Kikwete Afaulu Mtihani Uliomshinda Pilato!

Kikwete Afaulu Mtihani Uliomshinda Pilato!

wewe ni mburura kwelikweli,maadili ya utumishi wa umma , mtumishi wa umma apokee siyo zaidi 50000 kama zawadi na haijalishi umepokea kutoka pesa za Umma au la?

Aliye Mburula ni wewe...sijaongelea Profesa Tibaijuka....hata katika Comment yangu sijamtaja.

Prof Tibaijuka ana makosa ya kimaadili.

Ishu ni kwa hao kina muhongo,Maswi,werema and so ambao makosa yao ni ya kimaamuzi.

Kwa sababu wamelipa mtu sahihi maana yake hawana kosa...why do we need to spend more money kuwachunguza?
 
Ni kweli kabisa mkuu katika nchi hii kama ukipata viongozi kama Maswi na Muhongo ambao wanazuia watu kufanya uzembe au wakemea maovu basi lazima watokee watu wenye nia mbaya na nchi yetu wakitaka kuwakatisha tamaa.Ukiangalia taarifa ya CAG yote huoni sehemu ya kuwahukumu hawa watu, kama Maswi kaomba ushauri kwa mwanasheria Mkuu wa serikali mara nyingi kabla ya kufanya maamuzi na ndiyo taratibu za kazi zinavyoelezea, walitaka afanye nini cha ziada ili muone mtu anafanya kazi kwa kujituma?Unajua siku zote mti wenye matunda ndio hupigwa mawe!Kwenye ukweli jamani kuweni wakweli bila kujali chuki binafsi.

ITV jana hawajagusia kabisa hotuba ya rais, MENGI amepoa kama maji ya mtungi
 
Aliye Mburula ni wewe...sijaongelea Profesa Tibaijuka....hata katika Comment yangu sijamtaja.

Prof Tibaijuka ana makosa ya kimaadili.

Ishu ni kwa hao kina muhongo,Maswi,werema and so ambao makosa yao ni ya kimaamuzi.

Kwa sababu wamelipa mtu sahihi maana yake hawana kosa...why do we need to spend more money kuwachunguza?

narudia wewe ni mburura, soma vizuri post yako.pia kama jana umemsikiliza vizuri zaidi , kama ni suala maamuzi AG alishachukua dhamana kwa ushauri wake mbaya, uchunguzi aliousema kwa Muhongo na Maswi ni wa kimaadili ya utumishi wa Umma
 
narudia wewe ni mburura, soma vizuri post yako.pia kama jana umemsikiliza vizuri zaidi , kama ni suala maamuzi AG alishachukua dhamana kwa ushauri wake mbaya, uchunguzi aliousema kwa Muhongo na Maswi ni wa kimaadili ya utumishi wa Umma

Werema ametoa ushauri gani mbaya? Kam ameelekeza watu sahihi kulipwa fedha zao kosa lake ni nini?

Kama kina maswi wame authorize kulipa mtu sahihi kosa lao ni nini?

Mkuu.....i am entitled to my comments...Hua sikurupuki...Sorry
 
sasa hapo kuna kosa gani?
Mhudumu naomba nijibu:
AG amejiuzulu kwa makosa ya ushauri wake na ukiwepo wa kusamemehe Kodi Je yeye alisamehe Kodi kama nani?

Ni kwa nini AG asishitakiwe kwa kulikosesha taifa Fedha more tha 20 bil na ajiuzuru tu.?

Recalculation ya capacity charge ilitakiwa kufanyika kuanzia 2002 ambapo ingefanyika malipo aliyolipwa IPTL huenda yange Offset hizo hela zilizopo kwenye escrow account.

Hata hivyo serikali haikujiridhisha kuhusu uhalali wa PAP kuimiliki IPTL kwa ununuzi wa hisa za Iptl na Mh Raisi amekubali hilo Jana,inakuaje Fedha ilipwe na kuna Mashaka hayo?
 
Last edited by a moderator:
narudia wewe ni mburura, soma vizuri post yako.pia kama jana umemsikiliza vizuri zaidi , kama ni suala maamuzi AG alishachukua dhamana kwa ushauri wake mbaya, uchunguzi aliousema kwa Muhongo na Maswi ni wa kimaadili ya utumishi wa Umma
Sidhani kama Rais alisema ni kitu gani kinachunguzwa kwa Muhongo! Unakisia tu. Ebu sikiliza tena hotuba hiyo.
 
Huu ndio ungwana kufanya maamuzi kufuatana na ukweli sio kelele za mitaani na fitina
 
Pamoja na jitihada za wazi za Rais kuwalinda watuhumiwa, bado amekiri kwamba suala hili kuna utata. lakini kitu kikubwa ambacho unasahau ni kwamba suala hili ni la kisiasa. kuwajibika kunakozungumziwa ni kuwajibika kisiasa. si kwamba mtu anadhulumiwa haki zake. kinachoathirika hapo ni chama cha mapinduzi. hilo hata wale "wazee" waliokuwa wanamsikiliza jana wanalijua. taifa pia linapakwa matope. tunahitaji watu wanaotumikia uma wa watanzania, wawe ni watu wanaoaminika na kuaminiwa. sio watu wenye tuhuma nzito. ikitokea mtu ana tuhuma nzito, anapisha nafasi anateuliwa mwingine. huu sio ulaji, hiki ni cheo na cheo ni dhamana. na wale wanaojua wala haiwasumbui. hivi kwa nini inakuwa vigumu sana kuelewa somo hili? hamjajifunza tu pale Ali Hassan Mwinyi alipojiuzulu uwaziri wa mambo ya ndani enzi zile ambapo serikali ilikuwa kweli ni SERIKALI YA JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA? maana hata yule Profesa Tibaijuka mpaka ameweza kuitisha press conference kipindi ambacho taifa liko katika hali tete, na Rais ndio anajiandaa kuhutubia taifa, yeye anajifaragua na kuongea vitu ambavyo vinaweza kumu-embarass hata mama ntilie, PROFESA MZIMA?? na bado tunasema tuna serikali makini? katika serikali makini, ingekuwa lazima Tibaijuka ajieleze kwa vyombo husika, kuwa anataka kuongea nini, na waridhike nacho. kwa hicho alichoongea, asilani asingeruhusiwa!
 
Nimemsifu Mkulu kwa maamuzi magumu aliyoyachukua kuwakinga 'wanyonge' dhidi ya uonevu wa utashi wa kisiasa. Maamuzi ya Mkulu yamenikumbusha mtihani kama huo aliokabiliwa nao Pilato. Pilato alikuwa na mamlaka ya kumwacha huru Yesu Kristo na alikuwa na nafasi hiyo moja tu. Lakini kutokana na kelele za Wayahudi Pilato alilazimika kumwachia huru Baraba alikyekuwa mhalifu wa hali ya juu.
Pilato alitoa hukumu yake kwa kusikiliza kelele za watu. Kikwete ametoa haki kwa kuangalia hali halisi. Iwapo angesikiliza kelele za wabunge, wanasiasa na wanaharakati wengine leo hii kuna wanyonge wangeonewa kwa kuonekana kuwa wanyang'anyi. Iwapo kweli IPTL ilistahili kulipwa pesa zake, kwa nini isilipwe? Iwapo watu wako na sympath kwa wamachinga pale wanaponyang'anywa haki zao, ni vema pia kuwa na thympathy kwa watu wengine hata kama wametuzidi kipato na uwezo wa mali.

Mtu unapokuwa rais, inabidi kutoa maamuzi kulingana na haki, na sio kwa ushabiki wa kisiasa. Nampongeza JK kwa kufaulu mtihani huu mgumu uliomshinda Pilato...

Kafaulu mtihani au hajafaulu hiyo haituhusu, je nini hatima ya pesa zetu?? na kwanini wambane tibaijuka pekee..akina chenge na wengineo hatima yao ni nini?? we need our monies back!!
 
dunia nzima imeshuhudia rais akifanya utani mbele ya taifa kwa kupotosha either kwa makusudi au kwa kutokujua kuhusu uhalali wa fedha za account ya TEGETA ESCROW.

Je unajua wahisani wamesitisha hisani ambayo ni zaidi ya 40% ya bajeti mtanzania anayoitegemea kutokana na IKULU kukumbatia kinyesi hiki cha kashfa ya ESCROW?
Je wajua madhara ya kiuchumi kwa raiya mmoja-mmoja yanayotokana na mabillion ya shilinngi yaliyobebwa kwenye viroba pasipo kufata monetary system???
 
Werema ametoa ushauri gani mbaya? Kam ameelekeza watu sahihi kulipwa fedha zao kosa lake ni nini?

Kama kina maswi wame authorize kulipa mtu sahihi kosa lao ni nini?

Mkuu.....i am entitled to my comments...Hua sikurupuki...Sorry

Unawajua waliobeba hela kwenye magunia pale Stanbic Benki?
 
Nampongeza raisi kwa kutokufanya kazi kwa masrahi ya wachuuzi wa vitalu wezi wa rasilimali,kama tunavyopinga wezi wa escrow tunapinga pia wanaozichuuza rasilimali zetu
 
Nimemsifu Mkulu kwa maamuzi magumu aliyoyachukua kuwakinga 'wanyonge' dhidi ya uonevu wa utashi wa kisiasa. Maamuzi ya Mkulu yamenikumbusha mtihani kama huo aliokabiliwa nao Pilato. Pilato alikuwa na mamlaka ya kumwacha huru Yesu Kristo na alikuwa na nafasi hiyo moja tu. Lakini kutokana na kelele za Wayahudi Pilato alilazimika kumwachia huru Baraba alikyekuwa mhalifu wa hali ya juu.
Pilato alitoa hukumu yake kwa kusikiliza kelele za watu. Kikwete ametoa haki kwa kuangalia hali halisi. Iwapo angesikiliza kelele za wabunge, wanasiasa na wanaharakati wengine leo hii kuna wanyonge wangeonewa kwa kuonekana kuwa wanyang'anyi. Iwapo kweli IPTL ilistahili kulipwa pesa zake, kwa nini isilipwe? Iwapo watu wako na sympath kwa wamachinga pale wanaponyang'anywa haki zao, ni vema pia kuwa na thympathy kwa watu wengine hata kama wametuzidi kipato na uwezo wa mali.

Mtu unapokuwa rais, inabidi kutoa maamuzi kulingana na haki, na sio kwa ushabiki wa kisiasa. Nampongeza JK kwa kufaulu mtihani huu mgumu uliomshinda Pilato...

Mitanzania sisi mipumbavu! Hivi kila kitu lazima kupiga dessa? Maneno mengi uliyoyatumia yamesemwa Jana na Prof. Kitila Mkumbo wakati akihojiwa na bi. Sulmu Kassimu kwenye dira ya dunia! Tafuta maneno yako! Pamoja na kupiga simbi bado umetoa hoja ya kijinga sana!
 
dunia nzima imeshuhudia rais akifanya utani mbele ya taifa kwa kupotosha either kwa makusudi au kwa kutokujua kuhusu uhalali wa fedha za account ya TEGETA ESCROW.

Je unajua wahisani wamesitisha hisani ambayo ni zaidi ya 40% ya bajeti mtanzania anayoitegemea kutokana na IKULU kukumbatia kinyesi hiki cha kashfa ya ESCROW?
Je wajua madhara ya kiuchumi kwa raiya mmoja-mmoja yanayotokana na mabillion ya shilinngi yaliyobebwa kwenye viroba pasipo kufata monetary system???

Hivi unahisi kama misaada tunapewa kila siku kwanini umaskini unaongezeka kati ya haves vs haves no? ni nani alikudanganya utaendelea kwa misaada ya kupewa kama hamtafuti vya kwenu?
 
Hivi unahisi kama misaada tunapewa kila siku kwanini umaskini unaongezeka kati ya haves vs haves no? ni nani alikudanganya utaendelea kwa misaada ya kupewa kama hamtafuti vya kwenu?
hakika tunapaswa kutafuta vya kwetu.
maamuzi ya kutafuta vya kwetu yafanyike kwa mipango chanya na sio baada ya kufumwa tukiiba ndio kujifanya eti hatuzitaki mbich hizi.
 
Back
Top Bottom