Kikwete: Mwigulu endelea kukamata wakwepa kodi

Kikwete: Mwigulu endelea kukamata wakwepa kodi

Sophia Andrew

Senior Member
Joined
Sep 19, 2014
Posts
114
Reaction score
7
Rais Jakaya Kikwete amewatuhumu baadhi ya wawekezaji kuwa Vitendo vya kukwepa kodi ni kikwazo katika kufanikisha masuala mbalimbali ya maendeleo kwa wananchi.

Akifungua kongamano la miaka 10 ya Tume ya Utumishi wa Umma Dar es Salaam jana, Rais Kikwete alikemea na kulaumu tabia ya baadhi ya watendaji wa Serikali ambao wamekuwa wakikwamisha kwa makusudi kasi ya viongozi wa kisiasa ya kuleta maendeleo.
Hivyo JK Anaunga mkono harakati za mh Mwigulu katika kupambana na wakwepa kodi na hivyo
Mwigulu aapa kupambana na wakwepa kodi
Na Angela Kiwia
NAIBU Waziri wa Fedha na Uchumi Mwigulu Nchema ameapa kuwa atahakikisha anapambana na wafanyabiashara wakubwa ambao wamekuwa wakikwepa kulipa kodi nchini.
Akiongea na gazeti hili jijini Dar es Salaam Mwigulu alisema kuwa wapo wafanyabiashara wakubwa nchini ambao wamekuwa wakikwepa kodi na kuikosesha Serikali mapato jambo ambalo halipaswi kufumbiwa macho na kiongozi yoyote mwenye nia njema na nchi yake.
Alisema kuwa yeye kama Naibu Waziri wa Fedha na Uchumi atahakikisha ukwepa huo wa kodi unakomeshwa na kuwa historia kutokana na kuikosesha Serikali fedha.
“Haiwezekani tuwe na wafanyabiashara ambao kazi yao ni kukwepa kodi, nchi haiwezi kuwa na wafanyabiashara wasio tayari kulipa kodi stahiki, huu ni sawa na uhujumu uchumi, nitahakikisha mpaka natoka kwenye wadhifa huu wizarani napambana nao usiku na mchana mpaka tabia hii iliyojengeka kwa baadhi yao inakoma”alisema Mwigulu.
Aidha alisema kuwa iwapo kila mfanyabiashara nchini atafuata sheria na taratibu zilizowekwa katika masuala ya biashara mapato ya Serikali yataongezeka na kuweza kusaidia kutatua baadhi ya kero nchini.
Pia alisema kuwa ilikuweza kuwadhibiti wafanyabiashara hao atahakikisha wakusanya mapato nchini (TRA) wanatimiza wajibu wao na si kuwa sehemu ya wakwepa kodi.
“Ni lazima kuimulika TRA ili kuweza kufanikisha hili, ni kuhakikisha kuko safi, maana wao ndiyo wanahusika wa ukusanjaji wa kodi nchini, hivyo kila mfanyakazi anatakiwa kutii kiapo chake cha kazi kwa kuwa mwaminifu, na watakaoonekana kuwa ni kikwazo zipo hatua stahiki za kuwachukulia,”alisema.
Hata hivyo alieleza kuwa anaamini ya kuwa iwapo kila mfanyabiashara atalipa kodi inavyostahiki ongezeko la mapato litakuwepo tofauti na lilivyo hivi sasa.
Aliongeza kwa kusema kuwa mkakati wake wa kukomesha malipo hewa yanayofanywa na baadhi ya watendaji nchini ni endelevu maana wapo baadhi ya watendaji si waaminifu.
“Tumeweza kuanza kwa kuhakikisha mishahara hewa inakomeshwa na matunda tayari yameonekana, hivyo naamini kila sekta ikiguswa fedha hizo zitaongezeka mpaka hapo mwakani, ni lazima kila Mtanzania akawa tayari kutimiza wajibu wake sio kufikiria kumnyonya mwingine.Nchi hii ni yetu sote hivyo ni jukumu letu kulinda kinachopatikana na kukigawana kwa usawa,”alisema.
Alieleza kuwa Serikali imekuwa ikipoteza zaidi ya trillion 1.6- kila mwaka kutokana na malipo ya mishahara hewa jambo ambalo katu hawezi kulifumbia macho kama Naibu Waziri wa Fedha.
“ Ukisoma taarifa ya Mdhibiti na Mkaguzi wa Hesabu za Serikali (CAG) utagundua ya kuwa zaidi ya sh. trillion 1.6 kila mwaka zinapotea kutokana na mishahara hewa, fedha hii ni sawa na bajeti ya Wizara nzima, haiwezekani tukaendelea kufumbia macho wizi huu.Huu ni ujambazi kama ujambazi mwingine, hivyo lazima wahusika washughulikiwe ipasavyo”alisema.
Nchemba alisema- kuwa tayari ameunda kikosi kazi kwa ajili ya uchunguzi wa uovu huo ambacho kinafanyakazi zake kwa umakini na hivi karibuni ataweka bayana taarifa zilizokusanywa kutokana na uchunguzi huo.
“Mimi binafsi sipo tayari kukaa tu ofisini wakati kuna watu wanatuibia bila kuwafuatilia, nakumbuka nilipotoka, katika familia masikini hivyo nayajua maisha ya Mtanzania aliyeko kijijini anayekosa mafuta ya taa huku watu watu wachache wakimsababishia Mtanzania mwenzao maisha magumu,haiwezekani na sipo tayari kuona hilo likitokea, nitapambana nao mpaka kieleweke,”.
Aliongeza kwa kusema,“Wale waliokuwa wanachukua fedha na kuwalipa watumishi hewa- tumeshakabidhi majina yao katika vyombo vya usalama, ila zoezi hilo linaendelea, mpaka tuwakamate wote,”alisema Mwigulu.
Pia alisema kuwa tayari amenza kufanya taratibu za kupitia upya misamaha ya kodi ili kuweza kubaini mapungufu yaliyopo ikiwa ni pamoja na kuchukua hatua stahiki katika kufanya marekebisho katika misamaha hiyo.
“Katika suala la misamaha ya kodi ikifuatuiliwa kwa ukaribu,kunaweza kuokoa kiasi kikubwa cha fedha.Nimeshaanza taratibu za kuweza kupitia upya misamaha ya kodi, imekuwa ikilalamikiwa sana hivyo ni vyema kuweza kujiridhisha na kuondoa kasoro zilizopo ili kuokoa fedha”alisema Mwigulu.
-Akiongelea taarifa za uwepo wa mashine feki za EFD alisema kuwa tayari TRA iliweza kumkamata mfanyabiashara mmoja ambaye alielezwa kumiliki na kutumia mashine hizo hivyo hatua stahiki zinachukuliwa dhidi yake.
“Katika suala la ukwepaji kodi hilo halina mjadala, yeyote atakayebainika kuwa amefanya udanganyifu atachukuliwa hatua stahiki bila kujali jina wala wadhifa alionao, haiwezekani kufumbia macho uovu huo”alisema Mwigulu.
Alisema yeye kama mchumi ni jukumu lake na timu yake kubuni mbinu mbadala za kuongeza mapato nchini ili kuweza kukidhi mahitaji yaliyopo ikiwa ni pamoja na kutoa vipaumbele katika utekelezaji wa majukumu.
 

Attachments

  • image.jpg
    image.jpg
    105.1 KB · Views: 935
  • image.jpg
    image.jpg
    31.3 KB · Views: 918
  • image.jpg
    image.jpg
    36 KB · Views: 898
Upuuzi mtupu!!! Kuna wakwepa kodi nchini wakubwa kama mawaziri na Wabunge ambao kila mwaka wanapata misamaha ya kodi ya shilingi Trilioni moja na nusu pamoja na kuwa Serikali ina matatizo makubwa ya kifedha!? Lini hao wataanza kukamatwa?
 
Upuuzi mtupu!!! Kuna wakwepa kodi nchini wakubwa kama mawaziri na Wabunge ambao kila mwaka wanapata misamaha ya kodi ya shilingi Trilioni moja na nusu pamoja na kuwa Serikali ina matatizo makubwa ya kifedha!? Lini hao wataanza kukamatwa?

Kwa hilo la wabunge na mawaziri kuchukua mishahara bila kodi ni unyonyaji lakini kama wanaingia vitu kwa ajili ya wananchi waache wasamewe tu kodi
 
Upuuzi mtupu!!! Kuna wakwepa kodi nchini wakubwa kama mawaziri na Wabunge ambao kila mwaka wanapata misamaha ya kodi ya shilingi Trilioni moja na nusu pamoja na kuwa Serikali ina matatizo makubwa ya kifedha!? Lini hao wataanza kukamatwa?

Wamekamatwa kadhaa mkuu haujauona ?!
ImageUploadedByJamiiForums1414770022.966198.jpg
Huyu ni mmoja wa wakwepa kodi aliyekamatwa
 
Rais Jakaya Kikwete amewatuhumu baadhi ya wawekezaji kuwa Vitendo vya kukwepa kodi ni kikwazo katika kufanikisha masuala mbalimbali ya maendeleo kwa wananchi.

Akifungua kongamano la miaka 10 ya Tume ya Utumishi wa Umma Dar es Salaam jana, Rais Kikwete alikemea na kulaumu tabia ya baadhi ya watendaji wa Serikali ambao wamekuwa wakikwamisha kwa makusudi kasi ya viongozi wa kisiasa ya kuleta maendeleo.
Hivyo JK Anaunga mkono harakati za mh Mwigulu katika kupambana na wakwepa kodi na hivyo
Mwigulu aapa kupambana na wakwepa kodi
Na Angela Kiwia
NAIBU Waziri wa Fedha na Uchumi Mwigulu Nchema ameapa kuwa atahakikisha anapambana na wafanyabiashara wakubwa ambao wamekuwa wakikwepa kulipa kodi nchini.
Akiongea na gazeti hili jijini Dar es Salaam Mwigulu alisema kuwa wapo wafanyabiashara wakubwa nchini ambao wamekuwa wakikwepa kodi na kuikosesha Serikali mapato jambo ambalo halipaswi kufumbiwa macho na kiongozi yoyote mwenye nia njema na nchi yake.
Alisema kuwa yeye kama Naibu Waziri wa Fedha na Uchumi atahakikisha ukwepa huo wa kodi unakomeshwa na kuwa historia kutokana na kuikosesha Serikali fedha.
"Haiwezekani tuwe na wafanyabiashara ambao kazi yao ni kukwepa kodi, nchi haiwezi kuwa na wafanyabiashara wasio tayari kulipa kodi stahiki, huu ni sawa na uhujumu uchumi, nitahakikisha mpaka natoka kwenye wadhifa huu wizarani napambana nao usiku na mchana mpaka tabia hii iliyojengeka kwa baadhi yao inakoma"alisema Mwigulu.
Aidha alisema kuwa iwapo kila mfanyabiashara nchini atafuata sheria na taratibu zilizowekwa katika masuala ya biashara mapato ya Serikali yataongezeka na kuweza kusaidia kutatua baadhi ya kero nchini.
Pia alisema kuwa ilikuweza kuwadhibiti wafanyabiashara hao atahakikisha wakusanya mapato nchini (TRA) wanatimiza wajibu wao na si kuwa sehemu ya wakwepa kodi.
"Ni lazima kuimulika TRA ili kuweza kufanikisha hili, ni kuhakikisha kuko safi, maana wao ndiyo wanahusika wa ukusanjaji wa kodi nchini, hivyo kila mfanyakazi anatakiwa kutii kiapo chake cha kazi kwa kuwa mwaminifu, na watakaoonekana kuwa ni kikwazo zipo hatua stahiki za kuwachukulia,"alisema.
Hata hivyo alieleza kuwa anaamini ya kuwa iwapo kila mfanyabiashara atalipa kodi inavyostahiki ongezeko la mapato litakuwepo tofauti na lilivyo hivi sasa.
Aliongeza kwa kusema kuwa mkakati wake wa kukomesha malipo hewa yanayofanywa na baadhi ya watendaji nchini ni endelevu maana wapo baadhi ya watendaji si waaminifu.
"Tumeweza kuanza kwa kuhakikisha mishahara hewa inakomeshwa na matunda tayari yameonekana, hivyo naamini kila sekta ikiguswa fedha hizo zitaongezeka mpaka hapo mwakani, ni lazima kila Mtanzania akawa tayari kutimiza wajibu wake sio kufikiria kumnyonya mwingine.Nchi hii ni yetu sote hivyo ni jukumu letu kulinda kinachopatikana na kukigawana kwa usawa,"alisema.
Alieleza kuwa Serikali imekuwa ikipoteza zaidi ya trillion 1.6- kila mwaka kutokana na malipo ya mishahara hewa jambo ambalo katu hawezi kulifumbia macho kama Naibu Waziri wa Fedha.
" Ukisoma taarifa ya Mdhibiti na Mkaguzi wa Hesabu za Serikali (CAG) utagundua ya kuwa zaidi ya sh. trillion 1.6 kila mwaka zinapotea kutokana na mishahara hewa, fedha hii ni sawa na bajeti ya Wizara nzima, haiwezekani tukaendelea kufumbia macho wizi huu.Huu ni ujambazi kama ujambazi mwingine, hivyo lazima wahusika washughulikiwe ipasavyo"alisema.
Nchemba alisema- kuwa tayari ameunda kikosi kazi kwa ajili ya uchunguzi wa uovu huo ambacho kinafanyakazi zake kwa umakini na hivi karibuni ataweka bayana taarifa zilizokusanywa kutokana na uchunguzi huo.
"Mimi binafsi sipo tayari kukaa tu ofisini wakati kuna watu wanatuibia bila kuwafuatilia, nakumbuka nilipotoka, katika familia masikini hivyo nayajua maisha ya Mtanzania aliyeko kijijini anayekosa mafuta ya taa huku watu watu wachache wakimsababishia Mtanzania mwenzao maisha magumu,haiwezekani na sipo tayari kuona hilo likitokea, nitapambana nao mpaka kieleweke,".
Aliongeza kwa kusema,"Wale waliokuwa wanachukua fedha na kuwalipa watumishi hewa- tumeshakabidhi majina yao katika vyombo vya usalama, ila zoezi hilo linaendelea, mpaka tuwakamate wote,"alisema Mwigulu.
Pia alisema kuwa tayari amenza kufanya taratibu za kupitia upya misamaha ya kodi ili kuweza kubaini mapungufu yaliyopo ikiwa ni pamoja na kuchukua hatua stahiki katika kufanya marekebisho katika misamaha hiyo.
"Katika suala la misamaha ya kodi ikifuatuiliwa kwa ukaribu,kunaweza kuokoa kiasi kikubwa cha fedha.Nimeshaanza taratibu za kuweza kupitia upya misamaha ya kodi, imekuwa ikilalamikiwa sana hivyo ni vyema kuweza kujiridhisha na kuondoa kasoro zilizopo ili kuokoa fedha"alisema Mwigulu.
-Akiongelea taarifa za uwepo wa mashine feki za EFD alisema kuwa tayari TRA iliweza kumkamata mfanyabiashara mmoja ambaye alielezwa kumiliki na kutumia mashine hizo hivyo hatua stahiki zinachukuliwa dhidi yake.
"Katika suala la ukwepaji kodi hilo halina mjadala, yeyote atakayebainika kuwa amefanya udanganyifu atachukuliwa hatua stahiki bila kujali jina wala wadhifa alionao, haiwezekani kufumbia macho uovu huo"alisema Mwigulu.
Alisema yeye kama mchumi ni jukumu lake na timu yake kubuni mbinu mbadala za kuongeza mapato nchini ili kuweza kukidhi mahitaji yaliyopo ikiwa ni pamoja na kutoa vipaumbele katika utekelezaji wa majukumu.

nyie ndio mmewasamehee wafanya biashara wakubwa leo kuelekea uchaguzi mnataka kuwadanganya watanzania huu ni upuuuzi na unatakiwa kupuuzwa
 
Kwa hilo la wabunge na mawaziri kuchukua mishahara bila kodi ni unyonyaji lakini kama wanaingia vitu kwa ajili ya wananchi waache wasamewe tu kodi
btw.
Zile noti mpya za buku 10 zinatanza lini kutumika
 
Akamkamate yule Mwarabu wa Home Shopping Centre -- alikuwa halipi kodi ya makontena yake yaliyokuwa yakikaguliwa nje ya bandari -- hadi Mwakyembe alipoamrisha makontena yote yakaguliwe ndani ya bandari ndiyo siri ikafichuka.
 
Akamkamate yule Mwarabu wa Home Shopping Centre -- alikuwa halipi kodi ya makontena yake yaliyokuwa yakikaguliwa nje ya bandari -- hadi Mwakyembe alipoamrisha makontena yote yakaguliwe ndani ya bandari ndiyo siri ikafichuka.

HII NI AIBU KABISA kwa nchi kama TANZANIA kuwa na rahisi ambaye hawezi kusimama mbele ya watanzania na kuapa kuwa anatoa siku 30-90 hawa watu wanalipa kodi au wanakipta cha mtema kuni! Ni ajabu kabisa! mimi sijamuona rais wa namna hii. Kwa hiyo itafika mahali tuanze kusema Mhs Mnyika alikuwa na haki kisheria kusema huyu mtu ni DHAIFU!!
 
nyie ndio mmewasamehee wafanya biashara wakubwa leo kuelekea uchaguzi mnataka kuwadanganya watanzania huu ni upuuuzi na unatakiwa kupuuzwa

Nadhani wewe haufuatili toka uteuzi wake ulivyofanyika amekuwa akifanya vitu vingi vipya vya maendeleo kwa taifa letu
Go Mwigulu wewe ni rais wetu 2015
 
HII NI AIBU KABISA kwa nchi kama TANZANIA kuwa na rahisi ambaye hawezi kusimama mbele ya watanzania na kuapa kuwa anatoa siku 30-90 hawa watu wanalipa kodi au wanakipta cha mtema kuni! Ni ajabu kabisa! mimi sijamuona rais wa namna hii. Kwa hiyo itafika mahali tuanze kusema Mhs Mnyika alikuwa na haki kisheria kusema huyu mtu ni DHAIFU!!
Mh rais amesema kuna baadhi ya watendaji wanakwamisha maendeleo kwa utendaji wao mbovu
Lakini Mwigulu atakusanya kodi hadi nchi yetu iweze kujiendesha bila kutegemea Wahisani
 
Upuuzi mtupu!!! Kuna wakwepa kodi nchini wakubwa kama mawaziri na Wabunge ambao kila mwaka wanapata misamaha ya kodi ya shilingi Trilioni moja na nusu pamoja na kuwa Serikali ina matatizo makubwa ya kifedha!? Lini hao wataanza kukamatwa?
Hata mbunge wako anakwepa kodi na anatumia vibaya fedha za umma kwa kwenda Dubai kula bata na mbunge mwenzake
Nyonya mate hilo
 

Attachments

  • image.jpg
    image.jpg
    82.4 KB · Views: 250
  • image.jpg
    image.jpg
    31.6 KB · Views: 223
Nangojea siku ya kukamatwa bakharesa, rostam, na manji nitatembea uchi na uzeee wangu toka kaliakoo mtaa wa kongo mbaka mbagala chamazi
 
Wamekamatwa kadhaa mkuu haujauona ?!
View attachment 198000
Huyu ni mmoja wa wakwepa kodi aliyekamatwa

Wamefunguliwa kesi mahakama gani na imetajwa lini? Huu ujanja wa kupiga picha za kuuzia sura kwa ajili ya ghilba umepitwa na wakati. Danganyaneni huko huko CCM, au nendeni mkamkamate mkwepa kodi namba moja Tanzania pale Home Shopping Center
 
Back
Top Bottom