WAstaafu wa 1990's wanalipwa laki tatu... !Hivi bado watu wakistaafu watapewa 40M na hali ya maisha ilivyo ?
Utumishi au utumwa
Hiyo ndogo mkuu!Hivi bado watu wakistaafu watapewa 40M na hali ya maisha ilivyo ?
Utumishi au utumwa
Polisi ndiyo wanapunjwa utakuta Mfano Mkuu wa Polisi kanda maalumu akistafu alitakiwa alipwe Milioni 100 anakuja kulipwa Milioni 20 Baada ya kikokotoo, Polisi walipwa Mafao kiduchu mpaka huruma. Utakuta Polisi analipwa kiinua mgongo milioni 13 hapo hana Nyumba ya kuishi.Hivi bado watu wakistaafu watapewa 40M na hali ya maisha ilivyo ?
Utumishi au utumwa
Kuna kanuni ya kulipwa, .. kuna profession na kuna sisi wa form 4 ambao tunafunzwa kozi na kuingia kazini, duniani kote watu hulipwa kutokana na umuhimu na uhaba wa hao watu.Polisi ndiyo wanapunjwa utakuta Mfano Mkuu wa Polisi kanda maalumu akistafu alitakiwa alipwe Milioni 100 anakuja kulipwa Milioni 20 Baada ya kikokotoo, Polisi walipwa Mafao kiduchu mpaka huruma. Utakuta Polisi analipwa kiinua mgongo milioni 13 hapo hana Nyumba ya kuishi.
Ndio maana wanakufa mapema sana baada ya kustaafuHivi bado watu wakistaafu watapewa 40M na hali ya maisha ilivyo ?
Utumishi au utumwa
Ninavyojua Kwenye Majeshi yetu Kiinua mgongo kinalipwa kutokana na Cheo mfano pesa anayolipwa Kanali tofauti na anayolipwa Brigadier ya pesa ya luteni kanali kiinua mgongo kitakua kifogo hata kama kamzidi Elimu Brigadier General, kwakifupi Jwtz kiinua Mgogo kinakua kikubwa kutokana Cheo na Elimu, ndiyo Maana utakuta Mojor General hata Chuo kikuu hajafika na Luteni Kanali ana Elimu ya Chuo kikuu lakini kazidiwa cheo Na Meja General ambae ana Elimu ya Kidato cha sita.Kuna kanuni ya kulipwa, .. kuna profession na kuna sisi wa form 4 ambao tunafunzwa kozi na kuingia kazini, duniani kote watu hulipwa kutokana na umuhimu na uhaba wa hao watu.
Ndivyo ilivyo, wanaopiga kelele ni wanyonge ambao walikimbia umande kama sisi huku.Ninavyojua Kwenye Majeshi yetu Kiinua mgongo kinalipwa kutokana na Cheo mfano pesa anayolipwa Kanali tofauti na anayolipwa Brigadier ya pesa ya luteni kanali kiinua mgongo kitakua kifogo hata kama kamzidi Elimu Brigadier General, kwakifupi Jwtz kiinua Mgogo kinakua kikubwa kutokana Cheo na Elimu, ndiyo Maana utakuta Mojor General hata Chuo kikuu hajafika na Luteni Kanali ana Elimu ya Chuo kikuu lakini kazidiwa cheo Na Meja General ambae ana Elimu ya Kidato cha sita.
Mkuu hakuna polisi anaye kosa nyumba miaka ya leo kwenye mfum6 huu wa "polisi-majambazi" .Polisi ndiyo wanapunjwa utakuta Mfano Mkuu wa Polisi kanda maalumu akistafu alitakiwa alipwe Milioni 100 anakuja kulipwa Milioni 20 Baada ya kikokotoo, Polisi walipwa Mafao kiduchu mpaka huruma. Utakuta Polisi analipwa kiinua mgongo milioni 13 hapo hana Nyumba ya kuishi.
Yaani SACP alipwe 20M pekee?Polisi ndiyo wanapunjwa utakuta Mfano Mkuu wa Polisi kanda maalumu akistafu alitakiwa alipwe Milioni 100 anakuja kulipwa Milioni 20 Baada ya kikokotoo, Polisi walipwa Mafao kiduchu mpaka huruma. Utakuta Polisi analipwa kiinua mgongo milioni 13 hapo hana Nyumba ya kuishi.
Atakuwa Huko MotoniUtumwa, alaaniwe aliyeanzisha kikokotoo
Polisi na magereza walio wengi wanapata 32 hadi 40, walale mbeleHivi bado watu wakistaafu watapewa 40M na hali ya maisha ilivyo ?
Utumishi au utumwa
Mwendawazimu yuleAtakuwa Huko Motoni