Kikwete baba tunakukumbuka na tunazidi kukukumbuka

Kikwete baba tunakukumbuka na tunazidi kukukumbuka

Magufuli japokuwa nampinga kwenye mambo kadhaa, siwezi sema bora kikwete, huyu hakuwa rais huyu, alikuwa anatawala tu ili mradi liende baasi...leo hii watu nashangaa mnasema mnammiss, napatwa wasiwasi na maono yenu
bint kama uko nyumbani unalishwa au kijijini ambapo kuna mahindi ya bure na michembe unaweza kuongea hivyo. Mjini hali ngumu kwa wafanyakazi na wajasiriamali
 
Jk tutakukumbuka kwa safari zako za ulaya zisizoisha na uhuru wa kula bata kwa watumishi wa umma ila huyu magu anazunguka hapahapa tz tu huku akizidi kuwasomesha namba wananchi wote kwa ujumla

Hahahahaha watu wakamwita Vasco Da Gama. Kumbe Mzee wa watu anatuletea Neema za wawekezaji ambao nao sasa Wanaisoma 1, 2, 3.............. Anyway huenda hii hali ni ya mpito tu na baada ya Uzito huu ni wepesi utakaokuja.
 
ndo mkome simlikuwa mnamtukana! janakuna mzee kaikimbia familia yake! kisa hali ngumu ya maisha!, watu hapa mtaani wamefunga biashara zao, yamebaki magenge ya nyanya na samaki tu
NA bado, mpaka na hao samaki na wenyewe wanyooke.
 
Magufuli napingana naye sana kwenye mambo mengi ila pia Kikwete alizidi mkwere yule , hata hivyo binadamu tumetofautiana hivyo huyu atakua sahihi kwenye hili na mwingine kwenye lile
 
The art of war.
-when you are strong make your enemy think you are weak.
-when you are weak,make your e nemy think that you are strong
When you are strong and your enemy think you are strong nini kinafuatia ??
 
Tusiwe vigeugeu kiasi hiki huu ni unafiki na uzandiki wa kiasi chake
Bob ni tunda la JK , mapungufu yao yanafanana kwa ujumla wake
JK alikuwa mwanasiasa kuliko mtendaji, bob ni mtendaji hana siasa
JK alisikiliza sana watu, bob hasilizi yeyote
Wote hawa wawili walishindwa kubalance siasa na utendaji
Mkuu hapa tutapishana.
JK alikuwa msikilizaji ni ok kwani ndio sifa ya kiongozi.Kiongozi mzuri anakuwa facitator na mratibu. watendaji huwa wa chini na ndicho alichofanikiwa kukamilisha miradi mingi mikubwa mfano barabara,mashule,maabara,zahanati nk.Huyu sasa anaona kama kila kitu anakijua.Mwamuzi yeye,maelekezo yeye,bajeti yeye na mtendaji yeye.Haeshimu profesions za watu na area zao za expertise

Kuwa na siasa ni muhimu kwa kiongozi hasa kwa jamii yenye watu zaidi ya mil 40 wenye background ya makabila tofauti,dini tofauti,jinsi,jinsia nk. Ndio maana alibalance fursa za uongozi na keki ya taifa kwa watu wote.Huyu wa sasa ana mapungufu hayo,ebu angalia hizo teuzi za rcs,dcs,das,ras,deds wote wana toka kanda moja na ndio maana kumekuwa na uongozi wa style moja usioruhusu mawazo chanya katika mzingo wa uongozi.Wanashindwa hata kumshauri kwa sababu ni sawa na fadhila walizopewa na kiongozi/mkuu wa ukoo

Bob ni zao la Ben, Jk hakuwa amemuandaa.Ilitokea tu kuchaguliwa kwa kura za 'we unamwaga mboga sie tunamwaga ugali"baada YA JK kumkata Lowasa.kuhusu utendaji
 
Fanya kazi
Full stop
we nawe hela na kazi ni vitu viwili tofauti unaeza kuufanya biashara hela hupati au unapata kidogo na hiyohiyo unaimalizia kwenye mfumuko wa bei ya vitu sasa hapo nani wa kulaumiwa?Mtu na akili zake haezi sema hela ngumu amekaa nyumbani kazi zenyewe zimesitishwa sasa sijui hapo unawasaidiaje ili wafanye kazi?acha ushabiki.
 
bint kama uko nyumbani unalishwa au kijijini ambapo kuna mahindi ya bure na michembe unaweza kuongea hivyo. Mjini hali ngumu kwa wafanyakazi na wajasiriamali
Siishi kijijini wala simtegemei mtu, na sera ya Magufuli ya kubana matumizi imenisababishia hasara kubwa pengine kuliko hata wewe, lakini sii kitu kitakachonifanya nimuone Kikwete ni bora kuliko Magufuli,
Magufuli ni decisive leader ambaye haogopi kufanya maamuzi
na hata kama yatakuwa na negative impact, mimi naamini afadhali niwe na kiongozi mwenye ujasiri wa kufanya maamuzi hata kama atakosea (kitu ambacho ni human) kuliko yule asiye na maamuzi
A WRONG DECISION IS BETTER THAN INDECISION
 
Siishi kijijini wala simtegemei mtu, na sera ya Magufuli ya kubana matumizi imenisababishia hasara kubwa pengine kuliko hata wewe, lakini sii kitu kitakachonifanya nimuone Kikwete ni bora kuliko Magufuli,
Magufuli ni decisive leader ambaye haogopi kufanya maamuzi
na hata kama yatakuwa na negative impact, mimi naamini afadhali niwe na kiongozi mwenye ujasiri wa kufanya maamuzi hata kama atakosea (kitu ambacho ni human) kuliko yule asiye na maamuzi
A WRONG DECISION IS BETTER THAN INDECISION
basi utakuwa msukuma,muhaya au mzinza.watu hawataki maamuzi ya kukurupuka wanahitaji maisha bora,busara na akili
 
basi utakuwa msukuma,muhaya au mzinza.watu hawataki maamuzi ya kukurupuka wanahitaji maisha bora,busara na akili
Mkuu naona hujanisoma, mimi sio kwamba namkubali Magufuli, ila nimesema Magufuli ana 'afadhali kuliko Kikwete', Magufuli ana kasoro nyingi sana, zinachangiwa na mizuka ya kuwa rais na madhaifu mengine pia, ambazo zitarekebishika kadri muda utakavyoenda japo hazitaisha, na kumjaji kwa maisha magumu a sasa hivi na kuhitimisha ni hovyo kuliko Kikwete na dhani ni kukosa upeo...
 
Binafsi nimefunga duka langu , kiroho safi nimepeleka barua TRA yakuwajulisha kuwa mimi si mlipa kodi tena, eti ofisa wa TRA anasikitika tumepoteza mlipa kodi, nikamwambia kaka wewe pia unaishi mtaani hali si unaiona! hali ni ngumu jamani, but bado naamini ni kipindi cha mpito labda few year to come mambo yatabadilika
 
Mkuu naona hujanisoma, mimi sio kwamba namkubali Magufuli, ila nimesema Magufuli ana 'afadhali kuliko Kikwete', Magufuli ana kasoro nyingi sana, zinachangiwa na mizuka ya kuwa rais na madhaifu mengine pia, ambazo zitarekebishika kadri muda utakavyoenda japo hazitaisha, na kumjaji kwa maisha magumu a sasa hivi na kuhitimisha ni hovyo kuliko Kikwete na dhani ni kukosa upeo...
hainaga shida nimekusoma..
 
Binafsi nimefunga duka langu , kiroho safi nimepeleka barua TRA yakuwajulisha kuwa mimi si mlipa kodi tena, eti ofisa wa TRA anasikitika tumepoteza mlipa kodi, nikamwambia kaka wewe pia unaishi mtaani hali si unaiona! hali ni ngumu jamani, but bado naamini ni kipindi cha mpito labda few year to come mambo yatabadilika

Ila Mgufuli bado unampenda...ingawa njaa kakuletea..uwongo?
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom