Ni kweli muungwana ni mgonjwa anasumbuliwa na ninadhani ni tatizo la NERVE katika sehemu za medula oblangata kwa lugha ya kitaalam, na kwa taarifa nilizonazo baada ya kuanguka pale jangwani wakati anamalizia kampeni zake za Urais 2005 alipata kutibiwa na Daktari mmoja huko ufaransa na alishauri afanyiwe upasuaji lakini muungwana hakukubaliana na hilo. Baadae akapata Daktari mmarekani nadhani wa Boston ambaye anamtibu mara zote kwa kumpatia dawa, na huyu Daktari kamshauri aachane na kazi za siasa baada ya 2010 kwani ndizo zinampatia stress na tatizo alilonalo halihitaji stress, lakini madaraka matamu hataki kufuata masharti ya Dr.
Huyu Dr wa marekani ndo yule alimleta akampeleka mbuga za wanyama na baadae alitoa misaada pale MOI. Tatizo hili la kupoteza fahamu na ku collapse limekuwa likimtokea mara kwa mara hata akiwa IKULU tu, nakumbuka ile ziara ya mkoani Mbeya aliopopolewa mawe alipata kuanguka pia katika moja ya shughuli zake za ndani ikulu ndogo ya huko.
Mimi nawashauri wasaidizi wa Rais wawaambie watanzania ukweli, waache kutupamba kwa maneno kuwa anafanya kazi nyingi ndo maana ananguka, wawaeleze watanzania tatizo la msingi la afya ya Rais wao. Hizi safari za Marekani kila kukicha ni danganya toto, kinachompeleka huko ni matibabu tu.