Kikwapa - somo

Kikwapa - somo

Kimbweka

JF-Expert Member
Joined
Jul 16, 2009
Posts
8,597
Reaction score
1,692
KIKWAPA HUSABABISHWA NA NINI?
Kawaida mwili wa Binadamu una harufu nzuri sana ukiwa msafi na ukitunzwa vizuri na naturally Mungu alituumba kila mmoja ana harufu yake nzuri kiasi kwamba hata mpenzi akimnusa anapata msisimko na raha ya ajabu.
Ukiwa safi na harufu sana huweza kukupa ujasiri mbele za watu na jamii kwa ujumla.
Tabia yako ya kutokuwa msafi inakufanya watu wakukwepe kuwa na wewe sidhani kama kuna mtu anapenda kuwa karibu na kitu kinachonuka na kuwa na harufu mbaya.
Hata uvae nguo za gharama namna gani kama una hitilafu hasa ya harufu mbaya iwe mdomoni, kikwapa, mwili mzima au miguu bado utaonekana unakasoro kubwa sana.
Wapo watu hulalamika mara watu hawanipendi au sipati mchumba au mume au mke hanibusu na kunikumbatia au tunapokuwa faragha sipati kitu halisi, tatizo inawezekana una harufu mbaya na hupo makini kwenye masuala la kujiweka safi mwili wako.

NINI HUSABABISHA HARUFU MBAYA YA MWILI?
Jasho kama lilivyo halina harufu na harufu mbaya hutokana na bacteria waliopo kwenye ngozi ambao huishi humo kupata mlo.
Kumbuka mwili wa Binadamu una bacteria kila eneo na ngozi ndicho kiungo nkikubwa kuliko vyote hii ina maana ngozi ina bacteria wengi sana na hawa wasiposafishwa vizuri husababisha harufu mbaya sana.
Kuna aina mbili za sweat glands ambazo huhusika na kitendo cha kutoa jasho yaani cooling system ya mwili.
Ya kwanza ni Eccrines hizi zinazotoa jasho la maji na chumvichumvi zipo karibu mwilini mzima na pili ni Apocrines zenyewe zinapatikana sehemu chache kama kwapani na sehemu zingine zenye nywele nyingi hizi hutoa fat na protein ambayo huvunjwavunjwa na bacteria waliopo na hapa ndipo kwenye kasheshe ya harufu mbaya ya mwili.
Pia kumbuka jasho unalotoa linauhusiano mkubwa sana na kile unakula kupitia kinywa chako.
(hujaona walevi wa pombe wanavyonuka pombe pamoja na mikojo yao)

Kwa ufupi harufu mbaya ya mwili husababishwa na
Genetics,
Baadhi ya medications,
Mabadiliko ya homoni mwilini na
Uchafu, mtu kutokuwa msafi mwili na nguo

NINI KIFANYIKE KUONDOA HARUFU MBAYA YA MWILI
Jambo la msingi ili kuondoa harufu mbaya ya ngozi ni kuwa msafi kila siku.
Safisha mwili mzima hasa kwapa kwa sabuni wakati mwingine zile zinazoua bacteria.
Tumia perfume (deodorant or antiperspirant).
Pia kumbuka kutumia perfume bila kuoga ni kazi bure unajimaliza mwenyewe
(unatengeneza mkorogo wa harufu)
Fua nguo unazovaa hata baada ya kuvaa mara moja siyo mtu unavaa shati wiki zima kwa nini watu wasikukimbie au chupi wiki nzima haijafuliwa, unajijali kweli?
Achana na vyakula na vinywaji vinavyosababisha harufu mbaya, kama vile garlic na beer au pombe za kienyeji kama ulanzi, ugimbi, kimpumu, mbege nk
Oga mara kwa mara, wapo wanaoga kwa wiki mara mbili na joto la Dar es Salaam zitatuua wenzako na usafiri wa daladala huu tutapona kweli hizi pua zetu?
Nyoa nywele zilizopo kwapani, kwani bacteria hujificha kirahisi (kichaka cha bacteria kujificha) husababisha harufu mbaya sana.
NB: Wazee vijijini walikuwa wanafundisha kwamba kama una kikwapa au harufu mbaya ya mwili unaweza kuondoa harufu kwa kuoga kutumia maji ya ugali yaani sufuria lililopikiwa ugali, unalilowekwa kwa muda usiopungua saa 12 kisha yale maji yake unayaoga.

Hata hivyo Utafiti unaonesha ukiweka Corn starch (aina ya wanga wa mahindi) kwenye kwapa basi kwapa habaki kavu na kuzuia harufu mbaya.

Hawa nao sijui vipi? eti wanafanya utafiti kujua wanawake huvutiwa na harufu ipi na wanaume? inayofanana na wao au isiyofanana na wao?
 
Well put mkuu

Somtimes inakuwa ngumu sana mtu mwengine unamfahamu unakuta ananuka kikwapa kumwambia inakuwa ngumu sana.

Juzi kati nilikuwa na binti mmoja colleague wa kazini nimempa lift akaja na jamaa swahiba ninayemfahamu naye nikam pick njiani. Sasa dah mshikaji alikuwa ana smell kama hajaoga siku 2 yaani balaa tupu. Jambo la kusikitisha zaidi ni kwamba akamuona yule colleague wangu kwenye gari ambaye ni binti mrembo akawa amevutiwa. Sasa ameshuka yeye kwanza baadae anani text kuulizia yule binti anataka nimuunganishe wakati ameshaniabisha. Ikabidi nimwambie tu kwa ufupi kwamba yule binti hafai kwakuwa ana mambo mengi na ni mlevi ili kuondoa zahma.

Washikaji jamani tuweke miili safi ni aibu wengine mpo maofisini lakini mnanuka kama waburuza mikokoteni tunashindwa kuwaambia ila mnatutesa sana.
 
KIKWAPA HUSABABISHWA NA NINI?
Kawaida mwili wa Binadamu una harufu nzuri sana ukiwa msafi na ukitunzwa vizuri na naturally Mungu alituumba kila mmoja ana harufu yake nzuri kiasi kwamba hata mpenzi akimnusa anapata msisimko na raha ya ajabu.
Ukiwa safi na harufu sana huweza kukupa ujasiri mbele za watu na jamii kwa ujumla.
Tabia yako ya kutokuwa msafi inakufanya watu wakukwepe kuwa na wewe sidhani kama kuna mtu anapenda kuwa karibu na kitu kinachonuka na kuwa na harufu mbaya.
Hata uvae nguo za gharama namna gani kama una hitilafu hasa ya harufu mbaya iwe mdomoni, kikwapa, mwili mzima au miguu bado utaonekana unakasoro kubwa sana.
Wapo watu hulalamika mara watu hawanipendi au sipati mchumba au mume au mke hanibusu na kunikumbatia au tunapokuwa faragha sipati kitu halisi, tatizo inawezekana una harufu mbaya na hupo makini kwenye masuala la kujiweka safi mwili wako.

NINI HUSABABISHA HARUFU MBAYA YA MWILI?
Jasho kama lilivyo halina harufu na harufu mbaya hutokana na bacteria waliopo kwenye ngozi ambao huishi humo kupata mlo.
Kumbuka mwili wa Binadamu una bacteria kila eneo na ngozi ndicho kiungo nkikubwa kuliko vyote hii ina maana ngozi ina bacteria wengi sana na hawa wasiposafishwa vizuri husababisha harufu mbaya sana.
Kuna aina mbili za sweat glands ambazo huhusika na kitendo cha kutoa jasho yaani cooling system ya mwili.
Ya kwanza ni Eccrines hizi zinazotoa jasho la maji na chumvichumvi zipo karibu mwilini mzima na pili ni Apocrines zenyewe zinapatikana sehemu chache kama kwapani na sehemu zingine zenye nywele nyingi hizi hutoa fat na protein ambayo huvunjwavunjwa na bacteria waliopo na hapa ndipo kwenye kasheshe ya harufu mbaya ya mwili.
Pia kumbuka jasho unalotoa linauhusiano mkubwa sana na kile unakula kupitia kinywa chako.
(hujaona walevi wa pombe wanavyonuka pombe pamoja na mikojo yao)

Kwa ufupi harufu mbaya ya mwili husababishwa na
Genetics,
Baadhi ya medications,
Mabadiliko ya homoni mwilini na
Uchafu, mtu kutokuwa msafi mwili na nguo

NINI KIFANYIKE KUONDOA HARUFU MBAYA YA MWILI
Jambo la msingi ili kuondoa harufu mbaya ya ngozi ni kuwa msafi kila siku.
Safisha mwili mzima hasa kwapa kwa sabuni wakati mwingine zile zinazoua bacteria.
Tumia perfume (deodorant or antiperspirant).
Pia kumbuka kutumia perfume bila kuoga ni kazi bure unajimaliza mwenyewe
(unatengeneza mkorogo wa harufu)
Fua nguo unazovaa hata baada ya kuvaa mara moja siyo mtu unavaa shati wiki zima kwa nini watu wasikukimbie au chupi wiki nzima haijafuliwa, unajijali kweli?
Achana na vyakula na vinywaji vinavyosababisha harufu mbaya, kama vile garlic na beer au pombe za kienyeji kama ulanzi, ugimbi, kimpumu, mbege nk

Oga mara kwa mara, wapo wanaoga kwa wiki mara mbili na joto la Dar es Salaam zitatuua wenzako na usafiri wa daladala huu tutapona kweli hizi pua zetu?
Nyoa nywele zilizopo kwapani, kwani bacteria hujificha kirahisi (kichaka cha bacteria kujificha) husababisha harufu mbaya sana.
NB: Wazee vijijini walikuwa wanafundisha kwamba kama una kikwapa au harufu mbaya ya mwili unaweza kuondoa harufu kwa kuoga kutumia maji ya ugali yaani sufuria lililopikiwa ugali, unalilowekwa kwa muda usiopungua saa 12 kisha yale maji yake unayaoga.

Hata hivyo Utafiti unaonesha ukiweka Corn starch (aina ya wanga wa mahindi) kwenye kwapa basi kwapa habaki kavu na kuzuia harufu mbaya.

Hawa nao sijui vipi? eti wanafanya utafiti kujua wanawake huvutiwa na harufu ipi na wanaume? inayofanana na wao au isiyofanana na wao?


Jamani wewe mtoa mada kwenye hiyo red aiseeeeeee we acha tu huwa natamani kutapika

hivi ni kwa nini mtu unakuwa hujijali wewe kama wewe, inawezekana hiyo harufu mwenyewe unaizimia lakini kwa sisi wengine huwa tunatamani kutapika, usiombee umepanda kwenye gari halafu mtu wa hivyo mkono wake uko juu ya kichwa chako, kiukweli badilikeni, mtatuua wenzenu mnafanya tuangalie upande mmoja mwanzo hadi mwisho.
 
daaah harufu ya kikwapa nomaaaaaaa yaan ni balaaah tupu unakuta mwingine kwapa linatoa povu jeupe kabisa na unakuta hata hajanyoa basi weeeeeeeeeeeeeeeeeee acha 2.tubadilike jaman kwa kusafisha miili yetu
 
Ni somo zuri sana! Usafi ni muhimu sana kwa wanaume na wanawake! Harufu hizi uchangia kupoteza hamu ya tendo!
 
somo zuri sana hili yaani mimi nilivyosensitive na harufu nikikutana nayo tu nataka kuzimia kabisa kuna mtu nilimshusha kwenye gari nikamwambia ndugu kuna mtu namuona hpo kumbe uzalendo umenishinda
 
humu jf wapo wanaotema kikwapa?kama wapo wajitokeze tusaidiane kuondoa kero hiyo...
 
hiyo ya kuoga mara nyingi nyingi sana maktari wanasema siyo healthy sana, at least twicw a day.
 
neno hili........

Kuna wengine akipita coridoni anaacha harufu kali haitoki nusu saa nzimaaaa
 
Jamani hausigeli wangu anatema cheche ile mbaya.
Nimempa ndimu awe anaogea lakini wapo.
Deodorant na body spray zimechemsha.
Je nifanyeje
 
Du si nchezo solution ni kupiga nguo za cotton zinazonyonya jasho na kuzivaa mara moja tu next day unafua!
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom