuwa bora nawasaidia hata kwenye masomo lakini wana wametoboa hawanikumbuki zinaanza lawama huo ni ujinga.
Tusipende kusaidia baadae tukaanza kusema na kusengenya watu dunia imebadilika watu wanapitia changamoto nyingi.
Kama umepata opportunity fulani ya kutoboa kwenye Maisha kamwe usije ukamuachia mtu hata kama ni ndugu wa tumbo moja, Baadae uje uanze kulalamika ile ilikuwa ni nafasi yangu nilimuachia Akatoboa ila sasa anisaidii.
Please please please narudia tena kama huna moyo wa kusaidia ukasahau Ni bora usisaidie kuepeusha lawama zisizo na msingi.
Duniani hakuna cha bure. Mtu akikupa, jua amewekeza, la sivyo usipokee
 
Kila ninayeshikamana nae kwa shida na raha ikifika zamu yangu naambulia kupotezewa au jeuri, au mie ndo nina shida guys?

Siwekagi matarajio kabisa, najitoa kwa kidogo nilicho nacho, kwa muda nilionao, kwa utu na ama kwa nguvu nilizonazo, lakini kama ujuavyo maisha kuna nyakati yananifika inakuwa my turn, nikiomba kwa watu wale naambulia jeuri, block ama ukimya. Sio kwamba hawajawahi, wamewahi lakini mara nyingi zaidi naambulia hivyo.

Nina wenzangu tumekulia maisha ya shida, tumehangaika kwenye nyumba za watu hatuna wazazi wala pa kwenda, lakini wao kutangulia kukipata wanageuka jeuri miungu watu sababu wapo juu.

Mfano mwingine akiwa katika shida anaumwa hajuia ale nini, analala njaa na mimba juu kaachwa, mie nikipata hela moyo wa upendo unanijaa naenda kumnunulia mazaga sokoni nampelekea ili apate lishe nzuri hata kwa week, likapita ikafika my turn bila kutarajia nikalazwa hospitali sijiwezi, kumwambia nna shida ya kitu kidogo niliambulia blue tick na Block, ila wengine nikiwauliza wanadai wanawasiliana nae😊

Kuna mwingine nae akizipata zake, akiwa na shida namsaidia kwa moyo, ila nikikwama hanijibu kabisa.

Nilitarajia upendo na mshikamano miongoni but hamna kitu. Hata wale ninaowajali katika dharura zao ikifika dharura yangu naambulia kiburi.

Most of the time mikwamo yangu nashikwa mkono na watu nisioshea nao ukaribu Wala nisiowadhania.
Imefika wakati Sasa nahesabu sina baba mzazi, sina mama mzazi(washaenda zao)
Na ndugu Sina😊

Au mimi ndio nakosea?
Stop being nice, kabla hujamsaidia mtu evaluate kama ana stahili or lah

Itakuokoa sana
 
Jifunze kuwa WEWE, ushalijua tatizo kuu ila bado unaliendekeza tu. Dada dunia hii usitegemee kuwa mzuri kwa watu, ishi wewe wengine wafuate. Binafsi tangu nimeanza kuifuata hii taratibu hata akiba sasa ninayo sitetereki
 
Back
Top Bottom